1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhắn tin !!! Chat chít, trút bầu tâm sự, tám tàng, ngồi lê đôi mách!!!

Chủ đề trong '7X - Chi hội Sài Gòn' bởi giotmuathu, 11/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thuhatchonguoi

thuhatchonguoi Thành viên mới

Ủa, sao mới sáng mà tà tà dzô 7 xị rùi
    [/quote]
    MLV ơi, sáng bên VN , nhưng chiều tối bên Canada á.
    tại bên VN đi trước bên đây 12 tiếng đồng hồ.
    mà rảnh là THCN tà tà vô 7 xị, nên viết cái title là viết vậy thôi. Đừng để ý đến title mà ban hành lệnh cấm vận hén
  2. giotmuathu

giotmuathu Thành viên rất tích cực

Đề nghị ko được tháo mấy cái hạt bẹt ra nhé. Ấn tượng ở chỗ đó vậy mà đòi tháo nó ra, chẳng thẩm mỹ, chẳng diêm dúa gì cả .

3. thuhatchonguoi

hì hì, để tối nay về chụp cái giỏ cho T xem hén, bấy lâu nay không dám up hình lên là sợ nói trúng ngay tim là già mà còn điệu.
    Còn về vespa, THCN chưa có thử qua cái cảm giác như T nói, nhưng hình như là mình phải vuốt ve, yêu thương chìu chuộng anh vespa í, thì anh í mới yêu thương chìu chuộng lại mình. Hãy tập yêu thương anh vespa như là tình nhân xem có khá hơn không nào...... Hay là có lẽ lâu lâu anh í dỗi hờn tí để T dỗ dành hay không
    Anh Vespalangbat ơi, anh có cao kiến gì không???
    Chiều nay
    Ngớ ngẩn cuộn mình vào nỗi nhớ
    Tôi ngồi ru chiếc lá bay
    Hát rằng :
    Muối chua, chanh mặn, đường cay
    Nhánh gừng thì đắng từ ngày xa nhau?"
    Được thuhatchonguoi sửa chữa / chuyển vào 21:07 ngày 25/11/2004
  4. thuhatchonguoi

to GMT:
    Tối qua dạo shop P có ghé qua 1 tiệm nước hoa cũng khá lớn, tìm đỏ con mắt không thấy Victoria Secret như T nói.
    Chắc nó chưa nhập qua Can hay sao í.
    Vào web của VS thì thấy có đủ loại từ A đến Z, nào là pink, very ***y.......
    À cái hương Still của J Lo cũng nồng nàn há, đang phân vân không biết nên đổi từ Chance của Chanel qua Still hay không đây này.
  5. giotmuathu

Điệu thì cứ mặc sức điệu, ai nói gì mặc kệ, sinh ra làm con gái để được tha hồ làm điệu kia mà .
    Nếu yêu thương chiều chuộng anh vespa thì thui để em chiều chuộng người chạy vespa còn hơn .
    Bài của THCN và MLV bên topic GÓP Ý GMT sẽ chuyển hết qua bên này nhé vì nội dung trao đổi 2 người thiên về chat chit.

6. giotmuathu

Anh Ducsnipper:
    - Theo anh khi phát biểu trước một cộng đồng đủ già trẻ lớn bé thì phải xưng hô thế nào? Xưng em cho giống mấy em thi hoa hậu à? Xưng " tôi" là hợp tình hợp lý nhất nhưng CLB CTXH ko là cá nhân của em nên ko thể tôi thế này, tôi thế kia được... Nếu có ngôn từ nào nghe ngọt ngào và gần gũi thì mong anh chỉ dạy cho.
    - Chuyến đi Long Thành là trong chương trình của CLB CTXH 7XSG mỗi 2 tháng/lần, ko ai có thể đứng ra nhận là tôi có thể lo được cho các em về lâu về dài nhưng nếu ai cũng có lối nghĩ như anh thì... Những chuyến viếng thăm đơn giản, chỉ là cái bánh, gói kẹo nhưng cũng là đòn bẩy đưa các em vào đời đấy anh à, đòn bẩy giúp các em nhỏ có thêm niềm tin trong cuộc sống.
    - Về cậu SV ở Cần Thơ, chưa gặp mặt hết mọi người nên ko thể tự ý quyết định rút bao nhiêu ngân sách. Em vẫn im lặng đến khi nào mọi ng đồng ý chi bao nhiêu thì em sẽ thông báo. Có lẽ vì thấy em ko nói gì đến vấn đề này mà chỉ chăm chăm cho "liveshow" Long Thành nên anh thấy khó chịu chăng? Đầu tư vào các mầm non sinh viên thì mới có kết quả? Còn thăm nom vui chơi với các em nhỏ thì như muối bỏ biển chăng?
    Làm CTXH có rất nhiều cách, ko phải chỉ có tiền mới là làm viêc thiện. Đồng ý với anh đồng tiền là tất cả nhưng một nụ cười, một cánh tay đưa ra cũng làm áp ấm vực dậy được bao nhiêu con người. Với suy nghĩ như thế nên chúng em ( xưng thế này cho tình cảm nhé) nhưng người trong CTXH 7X quyết định chuyến đi lần này ko nhận hiện kim. Những gì cần thiết cho chuyến đi cũng đã nêu rõ ko cần phải nhắc lại.
  7. ducsnipper

ducsnipper Thành viên mới

To: GMT
    Đồng ý với anh đồng tiền là tất cả
    câu trên là GMT phát biểu chứ không phải anh nhé em gái.
    Nếu có ngôn từ nào nghe ngọt ngào và gần gũi thì mong anh chỉ dạy cho.

Coi bộ dùng cụm từ "CLB CTXH 7XSG " nghe lọ lỗ nhĩ hơn là "chúng tôi"
    We kill people so that others can live! [nick] [/]
    Được ducsnipper sửa chữa / chuyển vào 08:01 ngày 26/11/2004
  8. Antey2500

Antey2500 Thành viên rất tích cực

Gởi chị Phương pretty , em lục kiếm được 4 tấm hình dính đến mấy cái áo bờ lu đây .
    Tấm này cho thấy rỏ cái áo có 3 túi , 1 túi trên bên trái để vắt bút viết và 2 cái túi thấp hơn để sổ tay hay mấy thứ linh tinh nhưng em thì hay đút tay vào 2 cái túi này đi qua đi lại những khi trời lạnh .
    Tấm này cho cái nhìn trực diện tới người mặc áo .
  9. phuongpretty79

phuongpretty79 Thành viên mới

Cám ơn Antey 2500 nhiều nhé, chủ nhật này lên Tí Nị chị mời em cafê đấy, cái project này đang làm chị mệt vả cả người vì không tìm được mẫu...thankssssssss
  10. Antey2500

Antey2500 Thành viên rất tích cực

Cái áo thì dài quá gối 1 chút chứ không dài đến gót , nút thì có 5 cái , cái nút cuối cùng cở ngang đùi . Khi đi thì 2 tà áo cơ động được nên cũng thoải mái không gây cản trở .Phía sau áo thì không có gì đặc biệt cứ như cái áo sơ mi thông thường nhưng dài xuống .

Mấy cái ở TP HCM thì màu trắng kiểu bâu áo thấy khác khác còn túi thì có đến 4 cái túi nhìn nó quê quê làm sao , dù vậy em cũng không mượn được cái nào cho chị làm mẩu , đành post vài cái hình lên vậy . Còn mấy cái áo vàng thì nó ở tận Đà Lạt có muốn cũng không mượn được
    Nhìn cái ụ tròn tròn vui vui là cái lò đó , phong cảnh xung quanh cũng rất hửu tình , nói cho vui thì em cũng định lên đó sống làm việc và cưới vợ trên đó luôn hehe chỉ có điều trên đó buồn, ăn chơi chả biết đi đâu, thành phố thì nhỏ đi qua đi lại là hết nên chán lắm .