1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật kí chung box LHP

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi spirit_of_wind, 19/11/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Angst

Angst Thành viên rất tích cực

Bạn không hiểu, thì tôi sẽ nói cụ thể. Nhưng mà tôi đang không quỡn. Vài ngày nữa tôi sẽ post bài cụ thể, bạn cứ yên tâm. Tôi không bao giờ chụp mũ ai hết.
    Bạn phá hoại sự bình yên của tôi ra sao, tôi sẽ giải thích.
    Bạn phá hoại sự bình yên của bạn tôi ra sao, tôi cũng sẽ giải thích.
    Nguyên nhân tôi xem bạn là người ÍCH KỶ, tôi cũng sẽ giải thích.
    Tôi không có QUYỀN gì để xử phạt bạn, DÙ bạn có muốn tôi xử hay không xử bạn. Nhắc lạc, tôi không có QUYỀN. (Hí hí, và tôi cũng chả cần cái quyền ấy. Tôi chả lợi lộc gì từ cái quyền ấy cả.)
    Bạn không hiểu, thì vài ngày nữa bạn hiểu.
    Dĩ nhiên là bạn có khả năng ấy. Nói khác đi, chúng tôi TỪNG cho bạn cái QUYỀN ấy, nên bạn mới làm thế được. Nay thì chúng tôi không còn cho bạn cái quyền ấy.
    Yên tâm, sẽ có post bài đầy đủ.
    Bạn biết bận bịu với công việc, gia đình, chuyện tình cảm gì đó thì cũng để cho tôi bận bịu với công việc, gia đình, chuyện tình cảm của tôi với chứ. BẠN đâu phải là ƯU TIÊN MỘT của tôi lúc này mà tôi phải bỏ hết công việc để làm cho bạn hiểu? Hành động bạn LÀM RA mà bạn không hiểu, đợi đến người khác giải thích thì bạn nên ĐỢI. Không nên thúc hối.
    VẢ LẠI, NẾU THẬT SỰ TÂM BẠN YÊN VÌ BẠN TIN CHẮC BẠN CHƯA LÀM ĐIỀU GÌ KHÔNG PHẢI, THÌ VIỆC GÌ BẠN NHẶNG XỊ LÊN THẾ?
    Vài bữa tôi post bài. Yên tâm, sẽ có đủ các món ăn chơi cả.
  2. linhkhuong

linhkhuong Thành viên mới

Em xin có 1 ý kiến, không biết có được mod chấp nhận không nhưng em bị 1 vấn đề này 1 lần rồi. Nếu chuyện tranh cãi có liên quan khá nhiều đến cá nhân và căng thảng thì nên để những người trong cuộc với nhau thôi. Tránh xảy ra nhiều rắc rối lắm. Em đã từng bị bên diễn đàn của em rồi. Xin chân thành đóng góp.
  3. than_lan_kon

than_lan_kon Thành viên mới

Em góp ý thật tình ( cho dù có bị chửi cũng ko sao ) : những chuyện tranh cãi như thế này, em nghĩ các anh chị nên pm Y!M hay những gì đại loại thế để giải quyết, đừng giải quyết trong forum. Làm thế, khách lạ đọc đc sẽ có cảm tình ko tốt zới box LHP mình; hơn nữa, cãi nhau trong box như thế này làm không khí căng thẳng lắm. Chuyện mình gây ra thì mình tự giải quyết, tại sao lại làm cho cả box căng thẳng lên như thế? Đọc xong topic GÓC NẢY LỬA, thật sự em ko dám post bài, sợ post lung tung lại gây đụng chạm nhau nữa.
    Vài lời góp ý, mong các anh chị xem xét. Thấy đc thì thực hiện, ko đc thì thôi, em ko có ý kiến.
  4. Free_Wing

Free_Wing Thành viên mới

FW có lại một lời khuyên như thế này cho linhkhuong với than_lan_kon: chuyện phụ nữ hãy để phụ nữ tự giải quyết.
    Thứ nhất, FW cũng như hai bạn không phải là phụ nữ nên không hiểu gì cả, mà có hiểu cũng chẳng thể hiểu như cách các bạn gái hiểu, do đó đừng có dại mà chen vào, ăn phải đòn hội đồng là chết!
    Thứ nhì, FW xem phụ nữ là một sự tiến hóa vượt bậc của loài người, nơi mà mọi vấn đề mà đàn ông tưởng chừng sẽ vác búa choảng nhau thì phụ nữ có thể giải quyết ổn thỏa. Do đó các bạn đừng vì sợ các chị choảng nhau mà nhảy vào can, hệ quả là có người ăn đạn, mà khi đó nạn nhân không phải "phụ nữ chúng mình" đâu!
    Thành ra kết luận: nếu phụ nữ VN để dành bếp hay toilett nữ làm góc phụ nữ thì box chúng ta cũng nên có một góc như thế!
    Và câu cuối cùng: nếu anh con trai nào thích ghé vào trong đó coi thì hãy cứ tưởng tượng mình đang đi vào toilett nữ hóng chuyện đi nhé!
  5. Angst

Toilet một chữ T thôi chứ? Hay là tiếng Đức viết toilett với 2 t? Nhưng mà vậy thì phải là Toilett chứ?
    Wing làm Angie nhớ lại 1 câu chuyện cười thế này.
    Giáo viên: John! Em viết sai chính tả chữ RABITT, chỉ có một chữ T thôi! Em phải bỏ một chữ T đi!
    Học trò: Dạ...nhưng mà em bỏ chữ T thứ nhất hay thứ hai ạ?
    Well, nếu đc thì Wing sửa lại là bài dùm HAI CON NGƯỜI chứ không phải PHỤ NỮ gì ở đây cả. Giả sử nếu, à, giả sử thôi nhé, Wing có đi nói xấu sau lưng về Angie thì Angie cũng nói chuyện ở đây mà thôi. Miao với Angie cái mẹt còn chưa biết nhau thì nói chuyện gì với nhau đc khi một người cho là bị nói xấu sau lưng, một người thì cho là mình không hề nói xấu sau lưng. Hai người đó ngồi lại thì nói chuyện với nhau được chăng?
    Nghe mấy chữ PHỤ NỮ VỚI NHAU, Angie cứ tưởng tượng ra chuyện hai bà đi đánh ghen nhau để giành anh nào ấy, há há há! Wing mislead nhá!

Được Angst sửa chữa / chuyển vào 02:18 ngày 26/04/2007
  6. bluesss_mizu_ha

bluesss_mizu_ha Thành viên mới

để reply cho cái bài này em quote lại 1 đoạn đối thoại trong topic "những mẩu đối thoại đời thường" của em
    A: Mấy hôm nay bận gì thế?
    B: Bận tham gia hoạt cảnh "2 người đàn bà đấu đá nhau, đám đàn ông xung quanh cười thầm : Đồ đàn bà ! " ha ha ha
    A: Ko giống m tí nào! =))=))=))
    B: Thì thế, nhận thức mình đang tham gia hoạt cảnh là 1 chuyện, nhận ra mình thích hay ghét vai diễn là chuyện khác, và trả vai diễn + trốn thoát khỏi tay đạo diễn lắm mồm lại là chuyện khác.
    A: Thế rồi sao?
    B: Tìm mọi cách biến sớm chứ sao >"< M lo phận m đi >"<

Angie nói rồi. Chuyện này KHÔNG LIÊN QUAN ĐẾN BẠN.
    Angie đang tính nói với Miao về VÀI VIỆC ĐÃ XẢY RA. Chứ còn những chuyện đã xảy ra đó KHÔNG liên quan đến các bạn thì các bạn dù có muốn cũng đâu có biết ất giáp gì mà DÍNH vào?
    GÓC NẢY LỬA là tên do MOD chọn, không phải Angie chọn. Angie không có ý kiến.
    Nhưng Angie cũng có nhận xét là Blue cũng có thể lập một GÓC NẢY LỬA cho thread BS-BN vốn đang còn dang dở. Nhưng hình như Blue đâu có quan tâm lắm đến mấy vụ đó.
    Chuyện mình làm ra thì tự mình giải quyết? Angie thì chẳng làm RA cái gì hết, nhưng có mấy việc bạn Miao làm ra thì Angie giải quyết. Và vì Miao và Angie KHÔNG BIẾT NHAU NGOÀI ĐỜI THỰC, và cũng không muốn gặp mặt nhau , nên chỉ có thể giải quyết ở đây.
    Các bạn không dính líu thì dĩ nhiên là Miao lẫn Angie việc gì phải lôi các bạn vào? Angie và Miao điên à? Chuyện ai nấy làm thôi.
    Mà Angie thấy lập ra 1 topic cũng tốt đấy. Các bạn nào không quan tâm thì thấy topic có bài cũng khỏi đọc, vậy là ổn. Chỉ sợ các bạn...tò mò. Hè, lỡ mà tò mò thì không phải là do lỗi của Angie nhá.
    Yên tâm học hành đê các anh! Chuyện không dính líu đến các anh thì các anh có muốn cũng chả làm nó dính líu nổi, huống chi Miao và Angie đều không hề có ý lôi các anh vào cuộc.
  8. Angst

Lúc đọc bài đó, có người hỏi Angie xem ĐÀN BÀ và PHỤ NỮ khác nhau thế nào đấy.
  9. bluesss_mizu_ha

bluesss_mizu_ha Thành viên mới

Em làm thế là rất khôn ngoan, chị đã nghiệm ra rồi, ở cái box này, dù mình có muốn/ cố tình/vô tình đụng chạm, có nói giảm nói tránh, có nói thẳng hay nói quanh co, tất cả đều ko ăn thua. Người ta muốn nó là đụng chạm thì nó là đụng chạm, muốn nó là A thì nó là A, muốn nó là B thì nó là B. Khả năng dùng từ ngữ để lách ý của các nhân vật ở đây...siêu đẳng, ai cũng có lí của mình, và cái chính là ai cũng tung ra 1 mớ từ ngữ hoàn toàn có lí.
    Phàm chị thấy cứ 1 thread nào đc dưa ra là về sau chẳng chóng thì chầy nó cũng bị lái sang 1 mớ chuyện lan man về tình cảm, những nhận xét áp đặt về cá tính của nhau...Tranh luận thì ít, kết quả đem lại thì ít, cãi vã thì nhiều, dẫn đến nghi ngờ nhau, ác cảm lung tung
    Tranh luận gì nổi khi tình cảm ko thông thoáng, lại cứ để cho cái chữ ác cảm với thiện cảm nó đè nặng lên tâm trí.
    Sign out ra ngủ 1 giấc cho khoẻ khoắn đi kưng!
  10. Angst

Ế ê, KHÔNG LIÊN QUAN gì đến mấy vụ lộn xộn nhá, Angie thấy mình THẲNG TƯNG rồi đấy. Còn ai CONG QUẸO thì là việc của họ.
    Angie áng chừng rằng ''kưng'' nó sign-out lâu rồi đấy chứ Blue3)] Hi hi, Angie thì còn mấy chiện phải làm. Oooaaaa...
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa