1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật kí cuộc sống

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi zaizaizaizai, 18/05/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. zaizaizaizai

zaizaizaizai Thành viên mới

Một tuần mệt mỏi nhưng cũng may là giải quyết đc xong một cơ số việc.................
  2. son_ttvnol

son_ttvnol Thành viên mới

Việc của a zai nà : cafe và bem a zai nhể ... hjhjhj
  3. NoirDesir

NoirDesir Thành viên mới

Vậy là giờ này chỉ còn tôi với nàng ( nhina đang online ). Không biết nàng hôm nay đã ăn lẩu chó chưa nhỉ?
  4. konhu_loaicodai_85

konhu_loaicodai_85 Thành viên mới

Lâu lắm rồi, mình ko để cho những suy nghĩ mệt mỏi làm cho ám ảnh nữa. Kể cũng lạ, nhìn đi nhìn lại đã 24 rồi. Vậy mà mình vẫn thấy quá hời hợt với những thay đổi của cuộc sống. Vẫn nhìn mọi thứ là một màu hồng và luôn tin vào sự vĩnh cửu.
    Nhưng có một khác biệt, một sự thay đổi đến âm thầm mà đến giờ mình mới nhận ra. Mình thèm đc tâm sự, và nơi để trút những tâm sự đó ngày xưa là đây thì hình như mình cảm thấy hụt hẫng điều gì đó. Những người cũ giờ đi đâu rồi nhỉ, những tình cảm vô tư chia sẻ? Hay là mình hời hợt nên ko nhận ra, hoặc mình ko chịu trải lòng???
    Mình nhớ ngày xưa khi đặt chân đến nơi này, đó là vào một buổi chiều hè nắng kinh khủng, trong một khoảng sân bóng trường Y. Mình ko thấy xấu hổ vì những anh chàng nhẫy nhụa mồ hôi với độc một chiếc quần đùi "hộ thân", tất cả đua nhau xúm lại, chen lấn nhau, húc vào nhau mà tranh nhau một quả bóng. Mình chỉ thấy lạ lẫm với thắc mắc là nắng như vậy mà sao họ...ko mặc áo chống nắng nhỉ?
    Mình của ngày ấy và mình bây giờ có khác nhau nhiều ko nhỉ? Chắc là cũng có chứ, thậm chí là nhiều nữa. Nhưng mình nhận ra và giữ lấy nó ở trong lòng, coi đó như một điều hiển nhiên và ko mảy may bận tâm đến nó. Nhưng giờ nhìn lại, mình mới thấy mình đánh mất quá nhiều. Phấn đấu thật nhiều nhưng ko thể xác định nổi nó cần cho cuộc sống ntn, định hướng nó ra sao. Mình cứ lao đầu làm việc và khép kín trong khung trời của mình, yêu chân thành và chờ đợi. Để rồi mọi cái khép lại cũng chỉ có ngần ấy vui buồn.
    Ngốc quá! Kể ra thì cũng đáng đời lắm. Đã lâu rồi mình ko chịu khó gõ phím thế này. Nhưng cảm thấy nhẹ nhàng khi có thể nói ra những gì mà mình chịu đựng bao ngày qua, đau một cách nhẹ nhàng nhưng ko hề dễ quên chút nào. Song minh là người dễ chấp nhận sẽ ko bao giờ để bản thân phải buồn lâu nữa.
  5. vitop

vitop Thành viên mới

Cả tháng mưa lất phất ẩm ướt đến phát bực Tự nhiên hôm nay được trận mưa phải gọi là đã đời cảm giác bức bối như được rũ bỏ theo trận mưa hồi trưa, tự nhiên cảm giác vui lạ lùng. Lâu lắm rồi hôm nay mới thấy vui đến vậy. Lâu lắm rồi không có một ngày thực sự của mình, làm những gì mình thích, cả thời tiết cũng thích luôn hị hị. Lượn xe trên đường cảm giác thật khó tả. Những luồng gió mát lạnh đùa nghịch trên má, trên mắt, cảm giác thật hạnh phúc giống như nốt thăng trên bản nhạc của cuộc đời .
    Hôm nay là một ngày hạnh phúc

6. ncoslas

ncoslas Thành viên mới

Đêm nay, ở công trường xây dựng cho quê hương mà sao thấy buồn vậy! Không biết dân mình có được lợi gì khi các nhà máy xí nghiệp này mọc lên giữa những cánh đồng lúa bát ngát của quê ta?
  7. LanQuyet

LanQuyet Thành viên mới

Sáng nay thức dậy sớm đi làm , lên xe thấy mọi người bàn tán về ngày nghỉ 30-4,1-5 làm mình mong nhanh đến ngày đó quá, ngỳa kỉ niệm tình yêu của mình....Mình đã nghĩ từ sáng rồi, sẽ mua một món quà thật ý nghia để tặng cho OX của mình...Bí mậtk...hi
  8. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Gợi ý : Tặng XO nhé
  9. thongoc7

thongoc7 Thành viên mới

Chị chỉ được cái nhanh trí thôi
    Từ sáng đến giờ đau bụng quá đi...., hjx hjx.
    Sáng mai phải nhớ đi lấy cái bằng tốt nghiệp mới được
    CHả chuẩn bị rì được cho T7 này, mình vốn chả có năng khiếu gì, cố lên, hjx hjx
    Học đê, lam đồ án nào, T6 này thông mà chưa bắt tay vào công việc. KHóc mất
  10. LanQuyet

LanQuyet Thành viên mới

Ko đủ tiềm lực...