1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật kí (Part 3) - GÓC KHUẤT cho tâm hồn của bạn !

Chủ đề trong 'Hà Tây' bởi habee20, 08/12/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bonchenlem

bonchenlem Thành viên mới

Sáng nay đưa mẹ ra xe về chuẩn bị đồ đạc để đi HN rùi tự dưng thấy hơi buồn buồn.
    Mấy hnay mệt quá, người uể oải gần bệnh đến nơi. Hy vọng mình ko bị sao, chứ mẹ về quê rùi biết gọi ai Mẹ dặn có gì gọi bố qua cũng đc nhưng ai lại nhờ bố những việc như thế, hic.
    Cố gắng nào!
  2. miuconbietnoi

miuconbietnoi Thành viên rất tích cực

Tớ vẫn vậy mà Kiên...
    Hôm nay vui ... vui.
    Dù đi đâu, thì vẫn không đâu bằng box mình, một nơi mình có thể dừng chân, nghỉ ngơi, và thấy được xẻ chia. hạnh phúc đôi khi chỉ có thế...
    keke...
  3. _anh_yeu

_anh_yeu Thành viên mới

Hôm nay lãng đãng... chả mún làm việc
  4. leo_queen_8x

leo_queen_8x Thành viên rất tích cực

Nhân thể đang muốn đi ăn cỗ chả ma nào mời, đi xoá hết hòm thư cá nhân. Mấy nghìn tin nhắn đủ kiểu, xoá mỏi tay. Mấy năm chợt hiện về, từng ngày, buồn cười (buồn & cười), có cả những bí mật nho nhỏ giữa các chị em. Giá ngày ấy chị có thể làm em tin chị, tin vào sự đau thương của chị thì đã chẳng ra nỗi này nhỉ.
    Có cả những cái nick nhìn đã biết là muốn rì, cơ bản hồi ý rảnh rỗi hay vào box giáo dục giao thông, buồn cười quá. Hi hi.

Nhiều nhất vẫn là thư chuyển gold :D. Lâu lắm rồi quên hẳn cái box ý, có lỗi quá :D.
  5. habee20

habee20 Thành viên mới

Đêm qua ngủ ngon lành ... Ngon đến mức sáng hơn 8h mới dậy, 8h30 mí nổ máy đi làm trong khi giờ làm là 8h30
    Trưa cũng ngủ ngon lành, mỗi tội ngủ được có 25p, dậy thòm thèm nên nhức đầu khủng khiếp ... ( giờ vẫn còn đau nì )
    Tối nay, chẳng bít có ngủ được không ?
  6. miuconbietnoi

Dạo này thấy hơi chông chênh... chả biết vì cái đế nó thiếu thành phần nào để mà củng cố, cơ mà vẫn vui vì đã có được ngày hôm nay, sau hơn một năm...
    thời gian trôi nhanh quá, ngảnh đi ngoải lại đã sang năm mới rồi, đầu năm bao hy vọng, bao kế hoạch, lại sắp giữa năm, rồi lại cuối năm, bắt tay hành động đi thôi, cứ để bụi bám làm chậm lại guồng máy, guồng máy vốn đã rất ỳ. hehe.
    Quên đi cái gọi là lãng mạn với ảo vọng, sống thực tế một chút đi, cũng đủ lớn để biết đâu là trò đùa, cũng từng trải qua cái thời kỳ nổ vang trời, nên đừng có quá cả tin và nhạy cảm thái quá.
    Mở rộng các mqh nhưng phải sáng suốt, chỉ vậy thôi nhé...
  7. leo_queen_8x

Một ngày khi em trở về, giá như anh vẫn đợi bên bể nước, haiz. Tu mãi mà chả đắc đạo. Thỉnh thoảng giật mình mới thấy hoá ra đang ngủ gật.
    Chân tê buốt, thì sao. 15 phút cũng tê. Nửa tiếng cũng tê. 1 tiếng cũng tê. Mà vài tiếng cũng chỉ tê thôi. Thầy bảo, có ai chết vì tê đâu.
    Đi tu cho quên sự đời là thế đấy. haiz
  8. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Cũng nhớ cũg hồi ...
    Mai mình được bên nhau. Ở đâu cũng được, miễn là mình bên nhau, miễn là có anh yêu em, có vòng tay anh ôm em? Suốt cuộc đời mình sẽ bên nhau. Nếu giả dụ (như anh nói), giả dụ anh gặp chuyện gì, giả dụ anh bị ám sát (?), giả dụ anh gặp chuyện đoạn trường, thì dù em đã được là vợ anh hay chưa em cũng sẽ đi với anh, sẽ nhõng nhẽo bám theo anh dù là ở thế giới bên này hay bên kia. Kiếp sau mình sẽ là gió, dù ở đâu, dù thế nào cũng quấn quít bên nhau, anh sẽ đưa em đến tất cả những nơi anh đã từng đi qua?
    Em yêu anh, không bao giờ hết yêu anh, không bao giờ xa, không bao giờ quên?

9. miuconbietnoi

giá như... giá như...
    Những thứ đằng sau câu "giá như" là sự nuối tiếc chị ah, cũng nhiều lần e đặt ra câu hỏi cho mình " giá như.." nhưng có để làm gì đâu, chỉ làm mình buồn hơn mà thôi. Nếu theo "giá như..." thì con đường em đi đã không đưa em về nơi này, nhưng giá như đó không xảy ra, và em đã đứng ở đây. Em dạo này hay ngoái đầu nhìn lại, con đường em qua dài quá, em mỏi, và em muốn nghỉ ... , em đã ngã nhiều, nhưng em chưa thực sự đứng lên được.
    Giá như...
  10. leo_queen_8x

@Bác Loa: thế xong xế lào lữa bác, chiện đang hay, đang vào, đang cao trào, khì.
    @Miu miu: thêm tí tiếc cho nó phog phú :P. Ha ha, cái quả lý thuyết về chị em phụ nữ đúng kinh. Chia tay giống như đi qua một cánh cửa, người đàn ông rất khó bước qua, nhưng đã bước qua sẽ mạnh mẽ đi thẳng không bao giờ nhìn lại; còn phụ nữ sẽ bước qua rất nhanh, nhưng sẽ còn quay lại nhìn nó cả cuộc đời. Đúng là đái không qua ngọn cỏ, chán thật