1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[Nhật kí]Chồng ạ, vợ thích lăng nhăng herher

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi toyotomi, 17/12/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. cucfunkho

cucfunkho Thành viên mới

Ồ, cứ tưởng em ko viết nữa rồi. Vẫn những tâm sự như vậy àh?

Nói gần nói xa, thực ra bản thân em cũng đã có câu trả lời cho những câu hỏi của em từ lâu rồi. Chẳng qua là em hoặc muốn gạt đi, hoặc ko muốn chấp nhận nó mà thôi. Cả trai và chồng của em đều ko ai tạo dựng đủ cho em sự tin cậy về lý trí và sự bồi hồi của cảm xúc cả. Chỉ cần đọc thôi cũng đoán ra được: với cả 2 người này, chưa bao giờ em có được sự cuồng nhiệt như với người xưa, có phải ko?

Đọc thấy em nói đã nhận lời cưới, anh ko dám có ý kiến j, chỉ có một câu này khuyên em nên đọc và suy ngẫm kỹ: có những người vì cô đơn mà yêu sai một người, lại có những người vì yêu sai một người mà cô đơn cả một đời.

Tặng em một bài thơ anh viết khi trước:

Đã từng yêu nghĩa là đã từng mơ
    Đã từng chia tay nghĩa là từng đau khổ
    Từng dang tay ôm một cuộc tình mới nghĩa là từng nhắc nhở
    Rằng trái tim ơi xin đừng để cằn khô

Trong cuộc đời sao chẳng có những lúc sóng xô
    Trong cuộc tình có những lúc ta đã xô nhau để rồi không bao giờ ngoái đầu nhìn lại
    Đâu dễ ai biết rằng chỉ có trong ta hằn sâu là mãi mãi
    Khóe mắt khô bởi những giọt vô hình

Ngày qua ngày con chim nhỏ lặng thinh
    Vùi mình trong chiếc tổ xây nên bởi kiêu hãnh và nỗi nhớ
    Kiêu hãnh ngăn tiếng hót cất lên hướng về một thủa nào rực rỡ
    Còn nỗi nhớ mặc kệ, cứ mải mê đan dệt những cầu vồng

Lấy chỉ mành mà treo lại hư không
    Lấy lạt mềm mà buộc lại những vô thường hằng biến
    Lấy niềm tin mà xây nên những lâu đài nguy nga bất diệt
    Nhốt vào đó cô công chúa cùng giấc ngủ nghìn năm
    Chờ hoàng tử của một ngày xa gần không ai rõ...
  2. zbolobola

zbolobola Thành viên mới

Bác em ơi [:D]
    Ổ đĩa ảo có chức "RW" không :P[r32)]
  3. toyotomi

toyotomi Thành viên quen thuộc

Sắp tới em tổ chức sự kiện cả ở Hà Nội và HCM. Số lượng người 1 tp là 150. Sự kiện là kỉ niệm sinh nhật 1 sản phẩm.

Vậy địa điểm nào là thích hợp cả nhà nhỉ? Quanh đi quẩn lại ở SG mỗi cái Điểm hẹn sài gòn, ở HN thì Làn Sóng Xanh, chán lắm rồi í.

Cứu em sớm với, em đang cần gấp. :(
  4. zbolobola

zbolobola Thành viên mới

Sang F_69 là tìm thấy ngay [:D]
  5. toyotomi

Biết làm sao được nhỉ...

Từ ngày xác định chia tay trai để có nhiều thời gian tập trung làm việc hơn, bỗng dưng thấy chồng cũng nhạt toẹt. Nhìn mặt chồng, tay chồng, môi chồng, nghe giọng chồng đã không còn thấy "lỡ yêu thêm một tí rồi" nữa. Không còn gì nữa.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Biết làm sao được nhỉ...

Từ ngày xác định chia tay trai để có nhiều thời gian tập trung làm việc hơn, bỗng dưng thấy chồng cũng nhạt toẹt. Nhìn mặt chồng, tay chồng, môi chồng, nghe giọng chồng đã không còn thấy "lỡ yêu thêm một tí rồi" nữa. Không còn gì nữa.

Mà, ngay cả cái câu đó, cũng là của mối tình đầu nói với vợ đấy chứ. Có phải vợ tự nghĩ ra đâu. Vợ thích nghe câu đó, nhưng mối tình đầu sẽ không bao giờ nói với vợ như vậy nữa. Nên vợ tự nói, tự nghe, và tự cười khi chồng cũng thích câu này y như vợ ngày xưa vậy. Không biết mối tình đầu tự nghĩ ra câu này hay là học ở đâu nhỉ? Chắc là copy rồi, mối tình đầu học công nghệ, khô như thế cơ mà, làm sao nghĩ ra được cơ chứ. Mà... mối tình đầu có nói câu này với chị ấy không nhỉ? Có âu yếm như khi nói với vợ không nhỉ? Hừ...

Chồng ạ, vợ tự dưng nghĩ vu vơ, làm thế nào để chấm dứt nhỉ? Với trai thì đơn giản rồi, chỉ cần nói vài lời lạnh lùng, trai tự hiểu. Trai có tức, có giận, có khóc đôi chút. Nhưng rồi sẽ nguồi thôi. Và mọi việc cũng đã giải quyết xong. Còn chồng thì sao? Vợ có thể lạnh lùng chấm dứt như thế không nhỉ? Vợ không thích chia tay theo cái kiểu mình là người bị bơ. Vợ thích, vợ nói chia tay, và người ta có hơi buồn 1 chút. Chứ không phải kiểu phản ứng như chồng, vợ đoán, chồng sẽ ok, và sẽ không bao giờ nhìn mặt vợ nữa. Vợ ko muốn thế >..<
  6. phan_ninh_giang

phan_ninh_giang Thành viên mới

đọc văn bạn viết cứ như 2 vợ chồng bạn đang ở thiên đình ấy.văn bạn viết phải nói là chuẩn.chúc bạn hạnh phúc.
  7. toyotomi

@.@
    Ở thiên đình chỗ nào ạ bác? Dù sao cũng cám ơn lời chúc của bác ^^
  8. toyotomi

Thịt chó thịt chó, hôm nay là lần đầu tiên ăn thịt chó, phải ghi lại cho nhớ mới được.

Thế là sau 24 năm cố thủ, cuối cùng em cũng ăn thịt chó thử 1 lần xem sao. Cảm giác đó là, bình thường. Rất bình thường. Không có gì quá ngon để mà phải ghiền cả. Mặc dù cũng công nhận, ăn nó lạ, hay hay. Thằng em trai 11 tuổi cũng bị dụ dỗ luôn, cứ luôn miệng xuýt xoa rồi ăn cho tới khi no căng. Ăn 1 lúc mới biết đó là thịt chó, khổ thân =))

Ăn xong, các anh zai có màn 2 riêng, mỗi mình em là con gái, đành lủi thủi chở nhóc em ra về. Đi trên đường, 2 chị em bàn bạc xem có thể đi đâu bây giờ, chưa đến 8h tối cơ mà. Chạy ngang qua hàng sách báo, tự dưng nhớ có cuốn truyện mới ra mà mình chưa mua. Quành lại hỏi thì mới sực nhớ, mình chưa rút tiền, trong túi chả có đồng nào, đành phải thôi. Tự dưng nhớ trai. Nhớ ngày trước trai hay mua truyện mới cho em đọc, nhớ những lúc như này hay gọi trai cho mượn ít tiền lẻ để chọn mua truyện mới, hoặc chí ít là cũng chở em đi qua những con đường ngập lụt vì mưa như thế này. Em sẽ không bị bùn văng vào áo đẹp, không bị dơ chân, không bị phai son nhạt phấn. Lưng trai thì to và cứng, em có thể ngả đầu vào và yên tâm nhắm mắt ngủ. Nghĩ thế, rồi em cười. Nhớ thì làm được gì chứ. Chả phải em chỉ nhớ tới trai khi em khó khăn thôi sao. Căn bản những điều trai thiếu, nó làm em khó chịu. Trai có thể bình thường, không nổi bật, có thể không xuất sắc, nhưng trai phải có sự cố gắng và thành quả nhất định. Em biết nói làm sao cho trai hiểu nhỉ. Thôi tốt nhất để đời nó nói cho trai nghe. Em không có nhiều thời gian và cũng không biết cách. Chỉ buồn một nỗi, lúc chia tay, trai bảo em rằng nếu em cứ như thế này thì đến năm 30 tuổi em sẽ không còn ai, và lúc đó em sẽ khủng hoảng. Ờ, dù đúng hay sai đi chăng nữa thì em vẫn khó chịu. Trai xấu tính quá. Chia tay thì tốt nhất để lại ấn tượng tốt lành trong nhau, ai lại chơi nguyền rủa nhau như thế? Ghét ghê.

Nhưng mà thôi, giờ thì em hết nghĩ đến trai rồi. Về đến nhà là em gọi cho chồng em luôn. Nghe giọng chồng nũng nịu, vợ ơi chồng nhớ vợ lắm, em thấy hay hay là. Nhưng chỉ hay hay thôi, trái tim em hết nhảy múa mất rồi. Nói chuyện với chồng được một lúc, mặc dù vừa nói vừa lơ đãng làm việc, em cúp máy và chuẩn bị công việc cho ngày mai. Em nghĩ đến nhiều dự định, nghĩ đến nhiều ước mơ trong đời mà em muốn với tay và đạt đến. Không biết em có tham lam không? Em có mơ hão không? Em có đang đánh đổi nhiều thứ không? Nhưng em muốn đạt được mục đích. Hic...

Hay em đi làm nhà văn nhỉ. Nghe bảo không giới hạn thời gian đi làm, miễn tới ngày phải nộp bản thảo là được. Hihi, cái này chắc hợp với em. Nhà em gần công ty nhất, chỉ cách có 5 phút đi xe, mà em luôn là người đến trễ nhất. Bị sếp phê bình hoài, em vẫn luôn ước ao có một ngày sếp duyệt cho em được ở nhà "ngọa văn" =)) . Sếp ơi, sao sếp không hiểu lòng em?

Sài Gòn lại mưa rồi... Cơn mưa đầu mùa sao mà oi bức quá. Hà Nội thì chắc vẫn đang chìm trong giá lạnh nhỉ. Em được tin những đứa bạn ngoài ấy kể lại, Hà Nội lại rét, và chúng nó lại rủ rê nhau tụ tập ăn uống cho qua mùa đông muộn này. Em ước được đắm mình trong cái khung cảnh ấy quá. Em ước mình được sống cho riêng em quá.

Viết cho cái tôi mơ mộng khát khao
    Muốn thành hải âu tung trời cưỡi sóng...
  9. toyotomi

Khoảng cách là khi em và anh chung đôi, thế mà như đang ở 2 đầu Bắc Cực và Nam Cực. Lạnh buốt. Xa vắng. Cái nỗi đau mất nhau hiển hiện trước mắt, muốn giơ tay ra với lấy nhưng không có cách nào chạm vào được. Đành cứ ngồi lặng im nhìn anh với đôi mắt chất chứa nhiều câu hỏi, nhiều thắc mắc, nhiều suy tư và cũng nhiều nước mắt ứ đọng. Anh biết, nhưng anh lảng tránh em. Anh (cố gắng) lơ đãng nhìn về nơi xa xăm nào đó. Mà nơi nào chả được, nơi nào thì cũng không có em cơ mà. Hààà... =((

Lạ chưa, sao bỗng dưng em lại nhớ đến những ngày ấy nhỉ? Em lẩn thẩn rồi.

http://mp3.zing.vn/bai-hat/Sao-Ta-Lang-Im-Ho-Ngoc-Ha/ZWZAB606.html

Bên nhau làm gì khi những trái đắng vẫn giấu trong tim
    Từng ngày trôi qua ta trong lặng im
    Bên nhau mà sao chỉ thấy buốt giá...thêm những xót xa...Mà thời gian vô tâm giết tình ta
    Vẫn níu tay anh mà sao chỉ thấy buồn
    Vẫn níu môi hôn mà sao chỉ thấy nhạt
    Tiếc mãi hương xưa ngày nào còn có nhau
    Ước muốn bên anh trọn đời này vỡ tan

10. toyotomi