1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhập cư CANADA các bác tư vấn giúp em với!!!!!!!!

Chủ đề trong 'Canada' bởi win_hg, 19/03/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Color_Of_Wind

Color_Of_Wind Thành viên mới

Em ơi xòe váy ra đi
    Anh đây đã có...từ ngày mẹ sinh
    @: chubbyturtle
    Dọa nhau thế
    Nó có một cái hệ thống điểm đề xin vào Ca theo dạng Skills work. Có từ 67/100 điểm trở nên là có khá năng apply được rồi. Cứ sang đã, nếu là độc thân, trời sinh voi thì cũng sinh co mà, lo gì.
  2. chubbyturtle

chubbyturtle Thành viên mới

Y toi noi la kha nang xin sang duoc chac nhieu bac co thua roi. Tuy nhien lieu co nen sang hay khong thi la mot bai toan lon. Toi biet rat nhieu nguoi kha gioi o Vn sang day bay gio toan di lam vo van nhu server o restaurant, lam pizza hay di lam contractor ... luong lau lom khom cha du song chu chua noi gi den mua nha on dinh tuong lai.
    Trong khi cung voi tung do thoi gian dau tu o Vn voi trinh do tuong duong thi da co the tro thanh ong no ba kia hay cung co vai dam dat ngon ngon roi.
    Xin noi them la cac bac nao tu cham duoc 67 diem chua co nghia la bac se duoc 67 diem sau khi bon no review cac credentials. Va cai process de xin qua Federal tu Vn chac cung phai 4-5 nam. Hay suy nghi cho ky truoc khi lam...
    Than ai
    Rua
  3. X2

X2 Thành viên mới

Em mà có hết mấy cái năng lực bác nói trên đây thì em làm sếp tụi Tây hết rùi!
  4. chubbyturtle

Bác quên một câu là: Chó cậy gần nhà, gà cậy gần chuồng...
    Nếu mà bác làm ở VN và mấy thằng Tây nó xin sang VN làm immigrant thì may ra bác có cơ hội làm sếp của nó. Còn đã tha hương ra xứ người thì đừng có mơ... tỉnh lại đi.
    Thân ái
    Rùa
  5. X2

X2 Thành viên mới

Có gì là mơ đâu bác? Cái đó possible mà. Đây là đất nước của người nhập cư mà. Nếu giỏi thực sự thì chắc chắn sẽ được công nhận thôi.
  6. dawn_of_life

dawn_of_life Thành viên mới

Làm sếp bọn Tây thì có gì ghê gớm lắm đâu bác, làm sếp Bill Gate thì mới là mơ chứ công việc bình thường thì người Việt làm sếp cũng khá đông đó. Trí tuệ thì không có giới hạn, chỉ có suy nghĩ bị giới hạn thôi.
  7. chubbyturtle

Neu ai cung gioi duoc nhu hai bac thi cha co gi de ma noi. Toi noi voi nhung nguoi ma den vao cai trang cic doc con khong hieu, roi nan mai moi du duoc 67 diem thoi.
    Than ai
  8. dawn_of_life

dawn_of_life Thành viên mới

Bác lại chọc em rồi, em mà giỏi thì giờ đã nổi tiếng
    Mờ bác chủ topic giờ chắc thành công rồi nên đâu thấy nửa đâu, chắc đậu rồi
  9. win_hg

win_hg Thành viên mới

Iem đây! Em dự định qua đó làm khoảng thời gian rồi về quê hương thôi. Thật ra bên đó đất nước rộng lớn mà, họ có điều kiện y tế, chăm sóc sức khoẻ rất tốt, nền giáo dục bên đó thế nào các bác biết rồi đấy. Mình đi để xây dựng tương lai thôi.
    Em cũng muốn qua lắm nhưng chắc là phải dừng rồi vì em cũng đang thành lập cty ở VN rồi nếu có thể sau này tính tiếp chứ vù qua đó như bác j nói cày cấy vớ vẩn nuôi thân ko nổi chắc em tèo mất.
    Cứ đặt mục tiêu rồi phấn đấu các bác nhỉ??
  10. bankai

bankai Thành viên mới

Đồng ý với ý kiến của bạn này! nếu trình đọ tiếng Anh kém thì đừng qua đay làm gì cho nó tốn tiền, thời gian! rồi lại có thể bị thất vọng tràn trề! Ko phải mình tinh vi đâu nhé nhưng những người nói tiếng Anh khá (toefl trên 610, đã tốt nghiệp đại học và chương trình chuyên môn bên này, tiếng Anh nói chuẩn và nằm trong số ít những người nói tiếng Anh giỏi như một ngôn ngư thứ 2 tai Vietnam va Canada), còn cảm thấy mất tự tin khi dùng tiếng Anh để làm việc một các chuyên nghiệp!
    Hãy tự hỏi xem trình độ tiếng Anh của bạn đến đâu trước khi sang đây để có kế hoạch mà cố gắng nhé! chúc may mắn!
    P/s: trình độ tiếng Anh chuyên nghiệp ở đây là trình độ dùng trong văn phòng, môi trường của các công ty lớn nhé vi du nhu RE/MAX, IBM, HP, P&G......v..v..v.! còn nếu chỉ muốn làm cho nhà hàng hoặc kiểu như thế thì cũng chẳng cần phải có trình đọ cao quá đâu!