1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhắn tin - Tìm người quen

Chủ đề trong 'Mỹ (United States)' bởi He-goat, 23/07/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chickbox_4ever

chickbox_4ever Thành viên rất tích cực

Chả là chúng cháu sắp du hí tới đó nhưng mà ứ biết cái accomodation trên đấy ra sao. Kính mong bác nào đang cư trú tại New York City hay các vùng lân cận lên tiếng giùm cưu mang giúp đỡ chỉ cho chúng cháu cái motel nào re rẻ để chúng cháu - sinh viên nghèo vượt khó ham du hí - có chỗ trọ mấy hôm ..
    Chắc tầm cuối tháng này chúng cháu lên đường, qua Boston rồi tới thẳng NY dừng ở China town í ạ .. các bác làm ơn reply lại sớm giúp cháu với nhé .. Cháu kám ơn các bác ạ

ALTER THE NATIVE ROCK
  2. Scorps

Scorps Thành viên quen thuộc

Tình hình là "các cháu" post ảnh "tắm biển" lên trên box Mẽo thì cứ yên tâm là "các anh các bác" ở NY sẽ giúp đỡ nhiệt tình "các cháu" ạ,hehehehe.Post càng nhiều càng tốt,toàn "iu" (í nhầm) "tiên" nữ cả thì chả cần "anh hay bác" nào ở NY đâu mà có khi mấy "bác" ở vùng lân cận cũng chạy lên thuê hộ Motel,Hotel í chứ. Anyway, có bác nào ở NY thì giơ tay giơ chân giúp đỡ hộ mấy chị em box Mỹ "tho" nhà ta cái ạ.

Ký với chả cọt, rách chuyện !
  3. netwalker

netwalker Thành viên mới

Chào bạn,
    Bạn định lái xe hay đi xe bus hoặc máy bay?. Nếu người từ xa đến nên thuê khách sạn ở Manhattan, càng gần Time Square càng tốt để đi chơi cho tiện, có thể đi bộ hoặc subway. Khách sạn ở khu vực này thường có giá từ $150 -$200 ( phòng thấp nhất) nếu giơ thẻ sinh viên quốc tế, AAA, tuỳ theo khách sạn mà được giảm giá. Nếu lái xe đi, chú ý thêm khoản đậu xe, có khách sạn có chế độ đậu xe, có khách sạn không. Lái xe New York cũng cần phải có trình độ "tổ lái" cấp bằng Việt Nam mới lái được còn không thì nên đậu xe ở garage và đi bộ nhanh hơn. Nếu có trình độ tổ lái có thể thuê khách sạn bên khu Bronx hoặc bên kia đường I-86 sẽ rẻ hơn.
    Bạn cũng có thể dùng priceline.com hoặc expedia.com để đặt phòng trước và dễ tìm được phòng rẻ. Nhiều khách sạn chỉ cho 1-2 người vào 1 phòng ( qui định của khách sạn) nhưng cứ thuê rồi 4 người vào chung cũng được, tiết kiệm được 1 phòng.
    Còn nếu đi theo kiểu ba lô, sinh viên du lịch, có thể vào YMCA có đầy đủ tiện nghi và bạn chỉ cần một cái thẻ hội viện, có thể đăng ký trước ở thành phố bạn đang sống. Các tiện nghi khác của YMCA khá tốt như có phòng tắm xông hơi, có bể bơi nóng lạnh, phòng tậph thể dục, v....v nhưng phòng ngủ của YMCA đúng là chỉ dành cho dân backpacker. Vì vậy tuỳ theo độ "phủi" của bạn mà quyết định có nên sử dụng YMCA hay không.
    Chúc các bạn có một chuyến đi thú vị!
    Có ai đang ở NYC làm buổi offline dẫn mọi người đi ăn "dim-sum" New York kìa!
  4. tweetybird

tweetybird Thành viên quen thuộc

Chúng em đi bus nên chẳng cần chỗ đậu máy bay lẫn đậu xe.Em cũng nghe nói đến NY thì phải ở quanh Time Square đi chơi nó mới dễ. Nhưng nghe giá phòng xoàng nhất cũng hú hồn quá, hì hì mà chúng em đến thẻ sinh viên quốc tế cũng chẳng có. Mà bác ơi, thế thuê khách sạn bên khu Bronx gì nếu không tổ lái mà đi bộ có được không ạ, hay vì nhiều xã hội đen quá đi bộ dễ bị oánh? Tiếc là chúng em không có thẻ hội viên YMCA, chứ nghe bảo có phòng tắm xông hơi, bể bơi lóng nạnh hấp dẫn quá. Thế 3 ngày nữa bọn em đi rồi đăng kí thẻ đấy có kịp không bác Net Walker ơi? Mà có đăng kí online không ạ?Cảm ơn bác vì đã tư vấn bọn em.
    Bạn Scorps lại suy bụng ta ra bụng người rồi, các anh các bác ở New York có lòng giúp đỡ các cháu ham du lịch chứ tắm biển tắm hồ liên quan giề ở đây
    ...make my skin a little bit thicker, make me learn that much faster, so thanks for making me a fighter....
  5. netwalker

netwalker Thành viên mới

Bạn có thể đến YMCA ở gần chỗ bạn ở để đang ký, nhanh chậm tuỳ theo các giải quyết của cơ sở YMCA thành phố bạn ở. Tôi cũng không biết là YMCA có đăng ký online được không? Theo tôi nghĩ là không được bởi vì bạn cần phải mang thẻ sinh viên đến cho người ta xem mới được giảm giá, thẻ hội viên của YMCA cho sinh viên hình như là $47/ năm, cho người bình thường đi làm hình như là $150. Chỉ cần đăng ký một thẻ là dùng chung co mấy người được rồi. Điều nữa, nều không đăng ký được ngay có thể mau vé ngày cũng không đắt lắm, chắc chỉ $10/người. Nhưng thông báo trước rồi đấy nhé, các tiện nghi khác của YMCA là OK nhưng nếu mà các cô tiểu thư quen ngủ giường êm đẹm ấm sẽ không chịu đựng nổi cái chỗ ngủ của YMCA đâu.. Có thể nói nó không hơn cái Shelter cho mấy người homeless là mấy.
    Nếu ở bên mấy khu phức tạp, tốt nhất là không nên đi chơi vào buổi tối. Vậy thì đâu có thể đi chơi đêm ở Time Square, ăn quà vặt ở phố Tàu . Nếu lúc nào thấy đi ở đâu không an toàn lắm, lại toàn con gái tốt nhất là gọi chiếc taxi, cái này ở New York hơi sẵn.
    Have a nice trip!
    P/S. Hình như ở đây có cô Tidenbz là dân Newyorker này.
  6. HaiViSaoLac

HaiViSaoLac Thành viên mới

Tưởng ``Tí Điên Bà Zà´´ ở Seatle chứ
  7. heocon2008

heocon2008 Thành viên rất tích cực

8. Guest

Guest Guest

Tiếc nhở không ở NY để giúp mấy bé.Chị mà ở đấy thì đến nhà chị ở free luôn chỉ cầm mấy cái sleep bag là ổm.Hay là đổi lên Boulder hiking đê.
  9. tweetybird

tweetybird Thành viên quen thuộc

Công nhận tiếc thật chị Boulder nhỉ. Thôi hẹn chị dịp khác, chị ở Colorado ạ? Bọn em còn ở Mẽo dài dài, gì mà chẳng có lúc đi hiking. Em nghe bảo có nhà tắm hơi bể bơi nghe cũng có đến nỗi nào đâu thế mà chỗ ngủ lại tệ thế ạ. Thôi chắc bọn em nghĩ cách khác, chứ ngủ không nổi thì đi cũng mất vui.
    Mà ở NY hình như nói tiếng Mẽo ngộ lắm ạ?
    ...make my skin a little bit thicker, make me learn that much faster, so thanks for making me a fighter....
  10. Guest

Guest Guest

Mình có khi nên lập 1 mạng luới để exchange chỗ ở khi mà mình có dịp đến những chỗ đó chơi nhỉ.(Kiểu sinh viên nghèo vuợt khó lại thích du hí ấy mà)Nếu bạn nào có điều kiện thì cho ở free ,còn không thì mỗi ngày trả cho bạn ấy 1 chút để đỡ tiền phòng.
    Mấy em thử hỏi ở phố Tàu xem giá cả có rẻ hơn chăng?Đi chơi kiểu này nên có kế hoạch từ sớm em ạ,chứ bây giờ mới hỏi thì hơi khó đấy.