1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật Ký III

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi sweettaboo, 12/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Angst

Angst Thành viên rất tích cực

Đau.
  2. herbert28_huynh

herbert28_huynh Thành viên mới

cái trang này hông thấy cập nhật. Với lại nghe trên web thấy chán chán làm sao í
  3. Angst

Hmmm, muốn được yên tĩnh mà cứ bị chọc phá hoài, rồi bị để ý, bị soi.
    Hôm nay lại làm một người sociable rất tuyệt vời, và biết rằng mình chán đến từng giây phút trong khi thể hiện cái sự sociableness ấy ra. Mình già từ năm nào, hay mình luôn cảm thấy già và mệt và ngán ngẩm những cái trò get-together ấy?
    Có khi nào trong đời mình thích tụ tập chăng? Ờ, có, với một hội các cô sến sịa và clever, với quần là áo lượt trong một nhà hàng đắt tiền, với những câu chuyện kiểu mà mình thích. Và thi thoảng, mình sẽ cho phép một anh chàng nào đấy tham gia buổi đàm đạo sến sịa ấy.
    Nhưng sao những câu chuyện của người khác nhạt nhẽo thế? Sao mình chỉ cần nói 5s là mọi người ồ ra cười?
    Oài, chán làm người sociable rồi!
    Tiền ơi, không làm người sociable liệu có được không? Mình không muốn vậy đâu.
    Mình thích bật nhạc lên, ngồi trên ghế bố với một quyển sách đọc đến lần thứ 50 kìa. Tốt nhất là André Gide ấy, cái quyển Những kẻ làm bạc giả ấy, cái quyển mình đọc hết duy nhất một lần năm 8 tuổi và nhiều chục năm sau này cũng cóc hiểu nó nói cái gì hay là cốt truyện ra sao.
    Ít ra mẹ mình hiểu nó nói cái gì, thì sau này con mình cũng có thể tự hào là mẹ nó hiểu cái quyển nhảm nhí đó nói cái gì chứ! Không thì mình xấu hổ lắm, và cũng tội nghiệp cho con mình lắm!
    (Cuối cùng thì Bọn làm bạc giảTiên sinh nói về cái quái gì vậy?)
    Oài, một đống than phiền không ai thèm giải quyết! Không muốn nhúng tay vào chút nào! Trốn luôn đây!
  4. Angst

Ngày hôm nay, mình dành thời gian cho một người bạn, ừ, bởi vì, khi mình cần, đã có những lúc, có những người không dành thời gian cho mình, và mình vẫn còn nhớ cảm giác đó như thế nào. Ignorance of a friend''s feelings, whether intentional or not, can rip friendship apart, and leave both feeling empty.
    If neither foes nor loving friends can hurt you
    Ìf all men count with you, but none too much

Ayyyy, cái này còn phải tu tâm dưỡng tính nhiều nhiều nữa...
  5. than_lan_kon

than_lan_kon Thành viên mới

Bực mình kinh khủng. Ko tài nào đổi avatar đc
    Tối wa chat ***
  6. Angst

Tìm thấy bài viết làm mình thấy thích thú, nhưng lục lọi qua một mớ rác rưởi làm mình mất cả cảm hứng sến mà chuyển sang phừng phừng cả mặt (cộng thêm với vụ chỉnh format khùng điên kia nữa!)
    Oài.
    Bé cưng, chị sẽ tìm cho em một chỗ thật đẹp nhé!
  7. Angst

Khà, và cái cảm hứng sến lại một lần nữa cháy bỏng trong ta. Đi tìm chỗ xả sến thôi!
    Mừng quá chừng! Sẽ cố gắng giữ lại cảm giác này!
  8. Angst

Oài, mình đã có title mới, cho nick này, title được chăm chút đến từng chút một. Thành thật cảm ơn.
    Và mình vẫn là con người cũ. Mình chưa thể quên. Mình không khác đi được.
    Mình nhận nghe Đ dặn ráng để dành tiền mua...đất. Ơ...thế ra mình đã già? Hơ, già thật rồi. Hôm nay lại nhận được lời đề nghị nửa thật nửa đùa về một cái đám cưới. Ơ...thế ra mình đã lớn? Hơ, trật lấc rồi...
    Ngoan, offline đi nào...
  9. Angst

Oài! Mất chức năng rồi! Hơ hơ...Chả làm gì được cả...Chán... Chả biết bao giờ thì được fix lại nữa!
    Kiếm trò khác làm thôi...
  10. Angst

Hôm nay không vui. Ngoài trời đang mưa bụi...Vừa làm bể một cái chén...Nhớ ngày xưa khi còn nhỏ...
    Thèm có một người bên cạnh mình...
    Mong sao qua nhanh cái gọi là cảm xúc này...
    Mình còn nhiều việc phải làm ngày mai, hôm nay, và cả hôm qua nữa. Mà mình đã không làm và k biết có sẽ làm gì không nữa...
    Mong sao em-be có một ngày nhẹ lòng...Có những lúc chẳng có đủ sức lực để dành cho mình, nên chẳng thể đế ý tới ai khác nữa...
    ...Thèm được cùng PA ngồi trên cầu thang Nhà hát TP để nghe cái lạnh thấm vào người, để hai đứa chat chít về mọi chuyện, về người ta, về các anh chàng, về cái gọi là gia đình, về chuyện đi làm, về chuyện stress, về mọi thứ nhăng nhít, để cùng nhau lờ đi cái buồn nản thấm vào người. Những ngày buồn lạnh thế này, mọi người làm gì?
    http://www.youtube.com/watch?v=oIcFgl6zf3A
    Mai, tất cả sẽ qua. Cái gì mau đến, cũng sẽ mau đi. Nếu hôm qua mình không có cảm xúc này, ngày mai mình cũng sẽ không có nó.