1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật kí bóng bàn

Chủ đề trong 'Bóng bàn' bởi cua792001, 22/01/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Hôm qua mình ra muôn hơn 6h, đi đường mình đã tính là ra làm sao khởi động được nhuyễn tay trong thời gian ngắn nhất, Hiền lão quái là một giơ cổ điển có khả năng chặn đẩy nên cũng rất được tín nhiệm để chặn cho cả bàn...Sau khi mình giật phải 5 quả giật trái 4 quả sau đó mình đã tranh thủ giao xoáy xuống và tập giật moi không lực..Hiền lão quái thực sự tâm đắc vì bóng mình đi không có lực Hiền lão quái gật gật cái đầu có vẻ như rất nể vì sau đó mình tặng Hiền Lão quái 3 bát trắng hôm nay mình đã không xa xéo mà tập trung đánh bóng xoáy lên, xuống và lỏng bóng...Nhưng thực sự tay mình chưa vào độ nhuyễn cao tiếp tục tiếp Minh Nhà quàn một giơ đánh bóng cơ bản hôm nay Minh Nhà quàn không thể hiện được gì nhiều bằng những pha giật xuất thần và những quả giật trái nhanh Hư Trúc đánh bền bỉ và dứt điểm những quả khá chính xác mang về trận chấp 2 3-0 nước thơm...Ngay sau đó thì Hư Trúc muốn rủ Hưng Công an vào trận đấu...Có vẻ như Hưng CA chưa sẵn sàng tiếp Hư Trúc bởi vừa đánh với Bá Thiện chấp 4, có khi Hưng nghĩ chưa đủ thể lực, thật sự sau 3 lần thất bại mỗi trận đánh kéo dài gần nửa tiếng..Hưng CA lại là giơ công mình lại giơ phòng thủ phản công ...Ngay sau đó thì Bá Thiện lên tiếng một giơ công khá trái bắn tốt nhưng tính thì hay bộp chộp tâm lý hay gè vợt vào bàn mỗi khi bực tức, hoặc hay chửi đổng..Hôm qua Bá Thiện đã thể hiện rất khá khi Hư Trúc chấp 2, dẫn trước 1-0 séc 2 dẫn 9-3, và sau đó Bá Thiện lại dẫn 8-4 séc 3 nhưng sau đó lại nhận thất bại 3-1..Bá Thiện phải ngồi phịch xuống ghế và tĩnh lại khi nghĩ về những thuận lợi đã qua mà không tận dụng được ..Bá Thiện nói _ Mẹ nó...cứ cái lúc mình cố gắng lên hết cỡ mà bỗng dưng dừng lại là chết...Bực thật!!..Một trận sau đó tiếp thầy giáo Trung...một tỷ số quen thuộc 3-1 cho Hư Trúc...cuối cùng là gì nếu coi trọng chiến thắng dù là nhỏ nhất bạn vẫn có thể là một người Lớn
  2. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Trong trận chiến ngày hôm qua mình đã thắng 2 trận với Thắng đen, TĐ chấp 5 quả. Khi đánh với Thắng đen ta biết là mọi đường bóng nó không bao giờ hết, mà Thắng đen cũng phải thừa nhận điều đó với mình, có những quả giật mạnh liên tiếp không hết, nhưng quả giật nhẹ xoa xoa lại hết bởi nó đòi hỏi yếu tố tinh tế và sự thay đổi đột ngột.
    Ở trận đôi Hiếu Đen- Hà Mèo Vằn thì sức kết hợp của đôi Hà - Hiếu gàn đây không còn ác liệt như trước, Hiếu đen thì bị phát hiện nhược điểm khi bóng về cuối bàn bên trái là bí, trong khi Hà mèo vằn phong độ giật dạo này không cao ở những trận đôi. Trung thầy giáo mới thay được cái mặt mới nên đã đánh hay hơn điều đó đã giúp đôi mình thắng 3-1 nước,,
    Trận đơn hôm qua Mèo Vằn dính chấn thương, sức tấn công không thể vũ bão bằng hôm trước được, tuy hôm trước Mèo nói không ngủ nhưng thực sự đó mới là sức mạnh, Tỷ số 3-1
    Còn về Vinh TM mình không thể ngờ Vinh TM khắc chế bóng mình ngon thế, những quả giật móc trái quá xoáy lại có quả không lực và có lực điểm rơi hoàn toàn chủ động, mình kê không tồi nhưng mình không thể tự tin móc bóng trưóc Vinh Tm sức cơ động của mình không cao..Điều đó dễ hiểu Vinh TM làm chủ trận đấu..Một trận bóng hay nhất là những màn không lực ..4 trận đấu với Vinh TM mình chỉ được 1
    Ra quán bia mình đã ngồi nghĩ và phát hiện ra rằng đánh với nhiều đối thủ mình càng hiểu bản thân mình hơn..Mỗi đối thủ như một cái gương soi, mỗi cái gương lại có tính chất riêng, nên hình ảnh mình có Lùn, béo , cao , thấp, bè...Riêng..Nó hệt như vào nhà gương..Nhưng tất cả cũng chỉ để hiểu mình như nào trong những hoàn cảnh nhất định
  3. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Hôm nay mình ra khá muộn, phải cố lắm mới ra được..Khởi động một lúc với Trung thầy giáo, hôm nay vắng mặt Hà Mèo vằn và Hiếu đen nên trận đôi là trận Việt-HIền đôi này có lịch sử trên 10 năm từ hồi cái sới HBT ở những năm 99-2000, mình vô tình cầm giao bóng trước, Việt đã kêu lên đôi ông khoẻ mà lại giao bóng trước àh...thế là đôi bạn giao bóng trước trận đấu diễn ra nghiêng về đôi Trung - Trúc, Trúc thì luôn moi không lực đội bạn có thể đỡ được nhưng Trung thầy giáo phang những quả giật mạnh xoáy, dẫn 2-0 trước, nhưng với tư tưởng hơi trùng Hiền lão quái có mấy pha giật phải cắm góc bàn cộng với Việt tay trái giật cong , khiến cho đôi Trung - Trúc thất sắc..gỡ hoà 2-2 Hiền lão quái buông câu: Chí ít thì cũng phải thua ở séc 5 chứ, ai mình lại thua 3 trắng!!! Séc thứ 5 khá căng thẳng nhưng Trung thầy giáo có những cú giật bứt tốp khiến bên kia hoảng hồn lên liền mấy điểm 8-4 và cuối cùng lợi thế tinh thần đôi Hư Trúc - Trung thầy giáo ăn 11-6 có chai nước về bản
    Ngay sau đó là 3 trận đấu với Minh Nhà quàn khá căng thẳng, Hư TRúc vẫn dùng lối bóng lỏng và ít xoáy nên Minh nhà quàn cứ la làng lên là SAO CỨ RÚC THẾ NHỈ..Nhưng sau một hồi trấn tĩnh Minh nhà quàn lao lên giật, đối giật..ve trái tốc độ cao, và những quả xoạc chân cắt rất tinh tế..Lúc này đòi hỏi Hư Trúc phải có lòng kiên trì cao độ..giữ độ ổn định cao..tâm niệm câu nói..Súc tích khí lực , cô đặc tinh thần, nhìn xa trông rộng và giữ mạch chiến thắng..Trận đầu Hư Trúc thắng , trận sau Minh vùng lên gỡ, trận thứ 3 Hư Trúc đã chiến thắng 3-0 có chai nước ngon về bản...sau đó một mình lại ra tự sướng hàng bia 4 cốc và ra về
  4. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Hôm qua, ra sớm chiến đấu với Long Nhà Quàn, giơ đánh gần đây đã bứt tốp, vẫn sử dụng những đường bóng vừa phải và ít lực nhưng mình cảm nhận thấy nó dễ điều chỉnh hơn nhiều trận đầu tiên mình thắng 3-1 trận thứ 2 Long chén lại 3-1 séc chung kết mình chén 14-12 tất cả hơn nhau đúng hạt thóc, đúng với cái gì mình đề ra bởi mình thích thắng ở cái mong manh, nhưng nhược điểm có thể thua lúc nào không biết...Một lối bóng ít lực nhưng Bá Thiện( Hư Trúc chấp 2) đã phải ra đi 3-0 vì chân nhảy lên sớm quá bóng mãi mới đến bàn mà Bá Thiện đã di chuyển chân trước rồi,,Thầy giáo Trung hôm nay cũng thoải mái đánh và rất xanh chín 10-10 nhưng cũng thua với tỷ số 3-1...Mèo Vằn lâm xung hơn oánh rất có thần hồn muốn bóp mình vỡ vụn khi dẫn trước 2-0 nhưng mình đã giữ được một điều rất mong manh và cứ từ từ về đích 3-2...Kết thúc một ngày toàn thắng, đúng chỉ hơn đối thủ một hạt thóc thôi, nhưng hãy luôn giữ cái hạt thóc đó bên mình
  5. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Hôm qua là một ngày thi đấu khá thành công lối bóng của mình lối bóng nhẹ lực nhưng đã nâng cấp lên có chiều sâu, trông bóng của mình nhìn thì rất dễ nhưng nếu không tập trung là rúc lưới là bay ra ngoài, chẳng khác gì lối bóng thái cực quyền dưỡng sinh, dàn phòng thủ thì cực kì tuyệt vời còn dàn tấn công cũng khá xuất sắc. Trung thầy giáo hôm qua dẫn trước 2-0 nhưng Hư Trúc cũng tự tin bảo sao thầy lại ra uống nước giống Hưng CA àh, thầy vào đi em cũng chỉ hơn thầy hạt thóc thôi, y như rằng trận đấu kéo nhau đến séc 5 8-8 thì thầy mệt quá mà hy sinh. Ngay sau đó thì Vinh TM có mặt, phải nói là hôm trước mình đã thua thập phần, hôm nay mình có một cơ hội trả thù nhưng bóng VInh TM đã thực sự nhảy múa trước mắt Vinh chấp 3 nhưng 3-3 nhanh chóng những gì còn lại là những quả trái có thể vẩy sang mọi góc quả phải đi cắm và xoáy, vừa có tính bền bỉ vừa có nghệ thuật vừa sức mạnh, bởi kĩ thuật qúa tròn, mình đã toi 3-1. Một trận tiếp theo là Trận tiếp Tây môn Khánh em kiên voi một giơ kĩ thuật đánh tấn công tổng lực chân di chuyển nhanh trái phải tốt, trận trước mình đã ra đi nhưng với một kĩ thuật mới chơi bóng nhẹ lực và xoáy mình vào trận đấu với tinh thần gỡ nợ, một trận nước đã diễn ra khá căng thẳng Tây Môn Khánh luôn giao xộc bóng vào người và tung ra 5,7 đòn quăng vào người mình, nhưng mình đã đỡ rất kiên trì những quả bóng rất xoáy mình đã lỏng tay giảm lực êm nó, Khánh càng gia tăng lực bao nhiêu thì mình lại giảm lực bấy nhiêu, một trận đấu giữa giơ công và giơ thủ chặn đẩy cái gì đến đã đến Khánh vì mải tấn công mà quên phòng thủ, mải mê cuối cùng mình đã thọc vào yếu điểm thể lực và sự tinh tế và mang chiến thắng 3-1 về bản nước thơm..hạt thóc đã giữ nguyên vẹn. Tiếp đến là Hà Mèo Vằn, những trận gần đây mình với Hà mèo vằn là khá căng thẳng với một lối đánh rất mềm mại nhưng nó chỉ khác nhau vào cuối trận, nhưng đánh với Mèo Vằn mình như nuôi một cái cây, hàng ngày nhặt nhạnh từng hạt thóc, cái hũ thóc đấy nó kha khá và mình thực sự không muốn vỡ cái hũ thóc đấy, tài sản là cái gì đó rất mong manh, séc đầu tiên vẫn lối đánh không lực và ít xoáy mình đã chiến thắng 11-1 , séc sau Hà mèo vằn đổi sân ghi điểm 9-3 nhưng mình đã cào cấu lại , hai séc sau nữa Hà mèo vằn nổi đoá tung những quả giật cực kì uy lực vào hai bên bàn, và giành lại thế trận 2-2, sang séc 5 Hà dẫn 2-0 và khi Minh nhà quàn chuẩn bị về thì Hà gọi Minh nhà quàn lại để xem Hà thịt mình, cái cây mình gây dựng khá mong manh nhưng trước động thái của Hà đã làm mình nổi điên mình đã đánh rất mạnh và dũng mãnh ăn điểm liên tục 9-3 10-4 và kết thúc 11-5, đúng là dẫn nhau đến xanh chín 2-2 thì mình đã nhanh tay chộp chiến thắng trước..ngay lúc gần hết giờ thì Vinh TM lại xuống kà ...lần này Vinh Tm phát biểu : Nếu thua trận này thì lên 4, chỉ một câu thôi đã làm cho mình thực sự như bị ai đánh, trước đây mình chỉ nghĩ Vinh Tm chỉ có thể hơn mình 2 quả, khi đã lên tới 3 là quá lắm rồi...thế là mình liền quất một đòn...Ah được lắm thế thì làm tí nước thơm...cũng may khi đánh với Hà mèo vằn mình nhận ra một điều lối đánh của mình phải cải thiện thêm chiều sâu và độ tinh tế nữa ở những quả giật...y như rằng Vinh Tm tấn công rất dồn dập, nhưng mình đánh bằng ý chí bằng chiến binh những quả bóng VInh Tm tin rằng mình sẽ không thể cứu được thì mình lại cứu được tấn công dũng mãnh với lực rất tinh tế khiến Vinh Tm khó lòng có thể kê bóng, có quả rúc quả ra ngoài, nhiều lúc VInh TM phát cuồng nhưng phải trở về thế thực tại là bóng mình chiếm ưu thế có khi 5-5 nhưng Vinh TM vẫn thua...Mình phòng thủ dầy đặc và phản công sắc bén liên tục điều đó để hiểu tại sao VInh TM đi 3-0 trận đầu và tiếp tục thua 3-2 trận sau đầy luyến tiếc..Dĩ nhiên một khi một sợi chỉ niềm tin đã hiện ra mình không thể cho phép ai cướp được nó, rất nhỏ rất mong manh nhưng mình phải là ngưòi đến đích trước...Trong trận Mèo vằn gặp Tây Môn khánh Khánh chủ động xin trận để gỡ 2 séc đầu Khánh như cua gặp ếch, bị bóng Mèo vằn chủ động hoàn toàn đầy dũng mãnh, 2 séc sau Khánh chủ động giao xoáy xuống bắt Hà phải cắt để tung những quả giật sấm sét, trận đấu diễn ra kịch tích khi Khánh gỡ hoà 2-2 nhưng vì trận trước Mèo vằn đã chiến thắng nên Mèo lại muốn giữ một điều gì đó rất mong manh, đánh một lúc thì Khánh dẫn 7-5 Mèo hơi đứt hơi kêu '''''''' mệt rồi'''''''' Hư Binh, Y rằng Khánh hơi trùng xuống thì Mèo gỡ 8-8 khá căng thẳng những pha đối và xoáy một quả quyết liệt 9-8 rồi 10-8 cho Mèo..lưc đó Tây Môn Khánh hồn siêu phách lạc...đã hy sinh vào giờ mùi...Đây là một chiến thắng khá nỗ lực của Mèo, nó thể hiện trong đường tơ kẽ tóc giữa cái sống và cái chết ..nơi hầm tối là nơi ánh sáng , mong manh nhưng Hà đã về đích
    Được cua792001 sửa chữa / chuyển vào 05:46 ngày 24/11/2009
    Được cua792001 sửa chữa / chuyển vào 05:52 ngày 24/11/2009
  6. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Hôm qua mình không đánh giá là mình tồi hay không tồi nhưng kết quả là thua cả 5 trận, 2 trận đánh với Thắng đen 20K và 3 trận đánh với Vinh TM chấp 3 suýt thì 9 bát ..vì mình ăn được séc và phải chịu nộp nước. Về đến nhà phân tích lối đánh của mình ra thì thực sự một lối đánh ít lực, bóng chỉ xoáy, một cách đều và ổn định, có thể mơí với ngưòì ta hôm trước chứ không thể mới hôm sau được, hôm trước lại là hôm hay của mình thì sau hôm đó không thể hay được, hôm qua mình đã không thể tấn công, đánh một cách chịu đòn dai, đôi khi đến gần chục quả tấn công của Vinh và Thắng đen thì mình đều kê đỡ được hết, phân tích cho thấy nhiều người lấy tấn công làm trọng, nhưng mình lại thích phòng thủ kê nhiều bóng Vinh TM và Thắng đen thì mình cảm thấy sướng tay, còn những người như VInh TM, Thắng đen được đánh với người kê hay họ tấn công sướng tay vì tất cả đều vui....hay nói cách khác thì tất cả mọi người lấy cái SUNG SƯỚNG làm hạnh phúc thì đôi khi mình cảm thấy mình giống như những nhà Y OGA chôn mình xuống đất, hay vào trong thâm cốc luyện, họ lấy Sự khổ hạnh làm sung sướng...Càng chịu đựng được bao nhiêu họ càng thấy hạnh phúc bấy nhiêu, mình mơ về một ngày VInh TM và Thắng đen đánh mình thoải mái nhưng mình không chết ... Nhưng giữ một lối đánh không hề đơn giản vì trong cái bình thường phải có cái Nhọn sắc mũi nhọn bóng đi phải Vút và có lực...Nhưng với kĩ thuật của mình thì mình chưa thể có được...Đành phải lùi một bước để tiến 2 bước vì mình biết mình hoàn toàn có thể đánh mạnh rất mạnh và máu lửa...Nhưng mình không muốn đi từ cái lớn xuống cái nhỏ...mình sẽ đi từ cái nhỏ lên cái lớn...Mà hơn nữa VInh TM , Thắng đen là giơ A có tiếng kĩ thuật tròn...Chứ giơ B mà muốn đánh thủng mình thì còn phải xé, bằng chứng là Hà Mèo Vằn, Hưng Công An, Tây Môn Khánh muốn đánh thủng mình thì cứ gọi là TOÉ MÁU, mình không việc gì phải thay đổi cả...Nhưng Vinh TM cũng hài hước, hôm nay em mệt hơi sốt mới đánh được như thế...Đánh con người ta gần 9 bát trong 3 trận mà kêu sốt mới được như thế...cái này hay ...Còn bóng Thắng đen thì sầm sầm, tác động liên tục như một dòng thác trong một thời gian ngắn thì mình chết....còn bóng Vinh TM ăn uống từ tốn hơn có khác..Chọn cách đánh..Đánh chán chê khi người ta thủ tốt thì kêu...- không được đánh phải nghĩ chứ không mệt lắm....chắc chắn cách ăn uống của Vinh TM rất kén...nhìn lối đánh là biết, sửa sang chỉn chu như hoạ sĩ..quần áo khá nuột, đầu tóc mượt, nhưng phải toát lên chất nghệ sĩ và lãng tử. Nhưng suy cho cùng con người ta cũng là do thói quen, Thắng đen xuất phát từ Nghệ An nắng gió, thì phải có lối đánh của Farmer, còn Vinh Tm chắc chắn phải xuất phát từ gia đình có điều kiện, Mọi thứ là phải phù hợp theo ý thích, theo cách chọn của mình,..Còn lối đánh của Mèo vằn cũng là lối đánh vì quyền lực vì thành tích vì cha này học rất giỏi, làm bí thư đoàn liên tục, nhưng có nhược điểm là không chịu được Khổ, nên khi đánh với khổ hạnh..là rất khó..Giơ đánh của Mình cũng chỉ là thói quen thôi, sống như thế nào thì đánh nó là thế ấy
    Được cua792001 sửa chữa / chuyển vào 06:14 ngày 25/11/2009
  7. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Xuân Chính tỏ ra rất tự tin khi chủ động rủ mình đánh nước, một kết quả bất ngờ 3-0 giành cho mình, nói gì thì nói với lối đánh của mình xưa kia hoàn toàn bị lâm vào tình cảnh dùng trữ Trì ra để chiến đấu và có phần thắng nhưng với lối đánh đã được thay đổi, trong cái nhẹ nó có cái mạnh, Xuân Chính thường xuyên mắc lối ở những quả mình không lực cũng như qủa có lực cực mạnh, những quả giao nặng Chính đã không bẩy được ...Sang trận đấu với Vinh TM , quả thật trận đầu mình đã thi đấu không tồi, sau một loạt trận thua liên tiếp, giá vẫn 3 quả, mình đã chiến đấu và giành một thế trận có lợi vũ khí chính là những quả giật cực mạnh kèm theo những quả kê không lực, tất cả các séc đều dẫn trước rất sâu 8-4 9-5 nhưng VInh TM đã đuổi theo rất sát nhờ kĩ thuật tròn và lối đánh có đường nét hướng hoạ sĩ ,,,một séc 5 căng thẳng mình 8-6,9-7 rồi 9-9 một xanh chín cực kì căng thẳng VInh TM đã lộ thần lo lắng mặt, nhưng rồi chính mình lại là người chết....nộp nước....Mình nói đùa Vinh TM thế nào chấp 4 quả anh chứ!! Bởi trận đấu rất căng thẳng ở chấp 3, nhưng Vinh Tm vẫn tăng lên 4 quả mình đã nhận lời, ở một thế trận có lợi nhưng mình lại đánh có vẻ cùn đi, trận đầu ăn tức thở 3-1 nhưng trận sau thua 3-0. cái rút ra khi thua ở đây là gì khi mình đã chơi có quả mũi nhọn thì khả năng phòng thủ kiểm soát kém đi, thứ 2 là quả gò của mình hơi chậm so với chân của người đối phương, thứ 3 là đối phương đánh quá tròn và chủ động được thế trận....Có rất nhiều điều để rút ra khi mình gặp kẻ mạnh, phân tích và cho thấy vấn đề nằm nhiều ở quả bắt bước 1 quả gò hoặc quả trả bóng..muốn cải thiện được tình thế này phải gặp giơ dưới để rèn luyện, bao giờ tròn lại gặp giơ trên để kiểm tra....Sau trận thua Hư Trúc nói vui, hôm qua chú vẽ tranh khi đứng tranh vẫn đẹp hôm nay chú chấp anh 4 quả nghĩa là chú vừa phi ngựa vừa vẽ tranh mà vẫn vẽ được..cũng là kinh đấy...rút cục là con người luôn lộ ra điểm yếu và luôn phải điều chỉnh, nhưng điều cốt lõi nhất vẫn là tinh thần chiến đấu, quyết chiến quyết thắng
  8. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Hôm qua hai trận đơn mình đều thắng, một trận đơn với Hiếu Đen 4-1, và trận đơn nước với Minh Thanh Hoá 3-2. Trận đôi Mình và Mèo Vằn thua sát nút 3-2 nước với đôi Minh Nhà quàn HIếu đen.
    Trong trận đơn với Hiếu đen, mình chơi bóng không lực nhiều về hai bên góc bàn kê chặn tốt, Hiếu đen chơi tốc độ tốc độ gập cổ tay nhanh mạnh nên gặp bóng không lực hay thừa lực và rúc lưới, còn Minh Thanh Hoá khoe lên tầng 2 toàn chén Quân Bắc giang thì mình cũng ăn qua đường tơ kẽ tóc khi Minh Thanh Hoá dẫn 8-6 séc 5 mặc dù mình dẫn trước 2-0, Minh Thanh Hoá gí trái tốt hơn xưa rất nhiều, giật chịu khó gần bàn và xa bàn, quả giao bóng trái hơi ***g nhồng nhẹ lực ngắn bàn bên phải mình trả sang phải phát là ăn đòn, trong khi những quả giao xuống nặng của mình phát huy tác dụng, hoặc những quả giao xuống cực ít xoáy khiến Minh giật móc ra ngoài, chặn tốt nhưng cái quan trọng nhất trong trận đấu là chiều sâu tập trung mình chưa thể tập trung sâu..Trong trận đôi thì thật tiếc dẫn 2-0 trước nhưng đôi Hiếu- Minh đã lội lại, những điểm chốt séc 5 Minh nhà quàn giật rất quyết đoán khi 10-10 và ăn khi Hà Giao Bóng, còn mình thường xuyên vào bóng chậm khi minh giao bóng xoáy ngang lên, và xoáy ngang xuống, nên không có hiệu quả, đơn thì mình đỡ quả đấy sang bình thường vì mình có quả thủ tốt nhưng đánh đôi mình đỡ phải nói là không hề tốt chút nào
  9. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Làm chủ một cái nhỏ để làm chủ một cái lớn, quan trọng là mình đào sâu cách khởi động để được trạng thái sâu nhất của cơ thể. Giât không lực, hơi có lực , bao giờ cơ thể nhuyễn thì giật vút lực, cả trái cả phải sau đó giao xoáy hơi xuống, và hơi chuội để bắt đầu tập giật di chuyển chân..Hôm qua mình đã kiếm soát đươc từng quả với Long Nhà quàn,đánh có suy nghĩ hơn để lấy thế trận của từng quả 1, cuối cùng ăn Long 3-0, 3-1, một trận với thầy giáo Trung khi 2 séc mình ăn 11-2, 11-3 sau thấy thầy hơi mêt mỏi mình trùng tay đánh kê đỡ, và bị ăn lại 3-2. thầy thấy lâu lắm mới ăn nên quyết rủ thêm séc cuối thì mình lại cho 11-4...Nói chung là mình không tán thành cái kiểu đánh của mình đánh thì phải hết tay..Gần đây rủ Hưng CA đánh nhưng hình như Hưng CA trọng chiến thắng quá nên chưa sẵn sàng đánh với mình, toàn chọn thằng khác chấp cao để đánh, Hôm qua Hưng đã xuất sắc trả thù Long Nhà Quàn khi chấp 2 3-2 nước....Hưng CA bao giờ ra đánh chỉ làm 1 đến 2 trân căng rồi về...
  10. cua792001

cua792001 Thành viên mới

Trong bóng bàn muốn đánh được những quả lực lớn bạn phải kiểm soát tốt những quả lực nhỏ, nó cho phép bạn nhuyễn tay và có thể đưa ra một xung lực tối đa cho những quả mạnh