1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[Nhật ký] Hành trình đi tìm lại chính mình.

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi onamiowada, 14/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. YuMi2808

YuMi2808 Thành viên mới

Mai e lại bận rồi, chắc sau 9h mới xong việc. Nhà anh ở khu nào? Nếu tiện đường em về thì xong việc em sẽ tạt qua mang cho anh, quên, cho cún nhà anh, hihihi.. Còn nếu ko tiện đường thì để hum khác anh nhé :)
  2. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Vậy hôm nào rảnh ban ngày a nhô anh nhá. Vì nhà anh xa, em lại có con nhỏ mà đi sau 9h tối thì vất vả quá.
  3. onamiowada

Tối nay đành qua chỗ cô bé mà mình được mai mối. Quá không ổn thì té. Ông bà già có vẻ quẫn, không phân biệt được thế nào là hay thế nào là dở trong chuyện hôn nhân nữa rồi.

Cô này mệnh Hỏa, cung Chấn. Mình mệnh Thủy, cung Khôn......... Quá xấu.
    Mệnh Hoả, mà lại ít học, buôn bán nhỏ. Có khi cô ấy hàng ngày nhìn mình ôm coputer cũng chẳng hiểu là mình làm hay mình chơiv.v........ Khó hiểu và thông cảm cho nhau.

Nhưng chỉ xét theo tử vi sẽ không thể có nhận định chính xác, càng khó nghĩ cách hóa giải.

Tối nay để xem thế nào. Mình tự tin về khả năng xem Thân Tướng, Diện Tướng và nhận định xét đoán tính cách số phận của người khác. Việc hóa giải khắc xung cũng không phải là không thể thực hiện được.

Nhưng mình sẽ trái lời ông bà già, một khi mình cho rằng việc đó là không ổn, và cho rằng mình có kinh nghiệm sống hơn ông bà già. Khả năng tệ nhất thì tạm dọn ra thuê nhà ở riêng.
    Nếu không, sau này vợ chông xung khắc đổ vỡ lụn bại, mình không hạnh phúc còn ông bà già cũng sẽ không vui vẻ gì.
  4. onamiowada

30/11: Chốt lãi.:)>-

Không được như kỳ vọng, nhưng dù sao cũng đáp ứng được tiến độ cho ngày 4/12. Lại vừa lĩnh lương, ít ỏi nhưng cũng giúp tự mình tự tin hơn khi được bổ sung vốn dự phòng.

Mình còn tối đa 3 ngày để tiếp tục 1 chu kỳ thứ 2 trong tuần. Nếu được như 3 ngày đầu tuần, sẽ vừa có tiền trả nợ ngày 4/12, vừa đủ vốn dự phòng để tiếp tục chiến cho cái kỳ hạn 13/12.

Tình hình đang thuận lợi hơn bao giờ hết. Phải tranh thủ.....
  5. maybeU

maybeU Thành viên mới Đang bị khóa

Tình hình xem mặt thế nào rồi anh Ô ơi! :D
    Xem qua thì đoán anh Ô mệnh Thủy, sinh năm 74, 75 gì đó, hợp với mệnh Kim và Mộc đúng không?;)) Em biết 1 vài người có vẻ hợp với anh đấy. ;)) Nhưng không biết các tiêu chuẩn khác - về hình thức với học thức thế nào... Anh nói đi, biết đâu em lại làm mối được cho anh. :D
  6. onamiowada

A,.... hay quá. Em giới thiệu thì chắc ổn....

Tiêu chuẩn của anh á?!
    Rất đơn giản thôi, nhưng lại .... hơi khó nói nhỉ?! Vì nó liên quan tới cổ học.

Giờ đơn giản thế này: em gửi cho anh ảnh và ngày tháng năm sinh của người đó. Thế là anh đã kết đến 80% hay không rồi. 20% còn lại thì để khi nào gặp là quyết nốt.

Thế..... còn tiêu chuẩn của người mà em định giới thiệu?!
  7. maybeU

Cổ học là sao anh? Anh nói rõ hơn được ko? Anh cứ nói đi, nếu thấy phù hợp, em sẽ gửi ảnh và ngày tháng năm sinh cho anh. :)
    Còn tiêu chuẩn của người này thì em chưa rõ. Nhưng cũng có thể tìm hiểu được nếu muốn. Mà với người này có học thức, nếu làm mối cũng phải kheo khéo, tế nhị, không thì người ta lại tự ái thì hỏng việc. :P
    Anh cứ nói cho em biết rõ hơn về cổ học đi. Nếu thuận lợi thì trao đổi tiếp. ;)
  8. onamiowada

Thực ra tiêu chuẩn của anh đều là những tiêu chuẩn tối thiểu thôi. Anh nghĩ là ai cũng ít nhất sẽ đưa ra những tiêu chuẩn như vậy:
    - Không xung khắc với chồng con tới mức triệt hạ đường sống của nhau.
    - Thích tìm hiểu cái mới, có tinh thần hiếu học.
    - Có cuộc sống tinh thần và vật chất cân bằng, ổn định.

Thế thôi em ạ.
  9. maybeU

Hehe, cái 1: phải chăng anh đang nói tới tướng số? Chứ còn về tính cách, nhiều khi cả 2 đều rất hiền rất tốt mà vẫn không hợp nhau đấy ạ. :D Cái 2: anh có nghĩ tiêu chuẩn này dành cho nữ khoa học chân chính thì hợp hơn chăng? ;)) Cái 3: đôi lúc vật chất dồi dào hơn tinh thần hoặc ngược lại thì sao? [:D]
    Hehe, dù sao thì người em định giới thiệu thì chắc là cũng không đến nỗi rồi. ;) Thế anh thì sao, anh nghĩ mình có thể là người chồng tốt không? Ít ra không khó tính, xét nét vợ quá chẳng hạn? ;))
  10. onamiowada

Cái 1: .....( không phân tích sâu hơn vì dài dòng, nhưng tóm lại là em cứ yên tâm về khả năng xét đoán của anh).....
    Cái 2: Không, vì một người nội trợ tốt cũng cần có tinh thần hiếu học, ham tìm hiểu khám phá cái mới. nếu không, sáng sẽ ăn trứng tráng, chiều lại tráng trứng.....
    Cái 3: Anh đâu có nói tới chuyện "dồi dào" mà chỉ nói "cân bằng, ổn định". Nhiều khi dồi dào mà vẫn mất thăng bằng đấy.

Còn anh có phải là người chồng tốt không á? Câu trả lời là: rất tồi, em ạ. Chỉ hy vọng có người thương anh mà chịu gắn bó với anh thôi, chứ nếu họ muốn có 1 người chồng tốt thì hiển nhiên là không nên lấy anh làm chồng.
    À..... Anh chỉ xét nét nét người nào mà anh quý thôi. Còn người dưng nước lã thì mình quan tâm còn chả hơi đâu, huống chi là xét nét. Nếu muốn anh không xét nét, thì hãy là 1 người dưng nước lã đối với anh.