1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật kí chung box LHP

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi spirit_of_wind, 19/11/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. spirit_of_wind

spirit_of_wind Thành viên mới

Nhật kí chung box LHP

"Nhật kí LHP" đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ của nó, từ hôm nay trở đi "Nhật kí chung box LHP" sẽ tiếp tục nhiệm vụ do người anh để lại.
    Hãy để nơi đây là nơi mọi người cùng chia sẻ với nhau niềm vui, nỗi buồn, nhất là nỗi buồn, vì nỗi buồn khi được chia sẻ sẽ giảm sút đi nhiều, và vì buồn cần có người chia sẻ nhiều hơn vui.
    Tuy nhiên, hy vọng là những bài viết trong này sẽ có nhiều niềm vui, bởi vì Spirit_of_wind luôn mong niềm vui đến với mọi người.
    Xin khai trương quyển Nhật kí mới.
  2. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

Ko định viết NK nhưng thấy "khai trương" náo nhiệt nên "mò" vô
    2 ngày cuối tuần của mình thiệt là improvident! Ngày thứ 7 tổng cộng mình coi được...hơn 4 bộ phim, đọc mấy truyện ngắn. Chủ nhật dậy trễ, lại ngồi coi phim tiếp
    À cũng có một khoảng thời gian lôi quyển sách mà một colleague (gọi từ này sao thấy sượng sượng làm sao) mượn giùm cho mình đọc. Hmm lúc đầu nghĩ 2 ngày dư sức cho mình đọc hết quyển này nhưng tới giờ này thì
    Thôi mai đem lên cty tranh thủ đọc tiếp vậy
  3. TrQ

TrQ Thành viên mới

Nhìn tấm hình ổ bánh SN mà tự dưng thấy đau lòng dễ sợ. Một thời để nhớ... Cả đời để quên...
    Thôi quên đi, đừng để lòng lại đau như thế.
    Hình như những ngày tháng này, tối kị là xem hình. Phải đem cất hết những tấm hình đi mới được, ko dám đụng lại nữa đâu!
    Nhật kí tối hôm qua:
    Mình khùn điên dễ sợ. Hôm trước (tức là "hôm qua của hôm qua") trời nóng kinh dị mà mình lại cảm thấy lạnh phát run, mặc cái áo len dày cui y như là đang ở Đà Lạt á. Sau một đêm ngủ vùi với cái áo len đó, bi giờ nhận "hậu quả": nổi sảy tùm lum .
    Công nhận nhìu khi mình khùn ghê lun!
  4. spirit_of_wind

Grừ, nhức đầu quá! Nghỉ ở nhà cả ngày nhưng lại thiếu ngủ, vậy mới ghê chứ! Sáng chưa muốn dậy đã phải thức, trưa còn muốn ngủ tiếp đã phải dậy. Ngồi máy một hồi mệt sắp chết rồi đây, cái mùi máy vi tính bị nóng sao mà nhức đầu đến thế? Trời mưa cái kiểu dễ gây bệnh.
    Tối nay mình có vé đi xem ca nhạc nhưng chết tiệt lại là vé đơn, vậy thì đi với ai? Đi làm gì cho nó mệt thế? Biết vậy hôm qua móc ra cho luôn cho rồi, quên mất, nhưng mà hình như hôm qua mình không có đem theo thì phải?
    Grừ, vẫn chưa soạn xong bài nữa. Thôi thì để tối soạn tiếp, bây giờ nhức đầu lắm rồi! Dù sao chăng nữa cũng không cần dùng liền mà, thôi để từ từ chắc cũng không chết ai đâu.
    Rõ ràng mấy ngày nay mình bị sao ấy, từ bữa thứ bảy đến giờ thì phải? Hai ngày CN và thứ hai sao mà không thấy vui vẻ gì cả lại chỉ có mỗi cảm giác uể oải thế này???
    Kì ghê!
  5. Angelika

Angelika Thành viên rất tích cực

Ừa...khi vui ai mà xả stress ở đây làm gì...
    Angie thì hy vọng viết xong bài này thì mình cũng đỡ đỡ hơn 1 chút...
    ĐIều không vui nhất là mình không hề có lý do gì để không vui hết...Thêm 1 phần không vui vì thậm chí mình cảm giác có lỗi vì mình không vui...
    Mong rằng cảm giác này qua nhanh. Còn nhiều việc phải làm mà...
  6. Angelika

Bực mình đến nỗi chẳng muốn làm gì!
    Cứ đụng vào là chỉ muốn cãi nhau mà thôi. Hừ, còn nhớ 1 lần ngày xưa, hậm hự đi càu nhàu chuyện tương tự với 1 người thì còn bị chê là ''Em vậy là không biết chiều rồi. Gì mà nóng tính vậy. Anh mà thương thì anh chiều được hết.''
    Hừ, thương với chả ghét. Trên đời này không có cái gọi là dịu dàng 1 cách vô lý!!! Ước gì mình tự tay làm được tất cả thì đã không phải hậm hực như thế này. Chuyện cỏn con mà người khác làm thì cứ như thể là mission imposible ấy!
    Mình làm được tất cả. Mình làm được. Mình có cách. Mình có tiền. Mình có bạn để nhờ. Mình làm được. Thà rằng nói quách 1 tiếng KHÔNG cho mình nhẹ lòng ngay từ trước, để mình còn xoay sở lo mọi chuyện, chứ cứ ừ à như thế này thì mệt mỏi cho mình quá. Chứ đừng có cái kiểu như thể quan tâm lắm, giành lấy mà làm để rồi KHÔNG HỀ LÀM gì cả. Khổ mình không chứ! Hôm nay là ngày bao nhiêu rồi? Tháng bao nhiêu rồi? Việc của mình ngập đầu ngập cổ, trễ hạn tùm lum thì AI gánh cho mình những mối lo đó?
    AI gánh cho mình những điều mình lỡ dỡ bây giờ? AI?
    MÌNH! Mình phải gánh chứ ai! Khốn nạn thật!
    Đã cố dằn lòng xuống mà không được, rồi mình lại cũng phải lôi cái mail đó ra mà trả lời. Bực đến nỗi không còn cảm giác gì nữa. Nóng đầu quá rồi! Nóng đến nỗi mắt mũi mờ mịt, đầu bốc khói rồi!
    Vậy là hôm nay lại cũng không làm được việc gì.
    Thêm 1 ngày, nhưng mà có phải là 1 ngày đâu? Là thêm cả 1 tuần mà! Trễ lại càng trễ.
    Cứ muốn bỏ hết đi, không làm gì nữa.
    Nhiều lần quá rồi, nhiều lần mình cũng đã bỏ quá rồi, nhiều lần mình không thể làm nổi cái gì vì cứ bị dính dáng đến người khác quá nhiều rồi.
    Đời mình mà sao cứ phải phụ thuộc người khác? Ai gánh cho mình những khi mình thất bại? AI? Giỏi lắm thì chỉ chỉ trích, chê bai, trách móc chứ có bao giờ mình nghe được lời động viên, nhận được sự giúp đỡ?
    Nay chỉ mong không bị ai làm gì ảnh hưởng xấu mà cũng không được! Cứ để yên cho mình từ trước đến giờ thì không có bất kỳ chuyện gì không hay có thể xảy ra, mình sẽ không gặp thất bại gì, chứ cứ nhúng mũi quậy lên một hồi rồi mình phải lo đi dọn dẹp cuộc sống của chính mình thì làm sao mà mình mong có ngày khá lên được.
    Bực.
    Bực quá!
  7. Angelika

Nhưng thôi. Coi như mình có bực mình thì cũng còn đỡ hơn là cái cảm giác nhàn nhạt không vui kia.
  8. spirit_of_wind

Trước khi đi ngủ, tạt ngang blog một người bạn. Từ mấy bữa trước đã thấy nhỏ than buồn nhưng mà lu bu quá, chưa tìm hiểu rõ ngọn ngành được là nhỏ buồn cái gì (mà cũng ko thấy nhỏ viết cái gì hết, vẫn nhí nhảnh lắm).
    Đến bữa nay.... nhỏ mới viết ra, vẫn "hư ảo" thôi, nhưng mình đã hiểu ra nhỏ buồn vì cái gì.
    Cũng chỉ lại là một chữ TÌNH.
    Sao mà căm thù chữ TÌNH đến thế? Vì nó mà khiến bao nhiêu người phải buồn, phải khổ.
    Nhưng mà cũng không thể căm thù nó được, vì nó cũng đem đến niềm hạnh phúc tột cùng cho bao nhiêu người khác.
    Lại một nhỏ bạn khác viết comment cho mình, một nỗi buồn không biết chia sẻ cùng ai. Nhỏ buồn chuyện gì thế nhỉ? Chuyện gì mà không thể viết blog và chẳng chia sẻ được cùng ai? Mình bảo nhỏ hãy sẻ chia với mình, mình luôn lắng nghe. Nhưng liệu nhỏ có thời gian để viết?
    Toàn những nhỏ bạn vô cùng nhí nhảnh, nhí nhảnh đến mức blog dán hình ảnh tùm lum hết trơn, album quá trời hình. Thế rồi... cũng bị dính lại ở ải TÌNH.
    "Vấn thế gian
    Tình thị hà vật
    Trực giáo sinh tử tương hứa
    Thiên nam địa bắc song phi khách
    Lão si kỷ hồi hàn thử
    Hoan lạc thú
    Ly biệt khổ
    Tựu trung canh hữu si nhi nữ
    Quân ưng hữu ngữ
    Diểu vạn bạch từng vân,
    Thiên sơn một tuyết,
    Trích ảnh hướng thuỳ khứ"
    DỊCH:
    "Hỏi thế gian, tình là gì
    Mà sống chết một lời hứa lụy
    Kẻ trời Nam, người đất Bắc
    Mưa dầm nắng dãi quan san
    Cánh chim bạt gió muôn ngàn khổ đau
    Chung qui một kiếp tình sầu
    Khi vui gang tấc
    Ngàn sầu biệt ly"
    Lại gặp một nhỏ bạn thời Đại học. Câu đầu tiên nhỏ thăm hỏi mình vẫn là "Có gì mới chứ?". Sao ai cũng chú ý đến điều này hết nhỉ? Nói vài câu lại quay về vấn đề muôn thuở, chuyện tình yêu, bạn trai, cưới xin, ế, v.v... Nhiều khi mình muốn trốn, mà sao vẫn bị dính vào những thứ như thế.
    Lại chợt nhớ một cú điện thoại thăm hỏi của nhỏ bạn. Câu đầu tiên vẫn thế.
    Lại chợt nhớ tin nhắn của một anh bạn. Vẫn có câu "có gì mới không?" đó?
    Ghét quá mình hỏi lại: "Cái gì mới là cái gì? S muốn hỏi về cái gì?"
    Sao ai cũng phải "lụy" vì một chữ như thế?
    Tự dưng đọc blog của nhỏ bạn xong... muốn đi tu quá!
    Tu để đoạn tuyệt với chữ TÌNH.
    Tự hứa trong lòng, suốt đời này mình sẽ không thèm yêu ai nữa. Quá mệt mỏi rồi. Và chán ngán nữa. Cứ nhìn qua nhìn lại xung quanh. Tại sao khi mình còn nhỏ, nhìn đâu cũng thấy toàn lứa đôi hạnh phúc? Để mình hâm mộ, để mình mong muốn đến một ngày nào đó mình được nếm hạnh phúc của tình yêu.
    Còn khi lớn lên, nhìn đâu cũng thấy những người con gái, con trai, quằn quại, đau khổ, thất thểu vì chữ TÌNH không trọn?
    Tại sao vậy?
    Càng lớn, càng ngán "tình".
    "Tình là cái thứ chi chi
    Mà ai cũng khổ cũng sầu vì mi
    Chẳng là tử biệt sinh ly
    Nhưng xa muôn trượng, khổ đau muôn phần"
    Con người có thể sống mà không cần tình yêu nam nữ? Lục nhục thất tình?
    Đi tu thôi! Chẳng thà đắt đạo thành tiên còn hơn cứ vướng bận vào cái lưới tình lùng nhùng lằng nhằng đau hoài không dứt mà cũng chẳng được lợi lộc gì sất.
    Yêu rồi, biết thế nào là yêu, vậy là đủ rồi.
    Bây giờ đã có thể an tâm "tu" được rồi, ko còn curious về "tình yêu" nữa!
    Đi tu thôi!
  9. spirit_of_wind

Đáng ghét!
    Mấy hôm nay là như thế nào nhỉ? Cái mình không muốn nhớ thì cứ bị đụng đến hoài, giống như là vết thương mà cứ bị chà đi chà lại cho nó... "đã" vậy đó!
    Xem một bộ phim hoạt hình dài tập trên TV, vốn dĩ thường ngày rất vui, thế mà bữa nay cũng "đụng" cho bằng được một tập phim kể về một trong 5 cô gái nhân vật chính, yêu một người rồi bị... thất tình. Chịu nổi ko?
    Ông trời hình như đang chơi khăm mình thì phải?
    Đã thế ta đây cóc thèm đối đáp nữa, ông muốn làm gì thì làm, ko thèm dòm đến nữa đâu!
  10. TrQ

TrQ Thành viên mới

Khủng khiếp!
    Mới đọc lại cuốn sách bài tập, trời ơi là trời, kiểu như vậy thì chết hết rồi!
    Thôi, xin hứa ngày mai sẽ ko vào đây ham vui nữa.
    Chết rồi!
    Sáng mai đi làm về phải "làm việc nghiêm túc" lại thôi!
    Còn bữa nay thì... đã muộn, ko kịp nữa rồi.
    Thôi đành vậy.
    Hôm nay mình hư quá!
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa