1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật kí cho mọi người......Ngày .....tháng....năm......!!!!

Chủ đề trong 'ĐH Xây Dựng' bởi bee2a, 07/09/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. _never_mind_

_never_mind_ Thành viên mới

Cuộc sống ảo nó thế, 1 năm có quá nhiều chuyện sẽ xảy ra, nhưng trái đất này nhỏ hẹp lắm, và rồi bỗng 1 lúc nào đó vô tình lại gặp lại nhau mới thấy vui biết bao( như em vào đây vô tình gặp lại người quen, vui lắm), mối quan hệ có thế mất đi nhưng tình cảm sẽ còn mãi mãi.Chị bee2a học khoa nào hả chị, em thấy trường mình ít con gái nhưng vào box thì lại có nhiều con gái phết!
    Bây giờ em viết nhật kí, vào trường em ấn tượng nhất là quán trà đá vỉa hè ngoài cổng trường, lúc nào cũng đông nghìn nghịt. Ko biết mọi người thấy thế nào chứ em thấy căng tin trường mình hơi bẩn, luộm thuộm thế nào ấy.
  2. sheiscute

sheiscute Thành viên mới

Ngày .....tháng ....năm
    Vậy là mình cũng viết nhật kí. Có định viết đâu, nhưng đọc lại những dòng tâm sự của mọi người tự dưng lại thấy nên viết một cái gì đó. Dẫu biết chắc gì đã hết buồn hết u uẩn trong lòng...
    Nhiều lúc mình ước sao đầu óc tâm trí mình giống như một cái CPU, mất điện giữa chừng một cái , thế là thông tin đi sạch. Không nhớ những gì không phải nhớ,
    Niềm vui ghé qua làm sáng tâm hồn ,nhưng niềm vui nhiều khi chỉ là khách trọ trong ta. Trong khi nỗi buồn thì cố thủ, núp trong một xó và gặm nhấm lòng ta.
    Hôm nay , một ngày mua thu, nắng đẹp. Đã từ lâu, mình quên mất cảm giác tự do tự tại đi lang thang trên đường Nguyễn Du, ghé qua Thanh niên ngắm người ta bơi thuyền, hay đi thăm một người bạn thuở xưa. Yêu rồi mà , hồi trước, sao mình ngây thơ và lãng mạn đến thế. Để bây giờ vỡ mộng mất rồi. Nhiều khi mình giận người ấy và mình giận cả mình, mình của hồi trước đâu rồi. Đâu rồi đôi mắt biết cười.....Hy vọng rồi lại thất vọng, mỗi lần như thế , mình lại tự dằn lòng mình. Mình lại nói đùa với chình mình, như thế mình sẽ được luyện tập, sẽ quen đi, và không ai, không cái gì sau này có thể làm mình bất ngờ, và thất vọng. Nhưng hình như không phải vậy. Bao giờ nước mắt mới khô.?...
  3. hoacomay_kid83

hoacomay_kid83 Thành viên mới

Viết cho anh : Anh ơi! Đã lâu rồi em gần như đã mất thói quen viết cho anh...Ngay cả nói chuyện cũng vậy ???Cũng chẳng hiểu tại sao nữa nhỉ?Cái khoảng cách giữa anh và em cứ sâu dần và xa dần .... Mọi người trách em nhiều! Em biết vậy ! Giá như anh đừng quá tốt va yêu em đén thế thì em cũng chẳng cảm thấy cắn rứt như bây giờ...Giá như anh cứ trách em chứ đừng buồn như thế? Em biết sẽ khó có thể tìm được người yêu em đến thế ? Em biết ko nên để quá khứ ảnh hưởng đến mình như vậy ! Em biết phải nên nhìn vào hiện tại và yêu quý những gì mình đang có....
    Viết cho NTN: Mày ơi! Mày hăy cố lên nhé! Đứng buồn nữa nhé!Có nhiều việc cần phải làm lắm chứ chẳng có thời gian cho mày buồn đâu!!!Cuộc sống đâu phải lúc nào cũng bằng phẳng..........Cố lên!!!!
    Viết cho NHL : L có người yeu rồi e vui lắm nhưng đôi khi cũng hơi thấy...mất mát 1 chút..hihi....Nhưng vẫn mong L luôn vui vẻ và hạnh phúc.L sẽ luôn là người mà e thân nhất, thật đấy!
    Viết cho mẹ : mẹ ơi, mẹ chóng khoẻ mẹ nhé! Con yêu mẹ vô cùng!
  4. NhoEm0702

NhoEm0702 Thành viên mới

chán thế.Đang gặp bao chuyện phiền phức thì lại bị bắt ở HN thêm 1 tuần.Té xừ nó đi cho nó rảnh nợ.
  5. strike

strike Thành viên quen thuộc

Chà, thế là nhật ký đã được 100 trang. Viết vài dòng.
    Hôm nay là một ngày đáng ghét. Mọi thứ đều đáng ghét. Học thật chán. Thôi tối nay ngồi xem Việt Nam đá, cũng vui...
  6. trando_matcan_solo

trando_matcan_solo Thành viên mới

Bee2a nó học khoa Gia Đình trường XD giống chị em ạ. Ngốc thật, chị đã nói với em mấy lần là vào box XD có fải thi thố đấu đá nhau như em thi vào trường XD đâu, nên ai vào box XD mà chẳng được.
    THôi viết nhật kí 1 chút, đến trang số 100 rồi, sắp bị khoá rồi, tranh thủ viết những dòng cuối cùng ở NK này.....
    Chẹp, sáng nay bạn trán dô XD đã fải vất vả lắm mới sửa được cái PC hộ mình. Hoá ra dân CNTT trường XD cũng ko đến nỗi nào. Cách đây vài năm cứ đến 22/9 là fải đi 2 3 cái SN liền. Bây giờ thì mỗi người 1 nơi, muốn đi cũng chẳng được, hichichic
  7. nhom_ngo_gi

nhom_ngo_gi Thành viên mới

Vào viết tẹo rồi đi ngủ,lâu lâu vào các fr nhưng chẳng viết gì
    Lăn lưng đi làm,chồng chất thêm cả việc học và làm thêm(nguồn thu phụ nhưng chính ) đôi khi chẳng còn tg cho bất cứ việc nào.Mệt.bây h mới thấm hiểu thế nào gọi là viên chức,ngày làm việc 8tiếng đến thứ 7 còn không được nghỉ,lương thì không đủ tiền xăng xe và ăn sáng Đúng là đi học được trả lương,may mà không sống bằng đồng lương
    Tự dưng thấy thiếu tg khủng khiếp,tiếc những khoảng tg trong những năm còn ngồi ở trường.Toàn dành tg cho những thứ linh tinh lãng phí hoặc...không làm gì cả Đến tận bây h cũng chưa bỏ được thói quen thức đêm,hình như chưa ngày nào mình đến lớp học thêm và đến cty đúng h thì phải
    Hơi vất vả nhưng không sao maintenant ,je suis architecte
  8. SixFeetUnder1980

SixFeetUnder1980 Thành viên quen thuộc

Nhật ký gửi mẹ: Con đã biết rằng tình yêu của người mẹ mới là vĩnh viễn. Giờ đây con càng thấm thía những giọt nước mắt của mẹ hơn hết thảy bao giờ. Đâu có sự chia tay nào mà nhiều lưu luyến thế, để rồi ngày về với thời gian đo bằng khoảnh khắc, mẹ lại ôm chầm lấy đứa con trai đang nằm ngủ khi được trở lại gia đình reset lại tinh thần cho 1 đứa đi xa. Ngày về trong dịp sinh nhật, trong vòng tay và đôi mắt rớm ướt của mẹ, đứa con như lại được sinh ra.
    Nhật ký gửi bố: Dự án Cảng quốc Tế Cái Mép Thị Vải đã bắt đầu triển khai sau cuộc họp bàn nhân lực tại Văn phòng của JICA sáng hôm qua. Phía Nhật đòi công ty cung cấp cho 1 lượng khá lớn kỹ sư cho dự án với tổng mức vốn đầu tư 12.000 tỷ này, và con ở trong số những người làm việc full-day trong phòng làm việc của họ. Hiểu rằng được theo dự án như thế trong thời gian 17 tháng thực hiện, sẽ có nhiều điều kiện phát triển, nhưng điều đó có nghĩa rằng, với con, ngày về còn xa xôi lắm. Gia đình và mọi người nhớ giữ gìn sức khỏe.
    Gửi Obelik09: Chúc mừng sinh nhật đệ quí mến. Keep fighting for the day come back.
  9. Obelik09

Obelik09 Thành viên quen thuộc

Nhật kí ngày...
    Hôm qua trời đột nhiên trở lạnh...mùa thu hình như giờ mới trở về...gió và lá xao xác ngoài cửa sổ...vàng ươm một khoảng mùa...
    Thế là lại một năm nữa qua đi...Còn 5 lần như thế này nữa thôi... thèm quá cái cảm giác trở về...
  10. strike

strike Thành viên quen thuộc

Đã 9 bài trong trang 100, như vậy bài này của mình sẽ là bài kết thúc cho 100 trang nhật ký.
    Giờ là 10h37, lại một đêm không ngủ. Tất cả đang theo đúng cách của nó. Không có gì có thể có mà không phải bỏ công sức. Phải cố gắng thôi, có thể mình sẽ đạt được điều mình muốn, hoặc ít ra cũng là một phần...
    Đọc bài của ông anh SixFeetUnder1980 thấy xúc động quá. Cố lên ông anh, rồi sẽ có ngày em vào SG, nhớ đón tiếp long trọng nhé [​IMG]
    Một trăm trang khép lại, những trang mới sẽ được mở ra nhưng những cảm xúc sẽ không bao giờ lặp lại, tất cả chỉ còn là kỷ niệm...Thay mặt mọi người, cảm ơn mày...NHẬT KÝ...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa