1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật kí chung box LHP

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi spirit_of_wind, 19/11/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. linhkhuong

linhkhuong Thành viên mới

Thik lối đá tấn công của MU, thik tài năng của Cristiano Ronaldo. Bóng đá tấn công mun năm, bóng đá đẹp mun năm
    Không thik lối đá bảo thủ của chelsea
    Vì 2 đội trên là 2 thái cực của nhau rõ rệt nên phân biệt được. Còn mấy đội còn lại, đội nào cống hiến thì thik đây
  2. summertime8x

summertime8x Thành viên mới

Tình cờ gặp lại bạn xưa. Chuyện giờ đã như nước chảy dưới cầu.
  3. bluesss_mizu_ha

bluesss_mizu_ha Thành viên mới

ghê nhỉ, kưng phân bịet đc thế nào là tấn công, thế nào là fòng thủ cơ đấy hĩ hĩ hĩ
    chị thấy chúng nó như nhau cả loạt, chẹp
    mà bóng đá tấn công thì đẹp hơn là phòng thủ à?
    uh chị cũng thấy thích lối đá tấn công đấy, fải dồn lên ghi bàn chứ cứ ở sân nhà mà bảo vệ cái khung thành hoài thì người xem sốt ruột fải biết, hihi

Free_Wing Thành viên mới

Vui một niềm vui nhỏ giữa bộn bề cuộc sống. Không chịu nổi một ngày thiếu hình bóng một người.... Đã tìm lại.... Vui một niềm vui nhỏ....
  5. bluesss_mizu_ha

Sau 1 thời gian chú tâm tìm hiểu, TA đã tìm ra NÓ ha ha ha ha ha [ sung sướng sung sướng quá =)) ] internet là phát minh kì diệu và khủng khiếp ngang dzới...bom nguyên tử hĩ hĩ hĩ =))
  6. bluesss_mizu_ha

[​IMG] Đi bộ mua kem trong 1 buổi tối lộng gió làm cho người ta có cảm giác dễ chịu.[​IMG]
    Sau khi ăn kem thì người ta có những suy nghĩ lãng mạn kì quặc [​IMG]
    Tình yêu là...[​IMG]
    Đó là khi anh chở em trên chiếc xe đạp cuộc [​IMG] Chúng mình muốn ăn kem [​IMG]
    Bởi vì chúng mình không có nhiều tiền, nên chúng mình sẽ không vào các quán kem Goody hay Pinky [​IMG]
    Chúng mình sẽ mua kem Premium Vani-Sôcôla của Walls, vì em không thích kem dâu [​IMG]
    Và bời vì chúng mình có 2 người, nên chúng mình sẽ mua 2 cây, chứ không phải là 1 cây [​IMG] Nhưng tất nhiên là chúng mình sẽ ăn chung lần lượt từng cây cho đến hết [​IMG]
    Cũng bởi vì anh phải chở em, nên em sẽ cầm cả 2 cây [​IMG] Mỗi khi phải dừng xe chờ đèn đỏ, thì em sẽ cho anh cắn 1 miếng (kem!)[​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG]Chẹp, tóm lại là em sẽ ăn hết phần lớn 2 cây kem [​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
  7. Angst

Angst Thành viên rất tích cực

Một cuộc điện thoại 30s ngày 30/4 làm mình cảm động, hic hic. (Tại cảm động quá nên cho nó vào Nhật ký chớ k để bên Những mẩu đối thoại. )
    [Số điện thoại là lạ...]
    -Alô?
    -T nè...Khỏe không?
    -Ơ ơ ơ...alô alố?
    -T nè, T nè...Khỏe không?
    -Ui, T, T ơi! Nói nhanh nghe nè! Angie vừa xuống xe, đang phải chạy tiếp, T đừng gọi vào cell Angie, máy Angie roaming, Angie trả tiền chết...(rùi sợ cô kia buồn lòng, nên phải hù thêm )...mà T gọi vào máy Angie thì T cũng phải trả tiền thêm. Thôi nhen! Mai Angie gọi cho! Nhen!
    -Ừa ừa...Mai Angie gọi nhé! Tui cúp máy đây!
    Check phone, 9h15, T chắc đang trực.
    Check phone, số cell.
    Ngày 30/4 lại trực.
    Nhớ ngày T báo là đã ''''được'''' trực đêm...Trời, mình thì chỉ vào vp để xài máy tính, chứ không bao giờ muốn trực đêm...Nghĩ lại mấy người bạn đeo đuổi nghề mà xót. Hơn 12h đêm mới về nhà...lỡ nhà xa thì sao? Nghề gì mà ác thế...mà có phải là sẽ đem lại gì nhiều đâu?
    Chợt nghĩ T nhớ mình nên gọi.
    Hmmmm,
    T không nói , nhưng mình thừa biết rằng bao lâu theo nghề, T thân với mình nhất, dù rằng mình là đứa chỉ ghé ngang chưa đầy năm.
    T không nói, nhưng mình thừa biết T cảm thấy thiếu mình khi mình nghỉ, thấy nhớ khi mình k ở bên cạnh.
    T không nói, nhưng mình thừa biết T cảm thấy vui khi có mình bên cạnh.
    T làm mình nhớ đến 1 người bạn, từng nói với mình rằng:
    -Tao ngồi một mình chán quá! Rồi tao không biết sao hôm nay mày không tới! Hay là mày đoán biết chán nên mày chuồn. Tao không biết sao mày không tới...Mày thân với tao lắm mà, chuyện gì cũng kể tao nghe mà, việc gì cũng có tao mà, sao hôm nay không đến mà không sms trước?
    Người bạn mình mới quen 10 ngày trước.
    Người bạn tin tưởng rằng họ quan trọng đối với mình.
    Người bạn tin tưởng rằng mình yêu thương họ đến mức nói với mình mà chẳng có chút thấp thỏm rằng sẽ bị hớ: I say to myself, why doesnt she text me? She loves me!
    Mình thừa biết nhiều đồng nghiệp thân với mình rất nhiều dù mình chỉ làm việc cùng họ vài ba tháng.
    Mình thừa biết nhiều người thân với mình dù mình chỉ ở trong lớp cạnh nhau vài ba tháng.
    Mình thừa biết mình là người có ảnh hưởng lớn đến cuộc sống của nhiều người.
    Và mình, mình nhìn lại để thấy rằng những người ảnh hưởng nhiều đến cuộc sống của mình không mấy khi trùng lặp với những người mà mình ảnh hưởng đến cuộc sống của họ.
    Và mình, dẫu biết mình vẫn là đứa bạn tốt và nhiệt tình với nhiều người, tự hỏi những người bạn đó sẽ cảm thấy gì khi biết rõ vị trí của họ trong trái tim mình?
    Lại nhớ lại cái suy nghĩ của mình lúc lên 10. Mỗi người có 10 đơn vị quan tâm cho cuộc sống, tự họ phải biết cân nhắc thêm/bớt sự quan tâm cho từng việc họ chọn sao cho họ hài lòng tối đa. Còn mình, mình có 94186598456018465 đơn vị, nên mình xài thoải mái.
    Dường như nhiều người có cảm giác nhận được một lượng đặc biệt lớn quan tâm từ mình, nên họ quan tâm mình ngược lại cũng nhiều hay thậm chí là hơn như thế.
    Còn mình, mình mỗi ngày lại dành sự quan tâm cho thêm một người bạn mới quen.
    Có những lúc, khi nhìn lại, mình giật mình, liệu những người bạn cũ có đánh giá đánh hẹ mình là kẻ ''''giả dối'''' chăng? ''''Giả dối'''', vì họ nghĩ họ là người đặc biệt của mình, trong khi họ chỉ là một trong số nhiều người bạn mà mình quan tâm.
    Có những mối quan hệ không chỉ là tình bạn, khi nhìn lại, mình giật mình, vì nhiều người bắt đầu có tình cảm với mình vì tưởng mình thích họ, trong khi mình chỉ hồ hởi, nhiệt tình với họ như với bất cứ người bạn mới nào mà mình biết.
    Có những khi giật mình, liệu có chắc là mình có hơn gấp nhiều lần sự quan tâm nên mình thoải mái xài nó vào nhiều việc và dành cho nhiều người không?
    [nick]
    Bỏ chữ ký
    được Angelika sửa chữa / chuyển vào 04:22 ngày 15/12/2008
  8. bluesss_mizu_ha

vui vì sự trở lại của 1 người hehe còn 1 người nữa...
  9. bluesss_mizu_ha

Hôm nay hết sốt, miệng đỡ đắng, ăn cơm thấy NGON.
    Nhận ra rằng được sống khoẻ mạnh và ăn cơm ngon đã là 1 niềm HẠNH PHÚC lớn, hic Ghét thời tiết lúc chuyển mùa
  10. Angelika

Angelika Thành viên rất tích cực

Angie vẫn hay nói điều này, dù bị cười hoài , Không có nỗi đau tinh thần nào lớn bằng nỗi đau thể xác đâu!
    Ngoài ra, khi chưa lên 10, Angie đọc đc trong 1 câu chuyện rằng: Bệnh tật làm ta khốn khổ.
    Angie còn nhớ rõ điều ấy tới giờ. Angie chưa từng mạnh miệng nói rằng thất bại/bị bồ đá/bị chửi rủa/etc. là KHỐN KHỔ. Nhưng mà đúng là BỊ BỆNH thì cảm giác rõ ràng lắm. Dù đó chỉ là cơn cảm vặt, trận sốt vài ngày.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa