1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật kí của CHS QH

Chủ đề trong 'Trường Quốc Học Huế' bởi mangoilu, 21/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. mangoilu

mangoilu Thành viên mới

Nhật kí của CHS QH

Chào các CHS QH, tui cũng là 1 CHS, nhưng là ma mới. Tui muốn lập ra chủ đề này để các CHS co thể kể về những chuyện hàng ngày của mình khi đã là CHS. Rất mong sự đóng góp của các bạn.

mango
  2. angie

angie Thành viên mới

Có thể hơi lạc đề nhưng tui không biết phải bắt đầu một bài viết mới như thế nào (tìm hoài mà không ra có nút)
    Nếu các bạn nào là cựu HS Quốc Học Huế hay la yêu mến trường Quốc Học Huế và có nhu cầu giao lưu thì có thể vào trang web này (có lẽ có nhiều bạn khác đã biết)
    http://www.quochochue.net/
    Thật ra đây là địa chỉ mới của
    http://quochoc.hypermart.net (địa chỉ này đã không được dùng hơn 1 năm)
    angie
  3. kisskid82

kisskid82 Thành viên rất tích cực

Nhật kí cơ mà ... viết gì chả được ... chẳng hạn :
    Hôm nay gặp một cô bé QH ... chat zui ra fết , có việc làm trong mấy ngày chán chít này ... híc híc ... Mới banh mắt ra ... ôm cái máy tính luyện nốt cái bộ LỘC ĐỈNH KÍ , nhận được tin nhắn của cô bé ... thế là lon ton lên nét nói chuyện tán dóc cho vui ... , cũng vui thiệt ... hì hì ... Bây giờ ... out ... về kiếm cái gì nhai đã ... híc híc ... đói queo ... Mấy ngày vừa rồi toàn đi nhậu ké fòng mấy đứa khác ... mặc dù hôm qua mình mới tha cả một đống thức ăn về nhai trong mấy ngày cuối ở đây .... hì hì ..
    BC
    When the children cry ... Somewhere in my broken heart ... Only love ...
    Сой,и с fма ...!!!
  4. ozzyman

ozzyman Thành viên mới

Chào tất cả,
    Nghe tiếng "Cựu học sinh" có vẻ xa lạ lắm nhưng bây giờ mình cũng đã là "cựu" rồi ! Cũng thấy tiếc tiếc...buồn 1 chút.
    Hi vọng kể từ bây giờ tui có thể tham gia diễn đàn tích cực hơn , phải làm cho cái room này sôi nổi lên chứ !
    Bây giờ chẳng biết viết cái gì ,....chúc tất cả những ai mới thi ĐH đạt kết quả như mong đợi .
  5. mangoilu

mangoilu Thành viên mới

Hihi, hôm nay mới vao box mình, thấy ông anh nuôi cũng gửi bài, vui quá. Vì thế quyết định kể cho bà con nghe 1 chuyện vui có thật. Nhưng vì thời gian hạn hẹp nên thôi đành hẹn bà con khi khác vậy. Lúc nào ra HN rảnh quá ko có viẹc gì làm sẽ kể cho bà con nghe sau.

mango

6. mangoilu

mangoilu Thành viên mới

Sao? mọi người ko có chuyện gì để kể hết à? Chuyện buồn thì có sẻ người chia sẻ, chuyện vui thì giúp giải trí. Chẳng lẽ cuộc sống của mọi người vô vị vậy a?
    Chẳng hạn như tui đây này. Về nghỉ hè chỉ được có 3 tuần, đi chơi chưa sướng lại phai lon ton chạy ra cái vùng HN này. Ở nhà gió mát bao nhiêu thì ra đây nóng bức bấy nhiêu. Hôm trước nghe TV thông báo có báo vậy mà chả thấy ảnh hưởng gì. Vừa than vãn ngày trước ngày sau trời trở gió mưa ngay. Khổ nỗi mưa to quá. ở cái vùng này mà chi cần mưa to 1 tiếng là ngập ngay, đi xe máy nước bắn lên bẩn quá. Hichic, lần trước đi học mặc áo trắng, mặc dù trời đã tạnh từ sáng nhưng khi đến ngã tư Sở do cái mụ già quỷ sứ phóng xe ra trước mặt, bùn bắn lên tận đầu. Thế là đi đời cái áo, dù mình đã dùng OMO siêu sạch ngâm 1 ngày. Đến khi OMO 99 ra đời thì mình đã đem nó đi cho rồi, tiếc quá. Trưa nay đi học về, "trời mưa tầm tả, lấy lá che đầu", mình phải đi mua vé xe bus. Được cái đi xe bus có máy lạnh, thích quá.
    Đó ai cũng có những câu chuyện đại loại như thế, kể ra cũng chẳng giúp ai cười, chẳng làm ai khóc nhưng cũng ko đến nỗi đọc ko được phải ko?

mango

7. mangoilu

mangoilu Thành viên mới

Gửi bài rồi mới thấy, quái sao mấy bài truớc chẳng có ai bình chọn nhỉ. Ít nhất sáng kiến này của minh thì cũng phải bình chọn cho mình chứ. Ngay như lão KID, bài của lão có gì đâu mà có tới 12 người bình chọn cho lão rồi. Có lẽ lão tự bình chọn cho mình hay nhờ bạn bè giúp cho rồi đây, nghi ngờ lắm anh KID ơi. Kiểu này mình phải đi tìm đồng minh cái đã.

mango

8. coldblood

coldblood Thành viên mới

Xin phep bình chọn cho mangolui nha.
    Cold blood rat thich topic nay, nhung moi nguoi it hương ung quá.
    Chỉ tiếc bây giờ hơi bận nên không tiếp chiêu ngay được.
    Hẹn mọi người khi khác
    Người có lúc bi, hoan, li, hợp
    Trăng có lúc mờ, tỏ, khuyết, tròn
  9. kaitokid_1412

kaitokid_1412 Thành viên mới

Chời ơi!Răng mà ít người ri hè?
    Hờ hờ tui sẽ kể cho bà con nghe(không biết có ai nghe không nữa!hic hic)
    Mấy bữa trước tui đi chơi ở biên Thuận An với lớp đó bà con ơi.Hic hic hôm đó đi mà tối hôm trước đứa bạn tui nó mới điện làm tui lỡ hẹn tùm lum à...
    Sáng hôm đó,chúng nó hẹn 7giờ tại cổng trường rồi cả bọn cùng đi rứa mà tui...dậy muộn(bực cái đồng hồ quá đi!).Đến 9 giờ tui mới dậy lẫn đó(cũng tại hôm trước thức khuya quá mừ) mà lại không có xe máy đành phải cuốc xe máy đạp giữa trời nắng chang chang không à!Phải công nhận hôm đó trời nóng thật,đường từ đây xuống đó dài 12 km mà tui mới đạp đưọc 10 km là thấy khát khô cả họng rùi.Đành ghé vô quán nước bên đường làm chai nước cho đã khát cái đã.
    9h40 Hì hì cuối cùng thì tui cũng đến đưọc nhà thằng bạn rồi.Hic lúc đến đứa mô lớp tui cũng ngạc nhiên vì tưởng tui không đến nữa chứ.Tới cái đoạn góp tiền mua đồ chúng chém tui gấp đôi mà tui không biết cơ hic hic đến khi biết thì chúng mua đò rùi...Thôi thì đành vậy cũng tại mình đi trễ thôi!Phía sau nhà thằng bạn tui là biển rùi nên bọn tui hay về nhà hắn tắm,vừa rộng rãi vừa ít người...cứ tha hồ mà tắm!10h15 bọn tui phân công nhau nhóm đi mua thức ăn,nhóm đi dựng trại.Tui thì thuộc nhóm dựng trại đấy,hic hic trời nắng kinh khủng luôn...Bọn tui chẳng đứa mô quen làm tải hết,cứ đứng mà chỉ chỏ nhau rồi còn đùa nhau "thừa thầy mà thiếu thợ" nữa chứ!....Cuối cùng thì cái trại cũng xong,trông hắn cũng vững chắc gớm..Đương nhiên rùi do những bàn tay đảm đang làm mà! .Cũng khoảng một lúc sau thì mấy bạn nữ lớp tui cũng mua thức ăn về.Thức ăn gồm có bánh lọc,xôi gà và trái cây là chính.
    Đến khoảng 11h15 thì chúng tôi sum họp trong cái trại nhỏ cắm ngoài bờ biển.Phải công nhận là gió mát kinh khủng luôn.11h30 "giờ ăn đến rồi,lẩu Thái có rồi"hì hì bọn tui bắt đầu vào phần nạp năng lượng để chiều còn có sức mà nhảy xuống biển nữa...Ái cha răng mà bánh lọc hấp dẫn rứa hè?Úi!Cái đùi gà ni ngon gớm!...
    Ăn xong bọn tui ngồi lại sinh hoạt với nhau kẻ cho nhau về những kỉ niệm vui nè hì hì vui gớm!Đoạn đầu mấy bạn nữ còn hăng,sau thì rút lui đi nghỉ hết.Còn lại một đám con trai nghịch như quỷ sứ ngồi tán chuyện trên trời dưới đất,cười hố hố,ha hả khi nghe kể mấy chuyện như "Vì sao đàn khỉ cái cười khi thấy chú bộ đội tắm bên bề suối.."Thú vị gớm cơ!
    4h00 Ào...!Bọn tui nhảy xuống tắm...Đang tắm tui cảm thấy dười chân mình giống như có sỏi,cúi xuống bóc lên thì thấy cả nạm ốc.Thế là tui nghĩ ý định bắt ốc về tặng mấy đứa em chơi(mình lãng mạn gớm!)...he he cái áo sơ mi của tui bỗng nhiên trở thành cái thúng để đựng ốc.Thằng bạn tui còn may mắn bắt được một con sao còn sống nữa kia,ui con sao có nhiều chân dễ sợ luôn,cứ như chân con rết ấy!Tắm xong bọn tui thuhoạch đưọc cả lô ốc luôn!he he he...
    5h30 Bọn tui tập trung tại nhà thằng bạn ăn bữa cơm chia tay thân mật do nhà thằng bạn đãi.Khôngkhí bữa ăn rất chi là vui luôn!Đâng ăn mà bọn bạn tui chọc hơn chi luôn!
    6h15 Bọn tui lên đường trở về nhà và không quên nhắc nhau đến ngay 1-8 sẽ họp lớp đông đủ hơn!Hì hì tui đang chờ ngày đó đây!

From Leo in the twilight to Virgo in the daybreak
    When the clock without a second hand keeps the 12th word
    From the bright heavenly castle
    I come to get Memories Egg.
    The Last Wizard of the Century
    Kaito KID 1412
  10. mangoilu

mangoilu Thành viên mới

Lâu rồi mới lên mạng mà chỉ thấy có thêm 1 người thôi, chán cái box mình quá. Nhưng ko sao, có còn hơn ko, hichic. Cám ơn những người đã vote cho mình. Haha, sao bắc cực ơi, chị sẽ vote cho em, hihì. Ko biết khi nào mới được biến khỏi HN này đây? Ở cái xứ này chán quá bà con ơi.
    Mấy bữa trước nghe nói ở HN mới mở siêu thị METRO, hồi trước xem TV thấy o SG cũng co 1 cái lớn lắm. Trưa nay đi học về bằng xe bus, đang chán thế là lên luôn xe số 27 cùng đứa bạn đến đó. Trời thì nắng chang chang, 2 đứa thất thểu đi bộ từ trạm đến đó. Ai ngờ khi đến đó người ta lại nói phải co thẻ mới cho vào siêu thị. Đứng hỏi 1 tí thì chú bảo vệ mới cho đi ké theo 2 người để làm thẻ. Nhưng khi vào được rồi thì hỡi ôi, phải co giấy phép kinh doanh, mã số thuế, CMND mới làm thẻ được, hichic. SV như mình thì đào đâu ra mấy cái thứ giấy tờ đó. Trời vẫn cứ nắng chang chang mà phải đi về. Lên lại đúng cái xe bus lúc đi, làm mấy chú trên xe đuợc 1 trận cười đã đời. Hừm, ở đâu lại có cái siêu thị kiểu đó ko biết.
    Về nhà lại đã 2h rồi, đi ngủ khì đến 3h30 dậy đi lên net.

mango