1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật Ký Của Một Ngưòi Ngu(Có chỉnh sửa và bổ xung)

Chủ đề trong 'Cuộc sống' bởi _godfather_, 02/05/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. _godfather_

_godfather_ Thành viên mới

Nhật Ký Của Một Ngưòi Ngu(Có chỉnh sửa và bổ xung)

Mới đây,gần một nhà thương tâm thần, doàn khảo cứu chúng tôi đã tìm dược một cuốn ?ođiện thư? đáng chú ý. Điều đáng chú ý là nó có một chút giá trị văn học kiểu hiện thực,hình như là hiện thực phê phán.Vậy thiết nghĩ cũng nên trích đưa lên cho bạn đọc tham khảo.Chúng tôi cũng tạm đặt đầu đề cho cuốn này là ?oNhật ký của một ngưòi ngu?,bởi chữ ?ongu? ở đây có nghĩ là ?oan lành?,vì thời này chỉ còn có điên(ngu) là thứ an lành nhất mà thôi...
    Ngày...tháng...

Trên đời này không có ai bị điên cả,chỉ có những ngưòi bị nghi là điên mà thôi.Thế ta bị nghi là điên khi nào?khi ta chuẩn bị mắng ai đó là điên hoặc là ngu.Hoặc khi ta muốn dạy khôn người khác để thấy mình được là quan trọng.Vân vân và vân vân... Ấy như cái loa công cộng ngay phía trên mái lều rách nát của tôi chẳng hạn.Mới 5 giờ 30 phút sáng đã qua được ọ oẹ một hai ba bốn a nố a nồ để thông báo về tình hình tiêm chích ,nhiễm HIV trong phường.Mọi người lập tức bị cưỡng bức choàng tỉnh,nằm trong chăn ấm mơ màng nghĩ suy về sự đời.Vợ ngái ngủ cấu véo chồng,dặn dò một câu nghe như gió thoảng:? Đừng có đi lăng quăng nhé,kẻo đỏ bệnh!?Chồng ngái ngủ văng tụ. Đứa bé mới làm bạn với cuộc đời vài năm thì giật mình vẽ một cầu vồng lấp lánh từ chỗ giữa hai chân nó đến cái giỏ đựng quần áo... Đến khi mọi người tỉnh hẳn thì cái loa liền cảm ơn quí vị đã lắng nghe ,rồi im hẳn.
    Tôi xin nói thêm.Bất cứ vật gì có thuộc tính công cộng đều đáng hồ nghi về sự sạch sẽ.Như nhà vệ sinh công cộng,bếp ăn công cộng,gái làng chơi cũng có tình công cộng...

Ngày...Tháng...
    Mình đi trên đường.Mình hoá điên thật sự vì hằm hè với thằng xe máy tạt ngang,con xe đạp nguềng ngoàng,nhổ nước bọt vào lũ ô tô biển xanh có biển trắng có,cố tình đi hàng hai hàng ba... Đèn giao thông thì treo đúng chỗ chói nắng,không sao biết dược xanh, đỏ,hay vàng nữa.Sơ sẩy tí là cái phương tiện kiếm sống duy nhất của gia đình vào nằm bãi để hiến thân cho pháp luật.Giữa tiếng ô tô xe máy gầm rú đinh tai nhức óc,tiếng người chửi nhau,coi mặt nhau như noãn của bông hoa mướp...thì bỗng vút lên trong trẻo:?bạn ơi hãy đến quê hương chúng tôi.Ngắm mặt biển xanh xa tít chân trời...? Lại cái loa!Cái loa nó đang hát đấy,nó yêu đời theo cái kiểu riêng của nó,một tình yêu đáng giá hàng ngàn đề-xi-ben.
    Thôi,cái loa nó ở trên cao,nó có lý tưởng nhiệm vụ của nó,nó muốn làm gì thì làm.Còn mình và đồng loại phải chạy như lũ điên thôi,chạy để cắp được cái ô đi kiếm chút lương mà sông,và chạy cũng để giải thoát cho cái tai, để cái tai còn chút thính nhạy mà nghe những lời nhẹ nhàng yêu thương giữa con người...
  2. kien_truc_su_can1787

kien_truc_su_can1787 Thành viên mới

Tôi cũng muốn viết ké nhật kí ở đây, được không ạ ? Vì xét cho cùng thì chắc tôi cũng thuộc dạng điên, hoặc ngu.
    Ngày... tháng... năm ...
    . Hôm nọ gặp lại người ta đi qua đường, thấy cười nhăn nhở một mình. Trông rõ tội nghiệp. Không biết tại quá lâu không gặp mình nên sung sướng hoặc đau khổ quá.. ấy, bậy ghê, đức phu quân gọi, chưa viết xong... về, chiều viết tiếp... đừng ai xem, tui xấu hổ !!
  3. vodanh_langthang

vodanh_langthang Thành viên mới

Ngày...tháng..năm
    Hôm nay sau một ngày lao động vất vả...ra công viên hưởng chút không khí mát mẻ, chợt bên tai nghe có tiếng hét khe khẽ"thằng điên nào bôi kẹo cao su lên ghế bà ngồi thế này(nguyên văn), và một giọng trầm hơn"Dại gì chịu một mình...đem trét lên ghế khác ...thằng nào ngu..thằng ấy chịu..hì xem ra cuộc sống này ngu và điên nhiều quá
    TÔI TÌM HẠT BỤI...BAY NGANG CUỘC ĐỜI...!
  4. YTK

YTK Thành viên mới

Tối thứ 7 thi xong trời đổ mưa như trút, thế là ngồi tại lớp tám với nhỏ bạn khoe nó "Trai của mình vừa đi cưới vợ!! khekhekhe" rồi dung dăng dung dẻ cùng lũ bạn đi nhậu. Chơi một hèo 7 chai KEN. Mình chưa từng uống nhiều thế mà thấy lũ bạn nói chuyện, hát hò vô tư vui thật.
    Lúc đi WC, mình chẳng biết làm cách nào đi cho thẳng thớm ra được bãi giữ xe tụi bạn đứng đợi. Về tới nhà thì trèo lên được 7 bậc thang đã lăn ra ôm cái giỏ xách ngủ liền tại chỗ. Mát mẻ lắm!! hihihi... Mà phòng mình tận lầu 3 cơ! Mình thấy chẳng khác nào 1 thằng con trai, ngủ lang thang! Cảm giác thú vị!
    Sáng ra 6g sáng đã dậy. nhức đầu gần chít! Lại nhớ tới mấy đứa trai ngu ghê, được mình yêu mà không biết, mù hay sao ấy! Tức điên ngồi online chat với con bạn thân bên ÚC. Nó khuyên mình khùng vừa, không thì say xỉn có nước vào nhà thương sớm vì stress, khekhe. . .
    Mình không múôn điên, chỉ là không tránh khỏi thôi! ha ha ha. . .
  5. matchbox1991

matchbox1991 Thành viên mới

Em nhớ hồi tết em khổ sở thế nào khi quyết định quên anh. Rồi không đành lòng được đùng đùng vào SG chỉ để nhìn thấy anh thôi. Em nhớ lúc ngồi trên xe papa đưa em ra sân bay, thấy papa em lo lắng quan tâm như thể em còn bé bỏng lắm và lần đầu tiên đi xa nhà, em chẳng kìm nổi nước mắt. Sao em ngu thế chứ, bố mẹ gia đình quan tâm chăm sóc mình như thế mà chẳng làm được gì, suốt ngày cáu gắt, hờn giận, vô tâm, rồi lại suốt ngày cặm cụi lo lắng cho một người chẳng hề quan tâm đến mình. Em ngốc thật, thậm ngu ngốc.
    Gặp lại anh lúc đấy cũng chẳng cứu vãn nổi chuyện của hai đứa mình. Nhưng nó làm em mở mắt ra, biết quan tâm đến gia đình, bố mẹ hơn. Em hết ngốc rồi anh ạ. nhưng vẫn nhớ đến anh.
  6. nara

nara Thành viên mới

đọc trang này , tui lại muốn viết, đúng là ngu , đúng là điên thật , biết là mình ngu nhưng vẫn cứ lao vào , biết là thế nhưng tình cảm con người thì làm sao mà tránh nổi !!!
    Lúc nào cũng chỉ ngồi chờ một cú đt , một email nhưng rốt cuộc thì chẳng có j hết, một câu cũng ko . mình càng cố làm cho người ta hiểu mình thì người ta lại chẳng bao h tỏ thái độ j , ...hờ hững, chưa bao h mình hiểu được người ta nghĩ j về mình, vị trí của mình như thế nào ????
    sắp thi rồi. có lẽ hôm nay là ngày cuối cùng ol để post bài như thế này!!! có lẽ sẽ rất lâu nữa mới lại post bài được, và cũng có lẽ sẽ rất lâu nữa ko gặp người ta, chỉ sợ đến lúc đó tình cảm của mình vẫn nguyên vẹn, còn người ta thì đã quên mình rồi !! tất cả mọi thứ đều làm cho mình thấy thật ngu ngốc và điên rồ !!!