1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật Ký III

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi sweettaboo, 12/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Angst

Angst Thành viên rất tích cực

Lại gặp một title nghe đến là nản:
    Cuộc sống mấy ai nào biết trước định mệnh, và có mấy ai tự đổi thay đời mình.
    Khốn nạn quá...
    Sao mình lại phải chịu đựng tất cả những thứ này nhỉ? Kiếp trước mình có làm gì chăng?
    Giá bây giờ có ai để uống rượu cùng...Uống say đến mửa cả ra ấy...
  2. Angst

Bó tay thực. Nhận thức kém trầm trọng luôn. Sinh ra trên đời chi cho hẹp đất hao cơm vậy? Đúng là thứ giáo dục cũng vô hiệu quả. Uổng phí cho công sức xã hội.
    Chả lạ là từ xưa giờ mình đều cổ xuý cho thói tàn sát của Hitler. Hitler có chán vạn cái tốt ấy chứ.
  3. linhkhuong

linhkhuong Thành viên mới

Hôm nay xong 4 "cha" rồi, còn 4 "cha" nữa trong bài thuyết trình kĩ thuật x.x Chán bỏ xừ ...
  4. Angst

Thứ Ba. Trưa, chiều đều có độ. Thứ Tư thì nguyên ngày. Đến độ lỡ mất mấy cú phone ăn chơi. Bù đắp bằng cách đi đến 12h về, bị túm và bị la 60ph. Thứ Năm có email!!! Công việc lại chạy!!! Thứ Năm tiền cũng về TK, thứ Sáu là chuẩn bị cho cái non-bday dinner đầu tiên của mình vào thứ Bảy!!!
    Kệ xừ nó. Không thành vấn đề. Không là vấn đề!
  5. linhkhuong

Thầy Lý dạy hay thật :x Thầy dạy 3 tuần chỉ thấy nghe giảng ko, chả thấy bài tập.
    Tuần này ... thầy phát 4 trang bài tập A4 #.#
  6. than_lan_kon

than_lan_kon Thành viên mới

Học thầy nào đấy LK?
  7. Angst

Hôm nay cái eo của bạn Angie sao rồi?
    Sms lúc 11h sáng của Nh, sự thăm hỏi cho cái cú cày hông vào mặt đường của mình hôm qua - cái hôm mà 2 con điên giỡn hớt cười sằng sặc cả đoạn đường từ quận 1 sang quận 3 rồi quận 5 rồi quận 8 rồi quận 11 cùng vô số cây cầu và lời hỏi đường với nụ cười hềnh hệch vui sướng lắm cho cái sự lạc đường...
    Cố ý đi lạc đường để có trò cười...và nhận thấy rằng attitude mình thật là optimistic những khi lạc đường, chứ không lạu bạu kiếm chuyện nhăn nhó để làm người đi cùng cảm thấy nặng nề ra...
    Nhớ những cú gọi cho C và sủa ỏm tỏi vào máy điện thoại, nhớ mình nháy nháy với Nh rằng, Con bé này nó hám tui lắm, tại nó đang bận thôi, chứ nó thích đi với tui lắm lắm! để thấy rằng Tr vẫn sms liên tục cho mình dù low battery để cho mình biết là không thể đi cùng, nhớ rằng ông đồng nghiệp cũ vẫn hồ hởi với mình như ngày xưa...Cái nhiệt tình cuồng loạn của mình cho bạn bè vẫn như ngày xưa.
    Có thể cho tui mượn 500k ngay tối nay không? Bảo đảm 15 ngày trả ngay, nhưng đừng nói với nhà tui.
    Cái sms của H đến đúng lúc mình đang kiếm thêm người thứ 3 đi ăn tối để mình sủa vào ống nghe 1 loạt giỡn hớt: Chị mày cho mượn đây? Đang ở đâu? Cần quăng 1 cục tiền vào nhà không? Đi ăn với tui và Nhiên và bà tự khắc có tiền? Không ở nhà à? Thế ở đâu, tui mang tiền đến cho! Hờ, mượn tiền mà còn chảnh, k cho biết địa chỉ à. Khè khè, mai thì làm sao tui biết tui ở đâu mà đến hả? Đến nhà tui á, quan trọng là bà biết nhà tui ở đâu không mà đến, ha ha...
    Nhớ những lần mượn tiền C, mượn tiền H, và hiểu cái sms của H hơn bao giờ hết. Chừng này tuổi đầu, lại có lúc không có trong túi vài ba trăm ngàn, tinh thần phải low đến tận đâu? Nhất lại là H. Nhất là với tính cách của H.
    Còn ai?
    Hôm nay lờ mờ mở mắt dậy, thấy bà chị lượn lờ trong cái áo buổi tối gớm chết màu xanh da trời ghê tởm và màu hồng cánh sen, mình hỏi gì thế.
    - Thử áo.
    - Chi vậy?
    - Đi đám cưới.
    - Đám cưới ai?
    - Choài, còn ai trồng khoai đất này?
    Ờ, quên mất tiu. Nhờ trận tối qua mà mình quên mất tiêu điều cần phải quên.
    Xuân Phú
    Sáng nay mẹ càu nhàu là mẹ cần tìm quán Tình Ca để nghe nhạc Phú Quang của Xuân Phú. Mình nghe là đã chột dạ, Mẹ đi với ai? Mình đã có hẹn, quá có hẹn, cố ý có hẹn, mẹ sẽ đi với ai?
    Đi với con. Con bận rồi. Vậy với bạn mẹ. Mẹ sẽ hỏi thử cô Loan.
    Trời, mẹ chưa hỏi ai cả sao? Con đã có lịch ăn chơi từng ngày cho đến hết 10 ngày nữa, ít nhất cũng đã có book. Mấy giờ rồi mà mẹ còn vậy? Tối nay mẹ làm gì khi con đi và chị cũng đi?
    Con đã lên chương trình hết rồi...Hôm nay, ngày mai, ngày mốt, tuần tới...tất cả các buổi tối. Con lại sẽ ở ngoài đường suốt đêm. Con không về nhà đâu.
    Mẹ làm như vậy với con làm gì?
    SMS
    Chỉ vì cái điện thoại khốn nạn này mà mấy năm nay mình khốn khổ nhiều.
    Tuần rồi là sms của cô S hỏi thăm, tuần này là dì L hỏi thăm.
    Ngày xưa là kẻ làm messenger bất đắc dĩ và cay cú.
    Có cell phone là có tội hay sao mà bị hành ghê thế?
    Tôi muốn sống cuộc đời của tôi, không dính dáng đến các người, thử hỏi có được không? Hay cần phải dính líu vào đời người khác bằng cách thông qua tôi, sử dụng tôi thì mấy người mới chịu đựng được.
    Và, để kết thúc, tối nay, mình sẽ nói thẳng vào mặt bà Uyên là bả nên ra dáng chị hơn bằng cách không tư vấn sai lầm cho dám người nhỏ tuổi nữa. Cái này nhất định không nhịn! Làm ''chị'' cho đáng tiếng ''chị.'' Leo lẻo cái mồm thế, mình không để yên đâu. Muốn tự lao xuống vực thì cứ lao, không cần lôi mấy đứa nhỏ xuống. Grừ, chênh nhau 7-8 tuổi thì cũng phải khôn lên chứ, ngu thế chết đi cho nó đỡ chật đất!
    Hôm nay, thứ Bảy, 8/9/2007.
  8. linhkhuong

Thầy Khương trùng tên với em luôn
  9. than_lan_kon

than_lan_kon Thành viên mới

Thầy Đình Khương huh? Anh học thầy í 2 năm liên tiếp :x
  10. linhkhuong

Ừh ... thầy ấy dạy hay. Em thấy vậy