1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhắn tin online

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi spirit_of_wind, 26/09/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. herbert28_huynh

herbert28_huynh Thành viên mới

@Lk: cho hỏi tí: làm sao để add hình lên bài viết của mình vậy?
  2. linhkhuong

linhkhuong Thành viên mới

Trước tiên bạn phải đăng kí lập album ảnh ở một trang web khác và ở đây tôi xin hướng dẫn là ở Photobucket. Để tạo một album ảnh thì click vào đây www.photobucket.com để đăng kí
    Sau đó bạn chọn Sign Up Now để Đăng Kí Mới
    Ở phần này bạn khai một số thông tin cá nhân và đăng kí tên album ảnh, khai báo và xác nhận mật khẩu, email kích hoạt. Email bạn phải điền thật chính xác vì email kích hoạt sẽ gửi tới địa chỉ này . Sau đó chọn Register.
    Bạn đã đăng kí thành công, bây giờ bạn chỉ cần mở email của mình, vào email kích hoạt vừa gửi tới click vào link kích hoạt album ảnh.
    Điền mật khẩu của bạn vào ô trống, ở ô Remember me bạn có thể đánh dấu để máy lưu pass của bạn và lần sau bạn sẽ không cần phải đăng nhập. Nhưng đây chỉ là dành cho ai sử dụng máy cá nhân, còn nếu bạn sử dụng Net dịch vụ thì nên để trống
    Đăng nhập thành công bây giờ bạn có thể bắt đầu upload ảnh lên album ảnh cá nhân rồi, không chỉ tem mà còn bất cứ hình ảnh nào mà bạn muốn lưu giữ và chia sẽ với mọi người . Bạn chọn Browse để tìm file ảnh có trong máy tính muốn up lên album ảnh, sau khi chọn xong chọn là chờ vài giây để uploading
    Hình sau khi Upload lên photobucket, có 3 ô bạn cần chú ý ô đầu và ô cuối. Nếu muốn post hình lên Box LHP của TTVNOL hay bất cứ 4rum nào khác bạn chỉ cần tô đen ô thứ 3 Img rồi copy cả dòng này đem vào phần bài viết rồi gửi, tất nhiên 4rum sẽ hiểu được code này và liên kết với album ảnh của bạn để post hình lên
    Dòng đầu tiên thì là Url (hay còn gọi là link đấy) bạn cũng có thể copy dòng này nhưng muốn cho 4rum hiểu đây là 1 link hình ảnh thì bạn phải đánh đoạn code và cho đoạn url này vào đó cũng như nhau (thực tế ô số ba chỉ khác là hỗ trợ luôn code để ta khỏi phải đánh code vào bài)
    Thấy rất đơn giản phải không nào Vậy còn chờ gì nữa mà không mau đăng kí cho mình 1 album ảnh lên để có thể up những con tem đẹp của bản thân muốn giới thiệu với mọi người hay những hình ảnh của bản thân muốn chia sẽ với bạn bè người thân ở xa .
  3. linhkhuong

Khẩn cấp, những mem của box mình chú ý
    Em đang cần nick của mọi người ko còn sử dụng nữa
    Những người mới muốn vào diễn đàn không đăng kí mới đc do ko đc gửi email kích hoạt. Grừ!!!
    Em thử đăng kí nhưng cũng ko gửi email kích hoạt.
    Giờ có ai đăng kí đc hoạt còn nick bỏ cho những mem mới nào ^^
    Gửi qua tin nhắn của diễn đàn để bảo mật hơn nếu thích ^^

Được linhkhuong sửa chữa / chuyển vào 22:27 ngày 14/06/2007
    Được linhkhuong sửa chữa / chuyển vào 22:29 ngày 14/06/2007
  4. herbert28_huynh

@LK: Có nick Libra28 chưa post bài Nick này sử dụng khi quên password của nick herbert28_huynh. Bi giờ lại quên pass của Libra28 Chừng nào mò ra thì sẽ đưa pass cho mà xài ^^
    Pass đã được thay bằng libra28 (đưa nick cho ai sinh cung Thiên Bình nhá!)
    Được herbert28_huynh sửa chữa / chuyển vào 08:45 ngày 15/06/2007
  5. linhkhuong

bluesss_mizu
    Diary love
    Thành viên quen thuộc
    ,Vietnam
    Thành viên từ 16:12, 29/11/06
    Hiện có 65
    Chưa có ai bình chọn

--------------------------------------------------------------------------------
    ô hay sao lại khoá cái nhắn tin online kia?
    Nhắn hebert_huynh: dạo này chị thấy cái phôtbucket nó chậm chậm làm sao ý đối với hình ảnh em có thể up trực tiếp lên 4rum cũng đc mà ngoài photobucket thì cũng có thể up lên imageshack
    Nhắn LK: mở cái nhắn tin kia ra rồi chuyển bài tui vô đó coi nick dư thì chị có cái bluess_mizu_ha đấy ko thik xài nữa hehe bạn em cũng ko thik xài đâu
    Các bạn đang xem chữ kí của Mizu - người Phụ Nữ 6X
    trẻ trung, xinh đẹp và chín chắn.
    Gửi lúc 03:19, 15/06/07

..............
    Hi hi, move bài viết đc chứ move chủ đề hem đc :D Chị mizu thông cảm, dạo này ấn lộn nút tùm lum, định khoá cái topic hướng dẫn post hình chứ ai ngờ khoá topic nhắn tin =))
  6. herbert28_huynh

@ LK: nếu thích thì tui post 1 bài về Kagaya. Nhưng hông biết nên post ở đâu??? Có vài phần về bói toán, không biết mở Topic mới hay xài lại cái cũ? Cho ý kiến nhá!
    Còn cái Topic "Nhắn tin" kia thì từ từ xài cũng hông sao. ^^
  7. linhkhuong

@angie : cái gì cũng có tính tương đối mà, đối với 1 sự việc có nhiều cách nhìn nhận khác nhau, miễn là đừng vượt quá xa về cái chung cái tiêu chí ấy, ý nói là vẫn còn có thể xét nhiều sự việc dưới góc độ khác nhau :D
    Bởi vậy, bài viết cũng có thể tuỳ người này nghĩ nó thuộc lãnh vực nào mà vào topic nào. Nhưng ko quá lạc đề thôi.
  8. bluesss_mizu

bluesss_mizu Thành viên mới

Mấy hôm nay có sưu tầm được 1 số tranh ảo giác...Nhớ ra chị Angie có sở thích psychedelic gì đó :D nếu chị Angie rảnh thì có thể  cho em biết psychedelic là thể loại tranh có những đặc điểm nổi bật nào vậy? Nó khác gì với những tranh ảo giác thông thường?[​IMG]
  9. Angst

Angst Thành viên rất tích cực

Thứ nhất, psychedelic theo Angie hiểu là tính từ tương đương với màu mè hoa lá cành sến sịa chóe lóe đập vào mắt nhìn rất khó ưa.
    Về định nghĩa psychedelic, bạn có thể xem thêm ở wiki.
    Thứ hai, Angie không hiểu lắm về tranh ảo giác. Có lẽ là cái loại mà nhìn một hồi thì thấy ra hình khác mà có một dạo hết sức thịnh hành ở trường cấp 1, 2, 3 chăng?
    Thứ ba, theo Angie hiểu thì một bức tranh có thể bị/được đánh giá là psychedelic hay không, chứ k có thể loại tranh psychedelic. Những hình Angie đã post vẫn thuộc dạng đó thôi: màu mè hoa lá hẹ nhức mắt.
    Thứ tư, bạn đã xem wiki chưa? Chưa à? Mở ra xem thì sẽ thấy link đến Psychedelic Art trong thời kỳ Counterculture những năm 60 ở Mỹ, Psychedelic Art trong thời đại số (Digital Age), Psychedelic tiền sử, etc.
    Bạn có hứng thú thì đọc thêm.
    Thứ năm, cám ơn bạn đặt câu hỏi mở mang kiến thức cho tôi.
    [nick]
    Bỏ chữ ký
    được Angelika sửa chữa / chuyển vào 05:01 ngày 30/08/2008
  10. Angst

Angst Thành viên rất tích cực

Cái này nhắn ở đây k hiệu quả lắm, nhưng lâu dần thì có thể cũng là nguồn thông tin tốt.
    Mỗi thứ ba, tại quán cà phê Bobby Brewers tại 45 Bùi Viện TP HCM có chiếu phim Đức.
    Ngày mai 26/7 là phim Solino, lúc 19:00. Còn lúc 18:15 là gặp gỡ mọi người. Phim dài 124 phút. Không phụ đề. 35 chỗ ngồi. Miễn phí. (Nói thế chứ phải trả tiền nước chứ chẳng lẽ ngồi không? )
    Xem thêm chi tiết tại:
    www.bobbybrewers.com
    www.solino-derfilm.de
    [nick]
    Bỏ chữ ký
    được Angelika sửa chữa / chuyển vào 05:01 ngày 30/08/2008