1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký cao nguyên đá Hà Giang 2005 - Chuyện Khau Vai và sản vật vùng cực Bắc ...

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi DuGia, 24/09/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. smkt

smkt Thành viên mới

Hihihi, cô gái là cô Út trong gia đình trưởng bản người Giáy (sao em lại cứ nghĩ là "Ráy" nhỉ). Chàng Ba (con thứ ba trong gia đình ạ) là con nhà nghèo, nghèo lắm...
    Em ném đá xíu xíu thui, anh kể tiếp đi nhé
  2. DuGia

DuGia Thành viên mới

Lại sắp một phiên chợ Khau Vai nữa ...!!!
    Đường vào Khau Vai.
    Buổi sớm ở chợ Khau Vai .
  3. BMfamily

BMfamily Thành viên mới

Lại thêm kỳ nghỉ cuối tuần đến.
    Lại gần hơn đến ngày Chợ tình Khâu Vai
    Lại muốn hâm nóng bà con đến với Chợ tình.
    Lại muốn theo chân bác Dugia...

4. Akello

Akello Thành viên mới

Tôi thích bài này cũng như cách đi của Du Già. Cung Mậu Duệ - Lũng Hồ - Du Già - Minh Sơn tuyệt hay!, 6 ngày cho 9 huyện sẽ có cái nhìn toàn cảnh về Hà Giang. Thật là kinh hồn táng đởm nếu chưa đến Lũng Hồ (đi từ Mậu Duệ) mà trời đã tối!
    Tôi đánh giá Cung này thể hiện khá đặc trưng tinh thần lượt phượt. Anh em ai chưa đi thì thử xem.
    Đóng góp thêm 1 chút thông tin và cảm nhận về cung này với Du Già, mời các bạn ghe'': http://blog.360.yahoo.com/blog-xpzcExUncqi_a4OllT3pEbTb
  5. DuGia

DuGia Thành viên mới

Một dịp trùng hợp là Chợ tình Khau Vai năm 2008 này lại đúng vào dịp nghỉ 30/4 và 1/5 !
    Chú Xạđiêu vào cuối trang 1 mà xem bài của CaoSon viết về chợ Khau Vai ,cười vãi ..hàng !!!
  6. liketourism

liketourism Thành viên mới Đang bị khóa

Cái bác này á, cứ luôn bảo anh không gõ được dài, thực tế ra thì thế này đây, cứ mỗi lần box này cần cái địa điểm nào đó là bác í bung ra 1 cái topic, lần này vài nhà có í định Hà Giang, bác làm quả show hàng Khâu Vai, tuyệt thật. Mà mỗi lần bác xuất hiện là em thấy bác "bắn phá" nhiều gớm, trả lời bài cách đây hàng.........năm .
  7. LamborLP460

LamborLP460 Thành viên mới

Năm nay 26/3 âm lịch đúng vào 1/5 , rất đẹp . Hôm nay đọc xong bài của bác Dugia , bài này bác viết quá tuyệt vời , chi tiết , súc tích , đầy đủ . Theo em thì những bài viết của bác như là " Kim chỉ nam " vậy , soi đuờng chỉ lối cho bọn em học tập .
    Vẫn mong được đọc tiếp những bài tiếp theo của bác , chúc bác luôn luôn thượng lộ bình an .
  8. xadieu_2000

xadieu_2000 Thành viên mới

---------------------------------------------------------------------------
    Khà khà.... Đúng Cung em đang cần đây rồi. Dạo này nay! Cứ Cung nào em đang tính tính toán toán bác Dugia lại bụp phát bung ra thị trường. Cảm ơn bác!
    Dạ! Em đọc bài bác CaoSon về Chợ Tình Khâu Vai rồi.
    Sao thấy chán thế nhỉ. Giống lần em đi Sapa Tết vừa rồi. Đi Chợ Tình Sapa chả có gì, nghe nói Bắc Hà đến thì lơ phơ - hỏi Ngựa đâu Tộc nó bảo rét quá không có, hàng quán chẳng có gì ngoài mấy người Kinh bán hàng thổ cẩm; nghe đồn SImacai chợ đẹp hơn - đến Simacai thì chợ cũng không có gì trông chợ như một cái bãi ***....( hơi bậy tý vì quá thất vọng)......
    Không biết bác CaoSon đã phục thù được vụ Khâu Vai lần nào khá khẩm hơn không ? Mà em thắc mắc một chi tiết tại sao bác CaoSon lại đưa quả dưa chuột cho bạn gái mà không đưa thứ khác, lạ nữa là tại sao cả đêm mà quả dưa chuột vẫn còn nguyên....
    Em đọc bài Chợ Tình Khâu Vai của anh Du thì thấy khác hẳn mấy bài ca cẩm của anh Cao Sơn. Sao lần đó anh có CƠ DUYÊN như nào mà tham dự Chợ Tình Khâu Vai hay quá, đẹp quá . Hay là bác nằm mơ rồi tả lại. Văn phong nó cứ phiêu phiêu lãng lãng mơ mơ màng màng trong men rượu ý!
    30/4 - 1/5 này anh dẫn anh em lên Khâu Vai mở rộng tầm mắt đi. Thèm rượu ngô quá rồi, thèm đặc sản vùng cao......
  9. denmuon

denmuon Thành viên quen thuộc

Thật may quá, qua các bác em có thêm thông tin bổ ích về chợ tình khauvai. em cũng định đi lên đó vào dịp 30/4 này. tuy nhiên em phải đi bằng oto thoi vì có nhiều anh chị em ở cơ quan muốn đi cùng. không biết xe oto 12 chỗ có đi dược vào đó không ạ. nếu được là em chiến luôn. mong được các bác chỉ bảo
  10. xadieu_2000

xadieu_2000 Thành viên mới

Quả này dân HN 30/4 - 01/5 kéo hết lên Khâu Vai rồi. Rất nhiều nhóm lên hôm đó. Khéo toàn thấy dân HN thôi. Có khi hôm đó con trai cứ giả làm tộc, con gái giả làm tộc. Có khi lại có cảm hứng YIU nhau. Kinh cũng được, Hn cũng được. Cứ giả đò tý khi lại hay đấy nhể!