1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật kí của người không điên!

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi Nguyenthiquynhnga, 19/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

2. lantimxulang

lantimxulang Thành viên rất tích cực

Hôm nay mình dành thật nhiều thời gian để tập nói, tập trả lời các câu hỏi,... để mai đi phỏng vấn. Thấy tự tin lên nhiều rồi. Hi vọng sẽ có một kết quả tốt đẹp. Cố lên tôi!
  3. LANTRAI

1/2 ngày đã trôi qua!
    Sáng- trưa- chiều ngồi ôm cái máy tính! Hê hê ko bít chán!
    Chiều tối vi vu lượn quanh miền Bắc!
    Đời đc mấy tí chứ!
    Hôm qua đi chơi, cũng đã 1 chút!
    Cũng biết đau, biết nhớ, biết suy tư..........
    Lan Trai cứ lang thang như thế, ko mệt mỏi, ko muốn dừng chân!
    Cứ rong chơi khắp chốn như thể chỉ có 1 lần!
    Chiều về Nam Định, lại được cùng mụ già lang thang, lại được cười quên cả Tổ quốc, lại được nhăn nhở. Haha..........
    Cứ tưởng sẽ ko có ngày gặp lại, cứ tưởng sẽ vĩnh viễn ko còn dịp gặp nhau nữa. Trái đất cũng tròn lắm!
    Sao lòng ta cứ dửng dưng như thế nhỉ???
    Ta sẽ nấu 1 nồi canh cá thật to, hehe.....
    Ta sẽ làm 1 nồi lẩu nhâm nhi chén rượu sầu..........
    Ta sẽ mỉm cười, ngẩng cao đầu đi trên phố..........
    Ta sẽ mặc kệ những tiếc thương vô tình hay những tiếc nuối của người Nam Định..........
    Ta sẽ đanh đá khi cần, để bảo vệ mình, ta sẽ chả sợ gì hết! Cũng chả ngại ngần với ai cả, vì ta là ta, ta đang sống cho chính mình, thế thôi!
    Ta cứ phiêu du như thế đấy, thà ta mỉm cười trong nước mắt của ta còn hơn khóc trong sự vui mừng của người khác.
    hê hê cần quái gì chứ!
    Đời là cái đinh gỉ gì!
  4. LANTRAI

Tối qua lang thang cùng Nam cisco. Những con phố quen thuộc ngày nào dường như xa lạ! Những bước chân quen cũng hóa vô tình. Xa lắm 1 miền yêu thương........
    Ngoảnh mặt, thoát cái đã 4 năm qua đi. 4 năm với bao biến cố để rồi hôm nay, trên con đường này ta...tự hào mình vẫn kiên trì đi theo tình nguyện - theo những đứa trẻ.
    Lang thang trên phố, nhận ra, ngày xưa mình khỏe thật. Ăn uống đạm bạc, lượn suốt ngày mà dẻo dai ghê ghớm! Tất nhiên người cũng dài và đen nhẻm! Bây giờ, béo ú 1 chút, SK cũng khật khừ, đi nhiều ko kham nổi!
    Khỉ thật,
    Tình nguyện - ngày xưa thật trong veo!
    Bây giờ, sau bao tháng ngày chinh chiến, cũng mất đi cái trong ngần ấy!
    Than ôi,
    Những chiếc lá úa, khô cong lăn lóc trên đường. Nhẹ chân dẫm lên, cười! Đá nhẹ. Xưa, khi ra Long Biên, cứ ước ao được đặt bàn chân trần nhỏ bé lên những chiếc lá vàng tươi trên đường Phan Chu Trinh hay Phan Đình Phùng.
    2 tên cùng nghịch ngợm với lá khô. Cười giấu trong lá!
    Lang thang trên hồ Hoàn Kiếm, lại nhớ đêm trung thu lang thang phát quà cho trẻ đường phố. Lúc đó, sao vui thế, đẹp thế! Hồ Gươm cũng long lanh hơn!
    Thời gian..........lướt nhanh!
    Mùa hè về, hoa bằng lăng tím ngát 1 vùng trời. Hoa phượng bắt đầu nở rộ. Mùa chia ly!
    Na nói, cuối tuần về Hà Nội. Nhất định sẽ đưa Na đi lang thang dứoi tán bằng lăng. Cũng đẹp lắm. Màu hoa giống màu hoa mua mà, đúng ko?
    Hà Nội, ngột ngạt quá!
  5. lantimxulang

Hôm nay có một vụ buồn cười quá đi. Hai đứa đang đi trên đường thì dừng xe mua ít hoa quả. Chả biết dừng kiểu gì mà chiếc xe vẫn cứ ... từ từ chạm vào chiếc xe đạp của anh bán hàng và tất cả hoa quả trên xe, nào mận, nào đào, ... đổ "ào ào" ra đường (Lúc đó mà có cái máy quay thì chắc là đẹp lắm). Thầm nhủ kiểu này thì thoải mái mà đền đây nhưng thật may, anh bán hàng dễ tính nên chẳng phải đền gì cả. Bù lại mình mua hàng của anh không mặc cả nữa. Hihihi. Nếu gặp phải một phụ nữ thì chắc hôm nay ăn chửi đủ.
  6. lantimxulang

Mong mãi mới đến ngày chủ nhật để được ngủ thoải mái. Vậy mà hôm nay vẫn phải dậy vào lúc 6giờ như mọi ngày. Bạn rủ đi chơi mà chẳng dám đi. Bao nhiêu việc phải làm. Sao lại bận thế này?
  7. LANTRAI

Lâu ko viết!
    1 tuần qua, bận rộn chạy CT! cũng chả để ý đến cảm xúc của mình nữa!
    Có những gì xảy ra nhỉ??? Ah, quan hệ với thằng bé vẫn ở mức bình bình. Zilch liên lạc lại.Trở lại CLB TNT, trở lại với công việc cũ và chợt nhận ra.....trí nhớ của mình có vấn đề!
    hic hic..........
    Lo sợ
    Mình vẫn thế! vẫn lạnh lùng. Vẫn lặng lẽ. Vẫn cứ sống như thế!
    Giờ chương trình đã ổn ổn! Chỉ cần gặp mặt TNV là chạy thôi!
    hic hic..............
    Mệt thật!
    Mai lại vi vu Hưng Yên, hic hic...........
    Rùi cũng sắp phải xa nơi này!
    hahaaaaaaaaa........ Lan Trai ko dừng chân ở đâu cả!!!
  8. LANTRAI

Gắng lên nhé!
    Cảm thấy nhẹ người hẳn ra! hahaaaaaa cười được rùi! Khổ thân thằng ku, thấy mìh ko vui, nó lại suy nghĩ!
    Chậc, hum nay thấy người chê tiền, hehe....sướng!
    Có lúc lo lắng, có lúc buông trôi, mặc kệ! Mình ko ân hận về những gì mình làm là ok rùi!
    Ngày mới bắt đầu!
    TY có vị gì nhỉ? sao thấy dửng dưng quá thế??? chẹp...........
  9. LANTRAI

chị Nga ơi, chị đã viết xong bài về TT chưa ạ????
    cố lên chị nhé!!!
  10. lantimxulang

Sau một đêm thức trắng và ngày hôm nay chẳng làm việc gì khác, thời gian chỉ dành cho việc ngủ và ngủ.
    Bất ngờ nhận được điện thoại của sếp cũ, lâu nay không liên lạc (gọi là sếp cũ, chứ ngày đó đi thử việc có một tuần rồi nghỉ). Mình kêu bận nên sếp hẹn dịp khác. Mà có việc gì không nhỉ? Chả hiểu sao mình lại có suy nghĩ: Tránh xa ra những sếp trẻ chưa vợ...