1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật kí của một người điên

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi tia_mo2002, 11/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tia_mo2002

tia_mo2002 Thành viên quen thuộc

Cuộc đời này dù ngắn, nỗi nhớ quá dài
    Và cũng đã đủ lớn để mong bé lại như ngày hôm quá !
  2. tiamotanto25

tiamotanto25 Thành viên mới

Tâm sự của 1 "bệnh nhân":
    "Tôi và em yêu nhau đã gần 2 năm, vậy mà chỉ mới ngày hôm qua em nói lời chia tay 1 cách đột ngột, ko lý do, ko giải thích. Tôi thật sự quá bất ngờ và hụt hẫng. Tôi ko tin là em có thể làm như vậy với tôi. Em đã làm tôi đau nhiều lần và em đã hứa là sẽ ko bao giờ làm tôi đau nữa, vậy mà em lại làm thế. Em tưởng là chia tay thì em sẽ hết làm tôi đau sao! Em nhầm rồi, có thể là em sẽ ko làm tôi đau nữa nhưng em lại để lại cho tôi 1 vết thương mà ko bao giờ có thể chữa lành được. Tất cả những gì trước đây của chúng ta đã để em làm thế sao! Sao em ko nghĩ gì cho tôi, em cứ bảo việc gì rồi cũng sẽ qua, đúng là như vậy, nhưng nó sẽ qua thế nào? Em ko chịu nghe tôi nói, tôi nói gì em cũng ko chịu nghĩ, chỉ tỏ thái độ rồi tức giận vô cớ, tôi nói gì em cũng chỉ nghĩ nó xấu đi. Tôi biết là mình ở xa nhau thế này cũng thật khó khăn cho em, nhưng đâu chỉ cho em, tôi cũng cảm thấy buồn và cô đơn cơ mà. Có phải chúng ta xa nhau mãi đâu, sao em lại chỉ nghĩ đến cái trước mắt bây giờ. Chỉ vì cái lý do xa nhau mà em lại đòi chia tay, em đã từng nói nếu chia tay vì lý do đó là quá tầm thường mà giờ thì em lại như thế. Em làm tôi đau quá. Tôi mong em hãy hiểu tôi hơn, hãy hiểu chuyện của chúng ta kĩ và đúng hơn, hãy nhìn xa hơn. Tôi vẫn yêu em như ngày nào và vẫn cố gắng cho tương lai của chúng ta.
    TB: Tôi mong nhận được tin tốt từ em
  3. tiamotanto25

"Đừng đánh mất những gì đang có để rồi hối tiếc, có những chuyện chỉ tiếc nhưng có những chuyện mà sẽ phải hối hận và day dứt cả cuộc đời" - Johnsen Hart
  4. tiamotanto25

"Em tặng ta vết thương tình yêu đầu tiên, em đã giết chết ân tình này..." - Vết thương tình yêu (Ng Thắng)
    Anh đã làm tất cả vậy mà vẫn ko làm em có chút suy nghĩ nào, thật sự...
  5. tia_mo2002

Anh à , có nhất thiết phải như thế ko anh , em ko thể anh à , hãy hiểu cho em , hãy chấp nhận kết thúc tất cả ở đây , em ko cầu xin anh tha thứ cho em , em ko cầu xin anh bất cứ điều gì , chỉ mong anh chấp nhận và vượt qua . Em tin thời gian sẽ làm cho anh nghĩ lại , rồi 1 ngày nào đó , khi nhìn lại tất cả , anh sẽ xem như 1 kỉ niệm đẹp . Bây giờ , em sẽ đi 1 mình trên con đường em chọn , em sẽ ko bao giờ hối hận vì quyết định ngày hôm nay . Em thật sự mong anh hạnh phúc , tìm 1 người con gái tử tế hơn em , và hạnh phúc . Em nói thế ko phải để nguỵ biện , để có vẻ tử tế . Mà em nói từ đáy lòng em . Em mong anh hạnh phúc , hãy xem chuyện bọn mình như 1 kỉ niệm đã qua . Em bây giờ ko biết phải nói gì với anh , phải nói như thế nào để anh hiểu rằng chuyện tình cảm của bọn mình đã hết . Nhưng anh hãy cố gắng anh nhé , anh phải mạnh mẽ , anh nhé .
  6. anhdangyeu_ls241

anhdangyeu_ls241 Thành viên mới

" Mất đi người yêu anh thì sao ,mất đi người yêu thì với anh cũng thế thôi .Người yêu anh trên thế gian còn rất nhiều ,người yêu anh đâu chỉ có riêng mình em .Mất đi người yêu anh thi sao ,mất đi người yêu thì với anh cũng thế thôi .Còn yêu anh em sẽ không hề nói vậy ,còn yêu anh em sẽ hiểu cho lòng anh .Quá đau buồn......" (TXN)
    Sao ta cứ phải yêu , rồi chia tay ,rồi đau buồn nhỉ ?
    Nhưng dù sao đó cũng là quy luật cua tư nhiên thôi .Chả có mấy ai là người không phải trải qua chuyệnđó ít nhất một lần cả .Quan trọng là chúng ta có đủ can đảm để vượt qua hay không .Đó mới là con người có bản lĩnh.
    Hãy vui vẻ yêu đời lên thì sẽ cảm thấy mọi chuyện đơn giản hơn .
  7. tia_mo2002

Viết cho Q phải ko , nếu thế thì cảm ơn nhé
  8. tiamotanto25

Bản lĩnh để vượt qua à? tại sao lại cứ phải chia tay để vượt qua? Ko chia tay thì làm sao? cứ yêu la phải chia tay à? cứ tình đầu là phải chia tay à? Ko có gì khác để nghĩ ngoài chia tay sao?
  9. tiamotanto25

2 người cùng nhau đi trên 1 con đường ko tốt hơn là 1 mình sao, tại sao cứ phải 1 mình
  10. tiamotanto25

" Mất đi người yêu anh thì sao ,mất đi người yêu thì với anh cũng thế thôi .Người yêu anh trên thế gian còn rất nhiều ,người yêu anh đâu chỉ có riêng mình em .Mất đi người yêu anh thi sao ,mất đi người yêu thì với anh cũng thế thôi .Còn yêu anh em sẽ không hề nói vậy ,còn yêu anh em sẽ hiểu cho lòng anh .Quá đau buồn......" (TXN)
    Có cần chép cả bài ko? bài đấy cho vào chủ đề những bài hát dở nhất của mọi thời đại được đấy