1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

[Nhật ký] Hành trình đi tìm lại chính mình.

Chủ đề trong 'Tâm sự' bởi onamiowada, 14/02/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. onamiowada

onamiowada Thành viên rất tích cực

Hi...... Chào những người bạn của tôi ở TTVN. Tớ post bài trở lại sau mấy tháng bị khóa nick. [:D]

---------------------------------------------------------

Mấy tháng qua, mình đã làm được gì nhỉ?!
    Huy động vốn hết tầm để tiếp tục theo đuổi. Rồi lại cạn vốn. Và rồi gánh thêm 1 khoản nợ. :-O

Rồi thì Stop, tập trung vào 1 công việc (làm thuê) mới.
    Và rồi gặt hái những thành công nhất định nhờ sự cẩn thận và tận tụy.
    Cũng đã có lúc đã phải xin nghỉ việc.......... vì không đủ tiền đổ 1 bình xăng để ngày mốt tiếp tục đi làm....... Hixxx...... Chưa bao giờ mình khốn quẫn như lúc đó.......:((

Những phút giây đó, đã có lần mình ứa nước mắt tủi thân, khi con cún con đời F1 - niềm hy vọng của mình, nó không chịu ăn nhiều. Mình nhịn ăn, lấy sức đi làm, đi lấy thức ăn cho nó. Nhất định không bán nó lấy 1 món tiền lớn, vì nhiều người nài nỉ mình bán cho họ với giá cao....... Những túi thức ăn cho chó được đổi bằng mồ hôi và cả nước mắt...... Thế mà nó lại không chịu ăn nhiều để lớn nhanh......

Mà để lại 2 cún, thì 1 cún đực ra đi vì bệnh Parvo rồi. Đúng dịp Hà Nội dở nắng dở mưa. Mình không tiêm phòng thì chớ, lại kệ cho nó ra mưa, khi ốm không cho uống thuốc........ Với hy vọng nó phát huy khả năng đề kháng chống chịu bệnh tật nội tại khi phải làm quen với khí hậu khắc nghiệt của Miền Bắc. Cả 2 con cùng ốm, nhưng cún cái thì gượng dậy được, chiến thắng bệnh tật. Còn con cún đực - niềm hy vọng lớn nhất của mình, vì nó hội tụ đủ những tư chất cần có ở 1 chú chó đầu đàn, thì..... không chịu nổi, và ra đi trong 1 đêm mưa gió.....:((

Thôi, cũng tốt, vì kinh nghiệm cho thấy bất cứ một cá thể nào vượt qua được những đợt dịch bệnh lớn, đều có bản năng sống mãnh liệt..... Và bản năng sống đó có thể được di truyền lại cho thế hệ sau. Còn nếu o bế quá, thì đàn chó của mình có nguy cơ trở thành 1 đàn Phú Quốc làm cảnh, chứ đâu còn là 1 nòi chó săn bách chiến bách thắng như tổ tiên của chúng nữa.

Nhiều lúc, mình cũng lẩn thẩn nghĩ: Phải chăng mình đã quá nghiệt ngã với bầy cún?! Sau này có con, chắc mình cũng nghiêm khắc với con như vậy....... Chắc là thế, vì là bản tính của mình mất rồi.....

Giờ thì cún cái đã lớn gần bằng mẹ rồi, dù mới hơn 5 tháng tuổi. Tới khi trưởng thành, chắc sẽ to hơn mẹ nhiều. Ánh mắt rất tập trung ( điểm hơn mẹ nó), thể lực dồi dào như bố, và làn da.... à quên, bộ lông chứ nhỉ?! .... bộ lông luốn óng mượt.... Phải mỗi tội là bản năng săn mồi không được bằng mẹ. Hay tại mình không cho nó tập dượt săn bắt và ăn mồi sống, máu tươi nhỉ?! :-?

Côg việc hiện tại thì khá hơn rồi. Mình đã được tin tưởng giao cho công việc quản lý. Nhưng những thách thức hàng ngày hàng giờ vẫn buộc mình phải nỗ lực hết sức.
    Những việc cần làm để đạt mức chỉ tiêu doanh thu cao ngất vẫn đang chỉ là những dự định...... Trong khi tình hình nhân lực bất ổn, lòng người chưa quy phục, cấp trên chưa tin tưởng hoàn toàn,...vân vân và vân vân......
    Nhưng không sao. Cứ cố gắng hết sức mình...... Còn thành hay bại là chuyện khác......
  2. grasspig

grasspig Thành viên tích cực

Chào anh, lâu quá ko gặp...
    Mọi việc có vẻ dần dần tốt đẹp rồi, Chúc anh mọi việc càng ngày càng tấn tới nhé ^^

P.S: chia bùn chuyện chú cún đực nhé, tội nghiệp, hix
  3. onamiowada

Thanhk em nhé.
    Hà Nội lại vào thu đó. Ra chơi không em?!

À, thanhk bạn Red nhé. Dạo này vẫn kiêu như xưa đúng không?!:P
  4. Redtulips

Redtulips Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Chào anh Ô! Lâu không gặp, rất vui vì thấy anh đã quay lại, lợi hại hơn xưa! :D
    Em có kiêu bao giờ đâu ạ?:(
  5. kexucthanruatoi2

kexucthanruatoi2 Thành viên mới Đang bị khóa

[YOUTUBE]SZLaZyMpfUI[/YOUTUBE]
  6. onamiowada

"Rối loạn tăng động giảm chú ý".............................

Có một đứa trẻ mắc bệnh như vậy. Và........ mình sẽ làm gì để giúp cháu sống tốt hơn?!!!!!!!!!!!!

Sống tốt hơn, chứ không phải là giúp cháu trở thành 1 đứa trẻ bình thường như mọi đứa trẻ khác.
    Và việc đầu tiên cần làm là thuyết phục người thân của cháu chấp nhận số phận.
  7. onamiowada

Tuần này, lại 1 cơ hội qua đi, chỉ vì mình muốn thử tìm điểm tối ưu......Haizzzzz.....

Thôi, sang tuần làm lại.
  8. onamiowada

:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

Xong chỉ tiêu lợi nhuận tháng này........ he he........ :-bd
  9. Redtulips

Redtulips Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Khao đi anh ơi! [:P]
  10. onamiowada

Ờ...... Thế bạn RÉT muốn khao online hay khao offline nhở? [:P]
    Off nhé?![r32)]