1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật kí của CHS QH

Chủ đề trong 'Trường Quốc Học Huế' bởi mangoilu, 21/06/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. northernstar_2308

northernstar_2308 Thành viên rất tích cực

Chào các bạn....Tui mới đi chơi miễn phí ở Nghệ An về nè hì hì.....Tui bắt đầu chuyến đi vào 6h30 ngay 10/8 và trở về lúc 4h30 ngày 12/8...Sau đây là một số ghi nhận của tui về chuyến đi này....
    Trên đường chúng ta đi có rất nhiều phong cảnh đẹp...Trên địa phận của tỉnh Quảng Bình nếu lúc bạn đi qua cầu Quán Màu và ngước nhìn về phía Tây bạn sẽ thấy một khung cảnh đẹp như tranh!Đó là hình ảnh của một ruộng lúa chín vàng rực với những bờ kênh đan xen vuông vắn...Đó là một dòng sông nhỏ chia đôi hai bờ ruộng,cứ chảy dài chảy dài thật đẹp...Đó là những dãy núi trùng trùng của dãy Trường Sơn hùng vĩ đằng sau những ruộng lúa...Đó là một bầu trời trong xanh đầy gợi cảm...Ôi!Tất cả những hình ảnh đó thật đẹp và chúng hà quyện vào nhau thật hài hoà,sống động...Tôi tiếc là tui không có máy ảnh để ghi lại khung cảnh tuyệt đẹp đó...
    Đi thêm khoảng 30 phút nữa và bạn nhìn về phía Tây thì bạn sẽ thấy một vườn mía rộng lớn với một màu xanh rất đẹp,bên trên là một bãi cát trắng màu kem ở đằng xa và bên trên là bầu trời xanh ngắt...Sự phối hợp tuyệt diệu của thiên nhiên đã tạo nên một khung cnảh tuyệt đẹp để lại cho tui bao ấn tượng sâu sắc!
    ....Ừm tui thấy biển Cửa Lò của Vinh không sạch lắm,không có sóng...Biển Của Lò có một hình ảnh làm tui nhớ đến biển Cảnh Dương của Huế là có một dãi núi nhỏ bên trái...
    ....Khi tui ở nhà nghỉ thì bắt gặp cả một đoàn diễn viên Hà Nội,toàn là những diễn viên nổi tiếng thôi...Trông họ ở ngoài đời cũng bình thường thôi..hì hì
    Ở Nghệ An tui đi thăm 3 di tích là Mộ của bà Hoàng thị Loan(mẫu thân của Bác Hồ),Quê ngoại và quê nội của Bác Hồ...Khổ nhất là lúc leo gần 600 bậc cấp lên núi để viếng mộ của bà Hoàng Thị Loan...Qua lời hướng dẫn của người người hướng dẫn tui được biết thêm một số điều về bà Hoàng Thị Loan..hì hì điều này khoái quá!
    Tui muốn kết thúc nhật ký hôm nay bằng một bài thơ tui ngẫu hứng làm cho vui khi đi qua đèo Ngang...Vì bài thơ này tui lấy cảm hứng từ bài thơ Qua Đèo Ngang của Bà Huyện Thanh Quan nên tui muốn giữ lại câu đầu của bài thơ này để tỏ lòng kính phục Bà Huyện Thanh Quan...
    TRÊN ĐÈO NGANG
    Lời thơ:JPLT
    Bước tới đèo Ngang bóng xế tà
    Núi rừng xanh thẳm,biển bao la
    Gió thổi vi vu bên sườn dốc
    Sóng vỗ rì rào ngoài khơi xa
    Tiếng chim thành thót vang bên tai
    Hương thông lan toả ngập hồn ta
    Dừng chân đứng lại bên đèo vắng
    Mơ về kỉ niệm tháng ngày qua...
    PS:hì hì kaitokid_1412 và tui là một nên bạn nào muốn vote cho kaitokid_1412 thì cứ vote cho tui nhá.Cảm ơn các bạn nhiều....Vote cho tui nào,người nhà cả mà ....hì hì hì

img/uploaded/northernstar_2308/phjno005aa.jpg/img
    img/uploaded/northernstar_2308/images.jpg/imgmarqueefont size 4Nori-P,I cherish you!/font size 4/marqueeimg/uploaded/northernstar_2308/images.jpg/img
    Được northernstar_2308 sửa chữa / chuyển vào 18:36 ngày 13/08/2003
  2. mangoilu

mangoilu Thành viên mới

Mấy ngày nay ở nhà chán quá cứ lên mạng miết. Nhảy vào box QH mà chả thấy bài viết của ai cả. Sao box QH dạo này chán vậy, hay nó đã chán từ lâu? Nghĩ đi nghĩ lại thôi viết 1 bài cho nó đỡ chán. Huế dạo này sao hay mưa quá, mà mưa Huế thì buồn lắm.

mango
  3. quocthaicompany

quocthaicompany Thành viên mới

Xoài ơi ! Đây là lần đầu tiên tau vào cái "box" này đây. Quả thật tau không ngờ suy nghĩ của mi khác hoàn toàn với biểu hiện bề ngoài.Hiện giờ mi ra răng rồi Xoài. Đi xa mà chẳng có tin tức chi cho bạn bè vậy. Có tin tức gì thì gửi e-mail cho tau biết với. Mong rằng mi sẽ thành công dù phải ở trong bất kỳ hoàn cảnh khó khăn nào. Và hy vọng sẽ có một ngày được gặp lại chị Xoài. Tau bình chọn cho Xoài thêm 5 sao nữa đó.
  4. cold_br33ze

cold_br33ze Thành viên mới

HI! mình là cựu học sinh QH 96-99
    Mình rất muốn dươc giao lưu cùng các bạn.
    mình mong muống trang web của trương ngày càng chất lượng hơn cả nội dung lẫn hình thức .
  5. lionesse

lionesse Thành viên rất tích cực

HI! mình là cựu học sinh QH 96-99??
    Lớp mấy. Biết lớp A5 không
  6. cold_br33ze

Mình biết chứ, mình học A2.Cô chủ nhiệm của mình dạy toán lớp bạn mà
    Nhớ ko nhầm thì lớp mình và lớp bạn đã có tại nhà cô chủ nhiện, do you remember ???
  7. trai_hue_tim_vo

trai_hue_tim_vo Thành viên mới

thằng lionese này nói phét thế? thua mình 1,2 tuổi mà dám bảo khoá 96-99!!
  8. cold_br33ze

mới vào tham gia chưa jì bị ăn dưa bở roài
  9. nhoctim

nhoctim Thành viên mới

chao ba con!
    Tui la cuu thanh vien cua HS cach day bao nhieu nam rui tui cung ko nho nua.
    Tui ke cho ba con nghe ve mot tai nan nghe nghiep cua lop tui thoi do.
    Nam do, vao ngay 8-3 bon tui chuan bi bao nhieu la thu cho gian hang "Love paradise" cua bon tui, nao la thiep chuc mung, cot toc, nhung tam lot binh hoa duoc moc bang len rat dep, rui ca nhung cay nen rat lang man duoc lam bang so dua nua chu....va trong do co mot mon qua luu niem mang dac trung chat H duoc chung toi chuan bi rat cong phu. -Nhung hinh anh ngo nghinh duoc bon tui dung axit HF khac len thuy tinh va the la tai nan nghe nghiep xay ra, vi ca bon lam ma khong he mang gang tay. Sang hom sau, hai ban tay xinh dep cua hai dua ban tui tham den, va nhut du doi, nhung dua con lai thi nhe hon chi bi an da. Ca lop hoan ca len dua hai dua vao benh vien, roi chay cap toc mua coda rua tay cho ca bon. Dung mot ki niem nho doi!