1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký của một chàng trai ham nhat tren doi .......... Bạn hãy chia sẻ cùng tôi ............. ! ...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi anhhaham, 18/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. seaky87

seaky87 Thành viên mới

hi. đọc topic của bác em thấy vui đáo để. mong bác sớm viết thêm ạ
  2. anhhaham

anhhaham Thành viên quen thuộc

Hai mẹ con đang ngủ, ngủ ngon lành. Bố ngồi máy tính một mình, nghĩ lại những chuyện đã qua thấy mọi thứ như trong một bộ phim nào đó. So với khi bắt đầu viết NK này, tự nhiên quanh mình xuất hiện thêm hai nhân vật chính rất quan trọng, thậm chí còn quan trọng hơn cả nhân-vật-chính-duy-nhất-ban-đầu nữa.
    Đến giờ bố có mỗi hai điều đáng để thực sự tự hào, đấy là vợ và con. Bố có thể đi khắp nơi cùng hai mẹ con, không hề tự ti, không hề xấu hổ mà hoàn toàn ngược lại !

3. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Chúc vui !
  4. anhhaham

Chào bác, lâu lắm rồi nhỉ !
  5. neworld

neworld Thành viên quen thuộc

Há há há đi lung tung mãi lại thấy cái nhật ký của bác này. Mấy năm trước đây là cái topic em hay vào nhất =)). Bẵng đi mấy năm ko vào ttvnol, nó vẫn còn sống được.
    Giờ bác đã vợ con đề huề rồi, chúc mừng bác :)
  6. anhhaham

Một ngày đầu xuân, vơ vẩn với mấy công việc, với mấy niềm vui và với nhiều dự định. Mình chợt lượn vào cái NK này, một nơi chốn đã gắn bó với mình rất lâu từ tận năm 2002.
    Khoảng thời gian cũng không phải là quá ngắn, nhưng dài thì cũng không hẳn là thật dài. Tám năm đó biết bao nhiêu vui buồn xảy đến, cũng có cả những sự đều đều tĩnh lặng, cũng có cả nhiều niềm vui và bất ngờ, có cả những dự định, hoài bão, những cố gắng và những thành công nhất định.
    Cuộc sống thật là nhiều niềm vui, vui vì bên mình có gia đình, có công việc, có nhiều đam mê vào một vài môn nghệ thuật nào đó. Có những chuyến đi, có những niềm hy vọng, có cả những hoài bão lớn vẫn âm thầm trong lòng, chờ một ngày khi có đủ cơ hội là lại ào lên sôi sục như một thời tuổi trẻ.
    Mình già chưa nhỉ, sống được 42% cuộc đời rồi, phần mềm iDie nó tính toán chắc là cũng đúng đấy. Gần nửa đời người rồi, đã làm được điều gì cho riêng mình chưa, hay là một ngày nào đó chợt giật mình vì trong tay mình là cái ba toong, dưới chân mình là cái vỉa hè ngày một dài và rộng.
    Bây giờ còn cảm nhận được cuộc sống với biết bao niềm vui, còn tranh thủ thời gian học thêm cái này, làm thêm cái kia. Liệu sau này mình còn giữ được cái ham mê tìm hiểu này nữa không.
    Dự định, biết bao là dự định. Có những vất vả âm thầm, có những thành công nhất định, phía trước con đường còn dài quá. Biết bao nhiêu lối đi, bao nhiêu ngả rẽ, và cả những sự trì trệ đang ngày một níu kéo một con người, khiến cho người ta tự tìm ra ti tỷ lý do để tự trì hoãn mọi thứ lại, để tự giả vờ hài lòng với những gì đang có.
    Không, mình sẽ tiếp tục, sẽ tiếp tục bước đi.
    Đón chờ một sự thay đổi lớn đang diễn ra từng ngày.
    Mình làm được !!!
  7. dodien1305

dodien1305 Thành viên rất tích cực

người có nghi lực và có cái đầu nhứ D/C chắc chắn sẽ thành công - chắc chắn là như vậy
  8. anhhaham

Bỏ bẵng đi một thời gian không vào NK nữa, giờ đọc lại thấy có nhiều điều khá là vui về một thời đã qua !

Mình sắp có 1 bước chuyển mới, hoàn toàn mới
  9. namvietplaza

namvietplaza Thành viên mới

hay quá nhỉ.bac viet nk rat hay
  10. anhsang_cuoi_duongham

anhsang_cuoi_duongham Thành viên mới

bước chuyển gì thế anh :x:x