1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhắn tin online

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi spirit_of_wind, 26/09/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bluesss_mizu

bluesss_mizu Thành viên mới

Mà, trông mặt cái con mèo trên ava chị thấy nó vẫn cứ giống kưng thế la`o ý =)) trông vừa ngu ngu vừa kênh kênh =))=)) được cái bảnh choẹ hĩ hĩ hĩ =))=)) nh2in chỉ mún đấm =))=))=))
  2. Angst

Angst Thành viên rất tích cực

Mình không hiểu ý bạn lắm?
    Mình làm gì nhỉ?
    Mình CÓ nói là cô Miao nói xấu mình.
    Còn chuyện CÁCH THỨC CÔ ẤY PHẢN ỨNG lại, DẪN ĐẾN MỘT LOẠT SỰ KIỆN xảy ra, xin bạn vui lòng đừng có ĐỔ VẤY lên mình.
    1/ Mình KHÔNG có lập topic Góc nảy lửa rồi lôi bài người khác vào, tạo ra LỬA chính từ cách đặt tên topic.
    2/ Mình KHÔNG viết một loạt bài kêu gào là người khác xúc phạm nhân cách mình này nọ.
    3/ Mình KHÔNG giãi bày, nói này nói kia với các nick khác. (Điều duy nhất mình nói từ trc đến giờ là với cô Miao: Cô từ từ, tôi sẽ post bài.)
    4/ Mình KHÔNG đi ban nick thiếu lý do chính đáng của 1 thành viên vì họ đi phân tích cách mình nên tuân theo quy định TTVN.
    5/ Mình KHÔNG đi im lìm không đính chính về việc mình hành xử sai, dưới tư cách Mod.
    6/ Mình KHÔNG nhặng xị chụp mũ rằng ''Tôi giờ sẽ ra đi khỏi mảnh đất đã bị chiếm làm của riêng này.'' <-----Ặc, ặc, chối tai quá!
    Nghe bạn nói hết vĩ mô rồi đến vi mô, hy vọng bạn không chỉ NÓI MIỆNG mà còn thực tâm SUY NGHĨ về sự việc nữa.
    Bạn cần vd cho dễ hiểu thì mình cho vd này:
    Một người đi ngoài đường, thấy một con chó sủa vào mình. Người đó nhận định tình hình theo hiểu biết của mình và cho rằng con chó này sắp cắp mình. Người này thấy con chó tiến lại gừ gừ . Người này túm lấy một người qua đường và than rằng con chó kia là con chó không biết điều, người đó chẳng làm gì cả mà nó lại định cắn mình. Con chó vẫn tiến tới. Người đó suỵt con chó đi. Người đó cầm gậy dứ dứ vào con chó. Người đó chém gió mấy phát để hù con chó. Anyway, mới đến đó thì người đó thấy chó cũng chưa cắn nên đi về nhà. Về nhà, cái nỗi bực chưa hết, cái ấm ức Tại sao mình k làm gì mà con chó đòi cắn mình, trong khi có bao nhiêu khách bộ hành ngoài đường kìa! nên người đó đá thúng đụng niêu, nhăn nhăn nhó nhó với chồng con, cãi nhau với hàng xóm, làm việc trong cty không hiệu quả.
    Cuối cùng, một đồng nghiệp trong cty cho rằng con chó có phần lỗi. Người đó quên mất rằng nếu không phải là con chó, chắc cũng có...bãi phân chó làm người kia dẫm phải và về nhà khó chịu lên thôi.
    CÁI CỚ với CÁI LÝ DO nó khác nhau, bạn ạ.
    Cái cớ là DUYÊN CỚ, nhưng cái bản chất DEEP-ROOTED của sự việc thì không CỚ này, cũng CỚ khác mà lộ ra mà thôi.
    Sau cái cơn mà bạn và 1 số níck khác gọi là hạn hán ấy, box này thế nào hả bạn?
    Nó vẫn tràn lan các bài viết 1 câu của bạn.
    Nó vẫn đầy các bài viết của tôi y như trước.
    Nó không thể có bài viết của KP và Kimikamo vì hai người này đang bận. Bận cái gì thì tôi cũng có được biết. Nói chứ, ngày xưa KP và Kimikamo có bao giờ post bài? Bạn có bao giờ để ý ngày xưa tần suất post bài của 2 nick này trong giai đoạn 2007 không?
    Nó không thể có bài viết của Wing, MỘT lý do theo như tôi nghĩ là: theo lời Wing, đây là mùa hè Wing phải đi làm nhiều nhất.
    Nó vẫn đầy các bài viết và bài cóp nhặt của Blue.
    Bạn muốn cái gì ở đây hả bạn?
    Bạn muốn đi làm dùm 3 người kia để họ có thời gian online không? Hay là gì gì? Vui lòng KHÔNG ĐỔ VẤY trách nhiệm lên tôi vì các nick kia bận việc không post bài nhá.
    Bạn dẫn khái niệm CÁ NHÂN-TẬP THỂ ra nói chuyện, thì dễ.
    Còn biết cách hành xử thích hợp, mới là khó.
    Chuyện người khác, mình nói, lúc nào chả dễ.
    Chuyện của mình, mình xử trí, mới khó.
    Như chuyện Mod Miao vì ấm ức CÁ NHÂN mà lạm dụng quyền mod, cái quyền mà chỉ có trong ngữ cảnh TẬP THỂ thì nên xếp vào đâu?
    Bạn có PM riêng, hay chat riêng, hay gặp riêng để nói chuyện về điều ấy với Miao không? Hay chỉ nhằm vào TÔI?
    DOUBLE STANDARDS bạn ạ.
    DOUBLE STANDARDS đấy.
    [nick]
    Bỏ chữ ký
    được Angelika sửa chữa / chuyển vào 04:58 ngày 30/08/2008
  3. linhkhuong

linhkhuong Thành viên mới

Éc ^^ phải cho em zui mừng vì mới dậm chức chứ =)) Ảnh này là hợp gu nhất =))
    Được linhkhuong sửa chữa / chuyển vào 18:34 ngày 12/06/2007
  4. linhkhuong

Mà trong blog em, em mới treo ảnh con mèo này lên hum qua. Kèm với mấy tấm hình mới chụp, tụi nó dám bảo trong 4 hình con mèo đẹp nhất
  5. Free_Wing

Free_Wing Thành viên mới

@Lk: Vừa vào box LHP thấy toàn mèo! Choáng! Hoá ra LK được chính thức thụ phong, flood! Chúc mừng cái nữa nào!
    @All: Đọc qua các box, cảm thấy đỡ nhảm hơn vài tuần vừa rồi. Thích nhất là bài Tam thập lục kế của LK! Hay!
    @Myself: Cảm thấy cái mất-cảm-hứng khi vào box LHP giảm được phần nào. Cứ thế sẽ hy vọng tiếp tục giảm.
  6. linhkhuong

Em cũng mong sẽ trẻ hoá đc box lhp :) ráng vận động thêm =)) cho nó sôi nôi như ngày nào ^^
  7. linhkhuong

Mai là chị Mizu thi xong môn cuối. Chị ráng nuốt qua cho gọn nhé. Mai xong là em quậy chị đây, dạo này chị im lìm thấy mà tội =))
  8. bluesss_mizu

bluesss_mizu Thành viên mới

chẹp chẹp, thứ 6 chị mới thi môn kế-cuối, chủ nhật mới thi môn cuối đừng hô hoán lên thế mấy đứa bạn chị vô đọc nó lại tưởng nhầm, mai lại đồng loạt quậy chị thì...
    cảm ơn về cái title nhé
    _______
    Nhắn chị Angie: một ngày rồi mà vẫn chưa thấy bài của chị đc post???
  9. kieuphong

kieuphong Thành viên rất tích cực

Click vào icon Quản lý bài viết (thứ 3 từ trái sang trên mỗi bài viết), đánh dấu vào ô chuyển bài viết đến topic id (cho số của topic vào), sau đó gửi đi.
    Chuyện ghép 2 topic Mod kô có khả năng làm. Lúc trước có thể vào TMG nói Admin làm. H thì TTVN có lẽ chỉ còn 3-4 Admins hoạt động, đợi Admins làm chắc chờ dài cổ như cổ hươu cũng chưa thấy.
    @Angie: Hồng lâu mộng là cái gì? Dạo này bận, kô rõ nữa.
    @FW: Nghe nói bên Đức có thể vào 1 lớp trên ĐH ngồi nghe giảng chùa. Kô biết có đúng kô. Nếu đúng + có thời gian, thật lòng khuyên Wing nên kiếm 1 cái lớp nào về critical thinking để nghe Prof. nói gì về falllacy. Đọc bài Wing bên Cafe bàn tròn chán quá.
    Được kieuphong sửa chữa / chuyển vào 20:17 ngày 13/06/2007
  10. linhkhuong

Em có ý định gộp chung các bài viết của
    - Đọc báo giùm bạn với Thông tấn xã con mèo ú => Mèo ú đọc báo giùm bạn << ví dụ vậy thôi vì em thích mèo =)) >>
    - Trích lượm (Vui, nhộn, lạ, đáng suy nghĩ, etc.) với Tuỳ bút ( viết và sưu tầm những gì lãng mạn => Cuộc sống muôn màu ( ví dụ luôn )
    - Con lừa và tôi + truyện ngắn tuổi học trò + Thơ ca LHP => Văn thơ, tiểu thuyết, truyện ngắn,v.v...
    Em thấy làm vậy 1 số topic vẫn không còn có khả năng hoạt động, ví dụ như Con lừa và tôi, thơ ca LHP, rồi Thông tấn xã con mèo ú lâu lâu phải kéo nó lên. Làm thành 1 chúng ta có thể đọc lại cho tiện lợi ^^ có bài viết mới vẫn post vào như thường :D
    Mọi người cho ý kiến nhé, rồi cho xin cái tên topic nữa, tên topic em đặt theo chủ ý cá nhân =))