1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật kí của một người điên

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi tia_mo2002, 11/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tia_mo2002

tia_mo2002 Thành viên quen thuộc

Tớ bảo với bạn rằng góc riêng của tớ là 1 góc nhỏ dọc bờ sông Lam quê tớ , nơi tớ vẫn đến những khi buồn ; là 1 góc nhỏ nơi thư viện , bên cạnh cửa sổ mà nhìn ra là cả thành phố ; là 1 quán kem nhỏ mà tớ hay đến . Tớ hỏi bạn góc riêng của bạn là gì , bạn trả lời rằng góc riêng của bạn là cả bầu trời sao vào ban đêm . Tớ đã thấy nhạc nhiên 1 chut và thích thú thật nhiều . Tớ ngạc nhiên vì bạn , thấy bạn thật thú vị và khác những gì tớ tưởng . Rồi bây giờ , mỗi đêm thức khuya để học bài , nhìn lên trời , thấy cả trời sao và tớ thấy rằng tớ đang ở rất gần bạn .
  2. tia_mo2002

Đôi khi nghĩ đến ai đó , bất chợt mỉm cười vu vơ . Ngước mắt nhìn lên trời va tự hỏi : sao trời xanh thế . Lại tự trách mình sao đôi khi quá vô tâm , rồi lại tự nhủ : mới 19 thôi mà . Cảm thấy yêu đời hơn bao giờ hết . Đó là khoảnh khắc , những khoảnh khắc của cuộc sống _ dịu dàng và bình yên .
    Được tia_mo2002 sửa chữa / chuyển vào 17:25 ngày 27/05/2004
  3. tia_mo2002

Sinh năm 1980 mà ăn nói ngu thế ko biết , chửi như thế rồi mà vẫn ko thấm . Bực mình , mất 1 buổi sáng vui vẻ !
  4. tia_mo2002

Có nhiều điều khi đã mất đi rồi người ta sẽ nhận ra rằng mình đã từng có nó . Tình cảm của Quỳnh và Dũng là thế , mặc dù Quỳnh không biết rằng nó đã mất hay chưa ? Dũng còn nhớ câu nói này ko : " Cái gì đã vỡ là đã vỡ .... Và tôi thà nhớ lại khi nó tốt đẹp nhất còn hơn là chắp vá lấy được để rồi suốt đời cứ nhìn thấy những chỗ vỡ .... " Q sẽ nhớ mãi những thời gian tất cả bọn mình ở bên nhau . Còn bây giờ ..... Sẽ chẳng trach ai được , mà trách nhau để làm gì , níu kéo để làm gì nữa . Bọn mình bây giờ mỗi đứa 1 nơi , mỗi đứa 1 tương lai , những quan hệ bạn bè mới , nhungữ lo toan mới cho cuộc sống bắt đầu tự lập . Đứa nào cũng thế thôi . Dũng cứ hay kêu rằng " khác quá " , nhưng vẫn thế thôi , Quỳnh hay là bọn nó vẫn thế , ko thay đổi . Phải biết chấp nhận chứ , và để vượt qua . Dũng cứ bảo là Dũng ra đi và Dũng mất quá nhiều . Được hay mất ko quan trọng bằng những gì diễn ra tiếp theo . Có những tình cảm mất đi ko bao giờ trở lại , có những tình cảm vụng về và chắp nối , nhưng cũng có những tình cảm sẽ hồi sinh và tươi mới sau những mất mát và đổ vỡ . Q và Dũng chưa bao giờ hứa hẹn gì khi Dũng ra đi , nên vì thế đừng trách nhau và dằn vặt nhau như thế , được ko Dũng ? Quỳnh tránh ko gặp Dũng ko phải là vì sợ người ấy bây giờ mà chính vì Quỳnh lo cho Dũng thôi . Tại sao lại cứ cố gắng thay đổi mọi chuyện theo ý muốn của mình như thế , tại sao lại ko cố gắng sống vì cuộc sống hiện tại . Quỳnh vẫn thế , ko thay đổi , có chăng chỉ là trưởng thành hơn . " Xét cho cùng , mai là 1 ngày mới ..... " đúng ko nào
  5. tia_mo2002

Ngày mai anh sẽ hát
    Dù cây cỏ nhuốm màu
    Ngày mai anh sẽ hát
    Bài hát là xa nhau
    Anh tựa vào bóng đêm
    Chạm nỗi buồn mặt đất
    Sương ngăn dòng nước mắt
    Của cỏ mềm khôn nguôi
    Ngày mai anh sẽ Thôi
    Nói lời yêu thương nữa
    Em đừng cài chốt cửa
    NGày mai anh không vào....
    Lại Phú Quang , sao ma buồn , mà tha thiết thế , mình đang say nhạc Phú Quang chăng ?
  6. tia_mo2002

Tháng sáu
    Mưa
    Giá trời đừng mưa
    Anh đừng nhớ
    Trời không mưa và anh không nhớ
    Anh còn biết làm gì?...
    Em như hạt mưa trên phố xưa
    Nuôi kỷ niệm bám hoài trí nhớ
    Kỷ niệm như rêu...
    Giẫm vào anh trượt ngã
    Tình xưa xa lắm rồi...
    Giá trời đừng mưa
    Anh chẳng cần xuống phố
    Hoa cúc vàng nhà ai
    Thả chừng chùm
    Hoài nhớ
    Áo em vàng...
    Tháng sáu...
    Trời buồn...
    Lũ chim sẻ hiên nhà đi mất
    Như em...
    Như em...
    Đang buồn ngồi nghe bài này đúng là ko biết nên làm gì nưa , thôi kệ , đành thế . LÚc trưa cũng lại vừa nghe Hồng Nhung hát xong " kỷ niệm như rêu, anh níu vào chợt ngã, tình xưa giờ quá xa... Hoa cúc vườn nhà ai,... Giờ em mong manh như khói, giờ ta nắng đã chiều rồi, tình xưa giờ như chiếc lá bay đi phương nào tan tác muôn nơi ,..."
    "Giá trời đừng mưa, và anh đừng nhớ.
    Trời không mưa và anh không nhớ"
    -----.................
    Tôi còn đâu..còn đâu đam mê
    Trời chang chang nắng... tôi về héo khô
    Chia cho em ... một đời thơ
    Một đam mê... một dai. khờ.. một tôi
    Được tia_mo2002 sửa chữa / chuyển vào 16:35 ngày 28/05/2004
  7. giangvan

giangvan Thành viên quen thuộc

Tôi điên chăng!
    Không, tôi không điên
    Vậy tại sao em lại bỏ tôi,
    Ra đi không một ngày trởi lại,
    Trời............
    vẫn mưa...
    buồn..........................................
    anh muốn nói thật to
    Anh yêu em
    Tiamo
    i love you
    wo ái nỉ
    je t''aime...................
  8. tiamotanto25

tiamotanto25 Thành viên mới

Nhiều lúc anh tự hỏi, tại ko biết anh đã làm gì mà em lại có vẻ như càng ngày càng có ác cảm với anh vậy. Em thật khó hiểu!!!! Nhưng dù sao anh vẫn tin là chỉ trong thời gian này thôi. Cảm giác của em lúc này cũng giống anh, anh mong em hiểu.
  9. anhdangyeu_ls241

anhdangyeu_ls241 Thành viên mới

Em !!! Sao em lại có thể nói vậy chứ ? Lẽ nào sự thật lại thế sao em ?
    Hay đó chính là lý do mà bấy lâu nay em tránh mặt anh .Lẽ nào tình yêu của chúng ta bấy lâu nay lại là trò đùa sao em ? Hay em không còn yêu anh nữa ? Nếu đúng như vậy em nên nói thẳng với anh còn hơn là phải để anh sống trong sự cô đơn và lạnh nhạt này ,với anh đó quả là một sự đau đớn vô cùng.
    Anh chỉ muốn nói với em một điều rằng : Tình cảm của anh dành cho em vẫn như ngày nào và sẽ mãi mãi là như vậy.
    Chào em yêu
    Hẹn gặp lại em
    Anh : Người mãi yêu em .
  10. tia_mo2002

Đôi khi muốn ai đó cười với mình quá , giờ mình cảm thấy đơn độc ghê gớm , nhưng có ai đó hỏi gì 1 câu là lại thấy khó chịu , chỉ muốn người ấy hỏi thôi , ko muốn ai hỏi cả . Điên thật ! Hôm qua bảo là đi mưa , thấy ghen tị , mà ko hiểu tại sao nữa , dạo này mình thật khó hiểu , ko biết là mình nghĩ gì nữa . Nói nhiều thì bảo là trẻ con , im lặng thì thấy bức xúc . Chỉ muốn nói tất cả thôi , nhưng là gì mà nói nhiều thế hả , phiền lắm ! Thôi , tự biết vậy .