1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký box Tâm Lý (room3)

Chủ đề trong 'Tâm Lý Học' bởi light22007, 29/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rarach24

rarach24 Thành viên rất tích cực

hừm
    náo nào. rá lại oánh cho , lại lăn ra khóc bây giờ .
    cầu cạnh mình sang dọn dẹp cái box dưỡng sinh - để cho dw thủ dâm
    mình rọn rồi thì nằm ngửa ra thủ dâm, song rồi ưỡn bụng phệ lên mà cười.
    đúng là đồ trẻ kon.
    lại còn chu môi lên rỉa mình
    dw thì rá ko nhận .vì nếu nhận thì rá sẽ rất là mỏi tay để đập chổi vào đầu dw ( tầm 1 vạn cái chổi trong 1k năm ) thì may ra dw mới hết cái ảo tưởng về lão phật bụng phệ á
    đã ngố còn ngông , mới chỉ đau hời hợt một tí, khổ ngoài da 1 tí là bám ngay vào cái tịnh độ.
    song rồi ẩn nấp trong đó .
    song rồi có lúc rá tấn công = vài câu hỏi đơn giản, tịnh độ là j, phép tu tịnh độ là j cũng ko biết , ko trả lời đc ...................
    làm rá rất là bùn
    đúng là chỉ đi lên = niềm tin mà. tin cái j thì có biết đâu
    từng đấy tuổi rồi mà cứ như con nít ấy.
    mũi vắt còn chưa sạch .
    nhơn nhan quá đi.
    thêm nữa
    bỏ cái trò đâm xỉa con nít đó đi . học những ng đàn ông chân chính ấy, quang minh chính đại ấy, và đứng thẳng lên . đứng cho đàng hoàng và vững vàng.
  2. rarach24

hnay mình đạp xe ra bờ sông
    tẹo nữa thì kẹp phải 1 ả rắn
    và mình nghĩ về rắn
    về 1 câu - đánh rắn giữa khúc !
    lần đầu tiên mình nghe thấy câu này là năm lớp 7 , ngồi hóng chuyện " các cụ bàn nhau"
    Đánh rắn giữa khúc- nó quay lại mổ !
    chỉ cần tầm 2 phát nát cột sống là ả ko bò đi đâu đc
    sau đó
    đập nát đầu
    sau khi đập nát ( vì mình rất sợ rắn ) thì còn cẩn thận hơn, cầm viên gạch nghiền nát đầu nó nữa, cho nó đứt hẳn đầu - hic. hơi nhát 1 tí thì phải ^))^
    câu naỳ sinh ra để nạt gà ...
    để nói cho gà biết : này gà, mày biết ko, biết câu đấy ko
    mày biết đầu rắn ko, thủ lĩnh của tao ko mà dám động vào tao.....
    ........
    ôi.......... đoạn hay còn ở sau nhưng mà mình ko có hứng viết
    viết ra cho gà đọc, chán lắm
    ko bõ công mình chia sẻ, chém gió..........
    đoạn sau đó là mắt xích, khớp rắn, time, hệ thống xương cột sống của chuỗi rắn, đế chế rắn , phép biến mình vào hệ thống - tấn công từ trong. liên hoàn.
    tiếp nữa là đàn rắn, đế chế rắn.
    tập hợp các muôn thu'' khác ngoài rắn
    mục đích có thể là hạ gục , oánh chết nó , mà cũng có thể là thâu tóm sử dụng nó , biến nó thành xúc tu của mình.
    ......................
    câu cuối thì là,
    ta rong chơi, ta chơi, nghĩ ra vài cuộc chơi qua những cái tạp nham xung quanh ta cho đỡ bùn
    ^))^
  3. rarach24

...
    Một buổi chiều kia, trời mưa dầm, nàng cảm thấy cô đơn vô hạn. Khách nghe thì nhiều nhưng thế giới hầu như trống rỗng, vắng lặng. Nàng nhìn mưa rơi tự hỏi ?otrời đất bao la thế này thôi sao, trượng phu quân tử chỉ chừng đó thôi sao??
    Nàng bất giác ôm hồ cầm:
    Tích tịch tình tang
    Vỗ gươm mà hát, nghiêng bầu mà hỏi
    Trời đất mang mang ai người tri kỷ.
    Lại đây cùng ta cạn một hồ trường
    Hồ trường hề! Hồ trường!
    Ta biết rót về đâu
    Rót về Đông phương, biển Đông nổi sóng sinh cuồng loạn
    Rót về Bắc phương, ngọn Bắc phong heo hút cát chạy đá giương
    Rót về Tây phương, mưa Tây sơn từng trận chứa chan
    Rót về phương Nam, trời Nam mờ mịt.
    Có người quá chén như điêng như cuồng (1)
    Hát xong lệ tuôn như mưa, khách nghe ngậm ngùi, không ai nói điều gì.
    Bỗng trong đám người nghe, có một người khách lạ đứng dậy nắm lấy cây hồ cầm. Người này có vẻ là một lữ hành, áo quần mang nét phong sương, mặt còn trẻ, dáng điệu có chút bối rối. Vừa so dây, người lữ khách vừa nói:

---
    (1) Trích Hồ trường, một sáng tác của Nguyễn Bá Trác (đầu thế kỷ 20).
    --- _)__________________________
    cuồng noạn, heo hút, chứa chan, mịt mờ
    chẹp !
    đem ra lừa gà thì hay thôi
    chứ cái j mà phân chia nam bắc tây đông ạ
    chẹp
    cái đám bày đàn, đồng noại thì................ toàn là gà với gà, cái j mà chí lớn
    cái j mà trí tại bồn phương
    nó chỉ là đám trang điểm ngoài da chứ là j đâu
    còn mấy cái thằng đình đám trong lịch sử , mấy cái tư tưởng của các bác ấy...................abc.
    tôi đây theo hệ lụy thì cũng có ăn bám, bám theo các bậc thang ấy mà đi lên
    những nhân vật như các vị, hay cái chém gió mà các vị vẽ ra thì tôi cũng học hỏi và coi đó là những bậc thang
    cũng quý các vị, có tôn trong
    nhưng ko kính nể các vị mấy đâu
    tôi kính nể thì có lẽ là những nhân vật ko tên,
    tôi cũng nghĩ rằng có rất nhiều ng đáng tôn kính, kính nể
    thậm chí hơn tôi nhiều bậc
    nhưng tôi biết các vị ấy ko có tên và đc ghi chép trong lịch sử đàn gà .
    dẫu sao, từ các vị mà tôi biết, cảm nhận đc các vị ấy.
    những ng mà tôi tôn kính,
    những ng bằng tôi hay hơn tôi nhiều bậc ý
    ______________________-
    hôm nay tui gáy,
    gáy cho bớt ngừa mồm
    những chồng sách vở của các vị đc gà sao chép cho đến ngày nay
    thì xin các vị hãy nhớ còn rất nhiều những ng cao hơn các vị bị vùi lập trong lịch sử .
    và tôi tin, còn rất nhiều những ng như tôi . biết kính ngưỡng những ng vô danh ấy.
    chứ bằng ko, tôi e rằng loài ng ko tồn tại đc đến thời điểm này để mà kính ngưỡng các vị đâu.
  4. hollowheart

hollowheart Thành viên mới

Có con rắn mà làm um cả lên. Lần đầu tiên của tui là chụp rắn băng tay. Lúc đó con rắn to bằng cổ tay và xiết dữa dội. Và Tối đó tự tui làm thịt nó.
    Sau này ít liều hơn nên bắt nhiều hơn, làm thịt nhiều hơn. Có con nó cũng dài hơn. Không biết giờ này tụi nó làm thức ăn cho cây cỏ nào rồi.
    Nhớ có lần mật nó bằng ngón tay cái, bỏ nuốt. Ực! chơi thêm tí gụ.
  5. tieusumui90

tieusumui90 Thành viên mới

Một người để mình tin tưởng, để mình tìm đến khi cuộc đời có đôi chút bão tố, ....giờ...thấy sao xa quá, không biết nói thế nào. Muốn lắm, cũng muốn chia sẽ .....
    Giờ nói chuyện với mọi người cũng chỉ là xã giao, đôi khi là 1 chút chia sẻ,....nhưng tìm được người hiểu mình khó quá. Mà mình cũng khó mà hiểu đc họ.
    Muốn có 1 chút tình, 1 chút nghĩa cho đúng nghĩa của nó, 1 cái j đó thật sâu sắc để đến cuối đời, cũng không hối tiếc...!
    Đang cố gắng 1 chút, hiểu cảm giác người khác, bớt 1 chút nóng giận, cố gắng học tập 1 chút...
    Cái quan trọng nhất trong cuộc đời này là j? đối với mình?
    Người thân của mình, mình vẫn chưa đem lại hạnh phúc cho họ...
    Làm sao đây...
  6. tieusumui90

tieusumui90 Thành viên mới

Hôm trước đj lang thang vào chùa chơi, trời đã bắt đầu sập tối.
    ....tạt vào 1hàng xem tướng, nào, xem tướng mình nói sao đây.
    Có những cái thấy đúng đúng, 1 số cái nói khiến mình suy nghĩ....
    Hầu như ai xem cho mình cũng nói thế, khiến mình vừa vui vừa buồn. Có 2 thứ mình rất thích ở cuộc đời này là hạnh phúc và tiền. Nếu mà phải chọn 1 trong 2 thì mình băn khoăn lắm! hiii
    mang cái vòng cũ ra đeo vào tay, thấy yên ổn 1 chút, 1 hôm nào đó trong những ngày xưa, mình đã tháo nó ra....vứt 1 xó!. " con phải luôn mang bên mình". Giờ đeo lại, lát nữa lại vứt vào xó. Thế mà, ngày xưa, có 1 con bé, nó vui sướng đến như nào khi tìm được 1 cái cọc, 1 cái để nó dựa vào, nó đã thề sẽ theo ...cả đời, thế mà....cuộc đời đâu có dễ dàng thế. Mình của ngày xưa và mình của ngày nay đâu có giống nhau, nếu giống thì thật là đáng buồn. Nhưng dù thế nào thì cái vật đó cũng là vật quan trọng của nó, mặc dù sau đó....cho nó đủ thứ, rất nhiều.
    Đôi mắt, đôi mắt chứa đầy nỗi buồn....mái tóc rối tung khi thức dậy, điệu cười của Thầy, ánh mắt màu vàng xanh,sự tức giận của Thầy, giọng hát của Thầy, ...tất cả những kỷ niệm, những đêm ngắm trăng uống rượu, những buổi trưa Thầy đưa võng cho con ngủ, sự vỗ về con mỗi khi 1 dòng sông của con qua đời.....tất cả, con sao quên được. Duyên ...liệu có đẩy con và Thầy ra xa không?
    ,.....đã là 1 phần rất quang trọng trong cuộc đời của con, giống như 1 người cha, 1 người mẹ, 1 người bạn, 1 người Thầy....tất cả đều mong cho con tốt hơn. Bực tức khi con trái ý, sự bức tức của 1 người yêu thương con.
    Nhiều lần khiến Thầy ko vui, nhiều lúc muốn xin lỗi nhưng biết nguyên tắc là đã gây lỗi là ko được xin, chỉ có biết lỗi và sửa thôi.
    Con đang thay đổi, con ko muốn ba buồn...
    Nhiều khi muốn làm gì đó cho ba....nhưng con quá nhỏ bé để làm 1 điều j đó lớn lao...
    Ba nói, con may mắn vì có chỗ dựa tinh thần vững chắc...
    Giờ con mong chỗ dựa đó ở chính trong con.
    Muốn làm điều j đó lớn hơn....
  7. nonstophit

nonstophit Thành viên quen thuộc

chà
    nhân vật này muốn gặp ghê nhỉ
    lâu quá ko ai xoa đầu mình
  8. hollowheart

hollowheart Thành viên mới

Cứ dẫn dụa theo khả năng của em đi, anh thích lắm.
  9. chiaki_co_len06

chiaki_co_len06 Thành viên mới

Nào thì chủ nghĩa duy vật biện chứng: mọi thứ luôn vận động biến đổi, tâm lý cũng thế, mình của ngày hôm nay không giống gì mình của ngày hôm qua, chưa nói gì quay ngoắt 180 độ.....
  10. rarach24

lá ơi
    lá ah
    mày tồn tại là vì j vậy lá......
    hp của mày là ở bên cây ?!
    cây ơi
    cây ah
    mày tồn tại là j vậy cây
    hp của mày là ở bên đất ?!
    rồi
    lá ơi !
    sao mày lại bỏ cây mà đi .........?!
    mày gắn với cây là vì j vậy: nhân duyên_ trách nhiệm _ tình yêu ?.............hay
    một vài phần này 1 vài thần kia........... mà.
    mày lại về với đất
    mày theo ước vọng của cây _ yêu đất, vì đất
    hay vì sự vị kỉ , mong ước của chính mày ?
    >>>>>>>>>>>>>>>> long tham của mặt đất :
    lá ah !
    mày biết ko ?!
    cái mặt đất ấy
    nó tham lam vô độ, mày............ mày cũng chỉ là 1 phần rất nhỏ mà nó muốn thâu tóm thôi ,mày biết ko!
    kể cả cây
    nó cũng sẽ thâu tóm cả cây cũng như muôn thú khác, sự sống khác
    lòng tham của nó là vô đáy.
    thực vật, sinh vật sự sống......... vạn sự. nó đều muốn ôm ấp vào mình , nuốt thịt vào mình...... vạn sự
    thế đấy lá ah
    nhưng
    lá đừng buồn ! vì còn không biết bao nhiêu muôn loại khác đồng chung cảnh ngộ với lá ý !
    tất cả bọn chúng đều tự trói mình trong cái ràng buộc tự mình.
    ( những kẻ rõ ràng là đang ******* rồi tự mình lại tưởng mình đang mua dâm ý,1 vài con còn gáy ò ó o . tưởng mình gọi đc bé mặt trời, tưởng mình thao túng vũ trụ ý . )
    mặt đất ah !
    mày khốn nạn lắm, ác ôn, bá đạo và tinh vi quá đỗi !
    mày ẩn mày , rồi ngụy trang cho đám sinh vật đang sống - rằng mày ban phát sự sống cho muôn loài- để rồi 1 ngày nào đó mày nuốt những đứa con của mày vào trong bụng.
    tao hiểu vì sao mày nuôi chúng nó, vì......... mày thèm thịt, thèm hài cốt của mọi thứ ( từ tro bụi cho đến nắm xương khô, mà- tao cảm giác rằng mày muôn trừng mắt để tìm kiếm , đợi chở mỗi khi đc ăn 1 nắm xương khô ý , chỉ sực kéo chân ng ta vào bụng máy ý)
    nhưng mày hãy yên tâm, tao ko nghĩ có sinh vật nào lại phát hiện ra sự tinh vi của mày .
    mày quá bài bản và tinh vi mà .......hihi >!<
    hihi, chêu mặt đất tí thui, chứ mặt đất mang tính "không" mà. ( nịnh mày đấy ^))^ )
    cây chết nhưng hậu duệ của cây còn lại. những thế hệ nồi đuôi nhau, kế thừa nhau, tiếp nối nhân duyên giữa cây và đất.
    nhưng
    cây là một phần nhỏ trong đất thôi
    biết bao muôn thú, sự sống biến hóa khác ( khí hậu, nước... ) tồn tại với đất.
    đất là 1 hài thể có nguyên tắc, có luật, có tâm !
    cũng như trời thôi ! _ trời cũng sẽ có tâm.
    mỗi vật thể đều có quy luật vận động, trời và đất cũng vậy
    nhóm gọi là con ng cũng sẽ nằm trong quy luật đó
    nhưng chúng lại hào tưởng vĩ cuồng rằng mình nắm đc tự nhiên, thiên nhiên. và ảo tưởng nắm đc mày đấy đất ạ _ trời ạ ( tức hem- hì - tao biết mày cũng chảng bùn -cười mà nhạo chúng nó nhỉ )
    con sư tử đang đói bụng, cái bụng nó đói rất nhanh,
    mà theo cái bọn con ng định ra là time ấy thì chỉ tầm định nghĩa " 1 ngày" thôi :là cái bụng sư tử nó đói!
    nó phải ăn, gọi là ăn uống ý,
    nạp vào cái linh hồn cần thân xác để dựa dẫm ý
    nó phải ăn
    nhưng mặt đất ah, tao biết
    mày sinh ra vạn vật , bởi vì 1 điều đơn giản, vạn vật đó là hệ lụy theo mày, bám đuôi theo may
    chẳng khác nào con chó thì sinh ra con rận
    chẳng khác nào nước mà sinh ra loại cá cả....... vân vân và vân vân.
    vân vân và vân vân..............abc.
    rồi con nào hợp với máy, hợp với nhân duyên của mày thì nó sinh tồn- tao hiểu- cũng đơn giản thôi . mày như con chó. con rận hay con chấy trên ng mày thì mày cũng đâu cần để ý làm j - nhỉ.
    nhưng mày biết ko, tao- mang 1 phần ý thức bày đàn người - mà tụi ng 5 giác quan chúng tao thì lại định nghĩa, chấp vào cái thiện ác thì............ quả nhiên tao thấy mày cực ác
    ^))^
    cái bản chất của mày tao ko nói là hiểu, nhưng tao cũng biết ít nhiều ấy.
    mày sinh ra mang trong mình một kết cấu- nhưng cũng là phần , 1 phần của kết cấu vũ trụ ý.
    mày quả nhiên nhỏ hơn kết cấu vũ trụ rùi !
    vạn sinh vật mà mày tạo ra, sinh rồi riệt - như thế hệ rận chết rồi nối đuôi nhau !
    bao loại như khủng long bạo chúa, voi ma mút , .....mà mày tạo ra . rồi lại riệt chúng nó .
    cái đó, con ng gọi là nhân quả, nhưng trong mắt mày thì nó chỉ là ngoài da phải hem !
    MÀY ......... CÓ ĐẶC TÍNH, CÓ QUY TRÌNH , TẠM GỌI LÀ TÂM NHỈ !
    _______________-
    tâm của con ng cũng có nhiều cái đáng để tao học hỏi, nhưng cái con ng so với mày - chúng tụi mày .........thì........ tao sợ chúng nó quá gà so với mày.
    và..... tao muốn chơi , chơi với mày, và cả lão thiên nữa.
    tao muốn đc chơi với tụi mày, lão vụ chụ nữa, tao muốn chơi với lão.
    mỗi thế giới, thực thể tao đều muốn chơi, muốn học. học học.........
    tao đang tìm về tao, bản thể của tao ., mà ko phải cái bản thể, thân xác , vị trí trong đàn gà này.
    các niệm nổi lên và lặn xuống, các niệm mới sinh ra và tuyệt diệt
    cái tâm ấy phải ngộ ra. nó là mặt đất.
    các niệm là loài lá loài cây, loài sinh vật, vận động và tuyệt diệt.......
    trong cái tâm ấy là 1 bầu trời
    bầu trời thì sao, bầu trời trong tâm thì sao !
    sinh rồi diệt, niệm đến rồi niệm đi, khủng long xuất hiện rồi khủng long tàn..................
    đến đây thì cái khái niệm time, sinh tử với mình đã quá mờ nhạt ...... chúng đã chết !
    time, sinh tử..... !
    cái tâm của mình đã vượt ngoài sinh tử
    trong mỗi hài thể đều có linh hồn, không gian riêng của nó
    và giờ mình đã hiểu tại sao trong đàn gà lại có rất nhiều những kẻ mơ mộng ảo tưởng đến đc 1 không gian nào đó, cõi nào đó ! thiên đường nào đó, cõi phật nào đó !
    KHông gian !
    time - sinh tử.............. đã diệt !