1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Nhật Ký III

Chủ đề trong 'Trường PTTH Lê Hồng Phong TpHCM' bởi sweettaboo, 12/05/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Angst

Angst Thành viên rất tích cực

Hôm nay mệt và chán. May mà trời mưa nên mình còn chưa quạu quọ. Chán như con gián. Chẳng có ai rủ đi chơi. Chán đến nỗi chẳng thích rủ ai đi chơi. Dù thật ra có 2 cái second plan cho tối nay rồi. Chán chán chán.
    Chán đờiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    Chán bản thânnnnnnnnnn
    Chán người taaaaaaaaaa
    Nói thế thôi, chút về nhà có phim là lại quên hết thôi. Chán hết 2 ngày thì CN sẽ tỉnh người lại thôi.
    Trời không mưa thì mình tán đc khối anh đến chở mình đi chơi rồi . Tiếc cái là trời sắp mưaaaaaaaaaaaaa nữa...
  2. linhkhuong

linhkhuong Thành viên mới

Vu vơ vu vơ Anh kimi không nên nói ra thế
    Vu vơ vu vơ
  3. linhkhuong

Thế đấy ... chính là thế đấy ...
    Môn kiểm tra đầu tiên của năm học lại là môn Công Dân :(
    Nghe nhắc tới CNXH là ... =))
  4. Free_Wing

Free_Wing Thành viên mới

CNXH hay đấy chứ LK! Các nước tiên tiến trên thế giới, đặc biệt là tại Trung Âu và Bắc Âu đều rất thành công trong xây dựng CNXH đấy thôi! Cũng nên học đấy!
  5. linhkhuong

Ưhm ... mặc dù ... 1 số kẻ << có thể nói là ko thấy tốt đẹp gì với CNXH. Cứ nhìn nước VN ta bây giờ thì chưa đc vị thế cao lắm. Nhưng nhớ rằng CNXH ở nước ta mới chỉ đc xây dựng hơn 30 năm trở lại đây, mà chúng ta đã có thể đạt đc nhiều thành tựu - nước phát triển rồi, lại quá độ lên CNXH, bỏ qua tư bản nữa =).
    Trong khi các nước tư bản đã trải qua cả trăm năm phát triển. Hỏi sao ko hơn chúng ta đc.
    Cứ yên tâm là CNXH sẽ phát triển vượt trội.
    Mà hình như em nhớ các nước tây âu & trung âu hết CNXH rồi thì phải ??? sau khi Liên Xô sụp đổ ấy ??? Giờ chỉ còn có 5 nước CNXH trên thế giới có VN, Cuba, Trung Quốc ... :D
  6. Angst

Nghe câu lip-service I`m sorry của Huy mà muốn vật người ra mà khóc cho hả. Nhưng nghĩ lại, thấy chẳng đáng.
    Chiều nay đi kím sách cho Huy...
  7. Angst

Couldnt find the book for H. Ive told him many times that I cant find it nor that I like to go to find it.
    Fortunately, T was available for me. And Mr Tien also.
    I survived the evening.
    Survived to be tortured over and over again.
    2 mins after T left, I was about to burst into tears again. Although I now have him as one strong candidate for my back-up list.
    I said things to him as I was said to long ago by Tom, I need to know your plan so that I can work you into my plan.
    You need to ''have'' certain people to sketch out your plan.
    And you also have to learn to plan to plan your future without some certain people.
    And it s most hard to find a way to desperately get rid of some certain people so that you can, finally, have a future.
  8. Angst

Lol. He just called me. All threatening facial expressions are prevented by the telecommunication high-tech, but the yelling sounds of us, and the ****ing sobs of my ****ing self in front of a great many audience here. And the damned battery ran out just when I felt so interested in this row.
    My ****ing life is ****ingly involved with ****ing people.
    My ****ing future is ****ingly buried by ****ing people.
    I have all the good reasons to grow into a ****ing jerk as I am now.
    I have the right to be as I am.
    Im deserved to become who I will ****ingly be.
  9. bluesss_mizu

bluesss_mizu Thành viên mới

Lâu lắm rồi mới có 1 buổi đêm hạnh phúc [​IMG]
    Cảm thấy yêu cuộc đời quá đỗi [​IMG]
    Còn sống, còn yêu

Ước gì anh có thể chia sẻ cùng em niềm hạnh phúc này
    Nhưng, hãy để nó là 1 bí mật của riêng em nhé
    Nghe bản nhạc God father đi anh
    ...Và nhớ em nhé
    Em đã yêu anh từ khi em chưa biết rằng anh tồn tại
    Vì anh chính là người mà em tìm kiếm bấy lâu trong những giấc mơ
    Em không cần biết là lí trí, trái tim hay vận mệnh xui khiến
    Nhưng từ phút đầu tiên biết đến anh, em đã tự nhủ với mình rằng:
    Không thể bỏ qua cơ hội này...
    Anh là vận mệnh của em
    Anh là cuộc đời của em
    Em yêu anh và em sinh ra là để làm cho anh hạnh phúc
    Em yêu anh và em sẽ làm tất cả để có anh
    ....

Mơ 1 ngày được ngồi sau lưng anh, ôm anh thật chặt.
    Anh đạp xe và em thì cười vang.
    Cùng nhau, chúng ta sẽ đi đến cùng trời...
    Em yêu anh
    Lại cất anh vào ngăn kéo nhé, để lan man qua những chuyện khác [​IMG]
    Chiều nay đi họp cho nhỏ em. Nó học còn tệ quá nhưng vẫn là top 10 của lớp. Thôi thì đừng ép nó quá. Hãy để nó sống những ngày tháng tuổi thơ thực sự. Nhưng phải kèm cặp nó chặt hơn nữa. Làm sao để nó thấy được đi học và học giỏi là 1 niềm vui thì nó sẽ học được.
    Cái phòng học nhỏ tí, sức chứa khoảng 50, mấy cái bàn con con. Bật cười vì nhớ rằng hồi bằng nó mình thấy lớp học thật là rộng, những cái bàn thật là to. Bây giờ thì mọi thứ đã thay đổi. Đơn giản thôi, vì mình lớn lên.
    Tính ra nó chăm chỉ hơn mình đó, mình ngày xưa hay đi học trễ và nghỉ học ko lí do, còn nó sáng nào cũng dậy sớm để đi học.[​IMG]
    Đi họp thấy nhiều PHHS mà cũng vô ý thức: nói chuyện riêng, đi trễ, phát biểu linh tinh... Chán nản! Như thế thì chẳng biết về dạy con kiểu gì? Bảo sao chúng nó ko hư...Ý, stop chê bai người khác lại, Mizu hư qué hehheh [​IMG]
    Tiếp xúc với người ta để cảm thấy mình vẫn còn thuộc tầng lớp trí thức, cảm thấy tự hào và may mắn khi mình được sinh ra trong 1 gia đình trí thức, được học ở những ngôi trường tốt...
    Uh, yêu gia đình của mình lắm. Bố mẹ ko phải là những người hoàn hảo nhất, nhà mình cũng chẳng giàu có nhất, hay hạnh phúc nhất. Nhưng mà đó là gia đình của mình. Mình yêu nó bằng 1 tình yêu gần như mù quáng. hihihi
    Hôm nay có 1 chị cứ khen mình mãi "Sao mà eo của em đẹp thế. Đã thiệt. Chị mà như em thì chị mặc đồ thiệt dữ vô để khoe ra. 3 dzòng đều đẹp hết" Nhìn vẻ mặt bả lúc đó bùn cười chịu hôk nổi, lại còn lấy tay sờ sờ nắn nắn, a men, đừng làm tui sợ [​IMG]Chẹp, nhiều người khen rùi chị ơi [​IMG]Nghe mãi cũng nhàm =)) Xét 1 cách toàn diện, mình cũng chả quan tâm lắm đến chuyện xấu đẹp, huống gì là chuyện "khoe ra" =)) Thỉnh thoảng kêu ca cho vui vậy thôi chứ mình cũng chả kiêng khem hay bôi trát gì. Để làm gì? Cho ai ngắm? Người mà yêu mình thì mình luôn đẹp trong mắt người ta. Người mình yêu mà ko yêu mình thì mình có đẹp mấy cũng ko thèm nhìn. Vì vậy lo lắng và suy nghĩ cho việc làm đẹp là 1 chuyện vô nghĩa.[​IMG]
    Đùa đấy =))
    Tất nhiên vì mình là con gái nên thỉnh thoảng mình cũng thích ngắm vuốt 1 tí hohohhoo. Nhưng nhiều lúc mình cũng chả buồn liếc qua cái gương và chải đầu nữa hahahaha
    Được bluesss_mizu sửa chữa / chuyển vào 01:34 ngày 17/09/2007
  10. bluesss_mizu

bluesss_mizu Thành viên mới

hí, lâu lâu vui vui chạy vào nói nhảm tí, viết ko si nghĩ nên nó hơi lảm nhảm, có làm hỏng format của topic thì MOD thứ lỗi cho nhé [​IMG]