1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật kí của người không điên!

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi Nguyenthiquynhnga, 19/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

Đêm qua mưa to quá!
    Đêm qua mình khóc ghê quá!
    Mình đã tìm ra sự thật, đã tìm ra lí do vì sao Gà chung thuỷ. Thật xót xa cho người bạn của mình - cho vợ yêu của Gà!
    Ko hiểu sao mình vẫn ko thể khá hơn trước tình trạng của cô bé! Dường như trái tim đã chai cứng ko còn cảm nhận đc gì ngoài những nỗi đau! Hình như có lẽ,
    Ngày thật dài, đêm thật dài, cứ trôi mãi..........................
    Tối nay và ngày mai sẽ là ngày quyết định cho cuộc đời mình. Mình sẽ có 1 con đường đi duy nhất cho thời gian còn lại của cd mình, Khà khà...........đôi khi nghĩ chua chát cho cuộc đời mình, nhưng biết làm sao????
    Chưa bao giờ mình lại thay đổi! Hoá ra cái giấc mơ về 1 cuộc sống yên bình cũng chẳng dễ dàng chấp nhận nó! Cũng chả yên bình chút nào!!!!!
    Ai sẽ để mình đi??? Ai sẽ giữ mình lại.
    Cứ có cảm giác 1 con quỷ xấu xí ác độc đang tiềm ẩn trong mình, cứ cầm dao tự hăm doạ mình.
    chà chà................
    Tối nay lại đc ngủ sớm!
    Lan Trai --- hoá ra ước mơ về cuộc sống như thế cũng ko khó mấy! Haha...........
    Mình đang xích lại gần rùi!
    Giờ lại phải về, chôn chân trong những bức tường để mặc thời gian trôi ko níu kéo!
    Buồn, chua xót,

2. woshi_cimeixiang

woshi_cimeixiang Thành viên mới

Ngày hôm qua ấy!
    7h30 tỉnh dậy
    8h10 đi ăn sáng, uống rịu
    11h30 đóng cửa ngủ
    3h chiều mở cửa típ khách
    6h chiều đi uống rịu
    9h tối lại rịu típ...
    11h30 về ngủ, thấy chai còn giang dở... thành ra...
    1h30 sáng hai mí mắt cứ nhíu vào, thôi đành vậy..!
    7h sáng chuẩn bị cho công việc ngày hôm lay...
    Uống rịu mà ko say phụ công ng nấu, thành ra... chết dở?!
  3. LANTRAI

Sáng sớm gõ cửa online!
    Hôm nay thật nhìu sương, sương mù.
    Ngày hôm qua thật nặng nề. Và đã lựa chọn đc cho mình 1 con đường!
    lẽ nào............lại thế????
    Tuấn cứ rủ về nhưng mông lung quá! Mình giờ thành kẻ lang thang ko nghề nghiệp hahaaa............
    Cứ lang thang đây đó với túi gió trăng, hehe kể cũng có cái thú của nó.
    Hôm nay thế nào nhỉ??? 1 tuần mới? vậy đấy, nhanh quá nhỉ????
    chán ngắt!
    Vẫn chưa có thông tin gì cả! Uhm uhm.....
  4. tu_huong

tu_huong Thành viên mới

mình đâu có điên?
    5h hơn bị ng ta đánh thức...
    7h hơn chui ra khỏi chăn
    11h30 trưa nhậu
    đến chiều 6h tối lại típ tục...
    tối lại làm ai đó buồn...
    giờ vẫn ngồi...
    ừ mình đâu có điên, tại fần con của mình nó mạnh quá
    đâu coi đó là điên được...???
  5. thienthancodonls

thienthancodonls Thành viên mới

Ánh nhìn soi mói, lời nói sau lưng. Mình ghét những thứ đó. Đàn ông gì mà ích kỷ, đàn ông gì mà chi li quá. ông cũng đã có gd, cũng hiểu được nỗi khổ của người nuôi con nhỏ mà sao cứ để ý chấp nhặt thế? Đúng là miệng nam mô - bụng một bồ dao găm. Đồ tiểu nhân
  6. LANTRAI

hừm, chấp nhặt làm gì mà than phiền hả????
    Để ý những điều đó làm gì????
    Cứ làm ngơ đi là tốt nhất!
    Thế nhỉ?
    Cố gắng lên,
  7. LANTRAI

Trước hôm tổ chức SN, em nói "làm gì có vinh hạnh đc thổi nến trong ngày sinh của mình". Nghe em nói, nó cứ thấy có điều gì đó gờn gợn trong lòng! Đến mình - con bé Lọ Lem cũng chẳng nói câu ấy!
    Và rồi, em vui mừng khi các anh chị đến mang theo bánh ga to thật to, đẹp.
    Trog lúc gọi các bé lên thổi nến, em chắp tay chăm chú ước, ước 3 điều ước cho mình. (Em kể ban đầu em run lắm,. mãi sau mới bìh tĩh đc!) Có lẽ chẳng ai để ý đến 1 cô bé cứ lặng lẽ ước nguyện. Lúc đó, tự nhiên nước mắt nó cứ chực trào ra. Nhất là khi điệu nhạc vang lên, nó thấy đau đâu đó trog lòng hoặc cũng có thể vì nó vui quá! Như thể đang tổ chức cho mình. Suốt gần 10 năm ******** nguyện, bây giờ thì nó mới đc là người "thưởng thức" bữa tiệc SN từ những người bạn của nó làm.
    Cô bé hỏi nó: thế năm sau có đc tổ chức SN nữa ko? Nó cười, nếu chị còn ở đây, chị sẽ cố gắng duy trì điều đó!
    Sinh nhật,
    Trước kia, nó vẫn mong đc tổ chức SN. Rồi nó tự hứa, sau này đi làm sẽ tự tổ chức cho mình.
    Đi làm, nó lại quên béng mất cái ước nguyện dở hơi ấy hoặc có khi vì bận rộn quá chẳng nghĩ ra cái gì cho riêng mình. Nó - cứ đi tổ chức cho người khác, vui cùng người khác, thổi nến cho nhóm mình, cho các tổ chức khác mà chưa bao giờ thổi nến cho chíh mình.
    Và rồi, như 1 sự tình cờ, bác Dũng Kotex mời nó vô quán nhậu theo đúng lời hẹn của 2 anh em. Bất ngờ anh nói sắp đến SN nó, muốn tổ chức cho nó. Ở ngay 1 nhà hàng sag trọng cùng vài người bạn - có cả bà bạn già của nó. Nó uốg thật nhiều, đc nhận 1 bó hoa thật to - như hoa cưới ấy - con bé vui quá!
    Lúc đó, suy nghĩ duy nhất của nó là tiếc tiền. Vì nó đang đau đầu chuyện thằng Dũng. Niềm vui ko trọn vẹn.
    Về sau, càng ngày nó nhận ra rằng, đó là bữa tiệc SN đầu tiên cũng là cuối cùng của đời nó. Nó thấy vui, hạnh phúc! Cảm ơn anh nhiều lắm, anh à! Nghĩ về NĐ, có anh thấy ấm áp hơn.
    Bây giờ thì nó ko còn ước nguyện nào cho mình cả! Thế là quá đủ rồi! Và nó tự tin kể về những khát vọng của mình ngày xưa cho bọn trẻ. Và cũng vững vàng trước những điều thuộc về trẻ thơ!
    Nó - dù ở đâu, đi đến đâu, cũng nghĩ ngay đến việc tổ chức sinh nhật cho lũ trẻ. Như 1 điều thiêng liêng, quan trọng trong tâm thức của trẻ thơ! Nó biết những gì mình khao khát ngày xưa thì lũ trẻ bây giờ cũng thế! Và nó biết nhiều khi sự quan tâm yêu thương cũng nhỏ bé lắm!
    Cảm ơn những người bạn đã giúp Lan Trai thực hiện đc mong muốn này dành cho lũ trẻ của mình.
  8. LANTRAI

Ngày trở về, thật vội vã thật thanh thản!
    Trưa nhận điện của sếp về HN chuẩn bị CT cho ngày CN. Vui vui.
    Lại lần nữa mình phải lựa chọn giữa chốn thành thị và chốn thôn quê, giữa những tiện nghi và thiếu thốn, giữa những tình cảm yêu quý mình và sự.....ghét bỏ.
    Khoan khoái leo lên xe CLC mà sướng! Hờ hờ....mấy khi đc sướng hả giời???? Ngắm nhìn mãi ko chán những dãy núi cứ nối nhau ko ngừng! Những hàng cây, cứ chen chúc,........... Bất chợt nhận ra hình như mình đã yêu nơi này, yêu không khí ở đây, yêu cảnh vật ở đây. Hình như đã có sợi dây vô hình giữa mình với những đứa trẻ.
    Có lẽ đồi núi nơi này giống chút nào đó trong tâm tưởng của mình!
    Hà Nội,
    Hôm nay gần kề ngày sinh nhật Cầu Mới - nơi mình gắn bó nhiều kỉ niệm - nơi trái tim mình thật đau, nhức nhối và hạnh phúc đan xen!
    Vô tình, lái xe mở bài hát ấy, nỗi nhớ em ùa về! Sao vô tình mà trùng lặp thế nhỉ??? SN CM, và em, trở về HN.
    Em đi đã hơn 3 năm rồi mà sao nỗi đau chẳng thể dịu đi?????
    Ngày mai, bắt đầu công việc!
    bắt đầu cho 1 cuộc sống mới! Mình hi vọng chút sức mọn đang nhen nhóm sẽ đc thổi bùng lên để rồi 1 ngày ko xa.......tắt dần!
    Mình muốn đc như ngọn nến! Thật sáng để rồi..............quên lãng!
    Tối online, đọc đc bài viết thứ 201 về mình. Sướng!!!! Hoá ra mình cũng nổi phết nhỉ??? haha..........
    Khà khà........tình nguyện.
  9. tu_huong

tu_huong Thành viên mới

ơ đằng í về HN rùi àh? ko ở LS nữa hử... con trai Xứ Lạng ko níu kéo được trên ng sao? chết dở?!
  10. LANTRAI

hic hic........chờ mãi ko thấy chàng trai nào gõ cửa! Cũng chẳng tán tỉnh đc ai! cứ tưởng vớ đc chỗ nào ấm hóa ra mình lầm!!!! khè khè........
    Tạm thời Lan Trai ko biết sẽ đi về đâu, có về LS nữa ko. Nhưng hi vọng nếu LT ko ở LS, các bạn sẽ vẫn đến trung tâm chơi với bọn trẻ và sưởi ấm chút gì đó trong lòng chúng.
    Nhiều khi cuộc sống ko như mình muốn!
    CN này, trung tâm có chương trình ở Tp "Nối vòng tay nhân ái", tớ cũng về, có lẽ là lần cuối hoặc.........chưa biết, nhưng hi vọng có thể gặp đc ai đó! hì hì......
    Dù sao, cũng cảm ơn các bạn rất nhiều trong thời gian qua!