1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký Bách Khoa (Phần 3)

Chủ đề trong 'Đại học Bách Khoa TpHCM' bởi sasasa, 27/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bluesss_mizu

bluesss_mizu Thành viên mới

OMG hôm nay tập làm cô gái mẫu mực [​IMG]
    5h30 sáng dậy mở cửa mở ngõ, tắt đèn cổng,...quét nhà [​IMG]
    Sau đó ra đường nhập hội với các nam phụ lão ấu...đi bách bộ [​IMG]
    Sau đó tiện thể đi mua đồ ăn sáng [​IMG] Tới bây giờ mới phát hiện ra là nhà con bé hàng xóm ngày xưa hay chơi với mình mở hàng bán bánh mì [​IMG] Mua mở hàng cho nó 2 ổ bự [​IMG]
    Nhòm thấy chai nước tương Nam Dương chính hiệu @__@ nhớ lời các bác trong box BK nên dặn cô bán hàng ko xịt nước tương dzô [​IMG] Nói 3-MCPD cô bán hàng mắt tròn xoe [​IMG] Thế là đành bảo con sợ ...mặn [​IMG] Chả lẽ lại la toáng lên "nước tương có độc đấy cô ơi" ==> Thế nào cũng bị chửi tại chỗ [​IMG]
    @Lazut: Dzâng ạ, mùa thi này là ngày nào Mizu cũng học từ sáng tới tối. Tức là ngoại trừ các việc ngày nào cũng làm như : nấu ăn và ăn, ngủ và dọn phòng, coi film buổi chiều từ 5h-7h, coi thời sự buổi tối từ 7h-8h, coi TV từ 8h-10h30'', đọc hết tất cả các báo điện tử trong ngày, check mail + blog + thăm thú vài cái forum...blah blah thì là em học hết  "Biết ăn ngủ biết học hành là ngoan" mừ bác
    @chị Mèo: chậc chậc coi bộ chủ đề xxx thật là hot với các ông anh bà chị tới...tuổi cập kê của em
    @shadow: bạn này cho hỏi lớp bạn này thầy có kêu học chương 8 tương quan và hồi qui mẫu ko? Ông Huy mà ra đề đó thì ổng ko dạy tụi lớp điện chương đó mà kêu về nhà tự đọc, ông thầy tớ thì có dạy sơ sơ  Bạn tớ nói thầy Huy ko dạy cái gì là sẽ ko ra cái đó  Hôm qua tui học đc hết 7 chương xs còn 1 chương cuối nữa làm biếng học wá chừng, hic  
    Tình hình chiến trường Warcraft của bạn này thế nào dzồi hĩ hĩ  Nói cho mà biết tớ học từ 10h30 hôm qua tới 5h hôm nay mới hết 7 chương đó, liệu liệu mà học đi, ko lại fải chép công thức vào tờ giấy hàm Gauss với Laplace [​IMG]
  2. shadowlesssc

shadowlesssc Thành viên mới

tình hình là mình ko biết phải học phần nào vì từ đầu năm tới giờ mình ít đi học lắm ,khổ,thầy ko điểm danh nó thế đấy...
    Tình hình war vẫn ác liệt,mỗi sáng thức dậy ( tầm 8h ) ,đánh răng rửa mặt ăn sáng xong là chiến cho đến 2,3 h sáng ...nói chung là tâm lý rất thoải mái..mình tính bỏ xác suất rồi
  3. bluesss_mizu

Nghe theo lời xúi bẩy của thằng Nu với con Đen, lỡ dại đăng kí học hè 2 môn KT điện với KT điện tử Tưởng đăng kí thế thôi chẳng đc học đâu ai dè hôm nay check TKB trên website của trường thấy nó cho học hết cả 2 môn Lịch học xếp rất chi là...khoa học, có 2 môn mà chia ra làm 4 ngày, hơ hơ, có nhóm bạn thân 6 đứa thì tan đàn sẻ nghé cả
    Coi như hè này tích cực học tập để mai này lớn lên xây dựng Tổ Quốc VN XHCN vậy
    Tụi nó còn bảo 2 môn này giống nhau nhưng.. tách biệt nhau nên học môn nào trước cũng đc, nhưng nếu bỏ 1 môn thì nên bỏ KT điện vì KT điện khó hơn KT điện tử, trong khi theo đúng lịch thì tụi em học KT điện trước, rồi mới học KT điện tử
    Túm lại là thế la`o ạ?

4. bluesss_mizu

Quên nữa, còn 2 tiếng nữa là thi, tớ chúc bạn shadow thi tốt xstk nhé hĩ hĩ ko biết bạn shadow đã ra khỏi chiến trường War chưa nữa à
  5. shadowlesssc

và bây giờ là thi xong 2 tiếng,thông báo là tớ sẽ đi đăng ký XSTK vào đầu học kỳ tới :|
    Hic,giờ còn thằng cơ học,thằng này thì thôi thả cho cuốn theo chiều gió luôn cho nó rảnh ...
    À,bạn mizu có quen ai học lại chính thức môn KTCT học kỳ này ko,nếu có thì hỏi dùm mình ôn thi phần nào với ( mặc dù biết là khó đậu,hôm coi film bị trùng lịch thi ngôn ngữ lập trình nên bỏ,tức là cuối kỳ 7.5 đ sẽ đậu =)) )....nếu có thì PM gấp cho mình qua nick yahô nhé,ko thì quăng đại lên đây cũng được...thanks for all....
  6. bluesss_mizu

ktct học lâu lắc rùi mà ?? giờ này mới thi à?
    tớ chỉ có 1 đứa bên khoa giao thông có học ktct, nhưng ko có học cô Đề Thủy nha.
    Nó kêu thi 30'' TN, 60'' tự luận, mua cái cuốn hỏi đáp gì gì đó vào mà chép, ko có giới hạn.
  7. lazyt

lazyt Thành viên mới

Em đã nói là em sẽ noi gương chị Mèo mừ! Chị Mèo thấy thế nào? , nghiêm chỉnh mà nói, cũng mong khỏi viết hoa, bình thường là được rùi, cơ mà mấy anh BK nhà mình... chảnh quá! . Thui, em chờ cách chị Mèo vậy, em thấy có mấy cách chị Mèo kể, chưa có cách nào chị Mèo "duyệt" hết, chờ chị Mèo duyệt rùi tính luôn!
  8. bluesss_mizu_ha

bluesss_mizu_ha Thành viên mới

Lẽ giản đơnđã bao giờ em bóc lịchthấy qua vô nghĩa một ngàyrồi em ghi vào nhật ký:...ngày mai như ngày hôm nay...đã bao giờ em hoảng hốtkhi mình bất lực trước mìnhvà em thấy trong đôi mắtcó gì ứa ravô hìnhnếu có xin em đừng sợthật ra là rất bình thườngtất cả chúng ta đều thếmỗi khi cần được yêu thương.Nguyễn Thế Hoàng Linh
  9. shadowlesssc

bò từ Bà Chiểu lên trường để hủy/bổ sung ...mẹ ơi,mấy môn mở kỳ này chẳng có môn nào chuyên ngành chưa học cả...bực,lết về....1 ngày xui xẻo,hôm nay thấy rõ cái ngu của tụi giao thông công chành Việt Nam,làm đường như ****,chia luồng hơn ****...cái ngã 7 đứng gần 15 phút mới qua được....lũ taxi chạy như chó rượt....nếu ko phải tiếc 2 trái dừa rau câu mát lạnh mới mua thì mình quăng thẳng vào mặt chúng nó rồi...dù sao cũng bực bực bực bực bực bực bực bực bực bực bực bực
  10. forzet

forzet Thành viên quen thuộc

1. Về nhà nghỉ ngơi 5 ngày rồi lên HCM học tiếp ILA, ở nhà nghe papa bảo máy ko lên net được, mình về ngồi ping, ipconfig, thay card mạng khác... test búa xua ko lên Net được, chỉ vào được mỗi cái modem... điên lên gọi tụi sửa chữa bên VNN xuống, nó hẹn buổi chiều... ko tới, hôm nay gọi lên chửi... nó nói đợi 5 phút nữa em cho người xuống... ko có ai, chiều đúng 2h gọi chửi um sùm thì sau 15 phút xuất hiện 1 anh KTV xuống ngó ngó, roài ảnh cắm lại cái dây modem và phone, vậy là lên net được, hóa ra papa ở nhà cắm nhầm dây phone và modem, mình thì chủ quan Kinh nghiệm đầy mình cuối cũng chả xử lý được cái nhỏ nhặt, bó tay
    2. Hôm nay mát giời 18h30, đem 1 quả trứng vịt cho vào cái bát ăn cơm nho nhỏ, cho ít nước, đậy cái đĩa sứ lên trên, quẳng vào lò viba luộc thử xem sao.
    Set Power 80%, đặt 2 phút... bỏ vào phòng khách ngồi coi tivi, đinh ninh là 2 phút sau chạy ra có quả trứng luộc ngon ơ được 1 phút 30s chuẩn bị mò ra, còn cách cái lò viba 5m và 1 bức tường, bỗng nghe cái Bùmmmm. Mẹ cha ơi, cái lò nổ tanh bành, cửa bảo vệ bị nổ mở tung cả ra, cái bát + cái đĩa + miếng thủy tinh đế của đáy lò nổ thành cỡ 50-60 mảnh gì đó, miểng thủy tinh văng đầy nhà cắm như tên cắm trong phim Hero (Anh Hùng- Đoạn Tần Vương sai người bem Vô Danh trong Tử Cấm Thành á), mảnh xa nhất văng hơn 10m, trứng thì nổ be bét văng đầy nhà, lò cháy khét lẹt, nổ mạnh tới mức cả cái chảo to đùng trên đỉnh lò văng thằng xuống đất may mà ko si nhê... đồng hồ trên lò hiện số còn 33s nữa mới xong, mình mà ra nhanh chút nữa là bỏ mịa rồi...
    Tồng thiệt hại 2T cho cái lò, 200k cho 1 cái bát và 1 cái đĩa, 2k quả trứng vịt nữa
    May sao mà ko ngồi ngó cái lò viba như mọi ngày, ko là giờ đang nằm trong hòm... vãi... số mình chắc chưa tới lúc ngủm củ tỏi
    Được forzet sửa chữa / chuyển vào 22:12 ngày 12/06/2007