1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhập cư CANADA các bác tư vấn giúp em với!!!!!!!!

Chủ đề trong 'Canada' bởi win_hg, 19/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. win_hg

win_hg Thành viên mới

Nhập cư CANADA các bác tư vấn giúp em với!!!!!!!!

ĐƯợc biết bắt đầu từ năm 2007 - 2008 Chính phủ Canada cho nới lỏng và rút ngắn thời gian xét hồ sơ xin nhập cư và đồng thời khuyến khích công dân các nước nhập cư vào Canada!
    Đài báo nói cũng rất nhiều! Các bác nào đã và đang làm hồ sơ hoặc biết về thủ tục này tư vấn giúp em với!
    1. Điều kiện để nhập cư ??
    2. Kinh phí nhập cư (theo em biết là cần chứng minh tài chính có thể sinh sống tại Canada 2 năm).
    3. Đối tượng??
    4.Nếu không có người thân và chỉ có trình độ Đại Học (ngành CNTT) và khoảng tài chính 30.000$ liệu có tia nào hy vọng ko các bác??
  2. raklei

raklei Thành viên mới

Chả có hy vọng gì đâu bạn ạ, nếu học CNTT thì chắc cũng biết chút ít IT vào web site của nó mà đọc.
  3. nhaquecanthan

nhaquecanthan Thành viên mới

Bác raklei dọa bác win_hg quá, làm bác ấy sợ hết dám đâm đơn đấy . Thực ra điều kiên như bác win_hg có (4) thì cũng khá đủ để xin định cư rồi . Thủ tục giấy tờ cũng ko có gì phức tạp lắm đâu, nghiên cứu kỹ là tự làm được hết đấy mà . Nhưng bác raklei nói cũng rất đúng, điều kiện đầu tiên (1) là phải biết tiếng Anh hoặc tiếng Pháp , đủ để đọc các thông tin trong những website chính thức . Rồi vào www.cic.gc.ca đọc . Đọc xong có gì chưa rõ thì lên đây hỏi những câu hỏi cụ thể, chi tiêt, chắc sẽ có người trả lời giúp bác .Còn đọc xong mà vẫn hỏi những câu tổng quát như trên kìa thì chắc là....ko có cơ hội nào đâu bác ợ Chúc thành công
  4. monopoly

monopoly Thành viên mới

Doc xong ma khong biet gi het thi van con 1 co hoi day bac a, voi so von 30k US rang tim 1 em nao do giup cho bac qua. Nho va nhu the kho lam bac a. Tin em di.
  5. win_hg

win_hg Thành viên mới

Rất cảm ơn các bác raklei nhaquecanthan monopoly
    Tiếng Anh em xơi được. Bởi vì trc em chưa xem các site các bác cho và một vấn đề nữa là muốn tìm hiểu có bác nào đi chưa để học hỏi.
    Em cũng ko biết nếu qua đó vấn đề công việc sẽ như thế nào (chắc p nghiên cứu mấy cái site nhỉ) em đang định qua đó mở VP đại diện nhận viết phần mềm chuyển về VN gia công.
    ĐỌc tin của bác Raklei em nghĩ chắc ko ổn rồi, đi theo hướng doanh nhân thì chắc hok có nổi $ để đầu tư nhiều vậy.
    Thấy bác nhaquecanthan nói em lại thấy phẩn khởi có tia hy vọng bác nhỉ? Em sẽ nghiên cứu cái site của bác cho em.
    hì còn kế sách của bác monopoly thì em chịu rùi chắc phải online "nhờ vả" nhỉ mà ko bít kế đó có phải là "diệu kế" đã đc bác nào áp dụng thành công rồi . Em cũng ko biết cách đó có khả thi không sợ lém!
    Đôi điều em chưa biết mong các bác đi trước vẽ lối cho em! Thanks các bác nhé! Chúc các bác vui vẻ và thành đạt.
  6. alexvu86

alexvu86 Thành viên mới

Sao lại khong có hi vọng gì hả bác? Cậu ruột em, cũng học CNTT, đã làm giấy tờ theo dạng skilled worker thành công và sang Canada năm 2003. Khi làm giấy tờ thì đã có vợ và một con nhỏ khoảng 1 tuổi.
  7. nhaquecanthan

nhaquecanthan Thành viên mới

Ý raklei nói là nếu đọc cái website www.cic.gc.ca bằng tiếng Anh hay tiếng Pháp mà còn ko được thì Skilled Worker cái giề mà đòi hy vọng ?
  8. dontcha

dontcha Thành viên mới

Có ai ở đây nhập quốc tịch Canada rồi ạ? cho em túm áo hỏi mấy điều.
    Em xòe váy cám ơn
  9. dawn_of_life

dawn_of_life Thành viên mới

Tớ xắp nhập nì, mà nhập hay không có khác gì nhau nhỉ?
  10. chubbyturtle

chubbyturtle Thành viên mới

Truoc tien, neu cac bac khong thong thao ngon ngu o cai level co the lam viec nhu Tay duoc thi dung nghi den viec xin sang day lam gi. Sang xong roi thanh do hoi, xoi hong bong khong het day.
    Thu hai la phai co tu duy coi mo, sang tao va quan trong hon ca la phai co trinh do chuyen mon it nhat la bang hai thang Tay co cung post lam viec voi minh.
    Sorry neu phai lam mech long cac bac dang nhin cuoc song mau hong o Canada.
    Rua