1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật Ký Cha và Con!

Chủ đề trong 'Bắc Giang - Bắc Ninh' bởi xalanho_V2, 16/04/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Hôm nay ngồi xem lịch giật mình khi thấy và biết được 30/4 sắp tới lại đúng là ngày giỗ của bố hic hic bố ơi !bố có nghe thấy con đang tha thiết gọi bố từ 1 nơi xa thẳm ko?vậy là đã 15 năm kể từ ngày bố ra đi trong tiếng khóc và nỗi đau xé lòng của mẹ và những người thân trong gia đình .Với 1 đứa bé mới 5 tuổi thì cón quá nhỏ bé để cảm nhận được nỗi đau và sự mất mát to lớn ấy , có 1 kỉ niệm con ko bao giờ quên được đó là khi bố đã " nhắm mắt xuôi tay " rồi con chạy đến bên mẹ và nói " mẹ ơi ! sao bố ngủ lâu vậy ?mẹ gọi bố dậy đi " lúc đó mẹ chỉ còn biết ôm con vào lòng , khóc và chỉ khóc mà thôi ...............Trong con ký ức về bố gần như là ko có , giá như ko có hình bố trên ban thờ có lẽ con cũng chẳng còn hình dung ra bố như thế nào nữa , con thật sự xin lỗi nhưng mà quả thực khi ấy con còn quá nhỏ lại ko được sống gần bố nhiều , bố có còn nhớ lần đầu tiên cũng là lần duy nhất bố ôm con vào lòng và dỗ dành con khi bố vừa đánh đòn con ko?nhưng tất cả dường như là con không cảm nhận được giây phút hạnh phúc và thiêng liêng ấy , giờ đây khi giật mình nghĩ lại con mới thấy mình đâu còn có được những khoảnh khắc ấy nữa .Mùa đông này chị dâu tặng mẹ 1 cái chăn ấm lắm để kỉ niệm 20 năm ngày cưới của bố mẹ đấy .Bố ơi ! bao giờ bố mới về với con vậy?Nếu bố thực sự hiểu con thì bố mới thấy được con yêu bố và mong có bố ở bên cạnh biết chừng nào con muốn nói nhiều , nhiều lắm nhưng có lẽ sẽ là không đủ bố ạ ! Con chỉ còn biết nói 1 câu : BỐ LÀ TẤT CẢ !!!!!
  2. piccolo

piccolo Thành viên mới

Chia sẻ với em, nhưng vẫn băn khoăn sao lại là "giá như" nhỉ?
  3. baotrungvip

baotrungvip Thành viên rất tích cực

Phải là "Nếu như" , Cô bé chuyên văn ạ
  4. piccolo

piccolo Thành viên mới

5. motthoang_hn02

Em cảm ơn chị nhé ! em nói từ giá như (đó là trường hợp em giả sử ko có )là bởi vì nếu em ko được nhìn hình bố em trên ban thờ có lẽ em sẽ ko hình dung ra được bố em như thế nào , từ khi sinh ra đến khi lớn lên bố em ở bên cạnh chỉ có thể đếm trên đầu ngón tay thôi (thấy mẹ kể thế ),ko thể trách bố em là vô tâm hay là gì đó vì ngày đó bố em đang ốm nặng vì căn bệnh viêm phổi và lý do bố em mất cũng vì nó .Em thì còn bé mới có 4 -5 tuổi nên cũng mải chơi, cũng vô tư như bao đứa trẻ khác ..............hic hic
  6. piccolo

piccolo Thành viên mới

Em gái thân! Bác Vip trả lời em rồi đó!
    Vào học lấy chồng nhanh lên!
  7. motthoang_hn02

Ba kính yêu của con !
    Vậy là con đã trở về bên ba nhưng có 1 điều con vẫn thắc mắc rằng tại sao đứng trước ba rồi mà con không thể nào gần được ba hơn?được ôm ba như ngày bé ấy !Sao con lại không được hưởng cái hạnh phúc mà lẽ ra đứa trẻ nào cũng có hả ba?Con buồn lắm ba à ! Cuộc sống không có ba con biết phải làm sao đây?Con cảm giác cuộc sống chông chênh như một chiếc thuyền lênh đênh trên biển mà nó còn không biết khi nào cập bến một cách an toàn,liệu có phải là con thuyền ấy nó mấy phương hướng không ba?.Ba có linh thiêng hãy giúp con tìm phương hướng cho nó ba nhé !
    Được motthoang_hn02 sửa chữa / chuyển vào 19:55 ngày 04/05/2006
  8. confidential

confidential Thành viên mới

nhớ và thương gia đình quá, than ôi ... nhưng làm sao được bây giờ, chỉ còn biết tiến lên fía trước thôi.