1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật kí cho mọi người......Ngày .....tháng....năm......!!!!

Chủ đề trong 'ĐH Xây Dựng' bởi bee2a, 07/09/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bee2a

bee2a Thành viên mới

Nhật kí cho mọi người......Ngày .....tháng....năm......!!!!

Gửi mày con bạn thân yêu của tao. Tao viết cho mày từ 1 nơi xa xôi. Mày la con bạn mà tao thấy không thể thiếu trong cuộc đời. Có lẽ bởi mình sinh ra là để làm bạn của nhau. Tao với mày chỉ nhìn mặt nhau đã hiểu nhau rồi. Mày cũng mang những tâm tư như tao, của 1 đứa con 1, bị chăm sóc quá kĩ, nhưng mày ah, có xa nhà mới thấy những giây phút đó là quý giá. Cảm ơn mày nhiều vì mày đã giúp đỡ tao nhiều trong mọi chuyện. Kể cả tình yêu, nhưng mày ơi, cuối cùng thì đổ vỡ cũng xảy ra. Tao bây giờ phải chấp nhận thôi. Biết làm thế nào được. Tao cũng chẳng biết nói gì, chỉ biết chúc mày sớm vượt qua sự cô đơn trước mắt. Hãy nghĩ rằng lúc nào cũng có tao bên cạnh mày để chia xẻ mọi thứ. Tuy không thể gọi điện cho mày thường xuyên như trước nữa nhưng tao tin vào con bạn của tao. Mày luôn là đứa nghị lực với mọi chuyện hơn tao. Cố đánh vật với bảng chữ cái tiếng Nga nhé.

Gửi anh: Người em yêu. Nếu anh đọc được bài này thì đừng có ngạc nhiên nhé. Em biết em là đứa xấu xa, nhưng anh ah, có những chuyện không thể chống lại được số phận đâu. Em biết anh vẫn còn yêu em nhưng chia tay là biện pháp tốt nhât phải không? Em sẽ không nói gì nữa đâu. Bởi em chẳng còn gì để nói với anh cả, Em chỉ muốn gửi cho anh tình cảm của em nếu em có thể. Em mong anh luôn được may mắn như lúc quen em. Đừng sống theo kiểu thờ o thế nhé. Điều cuối cùng em nói đó là em yêu anh.

Gửi sếp: thank you sếp vì đã giúp đỡ em trong những ngày đầu khó khăn này. Sếp ơi exbf đúng là exbf sếp ạ. Những lúc sếp chat với em la những lúc em cảm thấy mình thoải mái nhất. Những lúc đó em thấy mình nhẹ nhõm, không còn buồn nữa, em đỡ cô đơn hơn trong những ngày em xa nhà. Nhưng em không thể nào níu kéo quá khứ được. Em phải tự đứng lên để bước vào cuộc đời mà em lựa chọn thôi. Hãy lúc nào cũng chat với em sếp nhé. Hãy là 1 người bạn tốt của em.

Gửi fantomas1608: Anh hãy cố gắng nhé. Đừng để những vấp ngã đầu đời làm chùn bước. Best Friend

Gửi mọi người: Hãy gửi những xa xôi, hãy gửi những gì nuối tiếc, những gì biết ơn, những gì hướng tới vào đây, những gì bạn mong muốn, bạn chờ đợi. Hãy để nó như 1 tấm gương phản chiếu chính mình.

Điều cuối cùng: Gửi tới tôi: Cuộc sống có vất vả, dù mày có cô đơn, dù mày có thất bại, dù chung quanh mày chẳng còn ai là người thân, bạn bè thì mày vẫn phải hướng tới. Vì mày không còn cơ hội để chọn lựa. Bee2a ah.
    Cười là nước mắt khô không lệ

Được bee2a sửa chữa / chuyển vào 08:49 ngày 07/09/2003

Được jonnyenglish sửa chữa / chuyển vào 21:17 ngày 08/09/2003
  2. becks1611

becks1611 Thành viên quen thuộc

fantomas1608 có phải cái thằng béo béo sinh năm 84, hồi cấp 3 học ở A16 VD ko em, nó là người yêu của em à???
    SaRaNg HeYo[​IMG]
  3. bee2a

bee2a Thành viên mới

Không thấy người ta gửi anh yêu rồi ah. Hỏi vớ vẩn. Ông đó mà xứng đáng là người yêu tôi ah. Còn lâu. Người ta đã đề chữ best friend đấy là phải đoán ra rồi chứ. Làm loãng chủ đề. Topic người ta đang thơ mộng thế này. Không gửi bài tử tế thì thôi, chứ đừng hỏi lung tung. Muốn hỏi hộp tin nhắn cá nhân để làm gì. Có những người như ông thì làm sao cái box bày phát triển được.
  4. bee2a

bee2a Thành viên mới

Gửi nước mắt: Sếp ah, hôm nay em đã khóc, Buồn vì cuộc sống hiện tại không phải của em, Buồn vì con đường em chọn quá chông gai. Anh ah, hôm nay em cũng buồn vì anh, em đã khóc được, nước mắt đã rơi. Cuộc sống không còn màu hồng nữa nhưng em mừng vì mình đã lại được khóc. EM không muốn mình lúc nào cũng mở đôi mắt to ngơ ngác, đôii mắt vô hồn. Có lẽ sau lần khóc này em sẽ không khóc vì anh nữa. Thế là tốt phải không? Mày ah, hôm nay tao cũng khóc vì mày, tao nhớ mày nhớ nhà, nhớ lớp tao nữa. Tao thực sự không thuộc về nơi này, có những điều không dễ trải qua như tao nghĩ. Mày thấy có thất vọng về tao không? Tao cũng thất vọng về chính mình lắm. Thấy mình không còn là mình, Cũng buồn. Nhưng biết làm thế nào bây giờ. Phải biết tự phấn đấu và vượt qua thôi.
    Gửi nụ cười: cho những ai không còn muôn khóc. Tao đã biết cười, nụ cười tuy không như trước nhưng ít ra nó cũng cho tao thấy tao nên làm gì trong thời điểm này, cười nhiều hơn nữa vậy thôi. Tao không thể lúc nào cũng nhìn đời bằng con mắt nhạt nhoà nước được. Cuộc sống mà. Phải biết mỉm cười và chấp nhận thôi.
  5. JonnyEnglish

JonnyEnglish Thành viên mới

Gửi bee2a:
    Anh nói chuyện với em anh cũng rất vui,(đôi khi là cáu nữa vì em nói nhiều qua):P.Nhưng anh cũng hiểu em nhiều hơn qua những lần nói chuyện đó!Anh biết em không phải là một cô gái mạnh mẽ như những gì em đã nói trong topic "gửi một nguời",anh biết tình yêu đó trong em vẫn còn và em vẫn mong nó sẽ mãi mãi tươi sáng như những ngày em ở VN.Nhưng khi đã chấp nhận một cuộc sống mơi,một môi trường mới,một tương lai mới như vậy thì con ng ta phải mất đi một số thứ mà không hề muốn!Anh biết trong tâm trí em luôn muốn vươn lên vượ qua hoàn cảnh và anh biết em sẽ làm đc!Chúc em gặp nhiều may mắn trên con đường mình đã chọn!
    PS: Khi nào về,nếu không biết đưòng ra Trương Định thì đi về Cầu Giấy cũng đc,anh sẽ luôn là bạn tốt của em,và biết đâu anh lại gặp em nơi đất khách quê người thì sao!Khi đó ng cần giúp đỡ lại là anh chứ không phải em!
    Hãy cười lên cho nước mắt khô không lệ em ạ!
    [marquee]Nhân ngoại hữu nhân,Thiên ngoại hữu thiên!!![/marquee]

6. bee2a

bee2a Thành viên mới

Gửi sếp:
    Đêm qua em thức cả đêm để học bài, ngoan không? Ma sếp biết gì chưa. Em vừa mới ngã cầu thang cái chân đang sưng tướng lên đi đau ơi la đau. Em lại còn bị ốm nữa chứ. Mà em chỉ kêu có mỗi mới sếp thôi ( còn người khác là không dám kêu vì sợ bị mắng và bị lo lắng). Không cần sếp nói em cung biết em phải làm gi sếp yên tâm. Em không yếu đuối như sếp nghĩ đâu. Trong em là 2 nửa, 2 tính cách khác biệt, mà sếp chỉ biết có 1 nửa đâu. Em viết như vậy để gửi xa xôi thôi. Bởi vì nó rất xa, mà em không đạt được. Còn những gì em đạt được thì em sẽ gửi nó vào chủ đề khác. Em đã nói sếp rồi, exbf la ex mà, em đâu có nuối tiếc. Mình yêu thì cứ yêu thôi, kệ người ta. Em cần có 1 cái gi đó để níu giữ em lại trong những ngày ở xa nhà này vậy thôi. Sếp biết không hôm nay em có lớp sớm mà vẫn ngồi post bài gửi sếp đó. Nhớ mua truyện đó.
  7. bee2a

bee2a Thành viên mới

Tự nhiên lại đổi tên của người ta. Mất hết cả thơ mộng và lãng mạn. Bực mình quá. Thôi lão ý ( sorry) đã đổi rồi mọi người nhảy vào viết luôn cho vui. Nhà cửa xôm xụ. Bác nào co chuyện vui, chuyện buồn nhảy hết vào đây, có vui cùng vui, có buồn cùng buồn. Như em nè, đang buồn, nhảy vào đây viết một hồi rồi hết buồn. Nếu không nói được với ai, thì nói với em, không thì viết vào đây. Nói chung hãy làm sao để nó như nhật kí chung của box này thì càng tốt. Ý định của em khi lập topic này cũng là thế mà.
    Mà em cấm cái kiểu nhảy vao đây buôn linh tinh, như kiểu: em Hoa xinh nhất XD, hay la Quỳnh Dung được nhất. Đây không phải la chỗ bình phẩm con gái. Ai muốn bình phẩm, mời ra topic khác. Hay em đơn cử nhé, VD như là nhưng bài có tính chất câu bài, như nhà em có 1 con mèo, nhà anh có 1 con chó, 2 con đấy suốt ngày cắn nhau anh nhỉ. Nếu thế thì mời sang box thú Y mà đăng bài.
    Thế nha: Mọi người chúng ta hãy quyết tâm cải thiện bõ lên chứ.
    Để box eo uột thế này đâu có được.
  8. JonnyEnglish

JonnyEnglish Thành viên mới

ngày 9-9,Sáng nay trời mưa to,ngồi trong lớp mà lo ngay ngáy,khgônmg biết tối thế nào.Cầu mong đừng mưa để buổi offline đầu tiên đc tổ chức chứ!Học xong 4 tiết trời mưa to không biết làm gì(vì không có áo mưa nên fải ngồi lại văn phòng hội trú mưa!)Lúc sau thì nhớ ra em be by,thế là gọi điện cho em,mượn đc áo mưa của em ý về!MAy thế!Đúng là ở hiền gặp lành có khác!:D
    Cám ơn be by(as cảm ơn con cò!!!!!!!!!):P
    [marquee]Nhân ngoại hữu nhân,Thiên ngoại hữu thiên!!![/marquee]

9. bee2a

bee2a Thành viên mới

Hôm nay là một ngày buồn tẻ, đi học thì phải đúng 1 môn mình chẳng hiểu gì. Tại cãi nhau với lão JE lúc trưa đây nên làm gì cũng không nên thân, vì bực mình quá. May mà gặp bà giáo cũng tốt nên không nói gì. Mình phải ngủ nhiều hơn mới được chứ không thể để tình trạng đầu quay quay thế này đươc rồi đến lúc chẳng học được mất vì thiếu ngủ. Ngay mai minh có tận 3 lớp, mà lại có lớp sớm nữa, kiểu này tối nay thì ngủ cả tối thôi. Điên quá. Thứ 5 này có test, thứ 2 tuần sau có test. Đến điên. Thế là hết thời kì được chơi rồi. Chán quá. Lúc nào cũng phải ngập chìm trong học tập.
    Cười là nước măt khô không lệ
    Được bee2a sửa chữa / chuyển vào 04:36 ngày 10/09/2003
  10. NhoEm0702

NhoEm0702 Thành viên mới

4h30 sáng ngày 10/9
    đêm nay ko khác gì mọi đêm, mình vẫn ko ngủ được.Lò mò online chẳng gặp ai.Chán thật đấy.Ko hiểu sao mình lại nhớ em đến vậy!!! Chậc !!! giờ này chắc em đã ngủ rồi.Đã 2 tuần nay mình ko được nghe giọng nói của em, ko dược nói chuyện tâm sự cùng em.Gận em chỉ vì 1 câu nói có đáng hay ko? Nhưng chỉ có như vậy mình mới có thể quên được em.Có câu nhiều khi con người ta phải hành đong theo lý trí chứ ko phải tình cảm.Mình thấy thật là đúng.Em ơi ! hảy nói anh biết phải làm sao để anh quên được em đây
    Anh vẫn trông ngóng Em hoài ...Anh vẫn chờ mong Em mãi...!!! (TrungRock)
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa