1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật Ký Bách Khoa (phần 2).

Chủ đề trong 'Đại học Bách Khoa TpHCM' bởi nhatpc, 14/11/2003.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. meoconsg

meoconsg Thành viên mới

Có bao giờ bạn suy nghĩ về chuyện bạn đã hiểu và biết về những người bạn xung quanh mình đến mức nào chưa? Thế biết về người ta bao nhiêu để gọi là bạn? bao nhiêu để gọi là thân và bao nhiêu chỉ đủ là một người tình cờ thoáng qua trong cuộc đời hay những người chào hỏi mang tính cách xã giao? Đôi khi giật mình để nhận ra rằng chưa chắc đủ để gọi là ?obiết? chứ đừng nói đến là ?ohiểu?. Nhưng tất cả đều được gọi chung bằng cái danh từ "bạn".
    5 năm cùng học ở BK, rồi sau đó đụng nhau chan chat ở tết nhất, liên hoan, họp mặt, sinh nhật, đám cưới,?. vậy mà gia đình người ta có chuyện, không biết làm sao để liên lạc, tìm đến nhà. Từ bên này, ngồi type cái mail chỉ đường mà ứa nước mắt. Hình như trong di động, address book chỉ lưu lại thông tin của nhưng nhân vật nổi cộm hay có triển vọng để dùng đến. Còn những người bạn bình thường thì cất vội vào đâu đó, dần dần cũng mờ nhạt, lẫn lộn. Không thể search trên google, yahoo, excite hay cái gì cả. Người ta đến với mình riết thành thói quen và quên mất mình cũng cần phải đáp lại như thế. Cuộc sống mà? bận rộn và lo toan nhưng đôi khi cũng vô tâm quá.
    Tự nhiên lại nghĩ đến bản thân mình. Không biết mình là gì, ra sao và đến mức nào trong những người được gọi là bạn bè của mình nhỉ?
  2. mEoHoAng_87

mEoHoAng_87 Thành viên mới

Ngà?y....
    VĂ? lài nơi mì?nh tư?ng fnchơi........ChẮn cùf cò?n 'Ăy...mà? ngư?oi xưa 'Ău hẮt rĂ?i...BuĂ?n
  3. mtbc

mtbc Thành viên quen thuộc

Chiều nay đi mua sách ở nhà sách Nguyễn Huệ. "Nhật ký Đặng Thu?y Trâm" va? "Cuộc ha?nh lêf buô?i sáng"- Mạc Can.
    Tuâ?n sau đi chơi 1 tuâ?n, dạy xong lớp na?y chắc sef nghi? độ 2 tháng mới tiếp môn mới. Tới lúc đó sef đọc vậy.
    May la? một tuâ?n cufng co?n nư?a nga?y chu? nhật!
  4. em-be

em-be Thành viên rất tích cực

hôm nay trốn ko gặp thầy để báo cáo thực tập. Mà nói trốn cũng ko đúng, vì mình thực sự có việc ko đến được. Thế là thầy thu âm lại những gì thầy nhận xét về báo cáo của mình, những việc phải làm. Cả những gì thầy dặn dò bạn mình để mình biết mà rút kinh nghiệm nữa. Thương thầy quá, thầy ơi....
  5. meoconsg

meoconsg Thành viên mới

?oLâu lắm rồi, trường mới có một SV xuất sắc như thế?
    http://www4.dantri.com.vn/nhipsongtre/nguoiviettre/2005/5/54926.vip#
    Hay nhỉ.
  6. familypearl

familypearl Thành viên quen thuộc

Ủa ủa, Pearl cũng đi nhà sách Nguyễn Huệ ngày hôm đó nè anh Sao - đến đó lúc 3 giờ chiều, ra về lúc 3:50 - sao không thấy anh Sao nhỉ ?!
    "Nhật ký Đặng Thùy Trâm" và "Cuộc hành lễ buổi sáng" ?!
    Pearl thì " Thiên thần sám hối" và "Cuộc hành lễ buổi sáng" - còn thêm "Nhân trường hợp của chị thỏ bông" nữa ( nghe nói lâu mà nay mới đọc ! )
    Mua sách đọc lai rai. Có bao giờ cũ đâu ?!
  7. em-be

A friend in need is a friend indeed! Có thật vậy không? Bạn chỉ cần bước ra khỏi nhà đi bộ 5 phút là tới ngay bảng thông báo của khoa, là có thể xem thông báo giúp mình rồi. Bây giờ là 9h20, mình vừa mới nghe tin lịch vừa mới dán lại lúc chiều và hình như ngày báo cáo của mình có thể là ngày mai chứ không phải ngày mốt. Chỗ mình ở thì đang mưa lớn và nếu mình chạy lên trường thì cũng không kịp nữa. Giá mà bạn biết cái cảm giác over frustrated khi nghe bạn từ chối. Trời, mình đã xem bạn là bạn thân. Thế mà, một chuyện quá nhỏ như thế này????.
    Gọi điện cho 1 người khác, nhà ở xa hơn, không cùng khoa, không thân như bạn nhưng lại đồng ý đến trường ngay lập tức để xem giúp mình. Chẳng phải mình đạt được mục đích rồi đó sao nhưng mà mình cảm thấy thật đau đớn. Tự nhiên mình nhớ lại tất cả những gì mình đã làm cho bạn và tất cả những việc mà mình cảm thấy bạn thật là unfair khi xử xự như vậy với mình. Mình biết thật là buồn cười và trẻ con nếu so đo như vậy nhưng bạn đã làm mình rất, rất thất vọng!
  8. em-be

Hix mưa lớn quá. Xui gì đâu! Mọi hôm đi xe cty thì trời ko mưa giùm. Sáng nay mình báo cáo đầu tiên, nghĩ về nhà thì cũng chán nên chạy xe thẳng lên cty. Hix giờ thì áo khoác ko có, áo mưa ko biết có mang ko? Lúc nãy biết thế đi xe cty về, để xe máy ở lại là được rồi. Giời ko biết làm sao về nhà đây, hu hu
  9. mtbc

mtbc Thành viên quen thuộc

Một điều khổ của nghề thầy là học trò viết chữ đẹp thì không viết được gì trong bài thi, còn chữ đọc không ra thì lại viết ối ra đấy
  10. em-be

Sáng hôm qua lúc đang làm việc thì chuông báo động reng ầm ĩ. Mọi người hối hả chạy đi. Mình cũng hối hả chạy đi. Buồn cười là thực tập phòng cháy chữa cháy mà có chị còn mang dù (che nắng) thong thả đi nữa. Chị H. đứng cạnh mình ở điểm Muster Point nói thế này phải cho mấy cái stop card làm mình ko nhịn được cười.
    Tới chiều thì nghỉ làm sớm để tham gia party hàng tháng của công ty. Dzui dzã man! Mình gập người cười suốt cả buổi. He he cuối cùng thì team mình cũng thắng 1 trò chơi và mỗi team member được 1 Video Camera (!). Team thắng cuộc cuối cùng mỗi team member được cả 1 dàn DVD. Tới lúc mở gói quà sang trọng ra mọi người còn được cười thêm một trận vì Video Camera là 1 lốc 6 lon nước Nha đam còn dàn DVD là ... 1 thùng mì gói . Mà gói quà nhìn giống như vậy thật, hihii
    Hix giờ là hơn 1 giờ, đang ngồi ở cty, bụng đói sôi ầm ầm lên dù đã uống 1 ly Nescafe, 1 ly Milo, 1 ly trà Lipton to đùng. Hôm qua vụ party và PCCC đó làm mất của mình mấy tiếng mà thứ hai này phải report rồi. Văn phòng vắng tanh. Chị maid vừa mới đi về, đang sợ thì có 2 chị khác vào làm. May quá!
    Thôi đi làm việc tiếp, ko xong mất công mai lại phải vào
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa