1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhắn tin online

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi spirit_of_wind, 26/09/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Hê..hê.., ai cũng vậy cả nhỉ, giống nhau như đúc. Đúng là nhiều lúc không có tâm trí đâu mà post bài cả
  2. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

To all: mọi người đi tàu ngầm đến chỗ nào rùi? Ngoi lên định vị một chút cho bà con bít với! Hè đến rùi mà sao người vắng tanh
  3. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

Ngày nào em-be cũng ghé qua đây hết nhưng lười ko post bài thôi. Đâu có lặn đi đâu đâu
  4. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

Nhắn ai đó đã vote 5 sao cho mình: Thank you very much.
    Bữa nay vô tình liếc qua tự nhiên thấy hình như số sao của mình có tăng lên chút đỉnh. Không biết ai hảo tâm vote cho mình thế nhỉ, hì..hì..
  5. spirit_of_wind

Ngốc!
    Ah không, phải nói là "vô ý", "vô tâm", "vô tình" ghê thì đúng hơn!
    Sow biết ai đã vote 5* cho Kimi nè (đương nhiên cũng chỉ là đoán thui ). Kimi có nhớ có 1 bạn post câu khen trong topic tên tuổi gì đó không? (cái topic giải nghĩa tên í!) Bạn í khen Kimi và FW giải nghĩa hay, và đó là cái topic rất tuyệt đó! Sau lời khen đó, nếu ko nhầm thì * và số người bầu chọn của Kimi và FW đều tăng lên.
    Đa số * Kimi kiếm được đều từ topic tên tuổi đó đó (hình như phải dùng chữ "toàn bộ" thì đúng hơn, nhưng ko dùng được vì có mấy * của embe "tặng" mừ, hì hì). Phải công nhận Kimi và FW giải nghĩa tên rất hay (nhờ có học chữ Hán! Ghen tị! ). Sow cũng thích cái topic đó, có điều sow chỉ có thể "cảm âm" thui, còn giải nghĩa kiểu Hán tự, chiết tự gì gì đó thì mù tịt. Mai mốt phải tầm sư học đạo, dựng một cái lều giải nghĩa tên kế bên để cạnh tranh mới được!
  6. kimikamo

kimikamo Thành viên mới

À vậy hả. Nghe Sow nói mới biết, thì ra là bạn đó vote cho mình, cảm ơn nhé, hì..hì..
  7. spirit_of_wind

To ...: Anh ngâm nga vài câu bài "Ước gì"... Em tìm lại... Tặng anh bài "Ước gì"... Và cầu mong em không phải "ước gì" trễ như cô gái trong bài hát ấy...
    Ước gì
    Võ Thiện Thanh
    Em đã sống những đêm trời có ánh trăng chiếu vàng.
    Em đã sống những đêm ngoài kia biển ru bờ cát.
    Ước gì anh ở đây giờ này,
    Ước gì anh cùng em chuyện trò.
    Cùng nhau nghe sóng xô ghềnh đá ngàn câu hát yên bình (cảm giác thật yên bình. Mình đã từng cùng nhau ngồi nghe sóng xô bờ đá chưa nhỉ? Hình như chỉ toàn đùa giỡn không thôi! )
    Em đã biết cô đơn là thế mỗi khi cách xa anh.
    Từng đàn chim cuối chân trời biếc tìm nơi bình yên.
    Ước gì anh ở đây giờ này,
    ước gì em được nghe giọng cười.
    Và hơi ấm đã bao ngày qua mình luôn sát vai kề.

Em xa anh đã bao ngày rồi nghe như tháng năm ngừng trôi
    Đi xa, em nhớ anh thật nhiều
    Này người, người yêu anh hỡi!
    * Ước gì em đã không lỡ lời,
    Ước gì ta đừng có giận hờn.
    Để giờ đây cô đơn vắng tênh đời em đã vắng anh rồi.
    Ước gì cho thời gian trở lại, ước gì em gặp anh một lần.
    Em sẽ nói em luôn nhớ anh và em chỉ có anh thôi.... (em chỉ có anh thôi...)
    Được spirit_of_wind sửa chữa / chuyển vào 22:40 ngày 02/06/2006
  8. spirit_of_wind

Nhắn Angie: quê quá à nghen, hùi trước người ta hỏi học ngoại ngữ ở đâu Angie cũng ko thèm reply, bi giờ đòi nhận Angie làm "sư phụ" (tại Angie bảo là muốn "chỉ dạy đàn em" chứ bộ!) Angie cũng ko thèm reply luôn, Angie chỉ có reply cho Kimikamo thui! Quê quá rùi đó nghen!
  9. Angelika

Angelika Thành viên rất tích cực

Không phải hảo tâm đâu, chắc ai đó thấy thương tâm quá thì vote cho vài sao đó mà.
    Từ xưa đến giờ Angie chỉ trả lời Kimikamo vì chỉ có Kimikamo kêu đích danh Angie ra mà send bài.
    Vụ tiếng Ý Angie có trả lời là "Xin can!" SOW vì thầy Angie tuổi cao sức yếu, Angie không muốn thầy thấy có một cô bé lò dò vào lớp rồi 2 tháng sau lặn mất tăm.
    Angie sẵn sàng tư vấn cho đàn em hoặc đàn anh nào có nguyện vọng học ngoại ngữ, nhất là các anh đẹp trai. Ít bữa nữa Angie sẽ dựng một cái lều Tư vấn học các ngoại ngữ gốc Ấn-Âu bên cạnh cái lều Giải nghĩa tên họ của Kimikamo.
    Tong lúc chờ đợi, cần gì thì SOW cứ hỏi. SOW thích/muốn học ngoại ngữ gì? Tại sao? Để làm gì? Quỹ thời gian có bao nhiêu? Quỹ tài chính có bao nhiêu? Mục tiêu học lên thành cái gì, con gì?
    Cụ thể hoá câu hỏi một tí thì Angie mới tư vấn được. Cụ thể luôn cả lệ phí tư vấn thì càng tốt.
    Chờ tin nhắn của SOW.
  10. spirit_of_wind

Nhắn Kimi:
    Quên mất tiêu cái đoạn Kimi bàn về cái title của sow ở topic nào rùi nên thui nhắn tạm trong topic này. Sow ko nghĩ ra ý tưởng mới về cái title này, nhưng sow nghĩ đây chắc là một câu có dạng giống như là đúc kết, dạy bảo, nói ngôi thứ 3 chứ ko phải là thứ 1 với thứ 2. Có nghĩa là "Khi (bạn) yêu có nghĩa là bạn ko bao giờ phải nói "rất tiếc". Kimi nghĩ sao? Nó hơi khác với cái nghĩa thứ 2 mà Kimi đã bàn một chút, đúng ko? Cách viết khác, nhưng vẫn mang nét của ý nghĩa thứ 1.