1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[Nhật ký] Hành trình đi tìm lại chính mình.

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi onamiowada, 14/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Hôm nay mình đã hiệu chỉnh lại cơ cấu hạng mục. Nhờ thế, về kết quả tính toán, thì không hơn gì hôm qua, nhưng hôm nay lại có lãi 1 chút, từ HM1, đạt mức lợi nhuận 22.81%/day.

Nhưng tình hình chung thì tệ quá. Cả cty thất bại nặng.
    Trong cái không khí nặng nề này thì chưa biết mai có được cấp vốn tiếp tục được không?!
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    Mình có 1 người bạn khá thân. Mỗi lần gặp bế tắc trong cuộc sống, cậu ta cũng xách ba lô lên vai, đi theo tiếng còi tàu vọng về từ sân ga Hàng Cỏ, để tìm lại một lãng tử của thời xa xưa......

Nhưng cậu ấy chỉ vui vẻ được mấy ngày đi chơi. Ngày về tới Hà Nội, cũng là ngày cậu ấy buồn bực trở lại, vì đâu có vấn đề nào của cậu ấy được giải quyết trong những ngày đi chơi đâu. Thậm chí, những vấn đề đó còn tệ hơn...... Và rồi cậu ấy bỏ vợ.......

Mình cũng thích đi du lịch bụi lắm. Nhưng chỉ sau khi mình kiếm được nhiều tiền, và giải quyết xong mọi vấn đề của gia đình, thì mới nhẹ nhàng hứng khởi khoác ba lô lên vai.
  2. phuonglp

phuonglp Thành viên mới

nhiều khi có ý nghĩ tiền bao nhiêu cho đủ, cứ quay cuống với cs đến 1 lúc nào đó nhìn quanh mình còn người bạn nào ko??? liệu lúc đó còn hạnh phúc nữa hay ko? chết đi có mang theo được gì?
  3. onamiowada

Hì hì..... Cũng phải xác định có 1 mức cụ thể bao nhiêu thì là đủ tiền chứ.
    Tớ cũng chả cần kiếm nhiều. Đủ tiền mua 1 cái ô tô để đi chơi, 1 cái nhà để ở và 2 cái nhà khác cho thuê lấy tiền tiêu lúc về già không làm ra tiền là được thôi. Kiếm được tầm ấy tiền tớ sẽ giảm tốc độ làm việc xuống.

Bạn thì có nhiều loại bạn. Có bạn chỉ có ở bên mình trong lúc chơi, có bạn có mặt trong khi mình làm việc, có cả bạn tối tối lên giường ngủ cùng mình, sinh con cho mình.
    Bạn nào cũng đáng quý cả, cũng đáng để mình dành thời gian cho họ cả.

Chết không mang tiền đi được, nhưng có thể để tiền lại cho con mình, để khi mới ra đời con mình nó đỡ vất vả. Cũng như bố mẹ mình đã kiếm được rất nhiều tiền, mà lại bớt ăn nhịn mặc để dành lại cho mình đó thôi.
  4. phuonglp

phuonglp Thành viên mới

chắc đây là thời kỳ khủng hoảng nên mình mới có những suy nghĩ thế, chứ mình cũng muốn 1 vợ 2 con 3 lầu 4 bánh như ai thôi, hy vọng tất cả chúng ta đều đạt đc những j mình ming muốn, cố lên anh e
  5. onamiowada

Hì hì....... Cố lên nhé![r2)]

Mà này, theo kinh nghiệm còn ít ỏi trong tình trường của tớ, thì cô bé N. sẽ phù hợp với cậu đấy. Sẽ được lâu bền, nếu như cậu là người đã quá ngán ngẩm với những bạc bẽo trong tình trường. Còn nếu chưa ngán ngẩm, vẫn còn thích những phù phiếm trong chuyện tình cảm thì mới sớm chán N. thôi.
  6. phuonglp

phuonglp Thành viên mới

uh, tks bác, thật sự chuyện tc mà gượng ép thì chả thoải mái chút nào, họ yêu mình nhưng minhg chỉ quý họ thôi, để mà về ở vs nhau chỉ sợ sau này mình làm khổ người ta thì lại ân hận, nên thôi, coi nhau như bạn bè vậy, ta lại lên đường đi tìm một nửa của mình, chắc chỉ đâu đó ngoài kia thôi :D
  7. onamiowada

Lâu lắm mới có 1 ngày nắng ráo hanh khô trong 1 kỳ nghỉ dài......

Phải đến mấy tháng rồi, mình không tắm cho 2 con chó. Hôi quá. Mình cũng hôi hám nữa, ẩm xì xì.... Hôm nay lôi cả 2 con ra tắm. Tổng vệ sinh nhà cửa, rồi tắm nốt cho con thứ 3 là mình.[:D]

Lôi chúng nó ra tắm mới phát hiện là cả 2 con bị ve. May là mới chớm, mới có mấy con. Chắc là mấy lần sổng ra khỏi nhà, chúng nó "giao lưu" với mấy con chó hàng xóm, thành ra bị lây. Cái giống này rất khó triệt, vì bắt hết ve nhưng trứng của nó sống rất dai, chỉ có tắm thường xuyên thì dần dần mới hết. Triệt để nhất là tiêm 1 mũi chống ve rận, nhưng mà con chó cái lại đang có bầu, tiêm nhỡ xảy thai thì chết dở.... May là từ giờ là mùa hè rồi, tắm liên tục chắc hết.

Công việc chả khá hơn gì. Việc chính thì vẫn chưa tìm được tiếng nói chung....... Haizzzz....... Thằng bạn lại bảo đi làm thêm buổi tối ở 1 chỗ nữa.... Mình nhận lời, hơi mệt nhưng có lẽ chỉ có tăng cường đi làm thuê, rồi tích kiệm lương tích lũy dần làm vốn riêng thì mới chủ động được. Chứ cứ bị động như mấy tháng vừa rồi thì đã chả kiếm được thêm mà lại hao hụt vốn đi.........
  8. onamiowada

Đêm nay làm lại phần tính điểm tự động.....Quá tỉ mỉ, nhưng sẽ giúp mình đánh giá chính xác hơn......

Test và try...... Mệt mỏi quá......
  9. onamiowada

He he....... Test thành công. Chỉ cần hiệu chỉnh lại 1 chút vốn giữa các hạng mục 1 và 2 là được đánh giá tối ưu.

Thực ra phần tính điểm tự động các hạng mục này đã làm thử từ lâu, từ khi mình định đặt viết 1 phần mềm tự động lập kế hoạch KD. Nhưng hồi đó thất bại, vì chưa đủ dữ liệu, nên mình bỏ luôn.

Test tiếp từ giờ đến cuối tuần. Thành công thì chắc là sẽ được triển khai.......
  10. maybeU

maybeU Thành viên mới Đang bị khóa

Chúc mừng thành công ban đầu của anh!=D>