1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật kí ....

Chủ đề trong 'Ninh Bình' bởi amduongvocuc, 28/03/2003.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. girltimlanh85

girltimlanh85 Thành viên mới

Hôm nay chở mẹ đi thăm cô bạn của mẹ hồi đại học, mẹ gặp bạn vui chuyện trò, ôn lại những chuyện ngày xửa ngày xưa, rồi ngày nảy ngày nay, chuyện bạn học cũ người trong Nam ngoài Bắc...Còn mình thì chỉ có mỗi nhiệm vụ ngồi xem ảnh ké, oanh tạc đĩa bưởi 5 roi và nghĩ xem sau này về già không biết có còn ở gần bọn chiến hữu để còn tụ tập đập phá như bây giờ không. Lúc về đi qua chợ Hà đông, chợ này xây lại đẹp gớm. Nhớ ngày xưa hồi còn học PĐ hay đạp xe xuống chợ mua len về đan khăn, đan ngày đan đêm, còn mang cả đến lớp đan trong gầm bàn, đến giờ ra chơi lại quàng cái mẩu khăn ngắn tí vào cổ đi quanh lớp khoe có đẹp ko. Bạn Tuân khen đẹp tíu tít, bạn này nghe đâu đi làm cha sứ rồi hic hic...Thảo nào hồi ấy bạn ấy lúc nào cũng có thái độ rất bao dung với cả lớp, với cả những trò nghịch phá ầm ĩ của bọn mình. Rồi thằng Đạt béo lại hỏi móc" Mày đan cái thứ gì thế hả?" --"Tao móc cái giọ lợn cho mày." Cả lớp được phen cười nghiêng ngả, còn nó thì đỏ hết cả mặt. Rồi chuyển trường, chẳng gặp chúng nó nữa. Hồi mới sang trường mới, vẫn đi xe bus xuống mua len, vẫn lên lớp đan khăn, lũ con gái ở lớp cũng bắt chước theo, thế là cứ giờ ra chơi cả lớp ngồi đan khăn. Toàn bọn chưa đan bao giờ, vụng về như bà già xâu kim, cứ được 3 dòng lại tháo ra đan lại. Từ ngày cái chợ ấy bị phá đi xây lại mình không xuống lại 1 lần. Vì ko muốn quay lại những nơi ko còn thân quen...Hôm nay tình cờ đi qua, hai mẹ con đi lòng vòng xem. Xa lạ. Mình đã đúng khi ko quay lại. Thật tiếc vì ngày đó chỉ xuống mua lên, không nhìn kĩ lại nó một lần. bây giừo thì hình ảnh về nó chỉ còn trong kí ức, chanửg thể chạm tay vào nữa rồi. Còn bao nhiêu kỉ niệm ko thể chạm tay vào nữa. Hôm nọ tụ tập ở nhà DHg, Thanh hỏi hôm nay ko đi học àh. Giật mình. Hôm nay mình bùng học sao nó biết nhỉ. Nó vẫn còn nhớ là bạn học tất cả các tối trừ tối thứ 6. Nó vẫn còn nhớ hàng đống qui tắc mà bạn đặt ra hồi còn đi học, nào là chỉ leo lên xe máy khi đã nổ máy vào số, nào là ko được nghịch tóc của bạn, nào là bạn thích đi bên trái, nào là bạn không thích chạm vào khi đang đi xe máy..., còn nhóc Dhg thì chẳng nhớ cái gì, vẫn leo lên xe máy làm bạn suýt ngã mấy lần, vẫn nghịch tóc bạn bất kể khi nào nó thích, vẫn lấn hết cả chỗ ngồi trên xe máy của người ta, và ko bao giờ nhớ là bạn phải học buổi tối, lần nào đi nhờ người ta từ cfit về cũng rủ vào nhà buôn dưa lê. Hai đứa bạn, tính cách khác hẳn nhau nhưng đều quan trọng với bạn. Rồi sau này, tất cả những lúc như thế đều sẽ trở thành kỉ niệm đẹp...không thể chạm tay vào.
  2. girltimlanh85

Đời vui phơi phới, ăn chơi hết hai ngày cuối tuần, lên mạng gặp bọn cfit, đứa nào cũng dịch xong, nộp đi hết rồi...còn mỗi mình ba bài vẫn mới toe, còn thơm thơm mùi mực in. hic hic, bọn này chả có tính nhân văn gì cả, cuối tuân thì phải nghỉ ngơi vui chơi chứ, ai lại dịch vèo vèo rồi lại nộp bài luôn. Thế này thì đến lúc bạn làm xong, nộp cho cô, lại lòi đuôi ra là bạn ham chơi nộp muộn àh..hic hic. Thôi đêm nay bạn quyết tâm uống nước chè, thức đêm quyết chiến...
  3. huongnhu4

huongnhu4 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chị Tím Yêu ơi, có dzìa thăm trường cũ bạn cũ 20/11 tới ko ạ?
  4. tinyeu99

tinyeu99 Thành viên quen thuộc

Năm nay MƯA NGHỊCH-GIÓ NGẦU,
    NAM BÃO-BẮC LỤT...NGẦU NGẦU ĐỜI DÂN,
    TRUNG thời cũng một năm bần,
    Ngửa mặt nín lặng!!!...ÔNG DZỜI...ƠI!!!...SAO!?!?....
    ................................................................
  5. honeylinh

honeylinh Thành viên mới

thế là mai ta lại được gặp em rồi.Đã 1 tuần nay ta chui trong 1 thế giới buồn rầu thê lương của 1 kẻ thất tình.
    Em còn nhớ ta không? câu hỏi đó đã được giải đáp.Hôm vừa rồi em đã gọi điện. thế nhưng điều đó có nghĩa lí gì khi đó chỉ là những lời hỏi thăm,sự lo lắng phần nhiều của 1 tình cảm hời hợt.Thật buồn.
    Liệu ngày mai em gặp ta, em sẽ nói gì ?? ngoài những lời trách móc là ta đi mà không nói gì cả, chắc chỉ có thế thôi. Còn lại thì chắc cũng chẳng có gì cả.Mà thôi, ta cũng chỉ cần có thế thôi, vì từ trước đến giờ ta đã quen với những lần thất vọng như thế rồi.Và ta sẽ lại là ta...vẫn là waiting ngày nào....vẫn là waitingforever !!!!!!!!!!!!ta sẽ đợi em !!!
  6. dinhlehung

dinhlehung Thành viên mới

.........ẶC ẶC.....TA ƠI!!!....ĐỪNG TUYỆT VỌNG........THẾ NÀY THÌ...TA....CỨ TUYỆT ...THỰC ĐI CHO RỒI....
  7. girltimlanh85

Đến nhà thăm thầy cô thôi em ạh. Ngày nào mà chị chẳng về lại trường xưa (vì còn kẹt ở một vài chỗ chưa ra được), tuần cũng gặp cô giáo vì cô cũng dậy chị ở trường mới chị đang học bây giờ, ngày nào cũng gặp các bạn thân hồi Đh, vì bọn nó cũng đang học cùng mình ở lớp mới bây giờ (đi đâu cũng có nhau mà), còn các bạn khác thì tuần tuần lại tụ tập hàn huyên...
    Nhưng mà tại sao lại gọi là "Chị Tím Yêu" nhỉ, em nhỉ??
  8. girltimlanh85

Hôm nay đươc nghỉ cfit, dành hết hơi sức để vật lộn với t/a, vì hôm nay là ngày phải snag lớp mới học. 5h đến trường thì đã thấy đông đông mấy đứa lớp mình đến rõ sớm. Đang ngồi bên phòng của lớp kia. Bọn nó chỉ mới vừa biết tin ko được giữ lại lớp nữa. Vậy là ta xa nhau từ đây. Mặt đứa nào cũng nghệt ra, buồn chán và thất vọng, lo lắng cho tương lai nữa. Cái khoa Anh chán chít. Hôm trước em Tình đăng kí cho mình vào lớp 5, cùng với Dung va VA , Hạnh luôn. Thế là vẫn đủ người để lập nhóm discussion. May chứ, ko đến lúc thi thì biết lối nào mà lần. Còn các em khác chưa biết về đâu. Nhìn mọi người ngồi đó mà mình thấy buồn kinh khủng, thấy như mất đi một chút gì đó. Nhớ mới cách đây ít lâu, mình đã kể với bọn lớp mình về lớp TA một cách đầy yêu thương, mình đã cảm thấy rất vui khi được học lớp tốt, mọi người rất tình cảm, tốt bụng và vui vẻ. thế là từ đây bắt đầu thân phận đi học nhờ. Hôm nay cô giáo lớp 5 không đến, thế là cả lớp đnàh đi về. Buổi học đầu tiên ở lớp mới mà chán thế này. Lớp mình rủ nhau đi karaoke chia tay lớp, rủ cả mấy đứa lớp mới đi. Nhưng sang được đến Triều khúc thì tắc đường. Ko len vào nổi, đnàh mạnh đứa nào đứa ấy về, ca bài hôm sau gặp lại, nhưng chắc chả có lần sau. Hic hic, trời không thương người không bất lương.
  9. iwcotte

iwcotte Thành viên mới

Đêm!
    Gió!
    Lạnh !
    ..........................................................................................
  10. huongnhu4

huongnhu4 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hôm nay Hnhu tới lớp chỉ toàn chơi với tám. Chủ yếu là bàn tính cho ngày 20/11. Như chị thích ha, chứ Hnhu thì, bạn bè ly tán tứ giăng.
    Gọi chị như vậy, vì cái Ava của chị nhìn xinh quá. Hì.