1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật kí tiếp đón TFG Hà Nội của TFG TpHCm [r2)]

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Sài gòn (HCMCC - SAIGON Club)' bởi bob43, 10/12/2001.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bob43

bob43 Thành viên rất tích cực

Nhật kí tiếp đón TFG Hà Nội của TFG TpHCm [r2)]

Bác Truongdu công tác ra TP, gặp bác ngautuan, gọi thêm hội trưởng bob43, thêm gungcay và hội phó Dirosemimi.

8h - sáng chủ nhật, uống cafe Tuấn Ngọc, bàn x chuyện trên trời, dưới đất, từ Binladen cho tới đường dây 500kv, từ mạng ttvnonline tới quán cafe này ồn wá, từ chuyện CLB TP HCM tới khi đói bụng phải đi ăn.
    12h - Đi ăn món "Bún chả cá Đà Nẵng và Mì Quảng" ở khu Bàu Cát, bác truongdu ăn cực kì kiêm tốn, nuôi bác đỡ tốn vì bác ăn chi 1 tô đã no, gungcay thi dường như mới chỉ vừa vừa, bob43 thì khỏi nói, lâu wá chưa ăn nên ngon tuyệt.
    1h30 - Sau khi các bụng đã no, thì Karaoke NNice ở Lăng Cha Cả là điểm kế tiếp, (wán họ cũng zui, trưa nắng mà có người đi hát). ....
    ...một sự kiện xảy ra chỉ tiếc là không có camera để quay lại hay ghi âm lại, gungcay và bác truongdu hat cực kì hay (Nhưng đại diện của CLB TP HCM là Gungcay hát hay hơn), đến mức sau khi bác truongdu hát bài"Tình ca" cỡ như QuangDũng hay các thí sinh thi Tiếng hát truyền hình, máy chấm "87 điểm", bác nói "Máy này chấm đểu nhỉ". (có lẽ lúc đấy máy bị virus ). Chỉ hát có 2h30 nhưng có đến 5 điểm 100, các bác hí hửng xuống tham gia bốc tham trúng thưởng chuyến đi TháiLan, hihihi......phần thưởng là 2 các móc khoá làm kỉ niệm...
    3hPM - Càfe HÌNH NHƯ LÀ, lại bàn các chuyện đại sự và những sở thích cá nhân được phơi bày, bác ngautuan và truongdu mong ơi là mong gặp hội phó, cuối cùng sau 2ly chanh, 1 ly sữa tươi, cô hội phó đi thi về xuất hiện, lại đàm đạo và giới thiệu (nhất là bác ngautuan và truongdu).
    Lại thống nhất là đi ăn món Hà Nội, Sau một hồi vào hẻm, đi lạc và đứng đợi vì wán đông wá, 4 tô bún ốc và 1 bún riêu nghi ngút khói được mang ra, .....ực, ực.....
    Gungcay vì xui gặp tô bé ( có lẽ không phải ), chỉ 4phút 20 giây đã hết , định one more nhưng ngại, đành đổi sang rau cau tráng miệng. Ngon thế không biết, tận cùng cái hẻm ngoằn ngoèo lại có món ăn HN, Ngoài hẻm lại có wán Miếng ngon đáo để nữa. Các bác nhớ nhé. Cứ no là việc gì cũng xong.
    6h30 - Dạo quanh TP HCM với các con đường : Nguyễn Trãi, Nguyễn Huệ, Hai Bà Trưng, Nguyễn Đình Chiểu, Lê Lợi, Trần Hưng Đạo, Pastuer, Nguyễn Tất Thành, Nam Sài Gòn, ( qua Nam Sài Gòn tìm có ai wen đi lạc qua đấy không và nhân tiện xem có miến đất nào vừa ý mua làm chỗ cho các TFG vào nghỉ chân ;)). đi loanh quanh cho tới lúc "ông hai mê" liền ghé đổ xăng, tiếp theo là quán kem Baby ở Sư Vạn Hạnh nối dài, sau một hồi tìm chỗ, các bác chọn bộ salon gỗ đẹp và êm êm, ngồi ( vì các bộ salon khác đã có người ngồi rồi), 2 kem sinh tố mít, một kem dâu, 1 kem mít được đem ra sau nửa giờ chờ đợi( quán đông wá vì tối chủ nhật, nhưng thích hợp cho các chàng tán tỉnh các nàng trong khi ngồi đọi ).
    Và sao đó là 10h, chia tay, đưa bác truongdu về Khách sạn . Hẹn next SunDay.

NO MATTER HOW YOU LEARN BUT WHAT'S FOR ?
    <
  2. BabyBoom

BabyBoom Thành viên quen thuộc

Hichic tiec qua khong co em.Sao cac bac khong post len cho moi nguoi biet?Vay Chu nhat tuan sau bob43 ru em nha.Em se goi cho bac nha
  3. Soledad

Soledad Thành viên rất tích cực

hoho, các bác đi chơi vui vẻ wá nhỉ? tiếc là Sol ko được đi
    Next Sunday lại đi típ hả bác bob?

I remember U
  4. bob43

bob43 Thành viên rất tích cực

Để xem bác truongdu có rảnh không đã, có ai biết đánh cầu lông không ? Có Gungcay, tui, truongdu, khudimuoi, ....ai nữa giơ tay lên nào ???

NO MATTER HOW YOU LEARN BUT WHAT'S FOR ?
  5. Soledad

wat4????
    Các bác định đi tập thể dục mỗi sáng ah

I remember U
  6. BabyBoom

BabyBoom Thành viên quen thuộc

Á em nữa nhưng mà phải dậy sớm à ? Hay là mướn sân chơi ?
  7. truongdu

truongdu Thành viên rất tích cực

Chú Bob sao chú thiên vị thế hả.???
    Rõ ràng anh hát 100 điểm trước, mà mấy bài sao rõ ràng máy củ chuối.
    Chú chẳng công bằng gì cả.
    uh, có lẽ chỉ có CN mới rảnh thôi, vì ngày thường chắc bận lắm, như hôm nay tôi 9h mới từ cơ quan về.
    Rất vui về buổi đi chơi, cám ơn các bạn nhiều.

Không có gì quí hơn độc lập tự do
    truongdu
  8. Tquynhchi

Tquynhchi Thành viên rất tích cực

Các bác này hay là sáng CH này em sẽ mướn sân ở trường LHP để đánh cầu lông nhé???50000 1 tiếng thôi nhưng em quen nên khỏi trả coi như là đãi bác truongdu,9h nhé???Các bác nhớ đấy!!!
    Tình yêu là đoá hoa nhưng nhiều gai.
    Tình yêu là vết thương đau bầm tím.
    Tình yêu là vết dao đâm vào tim.
    Tình yêu là chết cho người mình yêu.
    Tình yêu là nỗi si mê trong đời!
  9. Soledad

Có ở đây đâu mà tinh tướng!!!

I remember U
  10. Gungcay

Gungcay Thành viên rất tích cực

Tquynhchi đây là có phải là Box dành cho những người thích đùa không? Thả 1 quả tù mù vào trong box này coi chừng có người bị lừa thì biết kêu ai đây?????

Hãy hoàn thiện mình