1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật kí SỬU - DẦN

Chủ đề trong '1985-1986 Safi' bởi bup_be_o_tinh_yeu, 29/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jade_china

jade_china Thành viên mới

hu hu hu hu....nhớ Sài GÒn qué....nhớ nhà qué.. Nhớ đủ thứ hết...ack...ack...chán ghia.....
  2. BabyDragon85

BabyDragon85 Thành viên mới

Hôm nay cúp học ... tội lỗi ... tội lỗi
  3. death_vespa

death_vespa Thành viên mới

Cả tuần này buổn thế,trong lòng cứ trống vắng.Mình không thể tự hiểu nổi mình ,mình muốn gì,cần gì.Tất cả những cái cần có đã có,nơi học để có bằng cấp,xe mình yêu thích,bạn tốt cũng vừa về,....mình còn cần gì nữa nhỉ?
    Lên mạng ngồi một mình ,không người quen,không biết nói chuyện với ai,gần đây sao mình lại thích nhe nhạc do Quang Dũng,Minh Quân...,những ca khúc trước đây mình rất ghét về âm điệu,ca từ,mình đã từng bảo "nhạc gì mà rả rích,nhão nhẹt thế:"Đường tình hai lối,xin tình yêu trở lại,it''s hard to say goodbye..."nhưng sao bây giờ mình thích nghe những ca khúc này,cảm thấy sao nó hay thế,đâu rồi những "Kim,Stan,went i''m gone,..."mà trước đây nó thấy chỉ có các ca khúc của Eminem mới gọi được là nhạc.
    Chẳng nhẽ sự thay đổi này là do con người của nó đã thay đổi,hay chỉ là những cảm xúc bất chợt thóang qua,nó không biết nữa,chỉ biết tiếp tục nghe,hát thầm theo những ca từ nhẹ nhàng, trong những ca khúc buồn này,nó chỉ biết là lâu rồi nó chưa viết một cái gì đó ở box 85-86 này,lâu lắm rồi nó chưa làm những việc gì đó mà nó thích cũng như không thích.Nó ngồi trên mạng thật lâu ,thử viết gì đó ở nơi mà những người bạn cùng trang lứa với nó có thể có cùng cảm giác như nó lúc này.
    Ngày mai có đợt làm từ thiện,nó rất muốn đi,để trò chuyện,để thăm hỏi,hay chỉ để xem những thân phận đau khổ hơn nó rất rất nhiều,bé Dũng,bé Vy,...không biết các bé đang ra sao khi mà phải mang trong cơ thể yếu ớt ,bé nhỏ của mình một mầm bệnh quái ác. Nhưng không biết nó đang tưng tửng,xì tai như thế này khi đi có làm buồn mọi người không.Thôi quyết định mai đi,và cố gắng gỡ bỏ những nỗi buồn không vào đâu của nó ,để vui,để cười cùng mọi người.
  4. death_vespa

Hôm nay nó lại viết một chút gì đó vào nhât ký,lại buồn,tại sao vậy ta.bị đụng xe,xe hỏng ,buồn?hay vì làm tiểu luận chưa xong?hay vì đi làm chui mà chưa được?hay vì ....?nó không biết,chỉ ngồi bên máy tính,cố làm xong bài tiểu luận,mệt lại đi vòng vòng trong các forum mà nó chẳng biết để coi cái gì.Hôm nay nó muốn làm gì?Cần làm gì?chẳng định hướng,thôi cố làm xong những gì mình chưa làm xong vậy.
  5. BabyDragon85

Chọn lối đi giữa ngã 3 đường đúng là 1 việc thật khó chịu
  6. death_vespa

Hôm nay là ngày gì ha,thật vui,nói chuyện với cô ấy xong,hẹn với bác Đạt,hai anh solo cùng 1 ẽm Vespa ,thế là lên đường ,đến Bình Dương ,rồi chạy qua Biên Hòa,tuy có vài việc không hòan thành,nhưng cũng vẫn vui.Ngày mai Đạt đi tour đến 3 ngày ,chúc bác lên đường tốt ,hy vọng tụi mình sẽ còn đi với nhau thêm nhiều lần ,nhiầu nơi,và biết nhiều chỗ hơn nữa hen.
  7. bup_be_o_tinh_yeu

bup_be_o_tinh_yeu Thành viên rất tích cực

coá 11 người trong box này và có 1 người là thành viên
    coá 3 người trong chủ đề này và có 1 người là thành viên
    ở đâu ra nhiều dzậy ta
  8. BabyDragon85

1 mình
  9. thuypucca

thuypucca Thành viên mới

lại một ngày nữa trôi qua , buồn , ... nó tự hỏi đến bao giờ nó mới gặp đc một nửa của mình đây , hic hic
  10. jade_china

jade_china Thành viên mới

quote-thuypucca viết lúc 00:17 ngày 31/05/2006:
    lại một ngày nữa trôi qua , buồn , ... nó tự hỏi đến bao giờ nó mới gặp đc một nửa của mình đây , hic hic
    [/QUOTE]
    Đến lúc 1 nửa nhiều quá, ko bít chọn ai là mệt nữa nha bé ...Ngày xưa cũng nghĩ, tình yêu đơn giản , khi mình ở bên cạnh người đó thấy vui ==> đó là tình yêu . Nhưng bi giờ , ko ở bên cạnh người đó, mà thậm chí có ở bên cạnh người ta cũng ko thấy vui bằng bên cạnh mấy đứa bạn nhí nhố của mình....Vậy mà vẫn cắm đầu đi nhớ người ta...Thần kinh nhờ