1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật Ký Bách Khoa (phần 2).

Chủ đề trong 'Đại học Bách Khoa TpHCM' bởi nhatpc, 14/11/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nhatpc

nhatpc Thành viên rất tích cực

Nhật Ký Bách Khoa (phần 2).

NHẤN VÀO LINK DƯỚI ĐỂ ĐỌC LẠI PHẦN 1
    http://www.ttvnol.com/BKSG/127083/trang-1.ttvn
    http://www.ttvnol.com/forum/t_127083
    Dạo này đi công tác nhiều quá, chẳng gặp được ai cả, con gái thì dạo này lo cho bf nên hổng đi chơi được, buồn ghê. Bữa nào ba con mình đi chơi nha con gái yêu.

Được ngồi trên đường truyền MegaBiz mà chỉ có mình mình, hơi bị sướng!

е?c whisper s?a v௠15:25 ng๠14/11/2003

u?c whisper s?a vo 15:28 ngy 14/11/2003
  2. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

trời ơi ghét anh Nhật ghê, mấy bữa anh Sal nói viết Nhật kí lần 2 nhưng mà TTVN chuối wá ko post được. Ru`i mới nhận mess của fool, hic hí hửng chạy vô viết NK tập 2 thi` ui thui huhuhhhu mất bản quyền ru`i. Hu hu hu hổng chịu đâu, dzìa méc má cho coi
    Ngó lên trời, trời cao ***g lộng
    Ngó xuống đất, đất rộng mênh mông
    Biết răng chừ...
    Có chỗ nào cho ta không?
  3. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

trời ơi ghét anh Nhật ghê, mấy bữa anh Sal nói viết Nhật kí lần 2 nhưng mà TTVN chuối wá ko post được. Ru`i mới nhận mess của fool, hic hí hửng chạy vô viết NK tập 2 thi` ui thui huhuhhhu mất bản quyền ru`i. Hu hu hu hổng chịu đâu, dzìa méc má cho coi
    Ngó lên trời, trời cao ***g lộng
    Ngó xuống đất, đất rộng mênh mông
    Biết răng chừ...
    Có chỗ nào cho ta không?
  4. Saladin

Saladin Thành viên rất tích cực

Nín mau em ơi... Bão lũ đang tràn ngập miền Trung, em mà còn như thế thì chít người ta hít. Chỉ cần em nũng nịu anh Fool kiu ảnh khoá cái topic lại, khoá luôn cái nich nhatpc là xong. Anh Nhật đang bận bịu không có thời gian nên hổng biết. Em mở cái topic khác!
    Hehe... trên tiêu chí trọng nữ khinh nam thì chắc chắn em sẽ được iu tiên!
    ---------------
    Ôi... Một ngày vui vẻ của mình!!! Sao dạo này ra đường nhìn ai cũng thấy đẹp xinh hết dzị trời... Mình bị mù mờ gì rồi chăng?!

Saladin

Cẩm tú sơn hà
    Thái bình thảo mộc​
  5. Saladin

Saladin Thành viên rất tích cực

Nín mau em ơi... Bão lũ đang tràn ngập miền Trung, em mà còn như thế thì chít người ta hít. Chỉ cần em nũng nịu anh Fool kiu ảnh khoá cái topic lại, khoá luôn cái nich nhatpc là xong. Anh Nhật đang bận bịu không có thời gian nên hổng biết. Em mở cái topic khác!
    Hehe... trên tiêu chí trọng nữ khinh nam thì chắc chắn em sẽ được iu tiên!
    ---------------
    Ôi... Một ngày vui vẻ của mình!!! Sao dạo này ra đường nhìn ai cũng thấy đẹp xinh hết dzị trời... Mình bị mù mờ gì rồi chăng?!

Saladin

Cẩm tú sơn hà
    Thái bình thảo mộc​
  6. chec

chec Thành viên quen thuộc

Hàng độc quyền của Embe ai ngờ bác Nhật hớt tay trên rồi. Đề nghị anh Nhat trả bản quyền cho Embe nghen.
    Mà hai đứa Embe, Sal không kính lão đắt thọ gì hết. Đáng lẽ anh Nhật khai bút xong thì phải đến phiên anh múa bút đã chứ
    Tic Tac Chec
  7. chec

chec Thành viên quen thuộc

Hàng độc quyền của Embe ai ngờ bác Nhật hớt tay trên rồi. Đề nghị anh Nhat trả bản quyền cho Embe nghen.
    Mà hai đứa Embe, Sal không kính lão đắt thọ gì hết. Đáng lẽ anh Nhật khai bút xong thì phải đến phiên anh múa bút đã chứ
    Tic Tac Chec
  8. FBK

FBK Thành viên mới

Ngồi đọc kết wả mà buồn ghê điiiiii.........vậy là sau chiến dịch rải truyền đơn mình đã có được một câu trả lời.Kiêu này chắc fải còn fiền đến Ba Me vài năm nữa wa''.Buồn ghê....đến tuổi này mà còn xin tiền tiêu vặt nữa ....Thôi kệ....chắc lúc này mình fải cần đến DV wa''.
    Mà sao kg ai bắt ép mình để mình có thể họ Hứa tên Thừa nếu có gỉ.... gì.... nhỉ ....sau này láy ai mà Đổ đây.Tự quyết định thì hơi run nhaaaaaaaaaa
    Mất một người mình nghĩ & tin là bạn tốt nhưng kg hối tiếc .Công nhận là thâm sâu wa''''''''''''''''emptyyyyyyyyy
    Đã bao giờ em dám khóc trước anhĐể chứng minh mình chỉ là con gái
  9. FBK

FBK Thành viên mới

Ngồi đọc kết wả mà buồn ghê điiiiii.........vậy là sau chiến dịch rải truyền đơn mình đã có được một câu trả lời.Kiêu này chắc fải còn fiền đến Ba Me vài năm nữa wa''.Buồn ghê....đến tuổi này mà còn xin tiền tiêu vặt nữa ....Thôi kệ....chắc lúc này mình fải cần đến DV wa''.
    Mà sao kg ai bắt ép mình để mình có thể họ Hứa tên Thừa nếu có gỉ.... gì.... nhỉ ....sau này láy ai mà Đổ đây.Tự quyết định thì hơi run nhaaaaaaaaaa
    Mất một người mình nghĩ & tin là bạn tốt nhưng kg hối tiếc .Công nhận là thâm sâu wa''''''''''''''''emptyyyyyyyyy
    Đã bao giờ em dám khóc trước anhĐể chứng minh mình chỉ là con gái
  10. FBK

FBK Thành viên mới

Viết cho ngườI Anh, ngườI Thầy đã mất của em nhân 20/11 :
    Thầy ơi,lạI 20/11 nữa sắp đến rồI thầy nhỉ. Vậy là Thầy đã vĩnh viễn ra đi hơn 10 năm rồI ?.nhưng tất cả những gì thầy làm cho em em vẫn còn nhớ tất cả thầy ạ.
    Em! Một con bé từ quê lên tỉnh vớI sự mặc cảm,sự tự ti & cũng có sự chán nản nữa?Nhưng từ ngày em được chọn đi học lớp của Thầy thì Thầy đã giúp em rất nhiều .Thầy đã làm con thỏ trong em dần biến mất ,Thầy vớI em lúc đó thân thiết như là một ngườI anh của em vậy. Chính vì thế em đã gọI Thầy là anh thay vì gọI bằng Thầy như các bạn khác?Thầy đã kg hề mắng em vì kiểu xưng hô này của em ?.VớI vai trò này Thầy cũng đã xem em như là một ngườI em gái thân thiết chứ nào fảI chỉ là một học trò của Thầy. Thầy ơi,vớI em ngày nào đi học vớI Thầy cũng làm em rất vui,rất hứng thú để học
    Ngày nào đi học về hai Thầy trò chúng ta cũng loanh quanh phố phường trên chiếc xe đạp cụôc của Thầy Thầy nhỉ(chính vì thế nên em đã mong bạn trai cua em kg fảI là đi xe xịn mà chỉ là một chiếc xe đạp thôi để có thể cùng em loanh quanh phố phường vớI nhau?.)Ngày nào cũng thế cứ sau giờ học của Thầy là cũng được Thầy dẫn đi ăn chè hết Thầy nhỉ. Mà lương của Thầy nào có nhiều nhặn gì đâu.Nhưng lúc ngồI ăn chè hay đi đường vớI Thầy em đã tâm sự vớI Thầy rất nhiều, đã nói nhiều chuyện vớI Thầy mà ngay cả gia đình em cũng kg thể nói?. Lúc đó, Thầy là ngườI Bạn để em có thể chia sẻ vớI Thầy. Khi nghe Thầy nói rằng Thầy thương em chỉ vì em hiền, ngoan, Thầy bảo gì cũng làm theo chứ kg hề trả giá như các bạn em đã rất vui,suốt mấy ngày liền lúc nào vớI em cũng như Tết khi nghe Thầy nói như thế?
    Những lúc em tan học ở trường thì Thầy đã ghé sang đón em về. Thầy có biết chăng em đã rất vui vì em chưa từng được đưa đón đi học ngay từ lớp 1 Thầy à.Có chăng chỉ đưa đi ngày đầu cho biết trường biết lớp.Khi đi học về lúc 9.30 PM nhưng nhà em đã kg hề nhớ rằng em cần fảI được đưa đón,cần fảI có ngườI chở về vào giờ khuya khoắt như thế,mọI ngườI ở nhà đã quên em Thầy à?.nhưng Thầy đã nhớ & ghé đến trường đón em về mà nhà Thầy có gần trường đâu. Thầy đã đi từ Gò Vấp lên tớI Q1 này để đón em.Ngay lúc ấy khi em về nhà thì nhà em mớI biết cần fảI đón em?vừa đi vớI Thầy em vừa tủI thân quá Thầy à?tủI thân vì đã bị quên lãng.Em đã khóc sau lưng Thầy, Thầy vừa đi vừa kể chuyện cườI ,vừa dỗ dành em?.
    Ngay cả em đi học thêm BL vì Thầy Thấy cần thiết cho em thì Thầy cũng là ngườI hàng ngày đến nhà đưa em đi & đóng học fí cho em luôn.Thế là cứ tuần 3 buổI Thầy lọc cọc đạp xe từ GV lên nhà & chở em đi rồI lạI ngồI chờ đến khi em hết giờ để đón em về?..NgồI sau xe Thầy mà em cứ huyên thuyên về mọI chuyện trong lớp,về những điều khó khăn em gặp fảI ,còn Thầy thì cứ vừa nghe vừa hỏI em có thấy thích học lớp này kg? Có hoà đồng được vớI các bạn kg? Có thích cách dạy của Thầy ở lớp này kg??.
    Học mãi cũng đến lúc đi thi, đên lúc đem những gì được dạy dỗ bao ngày ra để chứng tỏ nhưng gì thu nhặt & tích luỹ.Ngày nào cũng thế, sau khi các bạn về em đều được Thầy kèm riêng.Suốt thờI gian dài như thế?..nhưng em đã làm Thầy thất vọng chỉ vì sát ngày thi em đã bị ốm & kg thể đi thi được.Thầy biết tin đã rất lo cho em. Hàng ngày ,sau giờ dạy Thầy đã ghé đến thăm em. Dù em vẫn cố đến lớp nhưng sức khoẻ đã kg cho fép xem đi thi được?VớI Thầy chỉ cần em đi thi là có giảI nhưng em đã kg thể ?.Thầy biết em rất buồn nên Thầy đã đi mua một cái cờ cho em để em vui lên ?.Đến hôm nay em vẫn còn giữ nó ở nơi rất trang trọng trong nhà đó Thầy à?.
    RồI đến một hôm ngườI đón em vào lớp kg fảI là nụ cườI của Thầy mà là của ngườI khác. Khi biết Thầy bị tai nạn em đã bật khóc tạI chỗ.Suốt buổI học hôm ấy em đã kg thể nào tập trung học được Thầy ơi. Hàng ngày, em vẫn đến lớp,vẫn được GV thay thế chở về nhà, chở đi ăn chè sau giờ học nhưng em kg thấy vui như đi vớI Thầy(có lẽ tất cả những điều này là do Thầy nhớ Thầy ấy làm chăng?)?.Khi GV thay thế nói những điều kg hay về Thầy thì em đã khóc & kg chịu học vớI GV ấy nữa?.& đã làm mọI cách để đính chính cho Thầy?Khi vào thăm Thầy trong BV em đa mách vớI Thầy hết nhưng gì xảy ra trong thờI gian Thầy kg dạy em (em trẻ con quá fảI kg Thầy?). Khi nghe em nói Thầy chỉ cườI & khuyên em cố gắng học vì ai dạy cũng thế thôi?.Nhưng em đã fụ lòng mong mỏI của Thầy. Em đã trở nên bướng bỉnh vớI GV thay thế, đã kg một đều dạ hai điều vâng như trước nữa?Dù em vẫn đến lớp nhưng em kg còn niềm yêu thích khi đến lớp nhưng vắng Thầy nữa?..
    Sau tai nạn Thầy đã kg thể đến lớp được nữa,kg thể dạy em được nữa?Một thờI gian sau Thầy vĩnh viễn ra đi nhưng em kg thể đến & thắp cho Thầy được nén nhang nào?em tệ quá phảI kg thầy?Ngay cả dịp 20/11 suốt 2 năm em học vớI Thầy thì cũng chỉ tặng cho Thầy mỗi bó hoa??
    Sau này, khi tốt nghiệp em cũng muốn là một GV nhưng em đã kg thể Thầy ơi.Trong em kg có một chút tố chất nào cho nghề giáo cả?.Kể từ ngày được là HS của Thầy thì em đã rất thần tượng những ngườI là GV?dù kg fảI ai cũng đáng được gọI là Thầy/Cô?..
    Dù thờI gian trôi qua nhưng mỗI khi đi đường ND em đều nhớ Thầy.Thầy ơi! Cái quán chè ngày xưa của Thầy trò mình đã kg còn nữa,thương xá Tax cũng thay đổI nhiều rồI Thầy à.Kg còn là nơI bán những cái bánh chữ ngày xưa nữa,bây giờ nó trở nên sang trọng hơn, đẹp đẽ hơn nhiều so vớI lúc Thầy trò ta ghé vào sau giờ học?.Bây giờ có lẽ Thầy sẽ phảI chạy sô rất nhiều thì mớI có thể vào đó để mua đồ được Thầy à?.
    Ở một nơi xa nào đó có lẽ Thầy cũng đang dỡI mắt theo em Thầy nhỉ!Dù em có làm gì em cũng mong Thầy hãy tha thứ cho em,hãyđộ lượng vớI nhưng gì em đã làm nhé Thầy.Bây giờ em kg còn được là cô bé hiền lành như xưa nữa,kg còn ngây thơ nữa.Hình như Thầy biết trước hay sao mà lúc trước khi em nói muốn học võ Thầy đã kg cho?cũng may em kg biết võ chứ kg thì bây giờ ?.chắc fảI lên sao hoả sống rồI Thầy nhỉ?.
    Em kính tặng Thầy bài thơ này Thầy ơi!
    Xa xa rồi , ôi ! tuổi ước mơ
    Xa đường xưa hai buổi đến trường
    Xa bè bạn trong lòng bao nối tiếc
    Xa hàng phượng tiếng ve kêu buồn bã
    Ôi ! nhớ mãi tiếng thầy vang trong gió
    Nhớ biết bao tiếng bạn tiếng bè
    Nhớ hàng phượng tiếng ve reo hối hả
    Nhớ nhớ sao hai buổi tới trường
    Mong sống lại những ngày trốn học
    Mong hoà ca dưới phượng cùng ve
    Mong cất bước trên đường thu lá rụng