1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật kí của người không điên!

Chủ đề trong 'Lạng Sơn' bởi Nguyenthiquynhnga, 19/05/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. thienthancodonls

thienthancodonls Thành viên mới

[​IMG] [​IMG]

Người ta nói hương cà phê ngát thơm và vị cà phê đăng đắng ngọt ngào. Như hương vị tình yêu!
    Lâu lắm rồi chưa nhấm nháp chút nước đen nhánh và đậm đà ấy. Đơn giản vì bây giờ uống cà phê không có lợi. Cà phê làm ta tỉnh táo đến lạ
    lùng và cũng say đắm đến ngất ngây. Như lãng đãng trong khói sương của mối tình da diết. Uống chút cà phê, để ý thấy nhịp tim đập nhanh và gấp hơn thường lệ, và lòng bồi hồi khó tả. Chợt bật cười với ý nghĩ, biết đâu cà phê lại gắn hai trái tim đang loạn nhịp vì ánh mắt yêu thương dành cho nhau? Ngớ ngẩn đến thế là cùng, nhỉ! Vậy mà cũng tin là có đấy, buồn vui một thoáng, ngờ đâu gắn chặt với ly cà phê bình thường và giản dị...
    Tôi không phải là người yêu cà phê, song vẫn thích ngắm từng giọt đen đậm sóng sánh rơi, vẽ trên mặt nước những vòng tròn nhỏ nhẹ, lan dần và mất hút. Sóng cà phê hay chút sóng tình xao động con tim? Lại nhấm nháp chất đăng đắng hoà tan ngay đầu lưỡi. Vị đắng tình yêu là đây ư? Chả trách làm bao người phải say đắm, phải ngất ngây. Cà phê chắt chiu chút đê mê của đất trời trong từng hạt tròn căng. Thưởng thức cà phê, phải nhâm nhi cho hết cái hương vị nồng nàn ấy, phải tận hưởng hết cái chất đắng thanh thanh ấy. Vậy mà đã có lúc tôi nốc hết nửa ly cà phê, vội vàng, hối hả. Giật mình nhận thấy, đúng tình yêu như ly cà phê vậy, kết từng giọt, từng giọt nhỏ thành chất nước nồng nàn dịu ngọt. Không gấp gáp mà bình lặng. Không vội vàng mà nhẫn nại. Bỏ qua một giai đoạn nào đó cũng làm cà phê mất đi phần nào cái hương vị quyến rũ rất đặc trưng. Phải có nghệ thuật pha cà phê, uống cà phê. Tưởng như đơn giản nhưng không hề giản đơn một chút nào cả. Khoảnh khắc mở đầu ngày mới bên bạn bè, gia đình với ly cà phê đen mang lại phút thư giãn và bình yên đến lạ.
  2. lantimxulang

lantimxulang Thành viên rất tích cực

Được nghỉ ở nhà cũng chán, đi làm cũng chẳng thấy vui vẻ gì. Gọi điện cho mẹ bảo con muốn về nhà... Mẹ bất ngờ vì trước đây bố mẹ muốn mình về mà mình cứ nhất quyết không về ... Mẹ hỏi: "Hay là hết tiền ...? " Không phải đâu mẹ. Mẹ không phải gửi tiền. Chỉ vì con không muốn ở đây nữa thôi. Mẹ lại an ủi, động viên ... 25 tuổi rồi mà lúc nào mình cũng khiến bố mẹ phải lo lắng... Cũng chẳng biết vì sao mình lại như này. Có lẽ mỗi thứ chán một chút, cộng dồn lại thành một nỗi buồn lớn ...
    Có một người đàn ông nói yêu em, thương em sao không đến bên em vào lúc này?
  3. lantimxulang

Một ngày mới bắt đầu bằng những giọt nước mắt... Buồn lắm ... đau lòng lắm... Lại Play bài hát: "Vì anh đánh mất"
    Còn gì đâu anh, đôi ta hôm nay đã cách xa rồi, em sẽ không quay lại
    Cuộc tình hôm qua, ta nên xem như ký ức ngọt ngào, níu kéo nhau làm chi
    Một mình em thôi, bao nhiêu đêm qua em đã quen rồi, em sẽ không u buồn
    Một mình em đi, em không băn khoăn sẽ tới đâu mai này, em sẽ không còn nhớ
    Bao nhiêu năm trôi qua em đã mong chờ
    Giờ đây em không trông mong chi vào anh nữa
    Và anh trong em hôm nay vĩnh viễn phai nhòa
    Tình yêu đi qua em giữ cho riêng mình
    Khi đôi ta xa nhau không nói một lời
    Thì nay em quên tên anh, anh đừng than trách
    Một mai khi kêu tên em anh sẽ biết rằng
    Vì anh vô tâm nên anh đã đánh mất
    Đừng gọi tên em, xa nhau hôm nay đâu có vui gì
    nhưng em vẫn không quay lại.
    Chuyện mình đi qua, mong anh mai sau sẽ biết yêu là
    Không nên vô tâm lần nữa
    Bao nhiêu năm trôi qua em đã mong chờ
    Giờ đây em không trông mong chi vào anh nữa
    Và anh trong em hôm nay vĩnh viễn phai nhòa
    Tình yêu đi qua em giữ cho riêng mình
    Khi đôi ta xa nhau không nói một lời
    Thì nay em quên tên anh, anh đừng than trách
    Một mai khi kêu tên em anh sẽ biết rằng
    Vì anh vô tâm nên anh đã đánh mất
    Xin đừng níu kéo, xin đừng níu kéo, ta cách xa từ đây
    Qua rồi anh hỡi, qua rồi mãi mãi, thôi tiếc thêm làm chi
    Xin đừng níu kéo, xin đừng níu kéo, ta cách xa từ đây
    Qua rồi anh hỡi, qua rồi mãi mãi, thôi tiếc thêm làm chi
    Được lantimxulang sửa chữa / chuyển vào 00:42 ngày 16/07/2008
  4. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

1 ngày thật dài, cũng qua mau..............
    Nhạt quá nhỉ?! Ta lại về chốn cũ.......
    hic hic........
  5. contrai_o_kia

contrai_o_kia Thành viên mới

Tôi đâu có sao đâu? tôi làm đúng đó chứ cơ mà hem ai hỉu cũng mặc thế thôi
    Nhớ ng tôi thương thế chứ lị

6. Nguyenthiquynhnga

Nguyenthiquynhnga Thành viên mới

Hôm nay khai giảng, thế mà đêm qua mất ngủ. Sáng nay khật khật khừ khừ như con mèo ốm. May mà việc dẫn chương trình đã "chuyển giao" sang cho bạn Hường vì mình không mặc được áo dài nữa, chỉ việc ngồi bên cánh gà để giới thiệu chương trình văn nghệ.
    Một đêm không ngủ mà nghĩ tới hàng tỉ chuyện. Nếu là ngày xưa thế nào cũng bật máy tính lên mà online, nhưng bây giờ không đủ dũng khí nữa, đau lưng và đau mắt, rồi đau bụng vì con bé đá bóng trong bụng.
    Hôm nay là lần khai giảng thứ bao nhiêu kể từ ngày mình đi làm nhỉ? Mình đã già thật sự rồi, nghĩ đến cái lúc bảo: "Tui 30" mà ghê quá! Ui chao ơi, thời gian đi nhanh quá.
    Thôi cũng đánh chứ sao, chục năm nữa con gái mình sẽ tiếp tục chiến dấu với TTVNOL thì sao???
  7. LANTRAI

LANTRAI Thành viên rất tích cực

30 tuổi gì mà già hả chị!?? Vẫn còn "son" chán!!!!
  8. lantimxulang

Một ngày đi làm thật nhẹ nhàng (Hiếm khi có một ngày như thế này).
    Và cũng là một ngày ... phải đấu tranh tư tưởng giữa việc nghỉ việc hay không nghỉ việc và cuối cùng quyết định ngày mai sẽ nộp đơn xin nghỉ việc. Buồn một chút, tiếc một chút nhưng những áp lực, ức chế, ...... khiến mình không thể cố gắng thêm được nữa. Mình và Hương hai đứa sẽ cùng nghỉ. Công ty vắng đi hai nhân viên ...
    Mỗi lần nghỉ việc là một lần mình khiến bố mẹ lo lắng. Và lần này là lần thứ 5 rồi ...
    Sẽ lại bắt đầu công cuộc tìm kiếm một công việc mới. Hi vọng cho một công việc tốt hơn.