1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký của tôi

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi teddy84, 12/05/2007.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. teddy84

teddy84 Thành viên mới

Nhật ký của tôi

Tối nay anh nói: "Nếu em và anh yêu nhau mà không đi đến được mục đích cuối cùng thì chúng ta không nên tiếp tục nữa để cả 2 không phải mất quá nhiều thời gian vì nhau. Anh đã đến tuổi lấy vợ và em cũng đã đến tuổi lấy chồng, chúng ta cũng đã có rất nhiều thời gian để yêu nhau rồi, tại sao em lại không muốn làm vợ anh?Anh yêu em rất nhiều và luôn muốn được cưới em để có thể được cùng em chung sống đến suốt cuộc đời này nhưng nếu mình cứ mãi yêu nhau thế này mà không kết hôn thì anh không thể tiếp tục trong vô vọng được? Em cứ suy nghĩ , mọi quyền quyết định sẽ là ở em?"
    Trong lòng mình đang thấy trống trải quá, mình không biết phải quyết định thế nào đây? Mình không muốn chia tay vì mình cũng rất yêu anh, nhưng mình cũng không muốn phải kết hôn. Tại sao yêu nhau cứ phải kết hôn nhỉ?Mình ghét kết hôn lắm.Mình mâu thuẫn quá rồi. Làm sao đây?
  2. teddy84

teddy84 Thành viên mới

Anh nói sẽ không liên lạc với mình trong vài ngày để dành thời gian cho mình suy nghĩ. Mình cũng đã có ý định sẽ cố quên anh nhưng sao anh vẫn nhắn tin hỏi han em và liên lạc với em vậy? Anh làm thế chỉ làm cho mình không thể quên anh được dù chỉ trong vài ngày. Phải làm sao đây khi mình chỉ muốn yêu mà không có ý định kết hôn cùng anh? Mình thật sự không muốn mất anh mà.
  3. nguyenhung75

nguyenhung75 Thành viên mới

Để đến lúc đàn ông phải nói thế thì em nên nghiêm túc suy nghĩ về đề nghị của bạn trai em.
  4. tete_a6

tete_a6 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Hờ hờ, đọc thấy cái này tớ là tớ cứ chạy trước cho xong.
  5. teddy84

teddy84 Thành viên mới

Mình nt và nói, "nếu em chỉ muốn yêu anh mà không muốn kết hôn thì sao? Anh có đồng ý ko?" Anh nt lại và bảo với mình " Tuỳ em thôi, em muốn thế nào cũng được". Mình nghe ko thấy thoải mái lắm. Chẳng hiểu ý anh thế nào? Mấy hôm nay mình suy nghĩ mãi mà chưa ra. Anh cũng chẳng nt cho mình nữa. Thấy cũng buồn buồn. Có lẽ anh vẫn muốn mình có thời gian để suy nghĩ thật kĩ hơn?
  6. taoxanh84

taoxanh84 Thành viên mới Đang bị khóa

Bạn à, tớ thấy anh í tôn trọng bạn lắm. Chẳng qua là bạn đang tự áp lực cho mình trước chuyện hôn nhân thôi. Đừng quá lo lắng thế nhé. Cái bạn cần là anh í chứng tỏ cho bạn thấy hôn nhân rất tuyệt, chứ không phải là khổ đau và vất vả.
    Hãy hỏi thử mẹ bạn xem mẹ bạn trước khi lấy bố đã suy nghĩ thế nào nhé.
    Mong bạn luôn hạnh phúc
  7. teddy84

teddy84 Thành viên mới

cảm ơn bạn taoxanh84 đã an ủi mình nha.
  8. teddy84

teddy84 Thành viên mới

Chúng mình yêu nhau đã 4 năm rồi, em đã yêu quá sớm, có đôi lúc em cảm thấy tiếc thời gian vừa qua quá. Bây giờ em mới chuẩn bị ra trường, công việc chưa đâu vào đâu cả, em đang cần có thêm thời gian để khẳng định mình trong xã hội, cái em cần bây giờ là có 1 công việc ổn định. Em dự định sẽ kết hôn sau 2 năm nữa.Có lẽ anh sẽ chẳng đồng ý đâu, 2 năm nữa là thời gian quá dài để anh chờ em, bởi anh đã chờ em 4 năm rồi mà. Nếu yêu lâu quá em sợ thời gian sẽ làm nhạt dần đi tình yêu của chúng mình mất. Thông thường, khi người ta yêu nhau đến 1 giai đoạn nào đó, cần phải chuyển sang 1 giai đoạn khác là kết hôn để thay đổi không khí, đồng thời là để làm mới tình yêu. Em thực sự chưa thể kết hôn được. Anh có hiểu và thông cảm cho em ko? Em vẫn luôn muốn được yêu anh, và mong chúng ta sẽ mãi là của nhau.
  9. taoxanh84

taoxanh84 Thành viên mới Đang bị khóa

Mình là người ko cần hiểu mà hiểu, còn người cần hiểu thì ở chỗ nào rồi í
  10. teddy84

teddy84 Thành viên mới

Mình cảm thấy vui khi anh đồng ý chờ mình thêm 1 thời gian ngắn nữa để mình suy nghĩ kỹ hơn. Và mình thấy vui hơn nữa khi trong thời gian này anh và mình vẫn gặp nhau và đi chơi cùng nhau.