1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

NHẮN TIN TIN NHẮN ((((((o))))))

Chủ đề trong 'Thi ca' bởi EmXinhKhong, 24/10/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. deny_me

deny_me Ma Xó

ôi nhìn vào trang buôn bán của box thấy sự im lặng quá. Bài từ đầu năm và bài cuối năm ngay sát nhau hik... Nhanh quá, thời gian nhanh quá!
    Cảm ơn Lyhap nhìu nhé!

được deny_me sửa chữa / chuyển vào 12:40 ngày 10/12/2009
  2. lyhap

lyhap Thành viên rất tích cực

HAPPY NEW YEAR :-*
    Chúc pà con năm mới mạnh khỏe muôn phần,tiền tài vạn phúc,thơ phú dư thừa,không chút âu lo,tình duyên viên mãn
    http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=9xi6uffmi1
  3. lyhap

lyhap Thành viên rất tích cực

Chúc chị em có một ngày lễ có được nhiều wà, mọi điều như ý nghen.
  4. huongnhu4

huongnhu4 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Giờ thì nơi này ít người qua. HNhu xin thay mặt các chị, xin cảm ơn anh nhiều ạ.
    Một bông hoa ai bỏ quên bên vệ cỏ.
    Đang mỉm cười dù biết sẽ tàn phai.
    Ngày tháng cứ vội vàng trôi qua ngõ.
    Hãy cười đi để ngon giấc lúc canh dài.

Nhân đây HNhu chúc các chị những ngày cười thật nhiều để những đêm dài luôn an giấc
  5. maybeU

maybeU Thành viên mới Đang bị khóa

Cám ơn bạn Lyhap và bạn HNhu nhé!
    Mấy hôm bận quá giờ mới vào được. Bạn Lyhap vẫn luôn chu đáo thế, cảm động quá!
    Chúc HNhu, Lyhap và mọi người mọi điều tốt đẹp nhé! (Đây là lời chúc cho 365 ngày trong năm ).
  6. deny_me

deny_me Ma Xó

Xin chào mọi người,
    Trước hết deny_me xin cảm ơn các thành viên đã và đang gắn bó với box thi ca từng giờ, từng ngày.
    Thứ nhì deny_me xin lỗi các bạn vì đã vắng bóng quan tâm tới box trong thời gian vừa qua..
    deny_me trở lại và có đôi đều mún dc tỏ bày. Trước đây anh @nsn, anh @taicuc, bạn @vagrancy, và mình đã làm một hợp tuyển online mang tên "nhặt lại thời gian". Nhưng vì bản online do nhiều yếu tố đã không còn đủ đầy, nguyên ven mãi mãi dc. Do đó deny_me có nguyện vọng in một tuyển tập các bài thơ của thành viên box thi ca - kỷ niệm thời gian - hay chỉ là đem đến cho mọi người một niềm vui nho nhỏ
    Để hoàn thành được việc này deny_me rất mong sự ủng hộ và giúp đỡ của mọi người.
    1: Tiêu đề của tuyển tập: "Nhặt lại thời gian" lấy tên như hợp tuyển online
    2. Bìa hình minh họa : rất cần có sự cộng tác của các bạn. Bạn nào thiết kế giùm có thể gửi hình trực tiếp lên topic này nhé.
    3. Số lượng bài: có thể là 100 bài thơ (các bạn cho ý kiến với nhé). trước hết sẽ chọn trong topic [topic]58871[/topic] và những bài thơ trong tuyển tập thơ online. Hyong vagrancy còn lưu bản mềm những bài thơ
    4. Tuyển tập theo mình sắp xếp theo chữ cái tên tác giả.. như mục lục mình làm ấy. Các bạn cho ý kiến thêm nhé.
    5.Thời gian hoàn thành: Trước 10/10/2010
    6. Nhóm làm việc: cần sự gúp đỡ của 4 bạn.
    7. Kinh phí in ấn: Kêu gọi sự ủng hộ của mọi người
    8. Số lượng tuyển tập dc in: ??? cái này các bạn cũng thảo luận luôn nhé.
    9. OFFline: sẽ tổ chức một ngày gần nhất để cùng thống nhất.
    Rất mong nhận dc sự đóng góp ý kiến của các ban. Mod gungcay và a taicuc cũng chung tay nhé

7. maybeU

maybeU Thành viên mới Đang bị khóa

Ý tưởng hay quá! Hết sức ủng hộ ý tưởng này của Deny_me!
    Mình nghĩ bạn nên chia đầu việc ra rồi thông báo với mọi người, cũng như những vấn đề khác cũng cần có thông tin cụ thể hơn thì mọi người mới ý niệm rõ ràng hơn để xác định xem có thể góp sức được ở mức độ nào và ở khâu nào.
    Hi vọng được sớm nhìn thấy Tuyển tập!
  8. luonnoiloiyeu

luonnoiloiyeu Thành viên mới

Tui dù? hĂ?ng cò bà?i nà?o lĂn tuyĂ?n tẶp vĂfn ù?ng hẶ. Admin cho biẮt chi phì chương trì?nh? Cò thĂ? chi phì sèf rè? hơn nhơ?... quan hẶ (cài nà?y hĂ?ng dàm chf́c nhưng... biẮt 'Ău)
  9. deny_me

deny_me Ma Xó

bi jờ mình mới có ý tưởng đó, cũng đang chưa xác định dc thế nào nên đưa ra hỏi ý kiến mọi người mà. Rồi sau đó sẽ offline và phát triển.. maybeU cũng giúp một tay nhé.
    In sách, có thể cta tự làm từ a đến z, từ biên tập sắp xếp, từ mi trang, tự in ấn... (mình đã cùng một số bạn tự làm tuyển tập cho bên box du lịch, cũng tự làm, thấy cũng ổn lắm)
    Vấn đề khá nhạy cảm nữa là bản quyền. Tuyển tập này chỉ như một lưu niệm để lại chứ không kinh doanh, in ra rồi kỷ niệm cho các độc giả của box. Có nhiều nick là member của thi ca không còn vào đây chơi nữa, liệu có đồng ý để bài thơ của mình có mặt trong tuyển tập hay không..
    Mình mong ai cũng vui lòng mà... phải ko nhỉ...
    @luonnoiloiyeu: member gắn bó lâu dài như cậu thì đều có thơ góp vui mà, ai bảo không nào?

10. Lamtieungao

Lamtieungao Thành viên mới

.......

Là ý tưởng mới nhưng hay và có ý nghĩa lắm, Lam ủng hộ hết mình .
    Lam đăng kí trước một quyển nha .....
    Những vấn đề nào còn đang phân vân hay thắc mắc , gặp khó khăn .. gì đó .... Deny_me có thể trình bày với mọi người trên topic , để chúng ta cùng thảo luận và đưa ra ý kiến hay nha .
    Chúc mọi người vui _ khoẻ nha !

Được Lamtieungao sửa chữa / chuyển vào 12:18 ngày 07/06/2010