1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhận xét về các thành viên box beat

Chủ đề trong 'The Beatles' bởi lastone, 11/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mancy

mancy Thành viên rất tích cực

Trời sao lastone lại thế nhỉ, những người nghe nhạc beatles có ai thế đâu, mà nếu bạn không nghe thì vào đây làm gì, hãy sống thật, nghĩ thật, chúc vui.
  2. northernstar_2308

northernstar_2308 Thành viên rất tích cực

Bạn [nick]lastone dễ thương ơi! Bạn có họ hàng chi với đống chí...à quên đồng chí [/nick]GiamdocX không vậy? Sao bạn lại phải lập một cái nick ảo rồi tham gia 3 chủ đề của Box này rồi chê bai, chửi bới vậy? Ôi! Thiệt là xấu hổ mất thôi!...Qua cách viết bài của bạn mình tin chắc là bạn có kiến thức uyên thâm, viết bài sâu sắc lắm đấy! Ngưỡng mộ quá đi!...Có gì bạn viết bài lên đi...đi mà..năn nỉ đó. Nhớ viết hay vào nghen kẻo mình chê bai, chửi bới bạn đấy!
    À mà cho hỏi Box này có ai có YID la thanhmy1860 giống bạn @lastone không vậy?

I'm still there everywhereI'm the dust in the windI'm the star in the northern skyI never stayed anywhereI'm the wind in the treesWould you wait for me forever?(Forever - Stratovarius)

3. juliajulia

juliajulia Thành viên mới

eeeee, ban đầu tôi thấy lastone "đầu đất " vào đây trêu chọc nói năng linh tinh, nhưng sao U cứ nói già thế, bươm wá.
    Tôi thích nghe nhiều loại nhạc, trong đó có Beat. Mỗi lần nghe nhạc Beat thường nhẩy tưng tưng lên, tôi cũng chỉ thường thuộc lời đoạn 1, hay những bài lời ngắn tẹo... tôi chẳng mấy khi viết ra cảm nhận về bài hát vì đó không fải là thói quen của tôi. Tôi có join BB vì đơn giản tôi thích Beat, còn việc đóng góp cho ofline hay online nhiều hay ít thực ra tôi kô care lắm, free thì tôi post bài, không thì tôi ngồi chat.Tôi chỉ coi ttvn la sân chơi ảo, còn offline với BB là off với những người bạn thực sự. Tôi sắp xếp được thời gian thì tôi cứ đi.
    Ở BB này, mỗi người một kiểu, U chưa biết rõ về mọi người thì đừng có mà nhận xét linh tinh kẻo.... quả báo đấy.
    To bác CUk: cảnh cáo bác việc nhận xét em và Cacmen vụ post bài với cả hời hợt nhé, bác sẽ ko nhắc đến nữa, thoải mái thì bác chơi không thì coi như em và Cacmen ko quen bác.
  4. cuk_father

cuk_father Thành viên mới Đang bị khóa

Warning received!
  5. nofreeman

nofreeman Thành viên quen thuộc

Vẫn tiếp tục bình tĩnh nhá. Bạn đã sai về việc phải viết được một cái gì đó. Ý kiến của tôi là như thế đấy. Nếu như cứ phải viết được một cái gì đó mới nên vào box, mới trở thành thành viên của box thì đó không phải là tiêu chí của box này. Nếu bạn đã tìm hiểu về box kỹ rồi thì bạn sẽ thấy rằng box này còn có những thành viên mà hầu như không viết bài cơ, nhưng chúng tôi vẫn hoan nghênh và coi là thành viên của box. Ai có khả năng gì thì đóng góp cái đó, nếu không thì chỉ cần có tình yêu và thiện chí thôi là đủ để được hoan nghênh ở đây rồi. Còn có rất nhiều những nhân vật chỉ xuất hiện mỗi một lần trong cái mục danh sách thành viên mà JG đã lập ra rồi thì chẳng thấy quay lại, chẳng thèm quan tâm đến tình hình nó sống hay chết thì không nói làm gì. Bạn thấy đấy, có ai nhắc đến họ đâu.
    Các chủ đề mà bạn gọi là linh tinh nhạt nhẽo thì tôi hoàn toàn không đồng ý. Bạn có dám chắc là mình sẽ không post một chủ đề nào mà không được hưởng ứng không. Nhưng có lẽ cái mà bạn đang nói đến là mấy chủ đề thường xuyên xuất hiện như là "Góc tình cảm ..." hay là "Nơi chat chít... " cơ đúng không. Nếu đúng như thế thì quả thật là tôi không hiểu mong muốn của bạn là gì. Nếu bạn vào box Beat bạn có thể tìm thấy mọi chủ đề liên quan tới The Beatles, thông tin về các bài hát, thông tin ngoài lề, những cảm nhận về âm nhạc, gương mặt các thành viên tứ quái, và cả thông tin về chính box Beat nữa. Nếu bạn là một người lạ, lần đầu tiên vào thăm quan thì với bạn thế là đủ. Những cái kia chắc bạn cũng chẳng thèm đọc. Nhưng hãy đặt mình vào vị trí một thành viên quen thuộc, bạn sẽ thấy những chủ đề ấy chẳng nhạt nhẽo tí nào, nó chỉ vớ vẩn vì bạn không là một trong số ấy, chưa có cùng tần số với họ thôi. Mà thôi, nói nhiều thế làm gì, tự thân cái việc những chủ đề ấy vẫn tồn tại đã là đủ để nói lên vị trí của chúng rồi.
    Tiếp tục về BBS nhá. Bạn chối rằng không phân biệt tuổi tác, mà cứ đổ diệt cho họ là "không thích thú gì Beat đâu" nhưng tôi thì cho rằng bạn đang biện hộ đấy. Chỉ riêng việc phủ nhận tình yêu của một người nào đó mà mình không hề biết rõ đã cho thấy sự thiếu tôn trọng của bạn chứ chưa nói đến việc bạn nhận xét sai lầm rằng họ chỉ ham chơi. Xúc phạm người khác thì cần có lý do chính đáng nếu không thì sẽ bị coi thường đấy bạn ạ. Riêng nói về kiến thức (tạm gọi thế nhá) về Beat thì họ chẳng trẻ chút nào đâu. Họ còn uyên thâm hơn khối người kể cả trong box đấy, và nói thẳng thắn là họ đáng để học hỏi đấy nếu bạn quan tâm tới Beat. Tôi chẳng xấu hổ gì mà không nói ngay rằng tôi đã biết thêm rất nhiều thứ từ những trả lời " chỉ để làm cảnh" của các em ấy đấy.
    Cuối cùng thì tôi muốn nhắc lại một lời đề nghị của anh Sea ngay sau bài trả lời thứ hai của bạn. Nếu thật sự những nhận xét của bạn là để xây dựng thì hãy nếu ý kiến của mình lên, đừng xúc phạm người khác một cách vô lý thế. Có sự khác nhau giữa góp ý và châm chọc đấy.
    "Người ta bảo quên đi đừng nhớ nữa
    Em làm gì có thật mà mong"
    thử thành thật
  6. mit_ne

mit_ne Thành viên mới Đang bị khóa

Mình thấy Box Beat hay đấy chứ , tuy mình chẳng đóng góp được gì nhiều nhưng mỗi lần lên mạng lại lượn một vòng qua box này xem có bài gì mới hay không . Mình thấy mọi người ở đây rất chân tình và vui vẻ , những bài viết cũng nghiêm túc chất lượng đấy chứ , còn lâu lâu trao đổi offline một tí có sao đâu . Bản thân mình cũng mong ước có ngày được gặp mặt giao lưu với các bạn đây , nhưng mà không được đó. Mình thì chẳng biết ai hết nhưng vẩn rất quý mến Box này , và không hiểu sao mình chỉ thích gọi các anh chàng box Beat chứ không gọi các anh chàng box Rock hay anh chàng box Trịnh được , chắc là bởi thứ âm nhạc của chúng ta hâm mộ ,The beatles huyền thoại .
    Tuy Box không sôi động nhiều , nhưng những ai bước chân vô đây đều cảm thấy ấm lòng đó ... Chúc mọi người nhiều niềm vui và hạnh phúc
  7. mit_ne

mit_ne Thành viên mới Đang bị khóa

Nghe cái tựa nhận xét người này người nọ chứng tỏ là kẻ không ra gì rồi , bận tâm làm gì không biết ?
  8. Kaleidoscopeman

Kaleidoscopeman Thành viên mới

Cái em này lý luận ghê quá, thảo nào...
    Tính cách các thành viên đã thể hiện qua những chủ đề như thế này rồi đó. Có thể đây là một mục đích của những kẻ khơi mào thì sao, nếu vậy thì tất cả đều mắc bẫy rồi... ha ha.
    Nhưng nói thật, dù lý do gì đi nữa thì tui cũng không thích cái trò chê bai, nói xấu nhau như thế này một chút nào. Những kẻ như vậy nói thẳng là không được văn hoá lắm. Người ta lên diễn đàn để thư giãn đầu óc mà lại thành ra bực bội, cáu gắt vì mấy người.

Hết ý kiến !!!!!!!
  9. mancy

mancy Thành viên rất tích cực

bỏ qua đi các bạn ơi, mai là một ngày mới rồi
  10. nofreeman

nofreeman Thành viên quen thuộc

Bác Kman muốn nhận xét gì em thì nhận xét nhá, đừng có lấp lửng thế, topic này nhiều những người nóng đầu, người ta lại mắng cho thì khổ.
    thử thành thật