1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật ký HLC (Phần II)

Chủ đề trong 'Câu lạc bộ Hạ Long' bởi wnb, 08/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Bi_g_and_St_rong

Bi_g_and_St_rong Thành viên mới

Số mình hôm nay mất tiền! Đen như cún! Cũng tại lão già lái xe ôm ấy cơ. Thiếu gì người đi xe, tự nhiên con bé vừa lò dò bước ra khỏi cổng đã " đi xe ko cháu?" - ừh, thì đi.
    Rồi vừa đi lão vừa huyên thuyên đủ thứ, hót như 1 con chim điên. Để rồi khi đến điểm dừng, con chim điên ấy nhọn cái mỏ lên phán " 6 nghìn cháu ạ". Đi từ giữa Lán Bè về giữa Giếng Đồn mà nó nuốt 6 ngàn, ăn gì mà ăn cả tất lẫn đất thế ko biết? Bình thường con bé đi toàn 3, đến 4 nghìn là hết cỡ, chưa bao giờ lên 5, thế mà con chim già ấy dám hét là 6. Cơ mà con bé cũng đần, cứ cậy ngày nào cũng đi xe ôm, biết giá rồi nên cóc thèm trả giá trước, cứ tót lên ngồi, giờ như cá nằm trên thớt, có mà cãi vào mắt!
    Con chim ấy, nhìn mặt có đến nỗi nào đâu mà sao gian thế! Chết vì cái bệnh tin người mất thôi. 2 nghìn chả là bao, chỉ là 1 nửa cái kem socola 4 nghìn thôi mà, nhưng nghĩ cũng cú. Trời nóng như này, cắn 1 miếng kem cũng đủ mát rồi, đàng này lại chẳng được miếng nào vì có 1 con chim đã ngậm sạch.
    Chừa nhé! Già cái đầu rồi mà còn bị 1 quả nam nhân kế! May ra nhờ vậy lần sau bớt đần!
  2. Bi_g_and_St_rong

Lâu lắm chẳng online, bữa nay lên thấy mất lắm thứ thế.
    Avatar của tui đâu rồi?? Oá oá oá
  3. Sukidayo

Sukidayo Thành viên mới

xe ôm ở QN rẻ nhể! Bạn có tưởng tượng đc ko, sáng hôm kia tớ tay xách nách mang mấy túi hoa quả liên hoan ở Phòng, đi xe ôm từ cổng đại học Thủy Lợi sang cổng đại học Công Đoàn, nếu theo khoảng cách là chưa đầy 1km, nói theo hình ảnh là từ bên này ngã tư sang bên kia ngã tư, thế mà 10K đấy các bạn ạh! Hic!
  4. Bi_g_and_St_rong

Ờ, rẻ! Con chim kia lấy tui thế, so với bồ đi vẫn rẻ, cơ mà so với dưới này là hơi mặn. Mà bồ còn bị mặn hơn tui. Hehe.
    Lại nói về giá cả. Sáng nay con bé được thêm quả nữa nhớ đời. Hai anh em lò dò kéo vào cái quán phở ăn sáng. Cũng sỹ, có kinh nghiệm từ hôm qua rồi mà vẫn ko chừa, cũng cóc thèm hỏi giá trước. Lúc trả tiền mới hãi, 2 bát phở, 1 phở lèo phèo mấy miếng tim, 1 phở lọt phọt mấy miếng bò, tổng giá trị lên tới 100 nghìn. Mợ nó chứ, mình người Hạ Long chứ có phải khách du lịch đếch đâu mà chém như chém cướp thế??? Mắt con bé chữ O, mồm con bé chữ A, hỏi lại cứ như ko tin vào tai mình. Cô chủ quán cười như con đười ươi, kêu là giờ giá cả cái gì cũng đắt. Father''s monkey ( em chửi đấy) chỉ muốn ói lại bát phở để trả lại. Chắc thấy mặt mũi con bé thế, nó mới giảm đi cho mỗi bát 10 nghìn, vị chi là 40 nghìn/bát. Sặc!!
    Thật em sống ở đây bao lâu, lần đầu tiên em gặp cái tình cảnh này đấy. Bác nào muốn thử ăn phở kiểu này, cứ đến cái quán đầu tiên chỗ khách sạn Heritage rẽ lên ấy. Đảm bảo ăn xong rồi chỉ có nước lết về.
  5. phuongngocmai

phuongngocmai Thành viên mới

KS rẽ lên cái dốc cao cao cạnh KS Vườn Đào ấy hả bạn? Để lần sau tớ còn tránh.
    Kể cũng hơi run nhỉ, đi ăn cứ phải hỏi giá thì mệt chết.
    Từ dốc ấy đi xuống khoảng 100m có quán bún tôm chả viên ngon thôi rồi, giá chắc rẻ hơn 40k. Măm ..măm...
  6. Bi_g_and_St_rong

ừa, nó là cái quán ăn sáng, kiêm cafê hay kem kiếc gì đó, nhìn từ ngoài vào cảm giác như 1 cái siêu thị mini ấy. Tên là gì thì tui quên rồi, nhưng là cái quán đầu tiên bên tay trái. (bữa nào ghé qua nhòm lại cái tên, lên mạng tuyên truyền cho nó ế hàng chơi. Hehe. Can cái tội bóc lột đồng bào dân tộc)
    .... Ừhm, viết nhật ký phát nhể:
    Hôm nay tự nhiên lăn đùng ra ốm. Đen thế!! Sáng dậy chẳng ngóc đầu lên được, chỉ kịp bấm điện thoại thều thào " Chú ơi! Cháu xin phép đi làm muộn 1 tí nhá" - rồi " phịch" 1 phát xuống giường, nằm im re. 9h bò dậy, le te đi làm. Đến cty gặp hai ông bà làm cùng, nhăn nhăn nhở nhở cười, cứ như chúc mừng con bé ấy. Chắc nhòm cái mẹt nó như bánh bao thiu nên mới thế. Chán!
    ... Sắp hết 1 ngày rồi ... Mấy hôm nay lắm chuyện linh tinh thế, suốt ngày phải nghĩ. Hết cái nọ đến cái chai. Mệt cả đầu! Quả này chiều phải đi làm quả mát xa đầu mới được.
  7. Global

Global Thành viên mới

Ốm à, hay là có gì rồi
  8. Bi_g_and_St_rong

Thì cũng đang nghi nghi chị ạ. Hị hị hị .
    Hôm trước cơ quan em tổ chức 1 chuyến vi vu Tam Đảo, hậu quả là lên đó mát quá, về nhà 3/4 số người đi lăn ra hết ho lại ốm, vui cực!!
  9. Global

Global Thành viên mới

Thế thì kiểm tra đê rồi lên đây báo tin mau.
    Ngưòi Hạ Long đi Tam Đảo về lại ớm à ... nghe ngược đời nhở.
    Chị bi rờ ko ăn được đồ hải sản mới chim cú chứ. Ngày xưa nghĩ tới là thèm, giờ nhìn nó fơi fơi trước mặt mà miệng thì chả có tí nưóc bọt nào mới buồn.
  10. Bi_g_and_St_rong

Em kiểm tra rồi chị ạ. Thằng ku nhà em đang sợ em ... tịt.
    Hôm trước con bé đang lơn tơn tay cầm 1 nắm thuốc tính cho vào mồm nuốt, cái ông cùng phòng ré lên " dạo này nhìn em gày và xanh lắm, kiểm tra xem có gì chưa. Nếu có gì rồi mà uống thuốc vào là đứt!" Con bé hồn nhiên " Em chả biết có gì chưa, cơ mà chả thấy triệu chứng gì sất!". Ổng nói Hôm anh đưa vợ đi khám,thấy đầy đứa cũng có mà chả biết gì, cứ uống thuốc cảm vào, tí phải bỏ con". Con bé hãi , mắt xanh lè, cất thuốc khẩn trương. Hị hị.
    Chưa hết, tối về gặp bà cô, bả lại " Bạn cô cũng có đứa, có mà ko biết gì, uống thuốc cảm vào, cuối cùng con .. đen sì, tí phải bỏ.
    Sáng nghe 1 người, tối lại thêm 1 người. Mặt con bé hôm ấy cứ phải gọi là đít nhái gọi bằng cụ.
    Giờ thì khỏi lo, được uống thuốc bét nhè rồi.