1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật kí những ngày chạy trốn

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi girl_buong_binh, 15/05/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. girl_buong_binh

girl_buong_binh Thành viên tích cực

Nhật kí những ngày chạy trốn

Hôm nay là ngày đầu tiên em chạy trốn khỏi anh, khỏi trái tim của mình...

Có lẽ em là người quá hèn nhát khi kết thúc mọi thứ khi nó chưa thực sự bắt đầu...Em vốn dĩ là một người không thích nói nhiều và không thích trình bày.Nhưng không hiểu tại sao hôm nay em lại quyết định trải hết nỗi lòng em vào đây..Có lẽ đây là lúc một con người mạnh mẽ như em cũng trở nên yếu đuối..
    Người ta nói có 2 loại tình yêu, một là đến từ trái tim, hai là đến từ cái đầu..
    Em dành tình cảm cho anh xuất phát từ trái tim của mình, nhưng lại giải quyết mọi chuyện theo cái đầu..Anh đã từng nói em sống quá nguyên tắc và máy móc, không bao giờ nói ra những điều mình muốn.Nhưng em muốn anh phải tự hiểu em..
    Chúng ta quá khác để đến với nhau..
    Đáng ra nên hoán đổi vị trí cho nhau..
    Anh sống cuộc sống tự do, sống cho những niềm đam mê riêng của mình..Anh làm những gì anh thích..
    Còn em cuộc sống của em từ nhỏ đã như một kế hoạch đưọc lập trình mà em ngoan ngõan tuân theo nó.Kế hoạch ấy lập trình mà quên mất tình yêu..
    Ngày gặp anh em cảm nhận được từ chính trái tim mình rằng đây là con người làm thay đổi hoàn toàn những suy nghĩ trong đầu mình.Từ trước đến nay em đều nghĩ đến hình ảnh người yêu người chồng tương lai của mình sẽ phải là một người khác, một người học thức và phong độ...thế rồi lại gặp anh..một người tự do chả bị những lề thói nào ngăn cản..gặp anh rồi em mất hết tự tin như khi đứng trước những người con trai khác...Vì những lợi thế mà em có anh hoàn toàn không hề quan tâm đến..
    Người ta nói phụ nữ có linh cảm..
    Em yêu anh tình yêu bằng trái tim nhưng cái linh cảm ấy nhiều khi át đi niềm thương nỗi nhớ...Nhất là khi không có anh ở bên e như càng suy nghĩ nhiều hơn..Người như anh nay đây mai đó,em nhỏ bé thế này...
    Anh luôn nói đùa người nào tán em chắc như tán cây cổ thụ nghìn năm thì mới đổ..không tìm được đường vào...Nhưng anh đâu có biết vẻ ngoài như vậy nhưng trong lòng em yếu mềm..
    Em có cảm giác anh coi em như một cô em gái , anh để dành, chứ không phải một tình cảm đam mê như ngta vẫn nói về tình yêu...Dẫu rằng anh có nói ngàn vạn lời về tình cảm của anh thì cái linh cảm ấy vẫn cứ hiển hiện trong tâm trí em không sao xóa bỏ được..
    Có lẽ người con gái khi yêu là vậy, tự ti và nghi ngờ..
    Thế rồi hèn nhát, em đã trốn chạy khỏi anh..Nhưng một ngọn lử hi vọng vẫn âm ỉ cháy, là nếu anh thực sự yêu em, anh sẽ tìm được em về bên mình..
  2. cupiecake

cupiecake Thành viên mới

Bạn chủ topic ơi đừng chạy trốn làm gì cả hãy sống thực với con người của chính bạn đi. Chạy trốn mãi cũng chả giải quyết được vấn đề gì đâu, mình phải đối diện với thực tại. Bạn vẫn còn yêu a ấy mờ sao lại phải trốn chạy . Tớ đã nghe được cái câu "hạnh phúc có thế thôi là khi e và a chung đôi". Đừng đánh mất tình yêu của bạn vì những cái ý nghĩ đấy nha. Chúc bạn và a ấy sớm về với nhau
  3. applennpc

applennpc Thành viên rất tích cực

mình bướng kinh khủng. mình đã sống ko đúng với bản thân lắm. chẳng muốn sống ở HN. đang làm xấu mình và muốn chia tay n.y muốn về quê. muốn sống bình yên.
  4. girl_buong_binh

Nhìn thấy nick anh trên mạng mà em lại phải làm như 1 người tàng hình..Trời thì như trêu người cứ mưa rả rích..
    Trốn đi đâu được nỗi buồn??!~..
    Anh có nhớ em không?..Em nhớ nụ cười anh mắt ấy,nhớ cái gương mặt mồ hôi mồ kê nhễ nhại chỉ vì 1 lời thách đố mà đi 5 cây số đến nhà em..Anh cũng đã làm rất nhiều mà sao em không tin nổi là có anh?!~
    Có lẽ chúng ta có quá ít cơ hội ở bên nhau trước khi nản chí...
  5. girl_buong_binh

Anh..
    Về đến nhà em mở ngay máy ra và vào diễn đàn như tìm một người bạn tâm giao..
    Em nhận được tin nhắn của 1 người ...một người chị...những dòng tin xúc tích nhưng em hiểu đó là trải nghiệm của cả một quãng đời đã qua..Em xin cám ơn chị rất nhiều, rất rất nhiều để em có thêm động lực tin là em đang đúng...Từ bé đến lớn vốn em được nhận xét là người có trách nhiệm, nên em hứa với chị, em sẽ sống có trách nhiệm với chính mình, cũng như là chính một phần quá khứ của chị đã lặp lại ở em, chị nhé..mong chị đọc được những dòng này..
    Chiều nay đi làm em không thể tập trung vào công việc.Cứ nghĩ ngợi vẩn vơ ...Nghĩ cũng buồn cười cái cuộc sống...Mình cứ phấn đấu hoàn thiện bản thân mình rồi thì nó cũng là công cốc.Ở xã hội này , số phận người phụ nữ được định đoạt bởi người đàn ông của cô ta, cho dù người phụ nữ ấy có cố gắng đến mấy...
    Cuộc sống của mỗi người có một nỗi khổ riêng...Giá như em thật u mê để sống hết mình cho trái tim...Hoặc giá như em thật tỉnh táo để biến cuộc đời mình thành một phép tính...Bỗng nhiên em muốn ra biển và hét thật to để phá tan sự căng thẳng trong tâm hồn..
    Cả một ngày không thể có nổi một nụ cười..ôi..
  6. guocxinh85

guocxinh85 Thành viên mới

có lẽ, mình cũng đang chạy trốn, chạy trốn tình cảm của chính mình. Chạy trốn những kỷ niệm.
    Uh, liệu có trốn được hay ko??? càng trốn mình càng phải đối mặt. Đối diện với chính bản thân mình, thật là kinh khủng.
    Nhiều khi muốn tung hê tất cả lên, chỉ cần biết một mình mình thôi
    nhưng mà ko được rồi. ko được phép.
    uh, thôi thì cứ trốn vậy, đến đâu hay đến đó
  7. britany221

britany221 Thành viên mới

Đừng nghĩ mình chạy trốn!
    Sao bạn không nghĩ mình đã DŨNG CẢM đối mặt với sự thật. Những người dũng cảm thì xứng đáng có được một tình yêu chân thành và bền vững. Chúc vui ;)
  8. situhocdoi

situhocdoi Thành viên rất tích cực

biết làm j bi h ko bác...chỉ vào nick đó và ấn delete...vậy là cảh phải nhìn thấy nick đó nữa cũng chả phải thấy avât hay stt ko muốn nhìn nữa thế thôi...chạy trốn...chạy đi đâu và trốn ở đâu???
  9. doitra

doitra Thành viên mới

bướng bỉnh ,cứng đầu ......luôn thể hiện một người con gái mạnh mẽ,cá tính........................................... nhưng rồi yếu mềm :( con gái cũng vẫn chỉ là con gái ,mạnh mẽ đến cỡ nào :D cũng vẫn chỉ là con gái luôn yếu đuối :D
    bạn chủ tít yêu sao ko nói... lại muốn chơi trò ôm cây đợi thỏ,nhiều khi con trai cũng vô tâm lắm ,ko phỉa cái j mình nghĩ mình muốn họ cũng hiểu mình cũng làm theo cái minh mong muốn đâu... đừng đánh mất tình yêu ,đừng chạy chốn,đối mặt với nó ,với chính con người thật của mình:D chúc chị hạnh phúc
  10. situhocdoi

situhocdoi Thành viên rất tích cực

hí hí iu bác dối trá ế=))...nói chuận ko cà^n chỉnh lun á...cứ giả vờ ta đây mạnh mẽ vui vẻ yêu đời mộng mơ này nọ...đến lúc ko chịu nổi nữa thì chả bít ts cùng ai vì ai cũng nghĩ mày thì cần êck j` tâm sự...bác nhỉ...cứ sống là mình thui...vui thì cười buồn thì ngủ...