1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật kí quán Cafe

Chủ đề trong '1982 - Cún Sài Gòn' bởi co_khong_anh_new, 25/02/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. langdangngayqua

langdangngayqua Thành viên rất tích cực

có 2 quán Chiêu , bên ngoài rất giống nhau , coi chừng vô lầm nhé
  2. co_khong_anh_new

co_khong_anh_new Thành viên quen thuộc

chắc là bạn lầm rồi đó??? làm gì có tới 2quán Chiêu???
  3. ntran10

ntran10 Thành viên rất tích cực

sao thế CKA, em vẫn còn dạt dào cảm xúc lắm, không như anh đã hoá đá rồi. Người bạn em nói là ai thế, anh có biết không ? Bạn bè mà sao nỡ nói nặng lời nhau thế!, có muốn tiếp tục ký hợp đồng với anh không, hợp đồng vẫn còn hiệu lực dù mới tạm dừng có hơn 2 năm (smile).
  4. co_khong_anh_new

...uh cảm ơn anh....hy vọng như anh nói là em vẫn còn dạt dào cảm xúc lắm....mọi chuyện rồi sẽ dần trôi qua thôi....
    ...nhưng em không biết anh đang nhắc tới cái hợp đồng nào vậy???...em thật sự không thể nhớ được....
    ....hôm nay sao vô topic này mà thèm gì đâu 1ly cf.....hic...thèm được ngồi bên một người nào đó mà mình có thể gọi là "bạn"...để cùng nhâm nhi 1ly cf ....dạo này công nhận mình ghiền cf sữa...toàn uống cf sữa không thôi...và mỗi lần uống như vậy là mình lại nhớ 1người bạn rất mê cf sữa .....ngày xưa mình k cảm nhận được hết tất cả mùi vị của ly cf sữa....mình chỉ thấy có mỗi vị ngọt và thơm....thì giờ đây mình đã biết thế nào là vị đắng và nồng...kèm theo đó là nhịp tim đập mạnh hơn bao giờ hết.....
    ...có fải mọi chuyện đã lật ngược lại hết rồi chăng??...là mình thì mê mẩn cf sữa....mỗi lần nhìn ly cf sữa đặc quánh....mình thấy cuộc đời mình cũng đặc quánh và sóng sánh làm sao đó....còn nó thì chắc giờ đây không uống cf sữa thường xuyên nữa....hoặc là ly cf sữa đã không còn chia hai.....chưa bao giờ trong đời mình lại cảm nhận được vị đắng, vị nồng....fa lẫn vị ngọt và hương thơm của cf sữa một cách sâu sắc như vậy....trong đắng có ngọt, trong ngọt có đắng....vậy là trong nỗi buồn có niềm vui và trong niềm vui cũng có nhuốm chút buồn.....
    .....cuộc đời là một sự fa trộn....như ly cf sữa......vì thế hãy uống cạn ly cf sữa và uống cạn hương vị của cuộc đời....để lớn khôn hơn.....
    "....tìm một con đường, tìm một lối đi....ngày qua ngày đời nhiều vấn nghi...lạc loài niềm tin sống không ngày mai...sống quen không ai cần ai...cứ vui cho trọn hôm nay....rồi cuộc vui tàn mọi người bước đi...một lần tôi về nhiều lần ướt mi.....
    ...và bây giờ ngày buồn đã qua...nhiều lỗi lầm cần được thứ tha...tình yêu đến như ánh nắng mai...cho tôi biến đổi tâm hồn thành một người mới...và con tim đã vui trở lại....và tình yêu đã dâng vào đời...."

5. hot_heart

hot_heart Thành viên mới

Anh thấy mấy em Bẹc-giê có bệnh mơ mộng nhỉ? Ngồi quán cóc suốt ngày mơ mộng coi chừng bị bắt bỏ bị đem ra ông Tạ đó nha mấy cưng!
  6. nguyenducminh_tuan

nguyenducminh_tuan Thành viên mới

Chào các bạn tín đồ cafe. Có lẽ trong đây quán Chiêu là được mọi người yêu thích nhất đúng không, tôi cũng đã quen được 2 người bạn ở CHiêu mà hôm many được gặp trong diễn đàn này, Thảo và Thanh. Đọc thấy những dòng bài viết của Thảo thấy cũng có nhiều tình cảm với CHiêu quá hen.
    Tôi ngồi ở cái quán quỉ sứ đó cũng được gần chục năm rồi (1997). Có cũng khá nhiều kỷ niệm, vẫn là Chờ yêu nhưng đã khác đi rất nhiều rồi, ngay va lúc CKA và niniteen vào quán cũng đã không còn được cái không gian xưa nữa.
    Nhưng "em không còn là em nhưng không phải ai khác", cái quán đó vẫn tồn tại, vẫn có những người khách mới, đã bao nhiêu lớp sinh viên đã đến và đã đi qua, dạo này vào quán không ngồi được quá 30phút, ngày xưa tôi có thể ngồi từ sáng đến chiều mà khôn gcảm thấy gì mệt cả. Mọi thứ đều xa lạ, thấy thèm cái cảm giác của ngày xưa, đúng như thế không CKA, nineteen.
  7. co_khong_anh_new

Cà Phê
    Em nghe thời gian buông những tiếng thở dài
    Qua ô cửa nhỏ
    Đuổi ngày đi
    Em nghe trong những tiếng thầm thì
    Ly cà phê nhỏ từng phút dài im lặng
    Không bao giờ cảm thấy lòng mặn đắng
    Vị ngọt của viên đường vuông
    Thành phố hoang mang bỏ lại những nỗi buồn
    Quán nhỏ co mình ngắm dòng xe lấp lánh
    Quán nhỏ co mình trong niềm riêng rất lạnh
    Quán nhỏ co mình đếm giọt cà phê
    Em có nghe không, kìa những giọt cà phê
    Đang mải miết lăn dài ô cửa kính
    Cái giật mình mơ màng trong yên tĩnh
    Thấy giọt cà phê sánh đọng mắt tròn nâu
    Ôi, những giọt cà phê của cảm giác lần đầu
    Sao còn lâu, còn rất lâu đến thế!
    NGUYỄN MINH HẢI NGUYÊN
    Lâu lâu mới có một buổi trưa còn nhiều thời gian rảnh để ngồi nghe nhạc và thư giãn thế này....nhưng thật tiếc vì đó lại là một buổi trưa không lấy gì làm vui vẻ...những lá mail và những câu chuyện đã làm mình điên đầu...
    Thôi thì calm down mọi cảm giác lại vậy....để thấy lòng bình yên...không hiểu sao cuộc sống có quá nhiều cái để fải chiến đấu...và đôi khi tìm một chút thanh thản bên ly cafe lại là cái gì đó quá xa vời, khó khăn...
    Tối nay đi uống cf 1mình thôi...cho đỡ mệt và đỡ nhức đầu vậy....
    Ly cà fê như muốn nói, nói cùng em câu gì...mà sao em buồn như thế...cháy tình yêu long lanh....
  8. nineteen

nineteen Thành viên rất tích cực

í... có bạn rủ ta đi uống cafe kìa ...phải không ta??? chứ còn gì nữa... đích thị
  9. pimp_i_m

pimp_i_m Thành viên mới

Hey , tớ có bà chị cứ nghiện ngồi MTV Sao, tớ thấy ở đó có gì thú vị đâu nhỉ !
    Tớ thích ngồi ở Highland trên sân thượng Thương xá Tax, ngồi đó là lơ tơ mơ là thích nhất, gió mát mát, bánh ở đó ngon. :P mà món soda Sunset thì lại tuyệt ,^____^
  10. co_khong_anh_new

Yesterday....all my dream seem so far away...
    Hôm nay vào quán, không khí thì cũng chẳng có gì đặc biệt....nhưng cảm nhận được rằng có nhiều ước mơ đã đi qua...nhiều nghĩ suy đã đi qua, kỉ niệm cũng qua...ta không còn trẻ dại nữa...
    Quán để nhiều đồ vật hồi xa xưa, nhưng không gian thì quá là thời nay...những bài hát cũng quá thời nay....nhạc Trịnh chỉ được 1bản hiếm hoi...mà quán chuyên về Piano cũng không thấy piano đâu....
    Nhưng dù sao vào quán cũng có 1đôi điều để nhớ và để nghĩ suy....rất nhiều bậc phụ huynh dẫn con nít theo....cái đó thì cũng thường thấy ở các quán cf nhạc sống khác....nhưng ngồi kế bàn mình là một bà mẹ dẫn đứa con gái....hai mẹ con ngồi nghe nhạc và ăn...đôi khi người mẹ nói gì đó với đứa con...cô bé nhỏ tuổi thôi nhưng ra dáng người lớn lắm, điềm đạm và từ tốn trong mọi hành động, cử chỉ....
    Một bàn khác, cũng mẹ và con gái...nhưng người mẹ này lớn hơn 1chút - cô con gái cũng lớn hơn 1chút...đại học rồi mà....ngưòi quen của mình...tự dưng thấy hay hay....mẹ dẫn con gái đi uống cf...nói gì nhỉ?? 1bà mẹ thì mình biết đã ở vậy nuôi con lâu rồi, nên có lẽ vừa làm cha vừa làm mẹ....nên muốn cho con mình ko thiếu thốn gì cả, và mở rộng nghĩ suy cho con..chắc quán fải đổi tên lại là Mẹ và Con quá...thầm bật cười với suy nghĩ đó
    Nghĩ tới mẹ....lâu rồi ko được nói chuyện với mẹ...chỉ có những cuộc điện thoại...giống như nói chuyện với khách hàng....ko biết giờ này mẹ đang làm gì....nhìn người mẹ kế bên cắt bánh cho con ăn mà nhớ mẹ mình...khó diễn tả thành lời...cũng may là bên đời mình không hiu quạnh....
    ...và thầm nghĩ sau này chắc chắn mình sẽ dẫn con gái đi uống cf - niềm đam mê không thể thiếu của mẹ nó vì đã có quá nhiều điều mình muốn làm cho mẹ mà chưa được....có quá nhiều ước mơ và nghĩ suy đã trôi qua....ngày hôm qua ko fải là ngày hôm nay...ngày mai càng ko fải....nhưng đối với riêng mình hôm nay....đang sống lại cho những gì của ngày hôm qua, và quyết định sống tốt hơn, rõ ràng hơn....cụ thể và thực hiện những điều cần fải làm hơn....vì cuộc sống quả là còn dài, rất dài....
    Tạm biệt Yesterday Coffee và những nghĩ suy của ngày hôm qua nhé....để mình bắt đầu sống tốt cho ngày mai.....