1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[Nhật ký] Hành trình đi tìm lại chính mình.

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi onamiowada, 14/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. grasspig

grasspig Thành viên tích cực

Anh vất vả quá! Cố gắng lên nhé!
  2. tottochan81

tottochan81 Thành viên rất tích cực

Khó khăn chỉ là tạm thời, mọi việc rồi sẽ qua. Anh đừng quá lo lắng nhé. Cố gắng nhưng hãy giữ sức khoẻ. Tiền bạc có thể làm ra nhưng sức khoẻ mất đi khó lấy lại lắm. Em thấy anh cũng đã gầy sẵn rồi.
  3. mizzlonely

mizzlonely Thành viên mới

Nhật ký đi tìm lại chính mình. Nghe thật hay.Nếu mình viết về bản thân mình, cuốn nhật ký này nghe chừng lê thê lắm. Hix, nghĩ mà buồn...
  4. maybeU

maybeU Thành viên mới Đang bị khóa

Anh Ô cố lên nhé!
  5. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Hài hước thật.... Cơ hội đến liên tiếp...... Và mình thúc thủ, bó gối nhìn những cơ hội qua đi.....

Có lẽ nên tạm ngừng cho tới khi gom đủ vốn. Không đủ vốn dự phòng dài hơi cho 3 chu kỳ thì đừng bắt tay vào làm. Hy vọng mong manh chỉ làm mình mất máu dần dần.

Hy vọng ngày mai sẽ được tiếp máu, đủ vốn cho 3 chu kỳ. 30/12 cũng sẽ có thêm 1 khoản nữa.
    Nếu được vậy, Deadline sẽ là ngày 13/1 và ngày 22/1.
    Nếu đáp ứng được 2 Deadline này, mình sẽ lấy lại được không chỉ tiền, mà còn là tất cả những gì đã mất.

------------------------

Đàn chó mới được gần 2 tuần tuổi nhỉ? Vậy mà đã lớn như thổi. Có con đã biết sủa góc góc khi thấy mình vào chuồng. Buồn cười nhất là có 2 con 1 đực 1 cái chuyên ngủ nằm nghiêng, lâu dần tai bẹp dí, chả khác gì các cụ ngày xưa nằm hút thuốc phiện. Mình đặt tên là cô Bẹp cậu Bẹp.

Đã có người đặt gạch hẹn lấy chú chó đầu tiên. Anh ấy là chủ xưởng gỗ, cần chó dữ bảo vệ nhà xưởng. Về nhà anh ấy, chắc nó sẽ được sung sướng. Mà chắc là sướng hơn sống với mình.

Anh ấy còn muốn mua con chó đực 1 năm tuổi của mình.
    Mình cũng đã suy nghĩ rất nhiều về việc này. Vì con chó mình đang sở hữu có thể lực tốt, thể hình đẹp khí chất cũng tốt. Nó cao gấp rưỡi so với 1 con chó Phú Quốc trung bình, và có sức bật rất tốt, lại có cú nhảy đớp cổ họng đối thủ đầy uy lực. Nhưng lại có 1 đặc điểm là không có dải lông mọc ngược trên lưng - một đặc điểm mà nhiều người cho là nếu không có thì không thể coi là chó Phú Quốc. Nếu giữ lại con chó đực này làm giống, khả năng cao là gen quy định không có dải lông mọc ngược sẽ bị di truyền cho các thế hệ sau.
    Mình muốn đóng góp 1 chút sức mọn cho cộng đồng những người yêu chó Phú Quốc trong việc chọn giống, lưu giữ lại những gen đặc hữu của loài chó Phú Quốc. Mà như vậy, nếu lấy giống từ con chó đực này thì các thế hệ con sinh ra có cơ hội thừa hưởng những đặc điểm về thể hình và khí chất của nó, nhưng sẽ lại có nhiều còn không có dải lông mọc ngược.

Với lại,...... anh ấy sẵn sàng trả nhiều tiền để có thể có nó. Mình..... thì đang bí tiền....... Tiền, lại là tiền - Thật là tệ......

Có lẽ mình sẽ giữ lại 1-2 con chó cái được thừa hưởng thể lực của bố, và dải lông mọc ngược của mẹ. Rồi đợi nó lớn lên, cho phối giống với những con chó đực có dải lông mọc ngược khác. Qua nhiều thế hệ, hy vọng sẽ ổn định được những gen quy định những đặc điểm được coi là đặc hữu của loài chó Phú Quốc.
  6. onamiowada

Chán thật, không xoay nổi tiền rồi. Thôi nghỉ. :(
  7. onamiowada

Không thể bỏ lỡ cơ hội làm lại tất cả. Trong lúc điều kiện khách quan thuận lợi như thế này mà lại nghỉ thì dở hơi.

Hôm nay mình đã làm 1 việc khá liều lĩnh, tuy vẫn để chừa cửa lùi. Thế là có đủ vốn dự phòng ở mức tối thiểu - 3 chu kỳ.
    Đêm nay lên kế hoạch cho cả tuần. Tuần tới sẽ quyết đấu!!![r23)]
  8. onamiowada

Chiều nay anh hàng xóm sang ..... Lại chuyện mối mai............. Mình giả vờ bận, lượn. Ông bà già thì cứ như là nhặt được của......

Tối, anh chị ấy lại sang. Đành ngồi nghe ca nhạc hội đồng....... Chán................
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Trong đàn chó có 1 con có tính cách giống hệt bố nó. Và cũng không có dải lông mọc ngược. Nó khỏe nhất, xông vào bú no truớc nhất, rồi lăn ra ngủ ở 1 góc, trong khi các anh chị em khác của nó thì túm tụm lại gác đầu lên lưng nhau mà ngủ. Vừa ngủ nó vừa sủa trong cơn mơ. Có lẽ có mình nó là biết sủa sớm nhất, tiếng sủa cũng rất đanh.

Hồi bố nó mới về nhà mình, mình đắp chăn cho cả 4 con, nhưng riêng nó không chịu, cứ chui khỏi chăn. Mưa lạnh thì chỉ thích xông ra tắm mưa. Lớn lên thì thấy chủ là lượn.

Nó khỏe và táo tợn, nhưng tính bầy đàn yếu. Như thế độc lập tác chiến thì tốt, nhưng khi đi săn sẽ ít đi theo bầy. Và chắc chắn 1 con chó như vậy không thể trở thành chó đầu đàn.

Mình đã buộc 1 sợi chỉ vào chân nó để đánh dấu.
    Đã đến lúc theo dõi khí chất từng con để sau này định hướng cho mỗi chú chó sao cho phù hợp với khí chất của từng con.

Rồi về già lại thành sói cô đơn thôi.......
    Mà thôi, đến con người còn mỗi người mỗi phận, huống chi con chó.....
  9. YuMi2808

YuMi2808 Thành viên mới

Anh ơi, nhà em có mấy hộp sữa sơ sinh đã mở hộp nhưng ko dùng đến, hoặc đã dùng 1 ít vẫn còn nhiều, để em tặng lại cho mấy chú cún sơ sinh nhỉ, hihi..
  10. onamiowada

Ui may quá..... Cám ơn em nhiều.
    Thế nhà em ở đâu PM cho anh nhé. Mai anh rảnh từ 7h sáng tới 9h tối luôn.