1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký của một chàng trai ham nhat tren doi .......... Bạn hãy chia sẻ cùng tôi ............. ! ...

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi anhhaham, 18/07/2002.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. anhhaham

anhhaham Thành viên quen thuộc

Mình mới nhận được một mes. Post luôn lên đây nhe, xin lỗi bạn gì đấy nhé, mình muốn mọi người hiểu mình đang làm gì thôi mà.........................
    ---- Thư được Forwarded -----
    Từ: **********
    Tới: anhhaham
    Chủ đề: Comments chút nha!
    Thời gian: 17:47 ngày 22/07/2002
    Nội dung:
    Cái nhật ký của bạn, đọc cũng được nhưng sao nhiều lúc tôi có cảm giác không thích một cái Nhật ký Bỏ ngỏ như thế! Nhật ký là những điều mình suy nghĩ và có thể đôi khi là chia xẻ với người khác, nhưng bạn lại muốn có càng nhiều người đọc và chia xẻ càng hay, điều này làm tôi không hiểu!!!
    Hì sozi vì thắc mắc vớ vẩn nhé, tại nhìn thấy bạn on line nên hét lên như thế thôi!
    Nice evening!
    .....*********.....................
    ------------------------------
    Đơn giản thôi mà, càng nhiều người đọc cũng tốt chứ sao, nhất là chả ai biết mình là ai thì lại càng thú vị, bạn thử nghĩ lại mà xem.
    Có nhiều điều mà mình không thể nói cho mọi người nghe được, mình lại có thể nói ra hết ở đây..............
    Nói ra được, lòng mình thanh thản hơn, mọi người cũng thích như thế và rất vui khi được đọc nó............. Thử hỏi đời này còn gì vui hơn hả bạn, mình đang tận hưởng một cuộc sống thật vui và hạnh phúc.........
    Mình đang có nó, và luôn làm cho nó thêm sinh động hơn, có sai không nhỉ ?
    Cám ơn cuộc đời.........................
  2. anhhaham

----- Thư được Forwarded -----
    Từ: *****************
    Chủ đề: RE: FW: Comments chút nha!
    Thời gian: 17:59 ngày 22/07/2002
    Nội dung:
    Có và không! Người ta sẽ cảm giác thanh thản hơn khi có người chia xẻ, nhưng không phải ai cũng có thể là người chia xẻ cả! Mình thì khác, post lên mạng những gì có thể post nhưng không phải là tất cả suy nghĩ của mình!
    Nhưng cũng chẳng sao, đúng hay sai là phạm trù tương đối, bạn làm điều gì bạn cảm thấy thoải mái, comment của mọi người hãy coi như không nghe thấy! Đôi khi AQ thật là hay phải không?
    -----------------------------
    Bạn và mình khác nhau đấy, chả sao cả, mỗi người có một cách nghĩ khác nhau. Không phải ai cũng có thể chia sẻ, công nhận là đúng, nhưng không hẳn những người đọc NK của mình lại không có chút cảm xúc gì. Mình không kể lể về cuộc sống, mình đã phân tích nó nhiều hơn. Có thể coi là một tự sự, cũng có thể coi là một sự giãi bày tâm trạng với mọi người. Mà cũng có thể coi như mình đang phát biểu ý kiến của mình về cuộc sống thì sao......... Tốt thôi nếu bạn đọc và rút ra được một điều gì đó. Có thể đọc xong, thấy rằng cái thằng đang viết kia thật là hâm, vậy bạn đừng bao giờ như thế. Chừng như thấy rằng nó cũng làm cho bạn vui vẻ được 5 phút khi bạn vào box tâm sự, khi ấy mình thấy vui................
    Đừng làm phức tạp cuộc sống bạn ạ, mình đang đưa nó trở về đơn giản hơn đấy.....................
    Nói cho mọi người biết mình thế nào, chắc không ai bảo mình hâm. Mình chỉ thấy AQ khi tự đóng cửa lòng mình lại, nghĩ gì thì dấm dúi, chả dám nói ra điều mình nghĩ.............
    Theo mình AQ là thế này này : " Cuộc đời này toàn màu hồng, chỉ mình biết mình thế nào là đủ...". Còn khi mình thấy cuộc sống thật phức tạp và luôn làm cho nó trở nên đơn giản và vui vẻ hơn, khi ấy hạnh phúc, AQ nào ở đây hả bạn.
    Lại xin lỗi bạn vì chưa hỏi mà đã post mes của bạn vào topic của mình...............
  3. anhhaham

----- Thư được Forwarded -----
    Từ: *****************
    Chủ đề: RE: FW: Comments chút nha!
    Thời gian: 17:59 ngày 22/07/2002
    Nội dung:
    Có và không! Người ta sẽ cảm giác thanh thản hơn khi có người chia xẻ, nhưng không phải ai cũng có thể là người chia xẻ cả! Mình thì khác, post lên mạng những gì có thể post nhưng không phải là tất cả suy nghĩ của mình!
    Nhưng cũng chẳng sao, đúng hay sai là phạm trù tương đối, bạn làm điều gì bạn cảm thấy thoải mái, comment của mọi người hãy coi như không nghe thấy! Đôi khi AQ thật là hay phải không?
    -----------------------------
    Bạn và mình khác nhau đấy, chả sao cả, mỗi người có một cách nghĩ khác nhau. Không phải ai cũng có thể chia sẻ, công nhận là đúng, nhưng không hẳn những người đọc NK của mình lại không có chút cảm xúc gì. Mình không kể lể về cuộc sống, mình đã phân tích nó nhiều hơn. Có thể coi là một tự sự, cũng có thể coi là một sự giãi bày tâm trạng với mọi người. Mà cũng có thể coi như mình đang phát biểu ý kiến của mình về cuộc sống thì sao......... Tốt thôi nếu bạn đọc và rút ra được một điều gì đó. Có thể đọc xong, thấy rằng cái thằng đang viết kia thật là hâm, vậy bạn đừng bao giờ như thế. Chừng như thấy rằng nó cũng làm cho bạn vui vẻ được 5 phút khi bạn vào box tâm sự, khi ấy mình thấy vui................
    Đừng làm phức tạp cuộc sống bạn ạ, mình đang đưa nó trở về đơn giản hơn đấy.....................
    Nói cho mọi người biết mình thế nào, chắc không ai bảo mình hâm. Mình chỉ thấy AQ khi tự đóng cửa lòng mình lại, nghĩ gì thì dấm dúi, chả dám nói ra điều mình nghĩ.............
    Theo mình AQ là thế này này : " Cuộc đời này toàn màu hồng, chỉ mình biết mình thế nào là đủ...". Còn khi mình thấy cuộc sống thật phức tạp và luôn làm cho nó trở nên đơn giản và vui vẻ hơn, khi ấy hạnh phúc, AQ nào ở đây hả bạn.
    Lại xin lỗi bạn vì chưa hỏi mà đã post mes của bạn vào topic của mình...............
  4. tu_dinh_huong

tu_dinh_huong Thành viên rất tích cực

Hơ hơ
    Nghe thấy nhật ký, lại còn của một chàng trai, lập tức thò mặc đọc liền một mạch hết sạch 4 trang.
    Ko nhận xét và cũng ko mún nhận xét vì mỗi người có một cách nghĩ riêng.
    Nhưng xin góp ý là viết chữ nhỏ thui size=2 và đậm là ok rùi, chữ to uỳnh khó đọc lắm.
    HÔM NAY PHÁT HIỆN RA MÌNH LÀ KẺ CỰC KỲ TÒ MÒ. ặc ặc, xấu quá, xấu thật.
    Close your eyes, open your heart, and give me your hand...
  5. tu_dinh_huong

tu_dinh_huong Thành viên rất tích cực

Hơ hơ
    Nghe thấy nhật ký, lại còn của một chàng trai, lập tức thò mặc đọc liền một mạch hết sạch 4 trang.
    Ko nhận xét và cũng ko mún nhận xét vì mỗi người có một cách nghĩ riêng.
    Nhưng xin góp ý là viết chữ nhỏ thui size=2 và đậm là ok rùi, chữ to uỳnh khó đọc lắm.
    HÔM NAY PHÁT HIỆN RA MÌNH LÀ KẺ CỰC KỲ TÒ MÒ. ặc ặc, xấu quá, xấu thật.
    Close your eyes, open your heart, and give me your hand...
  6. brown_eyes

brown_eyes Thành viên rất tích cực

Con trai viết nhật ký cũng hay đấy chứ chỉ Phát huy tiếp đi em trai ơi.......................
    Tôi khóc những chân trời không có người bay
    Lại khóc những người bay không có chân trời
    Và khóc một dòng sông ko quay trở lại
  7. brown_eyes

brown_eyes Thành viên rất tích cực

Con trai viết nhật ký cũng hay đấy chứ chỉ Phát huy tiếp đi em trai ơi.......................
    Tôi khóc những chân trời không có người bay
    Lại khóc những người bay không có chân trời
    Và khóc một dòng sông ko quay trở lại
  8. cassiechit

cassiechit Thành viên rất tích cực

Lại vào 2 lần trong 1 ngày. Mà sao hôm nay mọi người ai viết topic dài thế không biết. Cũng muốn tra lời cho tác giả vui, nhưng dài wé, lười đọc kinh khủng !
    Anhhaham nè, lúc nãy Cass vừa vào, nhận được Mes anh gửi, đang reply thì máy bị treo. Vào lại, định sẽ đọc xong thì gửi Mes, nhưng bít là thế nào Mes của mình cũng nằm chễm chệ trong topic này, nên thui, viết vào đây luôn.
    Anh giai à, Cass thấy anh gay gắt với chuyện Chat wé đấy, không chat với người lạ thì chat với bạn bè quen, lũ chúng nó cũng bít lên Mạng vậy. Giống như bi giờ, Cass muốn trao đổi trực tiếp hay nói chuện phím với anh thì sao?
    Nhưng thôi, nói thì nói vậy, chứ mỗi người có 1 cách suy nghĩ khác nhau. Tùy anh vậy.
    Viết tiếp đi nhé...

Always keep smiling !!!
  9. cassiechit

cassiechit Thành viên rất tích cực

Lại vào 2 lần trong 1 ngày. Mà sao hôm nay mọi người ai viết topic dài thế không biết. Cũng muốn tra lời cho tác giả vui, nhưng dài wé, lười đọc kinh khủng !
    Anhhaham nè, lúc nãy Cass vừa vào, nhận được Mes anh gửi, đang reply thì máy bị treo. Vào lại, định sẽ đọc xong thì gửi Mes, nhưng bít là thế nào Mes của mình cũng nằm chễm chệ trong topic này, nên thui, viết vào đây luôn.
    Anh giai à, Cass thấy anh gay gắt với chuyện Chat wé đấy, không chat với người lạ thì chat với bạn bè quen, lũ chúng nó cũng bít lên Mạng vậy. Giống như bi giờ, Cass muốn trao đổi trực tiếp hay nói chuện phím với anh thì sao?
    Nhưng thôi, nói thì nói vậy, chứ mỗi người có 1 cách suy nghĩ khác nhau. Tùy anh vậy.
    Viết tiếp đi nhé...

Always keep smiling !!!
  10. Aiko

Aiko Thành viên mới

Thật là lạ ! Mình cũng đã định lấy một cái nick khác , để cho không ai biết mình là ai , để được nói những gì mình suy nghĩ . Thế mà đã có người làm việc đó rồi , và tốt hơn nhiều so với mình tưởng tượng .
    Nhật ký , nghĩa là những điều ghi chép của một ngày . Trong " Tuổi Hoa tuổi Mưa " của Úc Tú , cô giáo bắt học sinh viết nhật ký rồi nộp lại cho cô . Thầy cô muốn học sinh làm việc đó để nhận được giá trị của một ngày trôi qua . Vì thế tại sao có người phân biệt nhật ký con trai và con gái nhỉ ?!! Ai thì cũng đều có những suy nghĩ , ai cũng có ngân hàng thời gian như nhau , nhưng không phải ai cũng biết giá trị của một ngày to lớn đến như thế nào . Nhưng trong câu chuyện đó , cô bé viết nhật ký hay nhất thì viết 2 quyển , một quyển để nộp và một quyển cho riêng mình .
    Mình viết nhật ký , không phải ngày nào cũng có thời gian và hứng thú để viết được , nhưng hiếm khi đọc lại . Có một quyển Nhật ký hồi cấp hai , một lần giở lại , toàn chỉ thấy những thất vọng và buồn chán của một cô bé ngốc . Ước gì mình bây giờ nói chuyện được với mình hồi đó . Đọc nhật ký mà buồn và thương mình quá ! Thế nên đừng chỉ viết vào Nhật ký những điều đau khổ , nhé ?! Để nếu có lần đọc lại , sẽ thấy được mình đầy đủ , như là chính mình .
    Mình vẫn đã viết Nhật ký , nhưng lại quên mất giá trị của nó là gì , hôm nay vào đây lại tìm thấy lại , nên rất vui và viết những dòng trên .