1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký....(^_^)

Chủ đề trong 'Phú Thọ' bởi ThanhGiongOnline, 05/10/2004.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tereda_2010

tereda_2010 Thành viên mới

Hic , không biết bao giờ mình thoát ra khỏi cái tình trạng kinh khủng này . Cà phê uống vào như hũ nút , mắt lúc nào cũng lờ đờ , miệng ngáp liên tục như nghiện . Đêm nào cũng nghe tiếng mẹ nhắc đi ngủ , đêm nào cũng nghe thấy tiếng tíc tắc rõ to của cái đồng hồ . Đêm nào ngủ cũng thắc thỏm , bây giờ mình sợ nhất là tiếng đồng hồ báo thức và tiếng chuông điện thoại đánh thức mình dậy của con bạn . Nhưng thôi , cố lên đi , mày làm được mà.!! Cố lên rồi mày sẽ được đền bù xứng đáng
  2. bichong82

bichong82 Thành viên mới

Đã từng ước nếu tự dưng có nhiều tiền thì mình sẽ làm cái này, cái kia. Thế bây giờ có rồi mình ko biết làm sao cả. Đầu tư cho việc học, cho việc sắm sửa??? cái gì cũng muốn mà rồi lại thấy chán.
  3. bichong82

bichong82 Thành viên mới

Đã từng ước nếu tự dưng có nhiều tiền thì mình sẽ làm cái này, cái kia. Thế bây giờ có rồi mình ko biết làm sao cả. Đầu tư cho việc học, cho việc sắm sửa??? cái gì cũng muốn mà rồi lại thấy chán.
  4. hilittlesunshine

hilittlesunshine Thành viên mới

Chả thấy ai như bác, thừa tiền cũng kêu, chả bù cho Hili.
    Thế này bác ạ, Hili có một ý kiến rất hay:
    Bác ra ngân hàng Ngoại Thương làm quả ATM card. Vừa có nơi giữ tiền đầu tư cho tương lai, vừa là cơ hội bắt kịp với nhịp sống hiện đại. Vừa hay hay vừa giải quyết tức thì cái cảm giác chán.
    Tất nhiên sau vài ba ngày thì bác có khi lại chán! Chỉ là một gợi ý của Hili thôi!
    Chúc bác vui!
  5. hilittlesunshine

hilittlesunshine Thành viên mới

Chả thấy ai như bác, thừa tiền cũng kêu, chả bù cho Hili.
    Thế này bác ạ, Hili có một ý kiến rất hay:
    Bác ra ngân hàng Ngoại Thương làm quả ATM card. Vừa có nơi giữ tiền đầu tư cho tương lai, vừa là cơ hội bắt kịp với nhịp sống hiện đại. Vừa hay hay vừa giải quyết tức thì cái cảm giác chán.
    Tất nhiên sau vài ba ngày thì bác có khi lại chán! Chỉ là một gợi ý của Hili thôi!
    Chúc bác vui!
  6. capcap_tit_te2

capcap_tit_te2 Thành viên mới

đưa capcap giữ hộ cho, hì hì.... hay là dưới hình thức đầu tư cho capcap cũng đc, đang thiếu xiền lắm lắm đây này.
  7. capcap_tit_te2

capcap_tit_te2 Thành viên mới

đưa capcap giữ hộ cho, hì hì.... hay là dưới hình thức đầu tư cho capcap cũng đc, đang thiếu xiền lắm lắm đây này.
  8. cliknc

cliknc Thành viên mới Đang bị khóa

Hôm trước ra nhà bác để bưng tráp ăn hỏi cho chị, nghĩ cũng tủi thân. Chị ấy hơn mình có 1 tuổi thôi, vậy mà sắp chồng con đuề huề, còn mình thì....Lại được vài lời nhắc nhở từ ông bác nữa chứ. Nào là việc quan trọng nhất của một người con gái là phải kiếm được một tấm chồng tử tế, nào là kiếm tiền là việc của chồng, ôi còn một lô những nào là, nào là....Nghe mà đau cả đầu. Nhưng rồi công việc lại cuốn mình đi, và dường như những lời nhắc nhở đó cũng chìm dần chìm dần trong suy nghĩ của mình. Lại công việc, nhắc đền công việc mà sầu cả người, vừa dịch xong một đống tài liệu, tưởng được nghỉ ngơi, nào ngờ... Tối muộn nó đến vứt toẹt cho mình một file dài ngất ngưởng và không quên để lại lời nhắn: "50,000đ một trang đấy, dịch đi để còn lấy tiền đi hát và cafe". Mình thở dài và lại chuẩn bị cho một đêm không ngủ.
    Được cliknc sửa chữa / chuyển vào 08:01 ngày 13/11/2004
  9. cliknc

cliknc Thành viên mới Đang bị khóa

Hôm trước ra nhà bác để bưng tráp ăn hỏi cho chị, nghĩ cũng tủi thân. Chị ấy hơn mình có 1 tuổi thôi, vậy mà sắp chồng con đuề huề, còn mình thì....Lại được vài lời nhắc nhở từ ông bác nữa chứ. Nào là việc quan trọng nhất của một người con gái là phải kiếm được một tấm chồng tử tế, nào là kiếm tiền là việc của chồng, ôi còn một lô những nào là, nào là....Nghe mà đau cả đầu. Nhưng rồi công việc lại cuốn mình đi, và dường như những lời nhắc nhở đó cũng chìm dần chìm dần trong suy nghĩ của mình. Lại công việc, nhắc đền công việc mà sầu cả người, vừa dịch xong một đống tài liệu, tưởng được nghỉ ngơi, nào ngờ... Tối muộn nó đến vứt toẹt cho mình một file dài ngất ngưởng và không quên để lại lời nhắn: "50,000đ một trang đấy, dịch đi để còn lấy tiền đi hát và cafe". Mình thở dài và lại chuẩn bị cho một đêm không ngủ.
    Được cliknc sửa chữa / chuyển vào 08:01 ngày 13/11/2004
  10. bichong82

bichong82 Thành viên mới

ATM thì đã có từ lâu rồi. Nhưng...tự nhiên giờ lại thấy thiếu tiền, chừng đó không đủ làm việc lớn, mà việc vặt vãnh lại ko muốn làm. trời ạ. mình lại muốn có thêm nhiều tiền nữa. chỉ cần lo cho mình hiện tại thôi, còn đầu tư tích cóp nuôi gia đình sau đình để chồng nó lo. không biết ông chồng mình có làm ra đủ để nuôi mình ko nhỉ?
    tự nhiên bố gọi điện bảo nếu không muốn học nữa thì về, về làm gì hả bố? con về mất công con đi lấy chồng, để cho con học 3,4 năm nữa chứ. sao bố lại thay đổi tư tưởng thế nhỉ? bây giờ ko bắt học, kỳ vậy???về làm cho bố thì chán chết, bị bố mẹ la hoài. dù nhớ bố mẹ, thương em lắm , nhưng con vẫn muốn thử sức mình mà.
    tự dưng lại thấy thương bố mẹ lạ lùng, nhiều khi bị la, khóc, bức bối lắm, thích đi xa, xa rồi lại thấy tội lỗi vì không thể chăm sóc, giúp đỡ bố mẹ, không thể ở bên em để động viên em cố gắng cho mùa thi tới được tốt hơn. Lo ở nhà, bố đi làm xa, em trai lo học,mẹ đau không có ai chăm, mẹ đi làm về trễ không ai lo cơm nước.... thôi sau này cố tìm và lấy chồng gần để được ở bên bố mẹ.
    Ông ngoại lại đã về Phú Thọ rồi, khi nào lại được về PT để thăm ông bà và những người thân yêu nhỉ???
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa