1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật kí (Part 3) - GÓC KHUẤT cho tâm hồn của bạn !

Chủ đề trong 'Hà Tây' bởi habee20, 08/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. habee20

habee20 Thành viên mới

Nhật kí (Part 3) - GÓC KHUẤT cho tâm hồn của bạn !

Cuối cùng thì Nhật kí phần II cũng đã khép lại.
    Từng trang, từng trang đều in đậm những sắc thái tình cảm riêng của mỗi thành viên trong box .
    Nếu có lúc nào đó bạn muốn nhìn lại những cảm xúc của chính mình, của "ai đó", hoặc của một người mà bạn quan tâm hãy ghé lại [topic]753690[/topic] nhé !

Còn bây giờ, Bee đặt tạm viên gạch đầu tiên cho nhà III .
    Mời tất cả mọi người cùng xây tiếp căn nhà mới cho chính tâm hồn mình ....
  2. _anh_yeu

_anh_yeu Thành viên mới

Tem nhà mới!
    ?oỞ đời lấy vợ sinh con
    Đã thành cái chuyện sáo mòn vạn năm
    Vợ thì mặt khó đăm đăm
    Con thì ọ ẹ đái dầm cả đêm
    Mình thì ngồi xuống đứng lên
    Trăng thì cứ sáng đầy thềm như trêu?
    (Trích thơ ?ocủa ai đó? - ứ nhớ tên)​
    Trước nay mình vẫn cho gã này thật hâm, chí ít cũng dở người khi sáng tác bài thơ này. Nhưng ngẫm lại thấy nhiều người hướng tới sự thanh khiết trong một thế giới vật chất xô bồ, bon chen và thế giới thực tại đầy những chuyện ?ovặt vãnh? quả là khó. Đúng là trăng sáng đầy thềm như trêu.
    Trăng đêm qua sáng thật.
    Một đêm bất an với tiếng khóc của bé Minh Tú. Hic, nhìn Út bị ngứa mẩn đỏ đầy người mà thấy xót xa. Chắc con ngứa lắm. Vậy mà lúc bớt ngứa con lại chơi rất ngoan, nhìn mà ứa nước mắt. Cả nhà lục đục trong đêm không ngủ chỉ vì con gái quá khó chịu với cái bệnh dở hơi kia. Khổ nhất là mẹ!
    Bên giường mẹ đã thế, bên giường bố cũng chả kém cạnh gì. Bé Thu Na bắt đầu ho từ lúc quá nửa khuya, khiến cả nhà sốt ruột. Bố ôm con thật ấm, đắp chăn thật ấm mà mãi không hết ho. Lại bắt đầu các biện pháp ngắt cơn ho. Hic?
    Đã thế, loáng quáng thế nào bố vấp ngay phải cái bô nước tè của Minh Tú, hu hu, lại lục đục đi lau nhà. Vừa hì hụi dọn dẹp vệ sinh, vừa căm ghét ánh trăng sáng lấp ló trêu ngươi ngoài cửa sổ. Hứt hứt? Lúc các ?ochiến trường? im tiếng súng, nhìn lên đã hơn 4 giờ sáng, mình tự an ủi mình, chắc đêm sẽ sắp qua thôi.
    Và rồi buổi sáng với những nhịp điệu thường ngày đã đến. Ngày mới bắt đầu là tiếng lanh canh rửa cốc chén của bà nội, là tiếng lịch kịch, lèo xèo nấu nướng của mẹ, là tiếng giục giã con gái rửa mặt đánh răng, là tiếng í ới, ì xèo, là gấp gáp, là vội vàng, chỉ sợ con muộn học.
    Hy vọng hôm nay các con sẽ bình an.
    Xả xì trét xong rồi, vẫn ấm ức ánh trăng đêm qua, trêu ngươi mình!
  3. Hayiunhaude

Hayiunhaude Thành viên mới

08.12.07
    2 đêm rồi, gần nhà mình có đám ma, chơi nhạc suốt. Đêm qua do ảnh hưởng của thuốc mình ngủ thật ngon, cũng giật mình dậy nhưng rồi lại đi tiếp vào giấc ngủ. Hôm nay, tỉnh táo lạ.
    Chợt nhận ra rằng mình đã không còn sợ như xưa, mạnh dạn hơn nhiều rồi. Ra ban công như mọi lần, cố hít thở không khí trong lành & lắng nghe âm thanh tĩnh lặng của đêm khi tiếng nhạc kia ngưng nghỉ ...
    Sài Gòn đã không còn cái se lạnh, đã trở về không khi như nó hằng có.
    Mọi thứ đều yên lặng, tiếng côn trùng kêu rả rích, cây yên ả không 1 chút gió, không oi bức như ban ngày, chỉ gọi là mát mẻ ...
    Định nghe những bản nhạc cũ, nhưng nhạc ở gần đó lại vang lên ... Sao chẳng thấy chút gì buồn như những ngày xa, dù ko phải thân quen mình vẫn buồn ... Giống như nhạc hòa tấu, trở về cát bụi, giọt lệ đài trang, ... Không biết những người ở lại có được xoa dịu chút nào không khi nghe nó ...
    Sau cái đêm nhận tin anh cùng cty mất, mới hơn 100 ngày thôi, mình đã thay đổi 1 chút cái nhìn về sự sống và cái chết ... 1 sự chuẩn bị hay chỉ là nhận thức về nó? Cũng không biết và không muốn nghĩ đến nó ... Cũng như tình duyên, mọi việc do trời định ...
    Đang miên man với dòng suy tưởng, một điều gì đó như luồng điện lóe lên và cắt ngang điều đang nghĩ đến ... Nhìn ra khung cửa, một vùng trời ửng hồng lên gần bên vùng trời xám tối. Chẳng phải bình minh mà do từ những ngọn đèn xa xa nào đó ...
    Lâu rồi không dậy để đi hít thở ko khí và xem cảnh lao động của những người mưu sinh khi mọi ngưởi còn đang say giấc ngủ.
    Lại nhớ, nhớ những ngày miền Bắc xa xôi, nhớ những ngày nơi xứ biển, những ngày thao thức cùng ánh trăng cùng nỗi nhớ cùng cái se lạnh ... Nhà mình ở, ngôi nhà nào ánh trăng cũng có thể tìm đến vuốt ve mình khi mình đang yên giấc ... Một điều may mắn? không biết nữa nhưng mình thích ...
    Chẳng biết đã mấy giờ rồi, tiếng gà ở đâu đã gáy, mỉm cười với suy nghĩ gà thành phố bị loạn nhịp sinh học rồi, có giọng hát cất lên, những bài hát cũ, giọng cũng hay nhỉ? ... hình như đang đi tìm những chuyện để đẩy lùi điều gì đó âm ỉ nhưng mãnh liệt trong lòng ...
    Yêu thương, yêu thương không như nắng hạn chờ mưa nhưng sao nhiều lúc khát cháy ...
    Hơn 3h rùi, ngủ ngoan nhé mình ơi!

4. ruaxinh086

ruaxinh086 Thành viên mới

Bụp bụp, dzô tầng 1 với.
    1 ngày đặc biệt --- Thứ 7
    ---- 1 ngày nhàm chán
    ---- Và là sinh nhật người đó.
    Năm ngoái giờ này...em bận rộn chuẩn bị quà cho anh nhỉ. uh, kể ra thì khi đó em hơi xót tiền ( em sinh viên nghèo mà ) nhưng mừ thấy vui ko tả được.
    Năm nay giờ này....anh bận rộn với bạn bè nhỉ ? ( em hơi thương anh vì sn mà ko được ở gần vợ iu ). ke ke, em thì bận rộn sắp lịch đi chơi thôi. Chứ ở nhà thêm phí ngày thứ 7 ấy nhỉ.
    Vâng, đã 1 năm. Thời gian cứ trôi, Chỉ có những góc khuất trong tâm hồn mỗi người còn đọng lại.
    Chúc anh sinh nhật vui, hạnh phúc ! Chúc vợ chồng anh sớm đoàn tụ, ko ở cách xa nhau nữa. Hãy cố gắng để yêu người ta thật lòng nhé, đừng thế...khổ người ta lắm....
  5. habee20

habee20 Thành viên mới

( Dairy revisited )
    08/12/2006 : Suýt chút nữa thì em thuộc về anh ...
    Anh thân yêu, buổi sáng tỉnh giấc, với em như một điều gì đó thật hoang đường.
    Em không ở trên giường của mình, không ở trong căn nhà trọ của mình, mà là ở bên cạnh anh, trên giường của anh, trong nhà của anh và ... trong vòng tay của anh.
    Cái cảm giác trong em thật lạ !
    Em bồi hồi nhớ lại cái cảm giác mình đã trải qua đêm qua.
    Rượu ....
    Em say ...
    Anh cũng say ...
    Em đã ngủ thiếp đi lúc nào không biết. Chỉ biết, bất giác, vào một lúc nào đó, em cảm thấy hơi ấm ngay bên cạnh mình... Em mở mắt và bắt gặp ánh mắt anh nhìn em thật gần, gần lắm lắm.
    Rồi anh đưa tay vuốt ve khuôn mặt em, lùa tay vào tóc em và hôn em thật nồng nàn .. Cái hôn có vị nồng say của rượu ...
    Thật may, là chẳng có điều gì hơn thế sảy ra ...
    Nếu không, em đã thuộc về anh mất rồi.
    Và như thế, em sẽ không có cơ hội để nỗ lực cho cái công cuộc "thuộc về anh" như ngày hôm nay.
    Anh yêu, ... cảm ơn anh vì đã cho em cơ hội ấy !
    Yêu anh ...
    Nhiều như anh yêu em vậy ....
  6. Rockdieucay

Rockdieucay Thành viên rất tích cực

Cũng xin mảnh đất trang nhất
    Hôm nay thời tiết đẹp thật, nhưng không có sự kiện gì đặc biệt cả
  7. sweetmelody_912

sweetmelody_912 Thành viên mới

Cho e xin 1 vé trang nhất với,ko bít có kịp,có còn đủ chỗ cho mình ko nhỉ?hix
    Mấy hôm nay mình lại nhàn rỗi hơn rùi,àh ko,chính xác là đỡ bận rộn hơn.Lại thấy nhàm chán rồi,giá mà cứ bận bịu như mấy hôm trước.Lại có thêm nhiều time để nghĩ ngợi vẩn vơ rùi.Làm thế nào để chữa được cái bệnh hay nghĩ of mình,làm thế nào để mình vô tâm hơn 1 chút cho thoải mái đầu óc nhỉ?
  8. girl_vuitinh

girl_vuitinh Thành viên quen thuộc

Khai trương nhà mới rùi àh!
    Um... xem nào! hôm nay là ngày nghỉ, bình mình của mình là 8h sáng! cả nhà đi vắng hết, 1 mình hì hục lau dọn nhà cửa, trưa chán wá, nhảy wa online! xong lại cơm nước, đến trưa có 3 bố con ăn cơm, chiều lại còn 1 mình, dọn dẹp tiếp! con bạn gọi điện rủ tối đi chơi, mình lại hẹn mẹ tối ra nhà chị gái chơi với thằng cháu, nó ốm. nên ko đi với nó! chiều 3h mới đi ngủ ... trưa. lúc dậy sao mà mệt thế ?
    chiều lại cơm nước, chiều nay mình luộc mớ ốc mẹ mua mấy hôm trước, hôm nay mình luộc thật lâu, liều mình ăn, may quá, chưa có "hiện tượng" j xảy ra, thế mà từ trước đi đâu mình cũng sợ ăn ốc, hoá ra ở quán ng ta luộc ko kỹ, nên mỗi lần mình ăn xong là về fải có Becberin!
    Tối nay thấy thằng cháu mình có vẻ khoẻ khoắn hơn rồi, nó cứ luôn chân luôn tay nghịch í! vui quá!!!
    Còn nữa!Lâu rồi tối nay mình mới lại online muộn thế này!
  9. cu_non_lon_ton

cu_non_lon_ton Thành viên mới

Hôm nay trời đẹp !
    Chia buồn !!!!!!!!!!!!!!!!!!
  10. banmaity

banmaity Thành viên mới

:.õTƠ.:Không ThặặĂng:.õTƠ.:
    :.õTƠ.:Không Nhỏằ> :.õTƠ.:
    :.õTƠ.:Không MặĂ MỏằTng :.õTƠ.:
    :.õTƠ.:Không Buỏằ"n :.õTƠ.:
    :.õTƠ. Không ChĂn:.õTƠ.:
    :.õTƠ.:Lỏằ? Không RặĂi :.õTƠ.: